Trao đổi kinh nghiệm sử dụng Kia Morning 2012

ndcuong

Xe tải
an toàn là trên hết, vừa lái vừa nghía phim quá nguy hiểm.

Bo_Tun

Xe buýt
Em chán cảnh chờ sung rụng vụ owner's manual cho 2012 nên email xin xỏ Kia UK thì được "khuyên nhủ" như dưới đây. Bây giờ cũng chả biết làm thế nào để mua đây

REF: KIA1106070020

8 June 2011

Dear Mr

Re: Kia Picanto - 29A - 209.45

Thank you for your e-mail received on 7 June 2011 regarding your Kia Picanto.

You can purchase an English version of an owner's manual for your Kia Picanto through the parts department at any Kia dealership within the United Kingdom .

Therefore may I recommend you visit the website www.kia.co.uk, where you will find a full listing of Kia dealers throughout the UK .

I hope that this information is of assistance and I do thank you for contacting Kia Motors (UK) Ltd with your enquiry

Yours sincerely

Lesley Smith
Customer Service
0845 6017521

============================== ============================== ============================== ============================== =====
IMPORTANT: This e-mail is intended for the addressee named above only, and may be covered by legal privilege and/or protected by law. If you are not
the intended recipient please notify the sender immediately, and do not disclose the contents to any other person nor use, copy or store the e-mail in any
medium. As communications via the Internet are not secure Kia Motors (UK) Limited cannot accept liability if this e-mail is accessed by third parties during
the course of transmission or is modified or amended in any way after being sent. Any views or opinions expressed within this e-mail are solely those of the
sender, and do not represent those of the organisation unless specifically stated to the contrary. Although Kia Motors (UK) Limited has taken every reasonable
step to ensure that any attachment to this e-mail has been checked for viruses, it is strongly recommended that you carry out your own virus check before
opening any attachment, as no liability can be accepted for any damage sustained as a result of software virus infection. Kia Motors (UK) Limited reserves
the right and senders of messages shall be taken to consent to the monitoring and recording of e-mails addressed to members of the firm.
Kia Motors (UK) Limited
2 The Heights
Brooklands
Weybridge
Surrey
KT13 0NY
Registered in England No. 4415807. Registered Office: As above.
Kia Motors (UK) Limited - The Power To Surprise - www.kia.co.uk

bianminh

Xe hơi
Chúng nó bảo bác lấy cái hướng dẫn sử dụng của thằng Picanto được bán ở Anh .

Trả lời câu hỏi của bác một cách : chính xác nhất :)) .

chutieu

Xe tăng
Có cụ nào dow được bản Manual Picanto 2012 chưa, cho e xin đường link với.

Voi con

Xe hơi
Chào các bác
Mình mới đăng ký tham gia diễn đàn nên có nhiều cái nhờ các bác chỉ giúp dù đã tìm trong diễn đàn rồi nhưng cũng không được rõ lắm.
Mình mới có bằng lái, đang kiếm chiếc KM để hè này chở gia đình nhỏ đi chơi :
1/ Chiều rộng xe ghi là 1,595m là bao gồm cả 2 kính chiếu hậu khi mở ra luôn hay là chưa bao gồm 2 cái kính đó vì cái hầm xe nhà mình hơi chật nên phải tính toán tí.
2/ Tổng chi phí cho 1 chiếc KM là bao nhiêu để mình chuẩn bị cho kỹ vì đây là lần đâu mua nên chưa có kinh nghiệm : yêu cầu của mình là xe mới 100%, số tự động, giá loại rẻ nhất ( ít option nhất vì đọc thấy đủ loại hết nên chả biết đường nào mà lần, chọn ít cho chắc ), giá mình muốn ở đây là đã bao gồm toàn bộ các chí phí cho đến ra biển số ( các bác có thể cho 1 con số thôi, em có thể không cần liệt kê các loại thuế ) và các loại bảo hiểm phải đóng từ đầu luôn nhe. Em ở Q10, TP HCM.
Những đòi hỏi trên nếu có quá đáng thì các bác đừng trách hay ném gạch em nhe, nếu các bác nào có thể giúp được thì em chân thành cảm ơn.
Cụ ở TP.HCM thì ra 340 Lê Văn Sỹ hoặc 359 Nguyễn Oanh-Gò Vấp. Đó là 2 đ/c có nhiều KMn nhập nhất SG. Xem mua ở Nguyễn Oanh, xem cô bạn em mua ở Lê Văn Sỹ.

