Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Hot hot hot! Đã ngâm cứu và bốc thuốc được PA lắp đèn xêlông thứ 12 đây (xin phép cụ Điếu cho em xếp tiếp theo thứ tự vào các PA của các cụ ạ)
Sau một thời gian trăn trở vì cái vụ đèn xêlông mà em không theo được, em bèn quyết định cho vợ 2 em đi chuột bạch mổ mắt theo chương trình mổ mắt cho người nghèo những mong mắt mũi em nó sáng sủa lên. Đến nay về cơ bản em đã có được bộ đèn như ý mà lại ngon, bổ (cái này còn đợi kiểm chứng) và rẻ (cái này thì chắc chắn). Em xin mô tả PA 12 sau đây theo tiêu chí của cụ Điếu:
1. Thổ tả sơ bộ: Giữ nguyên bộ đèn gáo dừa, lắp projector Đài Loan có màn sập (không biết có đúng thuật ngữ không) đóng mở bằng nam châm điện để tạo pha - cos. Bóng đèn xenon H1 6000K + Ballats hàng Philips Hồ Cẩm Đào, thêm tý En giồ ai sờ (mắt thiên thần) cho máu. Giữ nguyên hệ thống điều khiển không động chạm dây dợ.
2. Ưu điểm: Hạt rẻ, độ sáng trắng, em dự độ sáng đương PA8 của cụ civic, không giết chết bóng đêm như của cụ điếu nhưng chắc cũng xô ngã màn đêm. Chung pha và cos cái này có thể gọi là bi-xenon đây ạ. Nháy pha có thằng nhường thằng không, lắm thằng sáng hơn nó đi ngược chiều vẫn cứ trừng mắt lên với mình.
3. Tổng chi phí: Bằng chỉ hơn tý tẹo cái phần chi phí thêm của PA7
4. Nhược điểm: Toàn đồ Hồ Cẩm Đào, chất lượng còn phải kiểm chứng nhưng theo khẳng định của nhà lắp đặt thì hơn năm nay chưa thấy ai phàn nàn về ánh sáng và quay lại bắt đền (hay là quảng cáo đây? cứ tạm tin vậy cho an lòng). Phải cậy mặt nhựa của pha, nếu làm không cẩn thận thì sẽ bị đọng hơi nước.
5. Địa điểm: Cụ nào quan tâm thì em pm riêng chứ không lại thành em quảng cáo không công cho người ta
6. Lưu ý đối với thợ: như các PA của cụ điếu, và lưu ý vệ sinh sạch bụi trên projector (em bị dính cái này, khi bật đèn lên cứ thấy lấm tấm ở Projector rất khó chịu) và gắn keo cẩn thận tránh hơi nước
Có tý ảnh hầu các cụ đây ạ

Này thì En giồ ai sờ này

Đèn lăng téc sáng xanh này

Này thì xi nhan mý mắt này

Ánh sáng chuẩn lại còn thêm " thiên thần" nữa chứ ! Chúc mừng Cụ đã có phương án " Ngon, bổ , rẻ " .

xedieu

Xe cút kít
Cụ TT2010 tiếp tục hoàn thiện và test thêm 1 số trg hợp nữa nhé. Xong báo cáo để VTC vào sổ pa của cụ! Chúc mừng cụ!

m3op3ovn

Đi bộ
Mấy cụ ơi. Em Tuc nhà em đang gặp bệnh này, các cụ xem giúp em với:
*Nguyên nhân:
- Do không tắt đèn trần (bỏ quên mất khoảng 3-4 ngày) nên giờ ac-quy hết sạch điện
*Tình trạng bệnh:
- Em không thể khởi động máy được (Tất nhiên vì ac-quy đã empty:() nhưng khi em mượn ac-quy khác chuyển vào nhưng em vẫn không đề lên được, khi khởi động thì chỉ có tiếng "Tạch-Tạch" rồi lại thôi. Vậy các cụ cho em hỏi cách giải quyết như thế nào ạ?:-/

xedieu

Xe cút kít
*Nguyên nhân:
- Do không tắt đèn trần (bỏ quên mất khoảng 3-4 ngày) nên giờ ac-quy hết sạch điện
*Tình trạng bệnh:
- Em không thể khởi động máy được (Tất nhiên vì ac-quy đã empty:() nhưng khi em mượn ac-quy khác chuyển vào nhưng em vẫn không đề lên được, khi khởi động thì chỉ có tiếng "Tạch-Tạch" rồi lại thôi. Vậy các cụ cho em hỏi cách giải quyết như thế nào ạ?:-/
Trước tiên em hỏi thật, nếu xe cụ không bị vậy cụ có vào đây chơi với hội em không?

Sau đó, em khuyên cụ gọi cái taxi vào câu dây đề xem sao.

Tiếp nữa gọi hỏi cụ Top!

smallboy

Xe tăng
*Nguyên nhân:
*Tình trạng bệnh:
cụ mua BH mah gọi 116 ^^
e toàn làm thế :)
cụ nói là đang đi nó bị thế , bảo ông 116 khai man địa điểmnnhhawjtt xe la ok
dắt ngay e nó vào nhà nghỉ Huyndai nào đó , ko thì cho cụ quen
cùng lắm là bổ máy giống mấy bác trên này

smallboy

Xe tăng
Trước tiên em hỏi thật, nếu xe cụ không bị vậy cụ có vào đây chơi với hội em không?

Sau đó, em khuyên cụ gọi cái taxi vào câu dây đề xem sao.

Tiếp nữa gọi hỏi cụ Top!
cụ xem thế nào tuần tới cụ đi cafe với e va nano kết hợp nha
còn vụ luong lậu e hỏi bác Take roi bác i bảo là cụ cầm lương của e :( mấy ngày này toàn an cháo đấy ạ :(

smallboy

Xe tăng
có bác Tuc nào đi báo đỏ xịt gầm với e trong tuần tới ko ? :( bác Ci vịt, bác chủ tich và bác tuctuc2010 làm chưa ạ ?

smallboy

Xe tăng
Nhất trí ạ..... ! em xin tiếp thu ý kiến của cụ chủ tịch...... và gửi lời mời trân trọng nhất tới tất cả các cụ trong và ngoài hội VTC. Lễ đón các cụ vào hồi 17h ngày 16/4/2011 tại cổng chính sân vận động quốc gia Mỹ Đình !!! Thông Báo này thay cho giấy mời..! Trân trọng kính mời...!
Thực đơn gồm có:
1. Khai vị bằng máy tạo khí ion + ozon ( máy mới 100% ).
2. Xem DVD HDSD. ( xe em có màn hình DVD ( khoe tí) ).
3. Show hàng xenon được lắp đặt theo pp mới....!.
.........................
.......................
.........................
Và cuối cùng là đi Z theo lời mời của cụ sờ mon boi ( cái này không áp dụng cho cụ nào đi với gấu...=P~)
e xin đuoc fep liet ke danh sách đi nhá các cụ nào chưa có tên xin bổ xung nhe
1 bác chủ tich Tacke
2 bác GD xedieu
3 civictau "khựa"
4 bác Tuc2010
5 aaathanhhh
6 e ^^
.....
các bác đang kí để e con cần bao nhieu " Z" nhá :D

xedieu

Xe cút kít
Các cụ Tuc nhà mình hay để hộp giấy ăn ở đâu ạ?

tuctuc2010

Xe điện
Cam on cac cu da dong vien em, vu den dom cua em thi sau khi tat may thi pha va cos ko sang chi co lang tec voi angel eyes la sang thoi, ko hieu the co sao ko cu dieu? No may thi moi thu test cu bao em thu deu OK. Hom trc em tuong nhay pha khi khong bat den no ko sang hoa ra la em ko no may, con no may roi thi van binh thuong a. Sorry cac cu vi em viet tren con dt lom cua em nen ko co dau a.

Tắckè_Tucson

Xe buýt
có bác Tuc nào đi báo đỏ xịt gầm với e trong tuần tới ko ? :( bác Ci vịt, bác chủ tich và bác tuctuc2010 làm chưa ạ ?
Em chưa xịt gầm đợi hôm 16/4 này OF xong mới quyết định.

xedieu

Xe cút kít
Cam on cac cu da dong vien em, vu den dom cua em thi sau khi tat may thi pha va cos ko sang chi co lang tec voi angel eyes la sang thoi, ko hieu the co sao ko cu dieu? No may thi moi thu test cu bao em thu deu OK. Hom trc em tuong nhay pha khi khong bat den no ko sang hoa ra la em ko no may, con no may roi thi van binh thuong a. Sorry cac cu vi em viet tren con dt lom cua em nen ko co dau a.
Em chịu ko luận hết các tình huống của cụ nêu ra nhưng khi tắt máy thì cos vẫn sáng mới đúng chứ nhỉ!

xedieu

Xe cút kít
Cụ nào độ 4 cái hộc để đồ ở 4 cánh cửa với em không? Nguyên bản nó là nhựa nên vứt chai nc vào đi đg cứ kêu lục cục xót ruột lắm!

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Em định lót nỉ, nhung, da mềm hay thứ gì đó đệm vào cụ ạ.
Em cũng thấy khó chịu nhưng chưa nghĩ ra cách nên làm thế nào vừa đẹp vừa hiệu quả êm ái ?

phonghamy

Xe điện
Bác lắp 4 cục sắt (rung) đặt đợt 2 vào 4 cánh thì lắc thoải mái khỏi phải lót cái gì.(e đoán ngay ra ý của bác) còn thừa một cục lắp thêm vào máy giống So của bọn em đều đặt 6 cục =))
Em định lót nỉ, nhung, da mềm hay thứ gì đó đệm vào cụ ạ.

xedieu

Xe cút kít
Còn cái chỗ để cốc nữa, em cũng muốn chế cái lẫy tỳ chặt cốc to cốc nhỏ như mấy cái xe xang í! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng