Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
Vầng, chốt là sẽ delay off khoảng 1 tuần ạ! :41:

Chả dấu gì các cụ em đang đắm đuối với con 50" của bác Hà, mới lấy thêm của HD Player Dune Smart D1 nữa thì mấy ngày Tết này em cứ gọi là... :))

Bác Hà ơi tình hình là ai đến xem cũng phải trầm trồ vì con TV ấy màu đẹp, sâu quá. Em xem mấy pha hành động rồi, quả tần số quét cực nhanh ấy sướnggggggggg!!! So với mấy con nhà hàng xóm thì bóp chết tăm phần tăm! :D

Winstorm07

Xe container
Cụ Xedieu:
Hay là mình làm quả ọp xem phim HD đi :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Vầng, chốt là sẽ delay off khoảng 1 tuần ạ! :41:

Chả dấu gì các cụ em đang đắm đuối với con 50" của bác Hà, mới lấy thêm của HD Player Dune Smart D1 nữa thì mấy ngày Tết này em cứ gọi là... :))

Bác Hà ơi tình hình là ai đến xem cũng phải trầm trồ vì con TV ấy màu đẹp, sâu quá. Em xem mấy pha hành động rồi, quả tần số quét cực nhanh ấy sướnggggggggg!!! So với mấy con nhà hàng xóm thì bóp chết tăm phần tăm! :D
Cụ có chơi HD ko ? em với Cụ giao lưu ợ :D

luongtk

Xe tải
Trong khi các cụ bóng bàn chương trình ọf cuối năm, em xin chia sẻ sự cố của vợ hai em và sẽ update tình hình để các cụ theo giõi:

Sự việc liên quan đến Start/stop!
Lâu nay thỉnh thoảng em phải đề 2 lần thì xe em mới khởi động được. Tuy nhiên sáng nay em không thể khởi động được xe mặc dù đã cầu cứu cụ Hardtop. Ắc quy vẫn bình thường, điện đóm, các loại đèn sáng đủ nhưng khi nhấn nút nổ máy xe báo lỗi đèn có hình chìa khóa màu vàng. Như vậy là theo dự đoán của bác Hardtop chìa khóa không được nhận!
Sáng mai em đành phải cho cứu hộ đưa vợ hai em vào bệnh viện!
Các cụ đã có ai gặp trường hợp như trên chưa ạ!
Quả thật công nghệ cao cũng khổ các cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Ý em nó dư lày: Mấy Cụ em mình giao lưu HD, trước em cũng hay đao phin trên mạng cơ mà thấy mất nhiều thời gian quá, với lại phin nó ko đc đẹp và chuẩn như bên ngoài, nên em tính cứ ra ngoài cóp bi trả tiền cho nó nhanh. Vấn đề ở đây là ai đi cóp bi phin thì làm cái lít lên đây, mấy Cụ Em mìn chia nhau cóp bi rồi sau này đổi HDD cho nhau là ok.

Winstorm07

Xe container
Trong khi các cụ bóng bàn chương trình ọf cuối năm, em xin chia sẻ sự cố của vợ hai em và sẽ update tình hình để các cụ theo giõi:

Lâu nay thỉnh thoảng em phải đề 2 lần thì xe em mới khởi động được. Tuy nhiên sáng nay em không thể khởi động được xe mặc dù đã cầu cứu cụ Hardtop. Ắc quy vẫn bình thường, điện đóm, các loại đèn sáng đủ nhưng khi nhấn nút nổ máy xe báo lỗi đèn có hình chìa khóa màu vàng. Như vậy là theo dự đoán của bác Hardtop chìa khóa không được nhận!
Tuần trước So nhà em cũng bị lỗi tương tự như của cụ, em đã trình bày ở đây ạ :
Tối qua em gặp hiện tượng như này:
Em đưa gấu với F1 đi chụp hình ở Vincom, lúc ra xe em ấn nút Start lần 1 rồi lần 2, khi ấn lần 2 như các cụ đã biết các đèn check bật sáng toàn bộ (sau đó sẽ phải tắt đi) để em bắt đầu đạp phanh và đề nổ. Đúng lúc này em lại lỡ tay ấn tiếp 1 lần nữa mà chưa đạp chân phanh, toàn bộ đèn trên taplo tắt, ghế điện lùi về vị trí ban đầu. Giật mình, em ấn nút Start 1 lần nữa thì kô có phản ứng gì, trên mặt taplo chỉ hiện lên đèn màu vàng có biểu tượng hình ô tô có cái khóa ở bên trong.
Phán đoán tình huống khóa bị loạn nhịp, kô ăn với xe, em xuống xe ra ngoài kiểm tra bấm khóa để khóa mở cửa vẫn bình thường, đèn trần cửa vẫn sáng, gương điện vẫn cụp vào mở ra được bằng điều khiển, vậy kết luận điện trên xe vẫn có --> lỗi duy nhất chỉ có thể là Lỗi chìa khóa.