francis_hung

Đi bộ
chào các cụ em cũng mới cưới vợ 2 KM 2012 được 2 tuần nay ! em mua bản full opt nhập khẩu 100% HQ ! rổ giá là 22.800 Obama ( em mua ở GARA đường Phạm Hùng HN) ! đây là giá em mua trước 1/6, nghe nói sau 1/6 giá xe nhập sẽ tăng em cũng ko rõ nên ko biết giá hiện tại là bao nhiêu nữa ! nhưng con của em dàn 6CD nhưng ko có màn Navi chỉ có màn trung tam hiển thị thông tin bài hát và các chức năng của bảng điều khiển thôi ! còn vụ kết nối đt với xe qua bluetooth nữa em mò mãi mà ko biết cách làm ~.~ các cụ chỉ em với bấm nó toàn nói 1 tràng tiếng Hàn ko hiểu gì luôn ... !

SUV only

Xe buýt
Thưa các kụ: Gấu nhà em vừa chính thức gia nhập hội KM 2012 được vài hôm. Có vài thiết bị trên xe mà em cũng chưa biết sử dụng. Kụ nào đã thạo hướng dẫn em với ạ;
- Có kụ nào biết cách sử dụng 3 nút trên gương chống chói không ạ. Em bấm vào nó toàn nói tiếng Hàn, em chả hiểu gì...
- Đồng hồ hiển thị nhiệt độ nước trên Model mới này không có, nó là đồng hồ ẩn chỉ bật kiểm tra lúc khởi động thôi, vậy thì công nghệ làm mát có phải bằng nước không ạ. Có châm thêm nước như các xe khác không ?
-ổ đĩa CD xe em có nhõn 1 đĩa, vậy có bình thường không, em thấy kụ Francis_hung có tới 6 CD ==> cấu hình lung tung quá nhể ???

Chỉnh sửa cuối:

Lexus430sc

Xe điện
SUV only nói:
Thưa các kụ: Gấu nhà em vừa chính thức gia nhập hội KM 2012 được vài hôm. Có vài thiết bị trên xe mà em cũng chưa biết sử dụng. Kụ nào đã thạo hướng dẫn em với ạ;
- Có kụ nào biết cách sử dụng 3 nút trên gương chống chói không ạ. Em bấm vào nó toàn nói tiếng Hàn, em chả hiểu gì...
- Đồng hồ hiển thị nhiệt độ nước trên Model mới này không có, nó là đồng hồ ẩn chỉ bật kiểm tra lúc khởi động thôi, vậy thì công nghệ làm mát có phải bằng nước không ạ. Có châm thêm nước như các xe khác không ?
-ổ đĩa CD xe em có nhõn 1 đĩa, vậy có bình thường không, em thấy kụ Francis_hung có tới 6 CD ==> cấu hình lung tung quá nhể ???
1. Mấy cái nút trên gương chả có tác dụng gì ở VN nên cụ tắt đi cho đỡ dức đầu :D
2. Làm mát động cơ bằng dung dịch (màu xanh, lật nắp capo lên cụ sẽ thấy, không phải bổ xung trừ khi két nước làm mát bị thủng (sau 1 năm vận hành)
3. Khả năng xe cụ chạy DVD nên chỉ có 1 đĩa, CD thì 6 đĩa.

dongcasper_2

Xe tăng
hnay e cũng đặt 1 chú bên HG cho vợ, tks chutieu hehe

TheQueen

Xe điện
3 cái nút đó có tác dụnng 2 nút.nút đầu tiên tối cụ bận lên nó chống chói,cụ tắt đi thì nó hết kêu đấu ợ.nút ngoài cùng vol là âm lượng của cái gương đó
cụ lếch xù nhầm rồi nhá
cụ đi of với hội kia 2012 đi mọi người sẽ chỉ cho bác.thớt nằm ở tổng hội củ sâm ợ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

RAVA

Xe ba gác
chào các cụ em cũng mới cưới vợ 2 KM 2012 được 2 tuần nay ! em mua bản full opt nhập khẩu 100% HQ ! rổ giá là 22.800 Obama ( em mua ở GARA đường Phạm Hùng HN) ! đây là giá em mua trước 1/6, nghe nói sau 1/6 giá xe nhập sẽ tăng em cũng ko rõ nên ko biết giá hiện tại là bao nhiêu nữa ! nhưng con của em dàn 6CD nhưng ko có màn Navi chỉ có màn trung tam hiển thị thông tin bài hát và các chức năng của bảng điều khiển thôi ! còn vụ kết nối đt với xe qua bluetooth nữa em mò mãi mà ko biết cách làm ~.~ các cụ chỉ em với bấm nó toàn nói 1 tràng tiếng Hàn ko hiểu gì luôn ... !
-Em chưa thấy MN 2012 nào có CD 6 dis cả,rá rổ bây giờ đắt thêm gần nghìn rồi ?

xuantien_mobis

Xe lăn
chào cả nhà..............
e vừa mới mua được em chào buổi sáng 2012 về đến nhà có mấy chỗ không biết nhờ anh em chỉ giúp về cái màn hình navi
bác nào đã cài được bản đồ lên đấy chưa nếu có bác chỉ e chỗ cài với, hai là e loay hoay mãi mới xem đc cả hình lẫn tiếng qua usb nhưng cứ chạy là nó tắt mất hình chỉ cò cón tiếng, mà phần cài đặt lại toàn tiếng hàn! bác nào biết xin đc chỉ giáo e có hậu tạ,
và các bác cho e hỏi mã mầu xe nó in ở đâu bác nhỉ e vừa mua dc mầu trắng nhưng cũng biết là trắng gì vì e lên mạng thất e nó mầu giống nhau wa
cám ơn cả nhà
Hiện tại, chức năng này Bác có thể tắt được theo cách của các Bác bên hội Sportage và Srento mà không cần dùng đến dao kéo ạ, Bác chịu khó qua bên đó tìm hiểu thêm nhé, hôm trước em cũng đã vọc thử, có cài đặt được chế độ xem video khi xe di chuyển, nhưng lúc đó chưa có USB để test, em nghĩ chắc là ok thôi ạ.

chutieu

Xe tăng
Oài, dàn CD của cụ 6 đĩa cơ à. ngon thía.
Bluetooth thì cụ cần kết nối thì ghé qua công ty em chơi uống nước em chỉ giúp bác

xuantien_mobis

Xe lăn
Bác bật kết nối bluetooth trên xe, khi có tiếng HQ hỏi bác trả lời" yeah" một cái là đc, sau đó nó hỏi thêm lần nữa để mình nhập mật khẩu 0000 bác lại yeah lần nữa là ok!
Về cơ bản là như thế, nhưng bọn nó nhận giọng khá chuẩn nên khả năng thành công cũng không cao nếu như hai lần "yeah" đó của Bác không giống nhau, Bác chủ nên lưu ý chút ạ

francis_hung

Đi bộ
Có thể đúng như cụ Lếc xụt nói là màn hình Navi thì chỉ có 1CD và xem đc DVD ! con nhà em ko xem đc video ! dàn CD thôi nên có 6CD bác ợ !
À cái vụ kêu yeah gì đó để nó nhận Bluetooth là chuẩn hả các cụ , thế mình kêu "oh yeah" nó có nhận được ko để em cho mấy em teen lên kêu "oh yeah" hộ cho nó chuẩn,hehe... chứ anh em chúng ta phát âm chuẩn sao bằng chị em phụ nữ đc hehe
Nhân tiện các cụ cho em cái đường dẫn đến hội off KM2012 với để hnào em còn tham gia đến các cụ chỉ giáo thêm vài đường võ lâm, em tìm mãi mà ko thấy :(

chutieu

Xe tăng
Có thể đúng như cụ Lếc xụt nói là màn hình Navi thì chỉ có 1CD và xem đc DVD ! con nhà em ko xem đc video ! dàn CD thôi nên có 6CD bác ợ !
À cái vụ kêu yeah gì đó để nó nhận Bluetooth là chuẩn hả các cụ , thế mình kêu "oh yeah" nó có nhận được ko để em cho mấy em teen lên kêu "oh yeah" hộ cho nó chuẩn,hehe... chứ anh em chúng ta phát âm chuẩn sao bằng chị em phụ nữ đc hehe
Nhân tiện các cụ cho em cái đường dẫn đến hội off KM2012 với để hnào em còn tham gia đến các cụ chỉ giáo thêm vài đường võ lâm, em tìm mãi mà ko thấy :(
Bác cho mấy em teen vào oh year thì chắc là được phát 1 đây =))
Hội Morning bác vào đây nhé http://www.otofun.net/threads/244074-lap-hoi-kia-morning-2012-va-nhung-nguoi-ban?p=5882206&posted=1#post5882206

bianminh

Xe hơi