Trao đổi kinh nghiệm sử dụng Hyundai i30

nguyenakin

Xe buýt
@bigfoot : Cụ đã kết nối đc BB với I30 chưa ? Xin chỉ giáo cho e nhé !!!

hieumy

Xe máy
Các cụ giúp em chút, em đang định đặt xe I30 mà đang phân vân về cân bằng điện tử. Em hỏi sale thì thấy nói có thêm cái này nữa thì thêm 1K. Các cụ cho em hỏi option này có nên order thêm vào không? Tiện thể cho em hỏi các cụ mua xe rồi thì thấy mua I30 ở đâu giá hợp lý và an toàn nhất.(b)

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Các cụ giúp em chút, em đang định đặt xe I30 mà đang phân vân về cân bằng điện tử. Em hỏi sale thì thấy nói có thêm cái này nữa thì thêm 1K. Các cụ cho em hỏi option này có nên order thêm vào không? Tiện thể cho em hỏi các cụ mua xe rồi thì thấy mua I30 ở đâu giá hợp lý và an toàn nhất.(b)
Thực ra cụ hay phóng nhanh phanh gấp thì cũng nên... còn từ từ như em... và toàn đi phố là chính thì em chả cần.... À... mà cái cân bằng điện tử có phải là cái VDC ko??? Nếu thế thì thừa lắm... chả cần đâu.

hieumy

Xe máy
Thực ra cụ hay phóng nhanh phanh gấp thì cũng nên... còn từ từ như em... và toàn đi phố là chính thì em chả cần.... À... mà cái cân bằng điện tử có phải là cái VDC ko??? Nếu thế thì thừa lắm... chả cần đâu.
Đúng rồi bác ạ là cái VDC đó. Nhưng sao nó lại thừa ạ. Em đã tham khảo ở đây http://otofun.net/showthread.php?t=28303
Nên vẫn đang lăn tăn. Tiện thể các bác đã mua xe rồi cho em hỏi các bác mua giá ở đâu là hợp lý nhất. (b)

lopbeo

Xe tải
Bác thử đảo đầu dây xem sao,không cứ màu đâu ạ.Điều quan trọng là bác phải túm được cái dây mic thì mới kích hoạt được mic của xe.Khi nào được bác bấm vào nút trên vôlăng thì nhạc sẽ tắt và hiện lên chữ telephone mute là OK
Ở con E71 của em haikhúc đầu là ai nghe khúc thứ 3 là mic ,sát trên cùng là ground. Còn BB thì em chưa thử nhưng em nghĩ là giống nhau chỉ khác vị trí thôi

Chỉnh sửa cuối:

bigfoot

Xe tải
Tks cụ đã pot về vấn đề e cũng đang rất quan tâm :41::41::41:
E đã làm thử đấu 1 đầu 2.5 - 2 ngấn đen ( e ko bít từ chuyên môn nên tạm gọi vậy ) với 1 đầu 3.5 - 3 ngấn ...Đầu 2.5 ( vào xe ) có 3 dây đỏ, xanh, vàng đầu 3.5 ( vào BB của e đứt ruột cắt từ dây xịn theo máy :'( ) có 4 dây đỏ, xanh, vàng, trắng.
E hàn nối đỏ-đỏ, xanh-xanh,vàng-vàng bỏ dây trắng. Sau đó test thử từ BB ra 1 bộ loa ngoài ...tín hiệu ok ! Nhưng khi kết nối với xe thì xe ko nhận đc BB :'(
Cụ xem hộ quá trình có gì sai ko chỉ cho e nhé !
Tks cụ nhìu & vodka ...:21::21::21:
xanh xanh, đỏ đỏ nó không chuẩn đâu cụ ợ.
cụ cứ kiếm một cái máy đo xem cái jac của cụ vị trí số 1 là ứng với dây màu gì; 2 màu gì....
xong cụ cứ theo chuẩn trên mà hàn là ngon choét.
e vẽ ra giấy hàn xong cắm vào ngon luôn ợ - không cần phải thử trước

