Trao đổi kinh nghiệm sử dụng Hyundai i30

Iron man

Xe tăng
cho chê khỉ lắm lông:)):)):))
kêu thì sao? có gì bác phải xoắn.
bác quay sang con CDX của bác í, trề môi: lại DW à? chắc được dăm bữa lại phải đi chỉnh lại bệnh vù ga thôi!!!
đảm bảo bác kia tịt lun:21::21:
Em định nói thì cụ lại KS hết ý của em roài ....... :)

DangRua_I30

Xe máy
Để em............

Cái này chắc chẳng cần đến sự hiểu biết của ai lâu năm cả. Em mới vào thôi nhưng để em nói nếu đúng các bác vote cho em cai nhé .

May móc oto em không biết lắm nhưng em cứ nói đến chiến lược Kinh doanh cái đã . Em xin hỏi bác, con pri va con Cw ra cách nhau bao lâu? giá thành 2 con chênh nhau bao nhiêu? Nếu như chỉ để chênh hơn nhau 1000$ sản xuất ra 1 cái máy khác, thân vỏ khác , lazang khác .*-) liệu nhà sản xuất có lãi không? và nó làm thế để làm gì ? Nếu nói như bác thi khác gì tự nó tiêu diệt Model xe nó sản xuất ra? thế con Extreme nữa, đắt nhất nhì của I30 rồi. Với kiểu dáng đấy chắc máy móc lại giông thang Pri thôi ..:21:

Nói chung nhà sản xuất nó sản xuất ra sản phẩm mất rất nhiều thời gian bác ạ , và nó phải doanh thu chết thôi thì nó mới thay đổi sản phẩm khác . Em ví dụ như dong Ford nhé .... Bao nhiêu năm qua dòng ford rất ít thấy cải thiện về máy móc, điều đó các bác thấy rất rõ. Còn huyn thì mới chính thức đặt chân vào thị trường xe hạng sang. Và may mắn làm sao Huyn vừa bước vào đã gặt hái được thành công vang dội tai VN cũng như toàn thế giới. Vậy em xin hỏi Nếu như bác đang kinh doanh 1 mặt hàng mà rất đắt khách chưa có khách nào chê cả thì trong 1 năm liệu bác sẽ làm khác sản phẩm đi mà giá thành không tăng không? hay là bác sẽ để yên đó để làm đặc trưng cho thương hiệu của mình? rồi nếu có khách trê bai ta sẽ tính cho sản phẩm sau .... ???
Đấy là em nghĩ thế thôi. Bác nào đọc thấy hợp lý VOTE cho em lính mới nhé ...:69:

scb360

Xe tăng
cụ DangRua i30 chưa thấy tham gia i30club thì phải, mà thấy signed logo i30, cụ sớm ra nhập i30 club đê, rủ cả bác Hiệp Gà cho:-)):)) nữa.:41::41:

tungcalo

Xe điện
Các cụ ơi, hôm nay có việc em trình như thế này: em đang lắp xeon cho cos thì gặp một cụ đang đi con Deawo CDX có phán rằng: (vừa nhìn thấy em mở nắp capo) 'máy con i30 (của em là premier 2010) này về sau sẽ bị kêu, còn máy con CW thì mới hơn, ok hơn', em ngớ người chẳng hiểu mô tê răng rứa gì cả, em hỏi lại 'thế mày i30 thường với CW khác nhau à?', thấy ông kia trả lời 'ừ' cái mà em ngao ngán, các cụ club, cụ Hardtop hiểu biết về kỹ thuật nhiều ném đá vụ này cho em với!?Kính các cụ!(b)
Em dự rằng chú kia là sâu của Daewoo :21:
Nói vậy thôi, chứ cụ không có vấn đề gì phải xoắn cả.
Thứ nhất là nhiều cụ đi Pre gần 2 năm rồi (đầu tiên ở VN) mà chưa thấy ai kêu ca gì.
Thứ hai là ông ấy phán xe cụ là Pre 2010 mà ông ấy lại biết là về sau kêu thì chắc ông ấy dùng máy thời gian của Doremon à?:))

longknu

Xe buýt
Bác lấy được giá đấy là rẻ đấy .... Em lấy đắt hơn của bác mất 500$ ^^ nhưng không sao tính ra vẫn rẻ .... vì mầu trắng của em khó lấy hơn ...
Ah các bác cho em hỏi ... Mình ra tận cảng HP để đập thùng xe.. Thì có sợ vấn đề gì không? Chẳng hạn là hàng của Thành Công nhập về lắp ráp chẳng hạn. Vì em đặt xe vao 9/10 đến 20/11 này mới được lấy . Có bác nói rằng xe Huyndai sau tháng 10 không được nhập về nữa ...:102:... Thực sự lần đầu tiên mua xe mới, các bác nói thế em hoang mang quá ....
Mặc dù chỗ anh em thật nhưng vì tiền họ cũng có thể làm tất cả ...:'(
Em nhận xe tại Hà Nội, nhưng em nghĩ bác ra cảng lùi xe từ Conterner ra thì khoái hơn. Việc xe Huyndai sau tháng 10 không được nhập về nữa em nghi là tin vịt vì Thành Công chỉ nhập xe Huyndai xuất khẩu còn các công ty ngoài nhập về xe nội địa của huyndai chẳng liên quan gì đến Thành Công cả.

DangRua_I30

Xe máy
Chuẩn không cần chỉnh

Em nhận xe tại Hà Nội, nhưng em nghĩ bác ra cảng lùi xe từ Conterner ra thì khoái hơn. Việc xe Huyndai sau tháng 10 không được nhập về nữa em nghi là tin vịt vì Thành Công chỉ nhập xe Huyndai xuất khẩu còn các công ty ngoài nhập về xe nội địa của huyndai chẳng liên quan gì đến Thành Công cả.
Bác nói thế cũng phải .... Làm gì có chuyện TC thâu tóm hết được? Các doanh nghiệp cũng phải kiếm chứ đúng không bác? Cùng lắm thì đơn đặt hàng cua TC lớn nhât VN thì còn nghe được ... Nói chung em tin là không có chuyên đó xảy ra ... Cảm ơn bác nhiều đã ủng hộ để em được vững tin hơn ..(b) Heheheheh

DangRua_I30

Xe máy
À các bác cho em hỏi chút .... Em được mấy bác vote cho, em cũng uống rồi, cũng kick vào bài vote rồi nhưng em thấy vẫn 0 mã lực là sao các bác nhỉ???? Làm thế nào bây giờ , Em muốn vào lại bài vote đó ... Cứu em với không thì nhìn thành tích của em nó hèn quá các bác ơi...:102::'(

No1Car

Xe máy
Mới viết được có mấy bài làm sao có mã lực được, chăm chỉ thêm tý nữa. Cụ muốn vote lại thì vào cài cân ở góc trên bên phải của người cần vót.

tungcalo

Xe điện
À các bác cho em hỏi chút .... Em được mấy bác vote cho, em cũng uống rồi, cũng kick vào bài vote rồi nhưng em thấy vẫn 0 mã lực là sao các bác nhỉ???? Làm thế nào bây giờ , Em muốn vào lại bài vote đó ... Cứu em với không thì nhìn thành tích của em nó hèn quá các bác ơi...:102::'(
Cụ viết trên 30 bài thì mới hiện ML được

DangRua_I30

Xe máy
Các cụ chẳng hiểu ý em nói gì cả ... Vấn đề là có người Vote cho em nhưng em uống rồi mà phía dòng dưới cùng vẫn chưa có ai vote cả ??? Em không hiểu.... Và bây giờ em muốn vào lại cái phần mà mấy cụ kia đã vote cho em để xem lại thế nào thì vào đâu? Rất mong các cụ chỉ giáo cho kẻ tài hèn này ... kkekekeke(k)

tungcalo

Xe điện
Các cụ chẳng hiểu ý em nói gì cả ... Vấn đề là có người Vote cho em nhưng em uống rồi mà phía dòng dưới cùng vẫn chưa có ai vote cả ??? Em không hiểu.... Và bây giờ em muốn vào lại cái phần mà mấy cụ kia đã vote cho em để xem lại thế nào thì vào đâu? Rất mong các cụ chỉ giáo cho kẻ tài hèn này ... kkekekeke(k)
Thế thì cụ vào Hồ sơ lái xe phía trên góc trái màn hình ạ

ngaydoclap

Xe container
Cụ có nhìn thấy cái biển tam giác cạnh cái cân phía trên góc phải mỗi bài viết không ?

Bên cạnh cái biển tam giác đó là cái cân tiểu li, nhấn vào đó rồi làm theo hướng dẫn nhé

DangRua_I30

Xe máy
cái cân đấy để vote cho người khác chứ ... Em muông hỏi là người ta vote cho e rồi, em cũng uống rồi nhưng chẳng thấy mã lực gì cả ....

DangRua_I30

Xe máy
ôi giời ơi .... em phai nhanh nhất là 15 mới được cưới em nó bác a. Háo hức lắm đấy chứ .... Nếu mà lấy được em nó về thì quá ổn ý chứ kekeke:21:

scb360

Xe tăng
em biết cái cảm giác chờ xe về rồi:102::102::102::21:

DangRua_I30

Xe máy
tại các cụ nói phai Spam bài mới nhé .... Chẳng qua em chưa đủ bài để được post bà thôi ...Keee.... Nếu mà đủ là em se khoe với tất cả các bác là 2 HÔM NỮA LÀ EM ĐƯỢC ĐÓN VỢ 2 VỀ RỒI ...:21::21::21: .... chỉ tiếc là ... ngay 13 là sinh nhật vợ em, thế mà phải 15 đến 16 xe mới về chán thế ..... Các cụ Vote cho em đi để em sớm trở thành thành viên chính thức có tiếng nói nhe .... Bác nào chay con biển 5050 màu bạc ý nhỉ .... Hay đậu xe gần của hàng của em lắm ... Co logo club luôn ....của hàng em ở 68 Hoàng cầu ... Khoảng 6 hôm nữa em khai trương món ăn Han Quốc ở đấy ... Các bác nhớ đến ủng hộ em nhé ..hì hì ...(k)(k)(k)(k)

scb360

Xe tăng
tại các cụ nói phai Spam bài mới nhé .... Chẳng qua em chưa đủ bài để được post bà thôi ...Keee.... Nếu mà đủ là em se khoe với tất cả các bác là 2 HÔM NỮA LÀ EM ĐƯỢC ĐÓN VỢ 2 VỀ RỒI ...:21::21::21: .... chỉ tiếc là ... ngay 13 là sinh nhật vợ em, thế mà phải 15 đến 16 xe mới về chán thế ..... Các cụ Vote cho em đi để em sớm trở thành thành viên chính thức có tiếng nói nhe .... Bác nào chay con biển 5050 màu bạc ý nhỉ .... Hay đậu xe gần của hàng của em lắm ... Co logo club luôn ....của hàng em ở 68 Hoàng cầu ... Khoảng 6 hôm nữa em khai trương món ăn Han Quốc ở đấy ... Các bác nhớ đến ủng hộ em nhé ..hì hì ...(k)(k)(k)(k)
5050 là xe của cụ Nubira ii, thành viên i30 club xịn đới:21:

hành_khất_đêm

Xe điện
Úi xời em ko ăn đâu, hôm trước em ăn thịt ba chỉ nướng hàn quốc chán ben bét, lại còn đắt nữa chứ.