Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

pupil

Xe điện
CÁc cụ ơi hôm nay chạy xe ( sua 1 tháng tung hoành ) em mới nhận ra là ko hiểu sao em So nhà em bản Limited thấy có dán chữ Security WWarning ở cửa xe .. nhưng làm sao để bật chế độ đó lên nhỉ.. tức là ai động vào xe nó kêu inh ỏi lên ý.. để thằng nào định bẻ guơng em So nó kêu lên em còn biết mà chạy theo uýnh hội đồng >"< ...

Thanks các cụ nhiều.. Có nhiều thứ cần tham khảo thêm về Em So quá nhiều chức năng còn chưa xài hết T__T
- Bẻ gương thì chiệu rồi cụ Đá Vịt Rù ạ, nó ko phải cái loại Sensor xung động đâu mà là loại moving detector - phát hiện cử động, Hàn xẻng không có bọn trộm gương. Còn cái Security nó dư lày: Hạ kính xuống giả vờ là bị đập vỡ kính, đóng cửa khóa xe như bình thường sau đó để khóa ra thật xa ngoài tầm ảnh hưởng, đợi vài phút rồi đến thử thò tay qua kính cạy mở cửa xe giống thằng ăn trộm í xem Security nó hoạt động ra sao! Nếu để quên F1 trên xe rồi khóa cửa, F1 ngọ nguậy nghịc ngợm nó cũng kêu váng lên. Xem Catalogue thì cũng hay phết, cụ thử phát đi xem dư lào nhé!

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
- Bẻ gương thì chiệu rồi cụ Đá Vịt Rù ạ, nó ko phải cái loại Sensor xung động đâu mà là loại moving detector - phát hiện cử động, Hàn xẻng không có bọn trộm gương. Còn cái Security nó dư lày: Hạ kính xuống giả vờ là bị đập vỡ kính, đóng cửa khóa xe như bình thường sau đó để khóa ra thật xa ngoài tầm ảnh hưởng, đợi vài phút rồi đến thử thò tay qua kính cạy mở cửa xe giống thằng ăn trộm í xem Security nó hoạt động ra sao! Nếu để quên F1 trên xe rồi khóa cửa, F1 ngọ nguậy nghịc ngợm nó cũng kêu váng lên. Xem Catalogue thì cũng hay phết, cụ thử phát đi xem dư lào nhé!
Oài, hay quá ta, cái lày em cũng chưa thử :D

nobitta

Xe tải
Cụ No nghĩ sao với mầu mâm này ạ ???

Sơn đen sần với viền đỏ sẫm khoảng 10mm
Cơ bản là e k thích chân đen lắm...nên k dám có ý kiến.....nếu cụ thích thì e ủng hộ thôi...Còn về việc đi nhuộm da cho vợ 2 thì chắc qua tết e đi nhuộm....có mấy bác nhuộm rồi...đẹp..giá cả phải chăng...tầm 20 chai bao giấy tờ....

Boing767

Xe điện
Cơ bản là e k thích chân đen lắm...nên k dám có ý kiến.....nếu cụ thích thì e ủng hộ thôi...Còn về việc đi nhuộm da cho vợ 2 thì chắc qua tết e đi nhuộm....có mấy bác nhuộm rồi...đẹp..giá cả phải chăng...tầm 20 chai bao giấy tờ....
Lại có cả vụ bao đc cả giấy tờ hả cụ ...thế này thì e cứ chạy 2 năm lại thay mầu mới cho nó oách !!!! thay luôn cả trong đăng ký - đăng kiểm hả cụ ???

nobitta

Xe tải
Lại có cả vụ bao đc cả giấy tờ hả cụ ...thế này thì e cứ chạy 2 năm lại thay mầu mới cho nó oách !!!! thay luôn cả trong đăng ký - đăng kiểm hả cụ ???
Đúng rồi...chỗ đó họ lo thủ tục đổi giấy cho mình luôn....mình khỏi phải lằng nhằng.....

BigBear_DQT

Xe máy
Hôm qua đi xa qua nên đên khi quây về thi tac đường gần chêt mà không về nổi
Ma hôm qua em đi qua đường Lạc Long QUân thây một em So độ lazang đẹp lăm, mầu đỏ đen, không bít của bác nào nhỉ

Winstorm07

Xe container
Ma hôm qua em đi qua đường Lạc Long QUân thây một em So độ lazang đẹp lăm, mầu đỏ đen, không bít của bác nào nhỉ
Của bác Cua đới :D

Boing767

Xe điện
Cụ chủ tịch Win ơi cập nhật danh sách AE So nhé , để AE thỉnh thoảng có đk alo giao lưu cafee..beer...cho thân mật nha !!!
Thanks Chủ tịch

Winstorm07

Xe container
Cụ chủ tịch Win ơi cập nhật danh sách AE So nhé , để AE thỉnh thoảng có đk alo giao lưu cafee..beer...cho thân mật nha !!!
Thanks Chủ tịch
Vậy em đề nghị những bác mới PM cho em tên tuổi, biển số xe (số điện thoại thì em có rồi), nghề nghiệp, địa chỉ email. (Bác nào tự cho mình là mới và đang mới :D)
Em sẽ lập danh sách rồi gửi cho các bác.
Hiện nay em chỉ có danh sách cũ, chưa cập nhập.

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Vụ "Chân gà móng đỏ" hôm trước của bác em kô dám có ý kiến gì vì sợ...bị oánh :D
Cơ mà cái mâm sơn sần kiểu này thì em ủng hộ bác tuyệt đối :-bd
Chủ tịch nói thế chết em, lên hình có thể nhìn không bắt mắt lắm nhưng ở ngoài cũng không tới nỗi đâu ạ ! Em chơi qua Tết sẽ làm lại kiểu sần này và độ thêm một cơ số thứ nữa

Giá cao quá cụ No ơi ! Ngoài Bắc 12 củ là kịch kim !

May mà có cụ nhìn thấy khen 1 câu không em không dám khoe luôn ! ;)

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Xin các cụ bớt chút thời gian nghiên cứu vụ tra dầu mỡ bôi trơn cho quạt gió và các bộ phận theo bản hướng dẫn sử dụng bảo dưỡng, cái này không thừa đâu nhất là trong điều kiện khắc nghiệt như ở ta! Cụ nào đã đảo lốp ở 12.000km thì làm bài rì pọt cái đê!

Chỉnh sửa cuối:

phonghamy

Xe điện
Ôi giờ e mới tỉnh. lần sau mà off thì các bac bố trí gần nhà nghỉ hay khách sạn cho tiện nhé.=))

Cuabien

Xe điện
Xin các cụ bớt chút thời gian nghiên cứu vụ tra dầu mỡ bôi trơn cho quạt gió và các bộ phận theo bản hướng dẫn sử dụng bảo dưỡng, cái này không thừa đâu nhất là trong điều kiện khắc nghiệt như ở ta! Cụ nào đã đảo lốp ở 12.000km thì làm bài rì pọt cái đê!
Mâm em tháo ra tháo vào, sơ đi sơn lại mấy lần rồi nên cũng không nhớ là đổi từ đâu sang đâu nữa.

Cụ cho em xin cái lịch BD cái, mail của em trandung.vn@gmail.com ! Thank cụ

Đề nghị Cụ CUA làm tổ trưởng tổ design đê :))
Em nổi tiếng ở KFC là máu độ xe rồi, trong tháng mà không nghĩ ra trò gì đó thêm vào buồn lắm ! ;)

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Đảo lốp em đã đảo ở 13K Km rồi ạ. Cụ đảo theo hình chữ X là ok.
Trước trái <-> Sau phải
Trước phải <-> Sau trái

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Lần trước em đảo lốp ở cái hàng giữa ngã 5 Cầu Giấy, thấy nó làm chuẩn phết, đảo xong cân đo kẹp chì lại rất cẩn thận.

pupil

Xe điện
Lần trước em đảo lốp ở cái hàng giữa ngã 5 Cầu Giấy, thấy nó làm chuẩn phết, đảo xong cân đo kẹp chì lại rất cẩn thận.
Cụ làm tôi dựt cả mìn, theo đúng HDSD thì đảo cả bánh xe sao lại phải có cái đoạn đo đỏ kia?>:D<

Trạng thái
Thớt đang đóng