Jack i30

Xe tải
Hỏi bác tí, nếu làm cách nối như của bác thì có dùng cho iphone được không nhi?. Em mua một giây có cả đầu 2,5 và 3,5 rồi, nhưng cắm thử iphone của em thì không được. Mà em cũng thử với đầu giây có sẵn theo option của xe (cả 2 đầu đều 2,5) với một số loại như Nokia 1100, 6300..v.v.. nhưng cũng chẳng thấy lên gì cả, bác có điều kiện post ảnh lên cho anh em xem vởi?. Thanks bác nhiều!(b)

Bác thử đảo đầu dây xem sao,không cứ màu đâu ạ.Điều quan trọng là bác phải túm được cái dây mic thì mới kích hoạt được mic của xe.Khi nào được bác bấm vào nút trên vôlăng thì nhạc sẽ tắt và hiện lên chữ telephone mute là OK
Ở con E71 của em haikhúc đầu là ai nghe khúc thứ 3 là mic ,sát trên cùng là ground. Còn BB thì em chưa thử nhưng em nghĩ là giống nhau chỉ khác vị trí thôi

mauxehoi

Xe máy
Từ từ như cụ ruoi thì em thấy rồi. Hôm qua lên thủ đô chạy đường đê tí bị cú dí vào mông nháy pha đòi đường em hoảng quá, dù chưa gặp cụ bao giờ, nhưng thấy quả xe là nhận ra cụ ngay. Xe em màu đen biển Hải Phòng í ạ.
@bigfoot : Cụ đã kết nối đc BB với I30 chưa ? Xin chỉ giáo cho e nhé !!!
Em cũng mong các bác chỉ giáo chi tiết cách để kết nối con Blackberry Bold với i30. Em thèm quá!

lopbeo

Xe tải
Hai dây em dùng đây nhé ,nhưng các cụ mua loại dài hơn thì tốt nhất

Chỉnh sửa cuối:

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Từ từ như cụ ruoi thì em thấy rồi. Hôm qua lên thủ đô chạy đường đê tí bị cú dí vào mông nháy pha đòi đường em hoảng quá, dù chưa gặp cụ bao giờ, nhưng thấy quả xe là nhận ra cụ ngay. Xe em màu đen biển Hải Phòng í ạ.
Ối ối.... cụ ơi... em lỗi quá... :102:, lần sau em sẽ cẩn thận hơn... à mà hôm qua em cho mượn xe chứ ko phải em đi... em nhớ là em cẩn thận lắm chứ ko vội vàng đâu

tungcalo

Xe điện
Đúng rồi bác ạ là cái VDC đó. Nhưng sao nó lại thừa ạ. Em đã tham khảo ở đây http://otofun.net/showthread.php?t=28303
Nên vẫn đang lăn tăn. Tiện thể các bác đã mua xe rồi cho em hỏi các bác mua giá ở đâu là hợp lý nhất. (b)
VDC thì ở xứ Vịt này cũng không cần thiết lắm, trừ khi Obama sẵn có thì thêm 1K cũng no vấn đề.
Mua ở đâu thì quả thực cũng khó nói, giá các SR chênh nhau từ 200 - 500 đô, quan trọng là chỗ nào cụ thấy uy tín, bảo hành nghiêm chỉnh, giao xe đúng hạn, không cò quay là OK. Cái này thì cụ cứ chịu khó đọc lại các bài viết trên OF. Em thì lấy xe bên Hoàng Gia cụ ạ

30T-6331

Xe đạp
Kinh nhờ, các cụ nhà mình vào đây pọt kinh wa, giờ e mới biết cái thớt này :21:
mòi kụ chén rượu nhạt trước ạ, em thi lấy bằng xong sẽ làm đơn xin gia nhập hội ngay (b)
Oái, cụ cũng định lấy i30 ah, cho em thuê lại nhé,
Mà cụ có để lại con 0218 cì vịt cho em ko :69:
các bác cho em hỏi sử dụng cái chức năng điện thoại rảnh tay trên vôlăng i30cw thế nào vậy? cái mic có phải ngay trên đầu lái xe không?
Cụ everestvn đâu rồi, khoe hàng đi chứ :21:
vừa rồi nhân tiện mát rời, em test thử đi trong nội thành 100%, đi được 186km hết 200k tiền xăng, tính ra khoảng 7,2 lít/100km, bình thường bật điều hòa đi nội thành toàn 13 lít/100km. Điều hòa chứng tỏ tốn phết
Có thật ko cụ, xem e "mùa thu" cũng uống trung bình 13,5lit/100km đó :102:

scb360

Xe tăng
Có thật ko cụ, xem e "mùa thu" cũng uống trung bình 13,5lit/100km đó :102:[/quote]
em cũng nghi nghi là làm gì bật điều hoà uống kinh thế, he he:^), cụ chờ em test lại lần nữa xem sao.

30T-6331

Xe đạp
em cũng nghi nghi là làm gì bật điều hoà uống kinh thế, he he:^), cụ chờ em test lại lần nữa xem sao.
Em test nhiều lần lắm rùi :'(
Đi đường trường thì khoảng 8,6l/100km,
Nhưng về đến HN thì 13,3l/100km (mùa ko nóng lắm) cụ ợ
Còn mùa đông nếu tắt điều hòa thì chắc có giảm, nhưng e chưa có dịp để test :21:

30T-6331

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi chút là:
Có nên mua cái bình cứu hỏa để sẵn trên i30 ko ạ *-):42:

ftumind

Đi bộ
Em là lính mới ạ. Cho em hỏi I30 có lắp thêm camera chiếu hậu được không. Em thấy cảm biến lùi của I30 kêu nhỏ quá, lại không có thông báo khoảng cách với chướng ngại vật phía sau.

À, các bác chia buồn với em đi. Hôm qua em vừa bị vặt mất chữ I30, mà em nó mới tậu được 3 tuần, hic...

30T-6331

Xe đạp
Em là lính mới ạ. Cho em hỏi I30 có lắp thêm camera chiếu hậu được không. Em thấy cảm biến lùi của I30 kêu nhỏ quá, lại không có thông báo khoảng cách với chướng ngại vật phía sau.

À, các bác chia buồn với em đi. Hôm qua em vừa bị vặt mất chữ I30, mà em nó mới tậu được 3 tuần, hic...
Cái "kêu" của cảm biến lùi em nghe cũng rõ đấy chứ, khoảng cách với chướng ngại vật càng gần nó kêu tần suất càng dày :P
Cụ để khu vực nào mà bị vặt trộm thế, để a e còn biết đề phòng :))

cuongle

Xe tải
I30 cảm biến lùi ngon đấy chứ. Em mà dí thằng đằng sau thì chỉ có khóc.

mauxehoi

Xe máy
Ối ối.... cụ ơi... em lỗi quá... :102:, lần sau em sẽ cẩn thận hơn... à mà hôm qua em cho mượn xe chứ ko phải em đi... em nhớ là em cẩn thận lắm chứ ko vội vàng đâu
Oh...thế hoá ra không phải là cụ à? Dù sao cũng đã được tận mắt nhìn ngoại hình vợ 2 của cụ, thế là vui rồi.
Tiện đây cho em hỏi luôn các cụ: em muốn lắp thêm đuôi gió và giá nóc cho i30 thường màu đen thì mua hàng ở đâu ngon bổ rẻ? Có sẵn đuôi gió màu đen không hay phải đi sơn? Giá nóc của CW có lắp vừa không ạ.
Em xin cảm ơn. Kính các cụ

hành_khất_đêm

Xe điện
Cái "kêu" của cảm biến lùi em nghe cũng rõ đấy chứ, khoảng cách với chướng ngại vật càng gần nó kêu tần suất càng dày :P
Cụ để khu vực nào mà bị vặt trộm thế, để a e còn biết đề phòng :))
em ức chế nhất quả cám biến lùi, khoảng cách giữa thành xe với tường còn xa tít mù tắp nó đã kêu ầm ĩ, mà chướng ngại vật thấp là nó không báo làm em xước hết gầm do chủ quan có cảm biến.:102: