Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Xe em sáng nay nổ máy thấy cảnh báo lốp trước bên lái non hơi (chắc tối qua đi dẫm phải đinh roài), trước em hay làm lốp ở Cầu Giấy, các Cụ cho em hỏi làm lốp ở những cửa hàng ngoài phố có được ko (có ảnh hưởng đến bộ cảm biến áp suất lốp ko) hay phải vào hãng ?

Cảm ơn các Cụ.

Winstorm07

Xe container
Cứ làm bình thường cụ ạ. Không vấn đề gì, nhưng cụ chú ý là không nên vá dùi mà phải vá bằng miếng dán nhé.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cứ làm bình thường cụ ạ. Không vấn đề gì, nhưng cụ chú ý là không nên vá dùi mà phải vá bằng miếng dán nhé.
Vầng, cảm ơn Cụ.

Trước đi 2B em mới vá dúi, từ ngày đi 4B em tuyền vá miếng bên trong thôi, kể cả lôi thợ về nhà em cũng bắt nó tháo lốp đèm về vá cẩn thận :D

Lexus430sc

Xe điện
Xe em ngoảnh đi ngoảnh lại đã 2 vạn cây số rồi, định mang đi bảo dưỡng nhưng chưa biết phải làm những gì? Các cụ tư vấn em phát.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Xe em ngoảnh đi ngoảnh lại đã 2 vạn cây số rồi, định mang đi bảo dưỡng nhưng chưa biết phải làm những gì? Các cụ tư vấn em phát.
Bảo dưỡng = Bia với Vodka là chuẫn đấy Cụ :))

Cái xe trước em đi 5 Vạn mà chẳng biết BD là gì, cứ đổ xăng dầu vào là chạy thôi :D

phonghamy

Xe điện
[-XXin bác e đặt gạch nửa tháng, bác để chiều nào rảnh em qua 98 hqv lấy nhé. luc nào qua e alo em mời bác cafe để hóng chuyện cửu thác của hội SO mình.@-)
F1 nhà em cũng mới tròn 1 tuổi đấy cụ Phong ạ :D
Cứ phải cho đi nhiều mới dạn dày sương gió được :D

Em đã nói rồi, giờ còn có cụ với cụ Phong là chưa lấy hàng thôi, mà hàng em đã gửi trên Cửu thác rồi, chả nhẽ cụ lại bảo em phi lên đấy giao hàng lại cho 2 cụ sao???? :D
Các cụ kô lấy sớm người khác lấy hết thì đừng trách em nhé :D

Nhân tiện em demo cái ảnh ốc bắt biển em mới lắp chiều nay để cụ No dễ hình dung :

Winstorm07

Xe container
[-XXin bác e đặt gạch nửa tháng, bác để chiều nào rảnh em qua 98 hqv lấy nhé. luc nào qua e alo em mời bác cafe để hóng chuyện cửu thác của hội SO mình.@-)
Bác kô lấy nhanh, người khác lấy mất em kô chịu trách nhiệm đâu nhé [-X

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Báo cáo các Cụ, hôm nay vá lốp em mới được mục sở thị cái được gọi là: "Bộ cảm biến lốp xe" :D

Thực ra chẳng có gì, nó chỉ to bằng bao diêm, gắn trực tiếp vào vành xe trong đó có bộ đo áp suất trong lốp và bộ phát tín hiệu về trung tâm. Em dự là nó dùng bin vì chẳng thấy dây dợ gì. Cơ mà dùng bin thì chắc phải có lúc hết, mà hết bin thì sẽ báo lung tung. =))

Vấn đề thứ 2 hôm nay em mắc phải là cái nẹp cao su mới lắp, chẳng biết em lắp có đúng không (cái mặt cong, mềm quay ra ngoài) mà F1 nhà em hôm nay mở cửa sau bị kẹt. Sau khi em mở được cửa thì thấy cái nẹp cao su bị gãy lòi cả lõi thép ra ngoài, sau một hồi xoa nắn em lặp lại thì lại OK. Có Cụ nào bị như em không, hay là em lắp chưa đúng ?

pupil

Xe điện
Báo cáo các Cụ, hôm nay vá lốp em mới được mục sở thị cái được gọi là: "Bộ cảm biến lốp xe" :D

Thực ra chẳng có gì, nó chỉ to bằng bao diêm, gắn trực tiếp vào vành xe trong đó có bộ đo áp suất trong lốp và bộ phát tín hiệu về trung tâm. Em dự là nó dùng bin vì chẳng thấy dây dợ gì. Cơ mà dùng bin thì chắc phải có lúc hết, mà hết bin thì sẽ báo lung tung. =))

Vấn đề thứ 2 hôm nay em mắc phải là cái nẹp cao su mới lắp, chẳng biết em lắp có đúng không (cái mặt cong, mềm quay ra ngoài) mà F1 nhà em hôm nay mở cửa sau bị kẹt. Sau khi em mở được cửa thì thấy cái nẹp cao su bị gãy lòi cả lõi thép ra ngoài, sau một hồi xoa nắn em lặp lại thì lại OK. Có Cụ nào bị như em không, hay là em lắp chưa đúng ?
- Nó dùng bin sạc cụ ạ chả bao giờ hết bin đâu, có điều chục năm nếu nó chai thì phải thay, nguồn điện được lấy từ 1 cái bôbin nhỏ xíu có lõi nam châm treo bồng bềnh ở giữa cuộn bôbin, cứ lăn bánh hoặc xóc là nó phát điện sau đó qua bộ nắn sang dòng 1 chiều để nạp điện cho cái bin của cụ.
- Chắc cụ lắp gioăng chưa đúng thôi. Em đợi các cụ lắp hỏng hết gioăng rồi em để lại cho, áp giá hữu nghị gấp 3 giá nhập như oto thôi! (đặc biệt có bán lẻ từng cái một...) :D

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
"...“Nạn nhân” của vụ thu hồi liên quan đến hai nhãn hiệu xế hộp Hàn Quốc là 7.697 chiếc Kia Sorento 2011 sản xuất từ ngày 14/09 đến 04/10/2010 và 1.783 chiếc Hyundai Santa Fe 2011 xuất xưởng trong khoảng 28/09 – 25/11/2010."

Xe em nhập về đến VN là ngày 29/10 chắc dính lô này rồi :((

Lexus430sc

Xe điện
"...“Nạn nhân” của vụ thu hồi liên quan đến hai nhãn hiệu xế hộp Hàn Quốc là 7.697 chiếc Kia Sorento 2011 sản xuất từ ngày 14/09 đến 04/10/2010 và 1.783 chiếc Hyundai Santa Fe 2011 xuất xưởng trong khoảng 28/09 – 25/11/2010."

Xe em nhập về đến VN là ngày 29/10 chắc dính lô này rồi :((
Hình như quả này nó chừa em ra òi :D . Vụ đèn led em cũng không dính, chỉ mỗi cái camera lùi thỉnh thoảng chập chờn tí

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ Win đâu rồi xem giúp em hàng tầu biển từ Hàn Xẻng về VN mất bao ngày để em trừ ngược lại xem có dính không với :((

pupil

Xe điện
Thật hả cụ? Cụ Pu với cụ Win tư vấn thêm iem phát.
-Cụ đọc được tiếng Anh thì xem kỹ phần hướng dẫn kiểm tra bảo dưỡng gần cuối, chú ý phần NORMAL MAINTENANCE SCHEDULE - lịch BD khi xe chạy trong đk bình thường và MAINTENANCE UNDER SEVERE USAGE CONDITIONS - khi xe chạy trong điều kiện khắc nghiệt như ở VN, nó giải thích rất rõ các khái niệm. Còn cụ lười đọc English thì cho tôi cái Email đợi tôi dịch rồi gửi cho. Việc quyết định phương án kiểm tra bảo dưỡng sửa chữa xe cần phải nghiên cứu kỹ theo hướng dẫn đã, không vội vàng, Trường hợp em nhà cụ Win, nếu vội vàng đè em nó ra để sửa tiếng kêu khi vào số + xe chạy ồn thì có mà hối không kịp rồi!

Chỉnh sửa cuối:

KITARO

Xe đạp
Chi phí cho việc dán loại không xịn này thế nào cụ Nô? Em muốn dán, chỗ cần số xe em đang có hiện tượng trầy xước trông mất thẩm mỹ quá.

