Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

kakal0t

Xe hơi
Website
kakalot.com
Chào các bác, em dạo này đang sửa nhà bận quá ko lên đây chơi đc. Cái lọc điều hòa kia lúc nào rỗi em chạy qua chỗ bác Hàn Quốc lấy. Em bảo này, trước đây em cứ nghĩ là chế độ ECO trên Sorento ko tắt được nhưng thực ra là tắt được. Theo em thấy thì có 3 chế độ, 1 là bật ECO (nghĩa là bấm nút cứng), 2 là chế độ theo dõi ECO (tắt nút cứng và máy theo dõi chân ga - vòng tua), 3 là tắt hoàn toàn ECO đi.
cái chế độ 2 thì em nghĩ nó theo dõi chân ga với vòng tua của mình để cho biết mình đi có tiết kiệm ko thôi, em ko chắc là ở vòng tua thấp nó có tăng độ trễ chân ga ko, nghĩa là nhấn ga từ từ thì độ trễ cao hơn. Tuy nhiên khi em tắt hẳn chế độ ECO đi thì chỉ cần mớm ga lên 1 tý xe đã vọt rồi. Tắt ECO nghĩa là đèn ECO ở táp lô tắt đi ấy ạ. Để tắt hoàn toàn ECO các bác làm như sau, tắt nút cứng ECO bên trái, bấm nút trên mặt đồng hồ đến khi nào chuyển tới mục thông báo ECO on hay off. Nếu ECO đang bật thì nó báo ON, các bác bấm và giữ nút vài giây để OFF nó đi. Khi cần bật ECO các bác chỉ cần bấm nút cứng chứ ko phải thao tác lại như trên.
<*kakalot*>

p/s: Tắt ECO em thấy đi sướng hơn các bác ạ he he
Quên, em đang sửa nhà làm cái shop hàng từ US về, bác nào cần đặt NOS cho Sorento thì bẩu em hí hí

xedieu

Xe cút kít
Quên, em đang sửa nhà làm cái shop hàng từ US về, bác nào cần đặt NOS cho Sorento thì bẩu em hí hí
Bác có ship giúp em quả đèn xenon của Tucson bản Mỹ về không ạ? Chắc bọn Tuc chúng em đặt dăm bảy bộ. (Bản Tuc Hàn Quốc đèn halogen cụ ạ)

kakal0t

Xe hơi
Website
kakalot.com
Bác mua cả cụm đèn hay mua mỗi projector + ballad? Chắc nếu thay thì thay cả cụm headlights như này phải ko ah

Xe bác đời bao nhiêu? Bác hỏi bác Hàn Quốc chưa chứ em tìm bên US chẳng thấy linh kiện cho Tucson 2010 hay 2011 bác ạ
<*kakalot*>

xedieu

Xe cút kít
Thay cả cụm bác ạ. Bác hanquoc bảo bên HQ không có, còn bọn em xem ảnh đoán là bản bên Us có thôi chứ chưa ai dám chắc nó ntn và bao nhiêu $ bác ạ!

xedieu

Xe cút kít
À quên xe bọn e đời 2010 hết bác ạ!

nobitta

Xe tải
Chào các bác, em dạo này đang sửa nhà bận quá ko lên đây chơi đc. Cái lọc điều hòa kia lúc nào rỗi em chạy qua chỗ bác Hàn Quốc lấy. Em bảo này, trước đây em cứ nghĩ là chế độ ECO trên Sorento ko tắt được nhưng thực ra là tắt được. Theo em thấy thì có 3 chế độ, 1 là bật ECO (nghĩa là bấm nút cứng), 2 là chế độ theo dõi ECO (tắt nút cứng và máy theo dõi chân ga - vòng tua), 3 là tắt hoàn toàn ECO đi.
cái chế độ 2 thì em nghĩ nó theo dõi chân ga với vòng tua của mình để cho biết mình đi có tiết kiệm ko thôi, em ko chắc là ở vòng tua thấp nó có tăng độ trễ chân ga ko, nghĩa là nhấn ga từ từ thì độ trễ cao hơn. Tuy nhiên khi em tắt hẳn chế độ ECO đi thì chỉ cần mớm ga lên 1 tý xe đã vọt rồi. Tắt ECO nghĩa là đèn ECO ở táp lô tắt đi ấy ạ. Để tắt hoàn toàn ECO các bác làm như sau, tắt nút cứng ECO bên trái, bấm nút trên mặt đồng hồ đến khi nào chuyển tới mục thông báo ECO on hay off. Nếu ECO đang bật thì nó báo ON, các bác bấm và giữ nút vài giây để OFF nó đi. Khi cần bật ECO các bác chỉ cần bấm nút cứng chứ ko phải thao tác lại như trên.
<*kakalot*>

p/s: Tắt ECO em thấy đi sướng hơn các bác ạ he he
Chức năng này em biết lâu rồi...từ khi mới lấy xe...nhưng em k tắt mà vẫn để ON tự động để tiết kiệm....đi trong phố e còn bật chế độ ECO cứng nữa cơ...Đi trong phố xe san sát nhau.....ga nhạy quá..vọt phát dễ hun *** lắm..