Em nhét chìa khóa vào ổ reset. Ghế điện tự động tiến lên vị trí nhưng toàn bộ đèn trên taplo vẫn kô sáng trừ đèn cảnh báo ô tô có cái chìa khóa ở bên trong.
Lúc này em bắt đầu lúng túng vì như vậy nhận định của mình có thể sai.
Phương án tiếp theo "Gọi điện cho người thân" và tất nhiên ở đây là bác Hardrop

Sau khi nghe em trình bày mọi nguyên nhân và phương án em đã khắc phục bác Hardrop phán cho 1 câu "Có vẻ nặng đấy" làm em cũng hơi choáng

Sau đó bác chỉ đạo em tháo cực ắc quy ra ngoài để khoảng 30" để xóa bộ nhớ, em đã làm theo và kết quả như bác Hardrop dự : Hệ thống hoạt động bình thường.
Vui mừng, gọi điện lại báo cáo với bác Hard để bác yên tâm và được bác căn dặn khẩn trương mang xe về xưởng quét lỗi.

Qua đây, một lần nữa em xin cảm tạ bác Hard đã tận tình chỉ dẫn cho em và em cũng đã học được thêm 1 kinh nghiệm.​
Không biết cụ có được cụ Hardrop hướng dẫn như em đã được hướng dẫn hay chưa, hay là đã làm như vậy rồi mà cũng kô được???!!!!

luongtk

Xe tải
Tuần trước So nhà em cũng bị lỗi tương tự như của cụ, em đã trình bày ở đây ạ :

Không biết cụ có được cụ Hardrop hướng dẫn như em đã được hướng dẫn hay chưa, hay là đã làm như vậy rồi mà cũng kô được???!!!!
Oh! Em chưa thấy bác Hardtop hướng dẫn vụ tháo cực Ắc qui!!!
Cảm ơn cụ, Ngay sáng mai em sẽ thử xem sao và sẽ update với cụ!
Cám ơn cụ nhiều!

xedieu

Xe cút kít

Hic... Cho nên em mới có cái thớt hỏi về việc đi xuyên Việt xe bị chết máy giữa rừng thì làm thế nào. Các cụ kia cứ ném đá là lo quá xa không cần thiết.

xedieu

Xe cút kít
Ý em nó dư lày: Mấy Cụ em mình giao lưu HD, trước em cũng hay đao phin trên mạng cơ mà thấy mất nhiều thời gian quá, với lại phin nó ko đc đẹp và chuẩn như bên ngoài, nên em tính cứ ra ngoài cóp bi trả tiền cho nó nhanh. Vấn đề ở đây là ai đi cóp bi phin thì làm cái lít lên đây, mấy Cụ Em mìn chia nhau cóp bi rồi sau này đổi HDD cho nhau là ok.
Ý tưởng của cụ hay đấy. Hôm qua em vừa copy có 400GB mất toi 230K.

Winstorm07

Xe container
Ý tưởng của cụ hay đấy. Hôm qua em vừa copy có 400GB mất toi 230K.
Cụ cop ở đâu mà đắt thế? Em biết có bác Linh bên diễn đàn HD, em toàn nhờ bác này cop cho em giá rẻ hơn của cụ đấy ạ.
Em có 2 ổ : 1 ổ 500G, 1 ổ 1T nhiều phim lắm nhưng mà kô có list. Cụ muốn thì trao đổi nhé.:D

Bác Lương tình trạng xe thế nào rồi??? Nhớ báo cáo kết quả nhé/
(Em phải lách luật tý vì hôm qua em bị thẻ phạt vì tội rủ rê lôi kéo ọp :P)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ cop ở đâu mà đắt thế? Em biết có bác Linh bên diễn đàn HD, em toàn nhờ bác này cop cho em giá rẻ hơn của cụ đấy ạ.
Em có 2 ổ : 1 ổ 500G, 1 ổ 1T nhiều phim lắm nhưng mà kô có list. Cụ muốn thì trao đổi nhé.:D
Em chơi 1 ổ cố định 1.5T, một ổ di động 500G. Tiếc cái là 2T mà vẫn thấy thếu nên em thường xem xong là xóa luôn chỉ để lại folder tên film thôi vì trước chẳng có ai để giao lưu đổi HDD. hôm tới copy xong em sẽ làm cái list lên đây.