Bác No cho e hỏi bác dán ở đâu đẹp thế, giá cả thế nào, để e đưa vợ 2 e đi thẩm mỹ với. Xe e chỗ cần số cũng trầy hết rồi.Tks

Winstorm07

Xe container

Hậu quả nhãn tiền của việc kô đi ọp để "Trao đổi kinh nghiệm" ạ.
Cái này em nói nó là nghiêm túc chứ kô phải chém gió, :D
Tất cả các bác nhận hàng từ tay em đều được em "Hướng dẫn sử dụng" và thậm trí em trực tiếp lắp đặt tại chỗ cho bởi vì kinh nghiệm "xương máu" từ em khi là người lắp đầu tiên bộ gioăng cửa này, em cũng đã bị giống hết bác Nhare - Do kô lắp đặt đúng cách nên khi mở cánh sau, gioăng cửa vừa lắp bị cựa vào cánh trước và bung ra - Kết quả là nẹp sắt bên trong kẹp vào 2 cánh gây xước sơn cánh cửa luôn nữa cơ ạ.
Bác Nhare có thấy là gần 2 chục bộ gioăng em chuyển về có bác nào kêu đâu mà chỉ có mỗi bác thôi, vì kô chịu đọc hướng dẫn và nghe hướng dẫn mà.

Em ví dụ nhé : Bác Pul cũng nhận hàng về (kô nhận trực tiếp từ em mà nhờ người khác lấy) khi nghe em cảnh báo như thế thì cẩn thận đến mức là để im đó chờ đến lần Ọp tới để sau khi nghe em hướng dẫn mới lắp kia kìa :D
Phỏng vậy kô bác Pul :P:P:P:P

Còn vụ cảnh báo áp suất lốp, bác cứ dùng đến lúc hỏng đi rồi tính, em chắc với bác ít nhất cũng phải được 4~5 năm rồi có hết pin (nếu có pin) thì mới hết, chứ nhà sản xuất kô đến nỗi lắp cái pin (nếu có pin) chỉ dùng được vài tháng hoặc 1~2 năm đâu ạ.

civictau

Xe tăng
Hậu quả nhãn tiền của việc kô đi ọp để "Trao đổi kinh nghiệm" ạ.
Cái này em nói nó là nghiêm túc chứ kô phải chém gió, :D
Tất cả các bác nhận hàng từ tay em đều được em "Hướng dẫn sử dụng" và thậm trí em trực tiếp lắp đặt tại chỗ cho bởi vì kinh nghiệm "xương máu" từ em khi là người lắp đầu tiên bộ gioăng cửa này, em cũng đã bị giống hết bác Nhare - Do kô lắp đặt đúng cách nên khi mở cánh sau, gioăng cửa vừa lắp bị cựa vào cánh trước và bung ra - Kết quả là nẹp sắt bên trong kẹp vào 2 cánh gây xước sơn cánh cửa luôn nữa cơ ạ.
Bác Nhare có thấy là gần 2 chục bộ gioăng em chuyển về có bác nào kêu đâu mà chỉ có mỗi bác thôi, vì kô chịu đọc hướng dẫn và nghe hướng dẫn mà.

Em ví dụ nhé : Bác Pul cũng nhận hàng về (kô nhận trực tiếp từ em mà nhờ người khác lấy) khi nghe em cảnh báo như thế thì cẩn thận đến mức là để im đó chờ đến lần Ọp tới để sau khi nghe em hướng dẫn mới lắp kia kìa :D
Phỏng vậy kô bác Pul :P:P:P:P

Còn vụ cảnh báo áp suất lốp, bác cứ dùng đến lúc hỏng đi rồi tính, em chắc với bác ít nhất cũng phải được 4~5 năm rồi có hết pin (nếu có pin) thì mới hết, chứ nhà sản xuất kô đến nỗi lắp cái pin (nếu có pin) chỉ dùng được vài tháng hoặc 1~2 năm đâu ạ.
em muốn đặt thêm bộ goăng cửa nữa có được không kụ Win ??

Winstorm07

Xe container
Tình hình là sau buổi ọp So-Tuc hôm chủ nhật vừa rồi, cụ Tắc kè-Tucson được bầu làm Hội trưởng hội Túc. Để kỷ niệm sự kiện trọng đại này Cụ Tắc kỳ có thành ý làm quà lưu niệm cho tất cả thành viên hội So - Túc mỗi người 1 bộ 2 đĩa DVD về kinh nghiệm "lái xe" ở Braxin - Nơi cụ Tắc kè đã có hơn 3 năm kinh nghiệm làm việc. Vì vậy các cụ, cụ nào có nhu cầu thì làm ơn chạy qua bên thớt của hội Túc đăng ký luôn giúp em nhé. :D

Winstorm07

Xe container
em muốn đặt thêm bộ goăng cửa nữa có được không kụ Win ??
Nếu vội thì cụ chạy qua tháo tạm của em ra dùng trước :D
Còn nếu chưa vội lắm thì đợi khoảng giữa tháng 1 em qua Hàn em lấy về :D

Trạng thái
Thớt đang đóng