phonghamy

Xe điện
hii quả này bác Win nhập nhìu lại dùng dần rồi. hôm nay e kêu gọi các bác off để thanh toán nhau mà chẳng bác nào hưởng ứng nên làm sáng nay e off với bác hàn quốc cả buổi sáng. có nhìu thứ hay lắm......:-?
QUOTE=Winstorm07;4548855]
Em cập nhập danh sách chuyển tiền cho em đến hết ngày 4/12 như sau :

1. Xedieu : 1 bộ gioăng cao su cửa (Đã nhận 450K)
2. Nhare: 1 bộ ốc bắt biển, 2 bao cao su, 1 bộ gioăng cao su cửa (Đã nhận trước 1T)

3. Phonghamy : 1 bộ gioăng cánh cửa
4. Lexus430: 1 bao cao su, 1 bộ ốc bắt biển
5. Thanhlong0211 : 1 bao cao su, 1 bộ ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa (Đã nhận 800K)
6. Tắc kè Tucson: 1 bao cao su, 1 ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa (Đã nhận 810K)
7. Tuan_HCV: 1 bộ gioăng cửa
8. Luongtk (Tuc) : 1 bao cao su, 1 ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa (Đã nhận 852)
9. Tuanbac : 1 bao cao su, 1 bộ gioăng cửa (Đã nhận 600K còn thiếu 45K)
10. Tuctuc2010 : 1 bộ ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa, 2 bao cao su
11. Xekutkit64 : 1 bộ ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa
12. Tam mao : 1 bộ gioăng cửa.
13. Kitha1416 : 1 bộ ốc bắt biển, 1 bô gioăng cửa
14. Pupil : 1 bộ gioăng cửa (Đã nhận 450K)
15. BigBear : 1 Bao cao su
16. Boing767 : 1 bộ gioăng cao su cánh cửa (Đã nhận 450K)
17. Nganha75 (Túc): 1 bao cao su, 1 ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa
18. Micraf (Túc) : 1 bao cao su, 1 ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa
19. Bedam07 : 1 bộ ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa
20. Babetta: 1 bộ gioăng cao su cánh cửa
21. FRS: 1 bộ gioăng cánh cửa (Đã nhận 450K)
22. Civictau: 1 bao cao su, 1 bộ gioăng cánh cửa (Đã nhận 645K)

[/QUOTE]

nobitta

Xe tải
Lấy ý tưởng từ Peter Schreyer với thiết kế KIA SPORTAGE,( em không viết thế các bác lại bảo em đạo văn như film Giao Lộ Định Mệnh gì đấy)…=))=))=))=))Và dưới sự thực hiện của thần đèn khactrung :D:D:D:D Hôm nay em show các bộ đèn em vừa làm chiều nay…..

Lâu rồi em bỏ bê vợ 2, không độ thêm đồ chơi gì mới đáng kể để khoe, hôm nay em khuấy động thớt này lại với bộ đèn em mới thực hiện chiều nay <:-P<:-P<:-P.Tiêu chí gắn thêm đồ chơi của e hiện nay là đẹp nhưng phải rẻ (do làm ăn dạo này khó khăn, lúa thóc kém)….

Các bác xem qua cho e chút ý kiến để lấy động lực làm tiếp cái mới…..[-O<[-O<[-O<[-O<

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Báo cáo các bác chiều nay tôi đã lấy lọc gió điều hòa chỗ bác HQ, hàng này của chính hãng nên lắp chuẩn luôn, không khí trong lành. Các bác lắp sau chú ý khi lắp thì để mặt có chữ Hyundai - KIA ra ngoài, mũi tên chỉ xuống dưới theo đúng hướng dẫn trong Catalogue!

phonghamy

Xe điện
E chỉ muốn độ cái đèn ở cửa lúc mở ra buổi tối nó sáng, bác nào có hàng shoow cho e xem với, và rổ giá thế nào? cho em bít lun nhé.

Winstorm07

Xe container
Báo cáo các bác chiều nay tôi đã lấy lọc gió điều hòa chỗ bác HQ, hàng này của chính hãng nên lắp chuẩn luôn, không khí trong lành. Các bác lắp sau chú ý khi lắp thì để mặt có chữ Hyundai - KIA ra ngoài, mũi tên chỉ xuống dưới theo đúng hướng dẫn trong Catalogue!
Chiều nay em cũng chạy qua đấy định lấy nhưng mà hình như cửa hàng đóng cửa, vì em kô nhớ số nhà nên có thể em nhầm với cửa hàng khác, gọi điện cho bác Hanquoc thì lại kô nghe máy, lại đang đi với Gấu nên đành quay về, hẹn mai xuống lần nữa vậy.

Bác No: Em thấy đèn kô được nổi cho lắm. Có thể do thiết kế chưa chuẩn, lại lắp gần đèn cos nên bị ánh sáng cos nó đè hết.

Lexus430sc

Xe điện
Báo cáo em cũng vừa qua chỗ bác Hanquoc lấy về, hì hục láp tại trận luôn. Cảm tưởng là không khí trong lành hẳn :D
Định lắp cái bệ bước nữa cơ mà không có thời gian, tuần sau nhất định em qua lắp.

phonghamy

Xe điện
Hôm qua em có lấy một bộ đèn LED của bác hàn quốc lắp vào oh oh yes, nói chung là sáng sủa hẳn lên, đi xa đọc báo đọc sách tuyệt vời. Các bác nhanh chân kẻo hết số lượng nhập có hạn, đợt sau tết mất rùi.:-bd, mua về tự lắp được. nếu ko alo em chỉ cho vì hôm nay e ko lắp được em mang ra long thịnh e kiếm được nghề ngay.

Chỉnh sửa cuối:

phonghamy

Xe điện
bác mang qua 199 MK lắp 30 là xong, e lắp 400k tiền công.
Báo cáo em cũng vừa qua chỗ bác Hanquoc lấy về, hì hục láp tại trận luôn. Cảm tưởng là không khí trong lành hẳn :D
Định lắp cái bệ bước nữa cơ mà không có thời gian, tuần sau nhất định em qua lắp.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Chiều nay em cũng chạy qua đấy định lấy nhưng mà hình như cửa hàng đóng cửa, vì em kô nhớ số nhà nên có thể em nhầm với cửa hàng khác, gọi điện cho bác Hanquoc thì lại kô nghe máy, lại đang đi với Gấu nên đành quay về, hẹn mai xuống lần nữa vậy.

Bác No: Em thấy đèn kô được nổi cho lắm. Có thể do thiết kế chưa chuẩn, lại lắp gần đèn cos nên bị ánh sáng cos nó đè hết.
Lúc 1h em gặp Cụ ở đường Ngọc Khánh, nháy pha chào Cụ mà Cụ chạ chào em gì cạ. :D

Winstorm07

Xe container
Lúc 1h em gặp Cụ ở đường Ngọc Khánh, nháy pha chào Cụ mà Cụ chạ chào em gì cạ. :D
Em nhìn thấy bác tuy kô kịp nháy đèn đáp lễ nhưng miệng em toét ra cười bác kô thấy à???:D

Winstorm07

Xe container
Em cập nhập danh sách chuyển tiền cho em đến hết ngày 6/12 như sau :

1. Xedieu : 1 bộ gioăng cao su cửa (Đã nhận 450K)
2. Nhare: 1 bộ ốc bắt biển, 2 bao cao su, 1 bộ gioăng cao su cửa (Đã nhận trước 1T)

3. Phonghamy : 1 bộ gioăng cánh cửa (Đã nhận 500K)
4. Lexus430: 1 bao cao su, 1 bộ ốc bắt biển
5. Thanhlong0211 : 1 bao cao su, 1 bộ ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa (Đã nhận 800K)
6. Tắc kè Tucson: 1 bao cao su, 1 ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa (Đã nhận 810K)
7. Tuan_HCV: 1 bộ gioăng cửa
8. Luongtk (Tuc) : 1 bao cao su, 1 ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa (Đã nhận 852)
9. Tuanbac : 1 bao cao su, 1 bộ gioăng cửa (Đã nhận 600K còn thiếu 45K)
10. Tuctuc2010 : 1 bộ ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa, 2 bao cao su
11. Xekutkit64 : 1 bộ ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa
12. Tam mao : 1 bộ gioăng cửa.
13. Kitha1416 : 1 bộ ốc bắt biển, 1 bô gioăng cửa
14. Pupil : 1 bộ gioăng cửa (Đã nhận 450K)
15. BigBear : 1 Bao cao su
16. Boing767 : 1 bộ gioăng cao su cánh cửa (Đã nhận 450K)
17. Nganha75 (Túc): 1 bao cao su, 1 ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa
18. Micraf (Túc) : 1 bao cao su, 1 ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa
19. Bedam07 : 1 bộ ốc bắt biển, 1 bộ gioăng cửa
20. Babetta: 1 bộ gioăng cao su cánh cửa
21. FRS: 1 bộ gioăng cánh cửa (Đã nhận 450K)
22. Civictau: 1 bao cao su, 1 bộ gioăng cánh cửa (Đã nhận 645K)

Tình hình là em đang cố gắng ship hàng về vào cuối tuần này.
Do đó lịch trả hàng của em sẽ vào Chủ nhật ngày 12/12. Địa điểm trả hàng tại Khu du lịch Cửu Thác - Tú Sơn
Khu du lịch Cửu Thác Tú Sơn cạnh đường quốc lộ 12B, gần khu suối khoáng nóng Kim Bôi.

Sau khi bàn bạc với bác Xedieu- Quyền hội trưởng hội Túc. Chi tiết cụ thể như sau :

Offline Sorento -Tucson
Thời gian : Chủ nhật 12/12/2010 (Sáng đi chiều về)
Địa điểm và thời gian tập kết : 7h sáng tại trước cửa Sân vận động Mỹ Đình.
Thành phần : Các thành viên trong và ngoài hội So-Tuc cùng gia đình

Đây là cơ hội giao lưu, học hỏi và trao đổi kinh nghiệm sử dụng So-Tuc sao cho đạt hiệu quả cao nhất. Đồng thời kết hợp trả hàng cho những bác đã đăng ký với em.
(Lưu ý : Địa điểm trả hàng là duy nhất và không thay đổi, do đó yêu cầu các bác đã đăng ký tham gia đầy đủ đúng giờ)

Địa điểm Cửu Thác -Tú Sơn nằm cách ngã ba Xuân Mai khoảng 25km (tổng cộng hành trình từ Hà Nội - Cửu Thác khoảng 60km) rất thuận tiện cho việc đi picnic 1 ngày cùng với gia đình. Tại đây có đầy đủ nhà hàng ăn uống, vui chơi giải trí nên các bác gia đình có F1 còn nhỏ cũng có thể yên tâm tham gia.
Tham Khảo thêm về Tour 1 ngày do họ tổ chức :​
Tour 1 ngày​
LỊCH TRÌNH THAM QUAN DU LỊCH SINH THÁI CỬU THÁC TÚ SƠN
Thời gian: 01 ngày

07h00: Xe đón Quý khách tại điểm hẹn khởi hành đi đến Khu du lịch Cửu Thác Tú Sơn
08h30 – 09h00: Đón tiếp khách tại trung tâm Cửu Thác Tú Sơn.
10h00: Khách tham quan khu Thác Hồ Âu Cơ - Thác Bạc hùng vĩ- Động Long Cung.
11h15: Đoàn về trung tâm ăn trưa, nghỉ ngơi.
13h30: Đưa khách tham quan:
Cổng trời - Lầu Vọng Cảnh - Lầu Tâm Linh-Thác Hồ Trượng Phu.
14h30: Đoàn tiếp tục tham quan:
Thác Thiên Ngọc Thạch-thăm đa dạng sinh thái rừng Cửu Thác Tú Sơn.
15h30: Đoàn về khu trung tâm và tham gia các trò chơi dân gian: Ném còn, đi cà kheo đá bóng, đánh đu, câu cá, bóng chuyền, cầu lông, Bi-a, Tennis…
17h00: Xe đưa đoàn về Hà Nội tại điểm đón. Chia tay với du khách, kết thúc chương trình.

Thông tin chi tiết tham khảo tại : http://cuuthactuson.com.vn/

Danh sách tham gia em copy nguyên cái danh sách đăng ký mua hàng ở trên (trừ 1 số bác ở tỉnh xa), các bác kô có tên trong danh sách ở trên tiếp tục xác nhận tên ở dưới giúp em.

1. Xedieu
2. Nhare
3. Phonghamy

4. Lexus430
5. Winstorm07
6. Tắc kè Tucson
7. Tuan_HCV
8. Luongtk (Tuc)

9. Tuanbac
10. Tuctuc2010
11. Xekutkit64
12. Tam mao