Trao đổi kinh nghiệm sử dụng CAMVID (900)

Lovestory1008

Xe tăng
Hôm nay cháu thử đặt chế độ 5 phút / video :))
Thấy nó tốn có 192 MB . = 5 Phút.
Sáng nay trời mưa , thấy chất lượng CAM VID 900 ghi cũng khá tốt.
Đang úp video phục vụ các cụ .

Lovestory1008

Xe tăng
[video=youtube;itnpXiB0J0Y]http://www.youtube.com/watch?v=itnpXiB0J0Y[/video]
;) Sáng nay !

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com

vnitmaster

Xe buýt
Hôm nay cháu thử đặt chế độ 5 phút / video :))
Thấy nó tốn có 192 MB . = 5 Phút.
Sáng nay trời mưa , thấy chất lượng CAM VID 900 ghi cũng khá tốt.
Đang úp video phục vụ các cụ .
Cái đoạn nhà cháu quay cũng sáng nay. Chất lượng ngon phết, mỗi tỗi nhà cháu phải giảm chất lượng để up lên :D

phongvvv

Xe tải
Lấy của cụ Thịnh một bộ, loại mới này chân ngắn hơn loại cũ nên nhà cháu gắn dưới gương ok...Chỉ mất công loay hoay đi dây sao cho thẩm mỹ thôi. Nói chung tầm tiền này thì nhà cháu không có yêu cầu gì hơn [-X

PhuongDong

Xe tăng
Cái dây của camera cụ có thể tháo nắp nhựa cạnh cái đầu đi dây vào cho đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lấy của cụ Thịnh một bộ, loại mới này chân ngắn hơn loại cũ nên nhà cháu gắn dưới gương ok...Chỉ mất công loay hoay đi dây sao cho thẩm mỹ thôi. Nói chung tầm tiền này thì nhà cháu không có yêu cầu gì hơn [-X
bác Phong chiến 1 em rồi à. hề hề. công nhận với cái giá này chả mong gì hơn thật. của em vẫn ngon chưa có bệnh tật gì cả. góc nhìn em nó khá rộng, mỗi tội hơi tốn dung lượng. nhà cụ nào có điều kiện làm luôn 4 em gắn khắp xe cho nó hoành. :))

TuaBin

Xe tăng
giá của em này bao nhiêu cụ ơi

phongvvv

Xe tải
bác Phong chiến 1 em rồi à. hề hề. công nhận với cái giá này chả mong gì hơn thật. của em vẫn ngon chưa có bệnh tật gì cả. góc nhìn em nó khá rộng, mỗi tội hơi tốn dung lượng. nhà cụ nào có điều kiện làm luôn 4 em gắn khắp xe cho nó hoành. :))
Chỉ có điều ghi hơi tốn dung lượng bộ nhớ quá nhỉ..Toàn cỡ 100Mb cho 2 phút, cuối cùng anh cũng mua thẻ 8gb thôi...Định lắp thẳng từ Camera vào DVD, nhưng khổ nỗi cả hai đầu đều là đầu USB mini, mà cáp theo máy lại một đầu to, một đầu nhỏ. Chú biết đâu bán cái cáp ấy không?

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chỉ có điều ghi hơi tốn dung lượng bộ nhớ quá nhỉ..Toàn cỡ 100Mb cho 2 phút, cuối cùng anh cũng mua thẻ 8gb thôi...Định lắp thẳng từ Camera vào DVD, nhưng khổ nỗi cả hai đầu đều là đầu USB mini, mà cáp theo máy lại một đầu to, một đầu nhỏ. Chú biết đâu bán cái cáp ấy không?
lắp vào DVD làm gì hả anh? dây cáp đó chắc nó bán đầy ở mấy cái hiệu máy tính. của em 8G chơi được 2h45p. hôm qua ông bạn mượn xe đi tối về mình biết hết chúng nó nói xấu gì mình:))

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Ơ lâu lâu không thấy có cụ nào phọt video nóng à ;))
-----------
@Cụ Lớp: nếu để 5' mà 192MB thì tiết kiệm hơn 2' cụ nhỉ? Tính ra 2' ~120MB thì thẻ 8GB chỉ ghi được ~133 phút. Còn 5' ~200MB thì thẻ 8GB ~ 200' ~3h.

Bóng Chày

Xe lừa
hoangnn nói:
Ơ lâu lâu không thấy có cụ nào phọt video nóng à ;))
-----------
@Cụ Lớp: nếu để 5' mà 192MB thì tiết kiệm hơn 2' cụ nhỉ? Tính ra 2' ~120MB thì thẻ 8GB chỉ ghi được ~133 phút. Còn 5' ~200MB thì thẻ 8GB ~ 200' ~3h.
Hiện setting gốc của em để 5' chiêm 400mb. Em chưa biết làm sao. Video thì các cụ khen được. Em thấy đẹp phết

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Hiện setting gốc của em để 5' chiêm 400mb. Em chưa biết làm sao. Video thì các cụ khen được. Em thấy đẹp phết
Của cụ hàng TW lại HD cơ mà :( trừ phi set xuống VGA chứ HD 5' 400MB là đúng rồi mà cụ ;)) được cái nét thật :x

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Hình như em CAM tàu này bớt hót rồi =))
Em bổ xung thêm mấy nhược điểm nữa:
+ Không có chế độ "Chống xóa" với 1 số file cần thiết/quan trọng. -> Em này tự động "quay vòng" xóa các file cũ khi hết thẻ nhớ, như vậy khi đi xa xa thì chỉ lưu được 1 lượt về thôi -> thẻ em 8GB chỉ lưu đc hơn 2 tiếng :(
+ Góc quay hơi hẹp.
+ Dung lượng file hơi lớn.
+ Quay ngược sáng kém -> tối thui

Bù lại đúng là rẻ :D

Video ngược sáng - Trương Tuần trở thành Jumper :)) Anh ấy nhảy qua hàng rào sắt ở đường 5 để sang đường các cụ ợ =)) Em cứ tưởng chỉ gậy vào em :D
[video=youtube;HCv9ZfdTONs]http://www.youtube.com/watch?v=HCv9ZfdTONs[/video]

Video về mấy bé sinh viên rồi cả dân "Công sở" - em nghi là OFer nhà mềnh đi bộ ngay cạnh cầu vượt + vạch kẻ nhưng chả thèm quan tâm, ta cứ lòng đường ta đi :D
[video=youtube;_vFcCbCWIJg]http://www.youtube.com/watch?v=_vFcCbCWIJg[/video]

superwagon

Xe buýt
Hình như em CAM tàu này bớt hót rồi =))
Em bổ xung thêm mấy nhược điểm nữa:
+ Không có chế độ "Chống xóa" với 1 số file cần thiết/quan trọng. -> Em này tự động "quay vòng" xóa các file cũ khi hết thẻ nhớ, như vậy khi đi xa xa thì chỉ lưu được 1 lượt về thôi -> thẻ em 8GB chỉ lưu đc hơn 2 tiếng :(
+ Góc quay hơi hẹp.
+ Dung lượng file hơi lớn.
+ Quay ngược sáng kém -> tối thui

Bù lại đúng là rẻ :D

Video ngược sáng - Trương Tuần trở thành Jumper :)) Anh ấy nhảy qua hàng rào sắt ở đường 5 để sang đường các cụ ợ =)) Em cứ tưởng chỉ gậy vào em :D
[video=youtube;HCv9ZfdTONs]http://www.youtube.com/watch?v=HCv9ZfdTONs[/video]

Video về mấy bé sinh viên rồi cả dân "Công sở" - em nghi là OFer nhà mềnh đi bộ ngay cạnh cầu vượt + vạch kẻ nhưng chả thèm quan tâm, ta cứ lòng đường ta đi :D
[video=youtube;_vFcCbCWIJg]http://www.youtube.com/watch?v=_vFcCbCWIJg[/video]
clip này cụ để độ phân giải bao nhiêu thế ?? em thấy chưa nét lắm, không nhìn rõ biển số xe đi trước mình, nếu có va chạm với xe trước trong khi camera của mình không quay rõ được biển số thì lấy bằng chứng đâu mà cãi nhau

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
clip này cụ để độ phân giải bao nhiêu thế ?? em thấy chưa nét lắm, không nhìn rõ biển số xe đi trước mình, nếu có va chạm với xe trước trong khi camera của mình không quay rõ được biển số thì lấy bằng chứng đâu mà cãi nhau
VGA (640x480) cụ ợ, em nói ở trên rồi mà, nhược điểm là em này quay ngược sáng kém (so với mấy em Hàn xẻng), còn bt vẫn nhìn rõ biển cụ ợ!