Minhdung

Xe đạp
các cụ cho hỏi xe tuc này chạy rốt đa nên bao nhiêu km/h và chạy trong bao lâu một lần?

xedieu

Xe cút kít
Cụ xem trong sách ấy (nhớ cái câu không để xe nổ máy tại chỗ quá 3 phút :D )

tuctuc2010

Xe điện
Hic... Cho nên em mới có cái thớt hỏi về việc đi xuyên Việt xe bị chết máy giữa rừng thì làm thế nào. Các cụ kia cứ ném đá là lo quá xa không cần thiết.
Mà em tự hỏi là không biết có cái kích điện để đề phòng trường hợp ắc quy yếu không đề được chưa nhể? Xe nhà em bị yếu ắc quy ít nhất là 3 lần rồi. Nếu có quả kích điện này thì hay quá nhỉ. Nếu nó chưa có thật thì đây cũng là một ý tưởng hay và thiết thực phải không các cụ? Mà theo em nếu mà chế tạo đươc loại chỉ cần dùng pin AAA kích phát đề được xong vứt pin đi thì cũng quá tốt, quá tiện dụng phải không các cụ.

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Mà em tự hỏi là không biết có cái kích điện để đề phòng trường hợp ắc quy yếu không đề được chưa nhể? Xe nhà em bị yếu ắc quy ít nhất là 3 lần rồi. Nếu có quả kích điện này thì hay quá nhỉ. Nếu nó chưa có thật thì đây cũng là một ý tưởng hay và thiết thực phải không các cụ? Mà theo em nếu mà chế tạo đươc loại chỉ cần dùng pin AAA kích phát đề được xong vứt pin đi thì cũng quá tốt, quá tiện dụng phải không các cụ.
Xe Cụ là ác quy có vấn đề rồi, có 2 khả năng xảy ra 1 là bộ nạp có vấn đề , 2 là ác quy bị chai nên tích điện kém , em dự thế . Cần phải đi viện kiểm tra xem nếu xảy ra ở trường hợp nào thì phải xử lý cho dứt điểm chứ cứ chạy mà ngộ nhỡ đang chạy đỗ lại..... đồng không mông quạnh thì mệt lắm không đùa được.

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Hôm nay Cụ Luong đã xử lý được vụ cảm biến phanh chưa? Chia sẻ cho anh em biết đi.

luongtk

Xe tải
Hôm nay Cụ Luong đã xử lý được vụ cảm biến phanh chưa? Chia sẻ cho anh em biết đi.
Kính cụ! hôm nay em đã xử lý và cuối cùng phải thay cảm biến chân phanh với gia hơi đắt cụ ạ!
Em định chạy xuống 199MK để thay sau khi nhờ cậu KT bên bán xe kiểm tra hộ và xử lý tạm. Xe nổ được nhưng khi vào đổ xăng, dừng xe lấy hóa đơn thì ra lại không nổ được máy. Lại phải nhờ cậu KT đó đến nên em bảo cậu ta thay luôn tuy giá hơi cao nhưng cũng là cảm ơn họ.

Sau đó em tò mò cạy mở cái cảm ứng cũ ra và ngạc nhiên ở mức độ đơn giản của nó, chỉ là một cái chốt nhựa có hai lẫy hai bên để tách hai má tiếp điện bên trong. Một tiếp điện cho đèn phanh và một cho đường điện khởi động xe (em chỉ suy đoán vậy, em không phải dân kỹ thuật). Tuy nhiên lõi chốt này bằng nhựa không được cứng chắc lắm. Một bên lẫy (phần mỏng nhỏ hơn đã bị mòn vẹt) nên đường điện vào khởi động xe bị ngắt.

Với chi tiết cụ thể như vậy và chất lượng nhựa của cái lõi đó, em dự đoán là rất nhiều xe, và sớm muộn các cụ cũng sẽ gặp vấn đề này vì 4B ở mình phải dùng phanh nhiều quá.

Nếu em biết vẽ minh họa chắc mô tả dễ hơn, nhưng em nghĩ cái chốt lõi đó, nếu mình tỷ mẩn có khi tự khắc phục được!

Trạng thái
Thớt đang đóng