Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Minhdung

Xe đạp
Cám ơn cụ xedieu nhiều ạ.

Mấy cái quan trọng đây ạ:

1. Động cơ E-VVT, Theta-II 2.0/ 2WD, Công suất 166 Hp, 11,7 km/l
2. Hộp số AT 6 cấp H-Matic
3. Tay lái trợ lực điện tử MDPS
4. ABS, TCS, HAC, DBC
5. Hệ thống cảnh báo phanh gấp ESS
6. Vành đúc hợp kim nhôm 18”
7. Lốp 225/55R 18 (cảm biến áp suất lốp)
8. Tay lái bọc da
11. Túi khí 10 điểm nổ
14. Nút điều khiển trung tâm (ENGINE START/STOP)
15. Kiểm soát hành trình Cruise Control
19. Gương ngoài điều khiển điện, gập tự động
20. Kính chiếu hậu trong xe chống chói
21. Cửa kính tự động, kính lái 1 chạm
25. Khóa cửa tự động theo tốc độ xe
33. Ghế lái chỉnh điện 10 hướng
34. Chân ga và phanh có thể điều chỉnh
35. Vô lăng nhớ vị trí
37. Kính sấy điện
38. Đèn tự động điều chỉnh ánh sáng
41. Vô lăng tích hợp hệ thống điều khiển
42. Bluetooth điều khiển bằng giọng nói
43. Hốc làm lạnh (cái này chưa thấy ai có)
47. Cảm biến lùi
51. Hệ thống ổn định xe điện tử VDC
52. Camera lùi tích hợp trên gương
53. Ghế da toàn bộ
54. Gương chiếu hậu sấy điện
56. Cảm biến gạt mưa tự động
58. Cửa sổ trời (1 hoặc 2 cửa)
59. DVD và Navi dẫn đường (của Hàn, chưa thấy dùng đc ở VN)
62. Camera hai bên (chưa thấy ai có)
63. Thêm loa siêu trầm
64. Làm mát ghế

tuctuc2010

Xe điện
Hôm vừa rồi đi ọp em mới biết Túc có hệ thống sờ cu rờ ty khi bị mở khóa xe trái phép. Hôm trước em thử kiểm tra khóa bằng SMK sau đó mở bằng tay thì còi kêu ầm ĩ. Mà sao cái này nó không liệt kê vào trong óp sần của xe các cụ nhẩy? Hay là các xe hiện đại nó đều có và là tất nhiên đi kèm theo xe nhấy (em thấy mấy ông bạn đi xe hãng khác cũng có cái vụ này ạ). Các cụ cho hỏi ngu tý là hệ thống đấy nó chỉ cảnh báo khi mở cửa hay là cả khi đập vỡ kính là nó đã kêu ạ?

tuctuc2010

Xe điện
Bẩm các cụ, hôm qua em lại mới bị quả hết ắc quy giữa đường. Lần trước em cũng bị là do em xạc pin đt bằng điện ắc quy mà không nổ máy. Lần này rút kinh nghiệm lần trước em không xạc pin đt, nhưng vẫn bật radio (quân mất tắt quạt gió), trời lạnh nên em cũng không nổ máy, ngồi trong xe chờ người nhà. Vậy mà khoảng 30' sau không đề nổ được. Không biết bình của em bị kém hay tại em vẫn bật quạt gió nên nó ngốn điện? Cụ nào có thói quen như em thì bỏ ngay nhá, tốt nhất dừng lại thì cứ nổ máy cho chắc, không thì tắt hẳn đừng bật cái gì cả.

ketoantre

Xe máy
Trong hội ta có bác nào độ Led hết cả trong ra ngoài , trước và sau chưa ạ ? Với bác Xedieu cho e hỏi lắp cái zoăng cửa nó ổn hơn nhiều về giảm ồn không bác tư vấn e với.Chúc bác và toàn thể AE nhà Tuc một Giáng sinh an vui.

tuctuc2010

Xe điện
Trong hội ta có bác nào độ Led hết cả trong ra ngoài , trước và sau chưa ạ ? Với bác Xedieu cho e hỏi lắp cái zoăng cửa nó ổn hơn nhiều về giảm ồn không bác tư vấn e với.Chúc bác và toàn thể AE nhà Tuc một Giáng sinh an vui.
Cái vụ gioăng em trả lời hộ cụ điếu là có giảm chút ít không đáng kể và giảm tiếng gió ào ào chứ không giảm được tiếng lốp vọng vào. Em chỉ kết nó vì mỗi cái vụ đóng cửa nó cứ kêu phập phập chắc nịch

xedieu

Xe cút kít
Chiều nay off cafe không các cụ?

Winstorm07

Xe container
Em vừa cafe với Cụ NO :D
Em đã dặn bác để con ốc bán đấu giá vậy mà bác đã đưa cho nhà No rồi???
Bác khai thật đi, bác bán 1 con được bao xiền????
(Để em còn biết đường em bán con của em :D)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em đã dặn bác để con ốc bán đấu giá vậy mà bác đã đưa cho nhà No rồi???
Bác khai thật đi, bác bán 1 con được bao xiền????
(Để em còn biết đường em bán con của em :D)
Có nhiêu đâu Cụ, mỗi chầu karaoke tay vịn ý mà.

smallboy

Xe tăng
Bẩm các cụ, hôm qua em lại mới bị quả hết ắc quy giữa đường. Lần trước em cũng bị là do em xạc pin đt bằng điện ắc quy mà không nổ máy. Lần này rút kinh nghiệm lần trước em không xạc pin đt, nhưng vẫn bật radio (quân mất tắt quạt gió), trời lạnh nên em cũng không nổ máy, ngồi trong xe chờ người nhà. Vậy mà khoảng 30' sau không đề nổ được. Không biết bình của em bị kém hay tại em vẫn bật quạt gió nên nó ngốn điện? Cụ nào có thói quen như em thì bỏ ngay nhá, tốt nhất dừng lại thì cứ nổ máy cho chắc, không thì tắt hẳn đừng bật cái gì cả.
Thé cụ giải quyet ntn ?? Goi thợ đến nạp ah ?

tuctuc2010

Xe điện
Thé cụ giải quyet ntn ?? Goi thợ đến nạp ah ?
Đầu tiên em chặn một xe tải lại nhờ đấu cáp đề sang, thế nào mà em gặp bác tài tốt thía, bác ấy giúp đỡ rất nhiệt tình mà không lấy đồng nào. Đấu đấu một lúc không được lại nổ máy (xe tải) để xạc ắc quy (qua cáp đề) ngồi chờ 15 phút đề vẫn không nổ. Chán quá, em định gọi cứu hộ, may lúc đấy có người thân ra trợ giúp đi gọi thợ, 15' sau một chú thợ mang ắc quy mới ra đấu cáp đề (của chú ấy) vào thía là nổ ngay.

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Mấy giờ cụ??? Sớm thì em đi được. Chiều 5h em phải đưa Gấu đi rồi :D
Cáo lỗi các cụ em định hô hào ọp nhưng phải về quê gấp, ở đó ko có 3G nên em không lên đây hủy được!

Báo cáo luôn các cụ là chiều nay em vừa nhận quả TV Panasonic 50" từ cụ NganHa với giá rất "rẻ mạt", non 1/2 giá thị trường, hàng Singapore, bảo hành chính hãng, FullHD... mà cụ ấy còn chưa buồn nhận tiền (làm em cứ ngài ngại)! Em xin cảm ơn cụ NganHa rất nhiều và có lời mời chiêu đãi các cụ Toc Sor 1 chầu cafe. Thời gian thì để cụ NganHa vào xem rảnh lúc nào ta ọp lúc ấy!

phonghamy

Xe điện
Thế có thể xe em cũng xạc đt ko nổ máy nên hôm trước e thấy báo đèn check ăcquy suýt ko đề được.

xedieu

Xe cút kít
Còn đây là 02 DVD Hướng dẫn sử dụng Tucson 2010 bằng tiếng Tây Ban Nha và người làm mẫu là ng Brazin do bác Chủ tịch hội Tuc đưa cho em nhân bản. DVD rất xịn!

xedieu

Xe cút kít
Em đang xem thử ở chỗ rửa xe, vừa nhập hàng cách đây 30' thôi.

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Cụ xe điếu tập hợp xem có bao nhiêu người muốn nhận bản DVD để còn nhân bản. Nhân dịp đón năm mới dương lịch ta OFF và tặng quà cho hội nhỉ? Tránh để tình trạng lại cứ rỏ rãi như vụ " Cửu thác Tú sơn " Thì mệt quá .

Winstorm07

Xe container
Cụ xe điếu tập hợp xem có bao nhiêu người muốn nhận bản DVD để còn nhân bản. Nhân dịp đón năm mới dương lịch ta OFF và tặng quà cho hội nhỉ? Tránh để tình trạng lại cứ rỏ rãi như vụ " Cửu thác Tú sơn " Thì mệt quá .
Theo em cụ chủ tịch bên Túc ấn định luôn vào chủ nhật 2/1 tới đây đi ạ. Làm phát nữa bán kính 70km phát đĩa DVD.
Cụ cho ý kiến chỉ đạo để trợ lực Xedieu và em phối kết hợp lên chương trình :D

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Theo em cụ chủ tịch bên Túc ấn định luôn vào chủ nhật 2/1 tới đây đi ạ. Làm phát nữa bán kính 70km phát đĩa DVD.
Cụ cho ý kiến chỉ đạo để trợ lực Xedieu và em phối kết hợp lên chương trình :D
Phương án quá hay, Cụ Xe điếu và Cụ Win lên chương trình đi, lần này chắc đông đây vì nghỉ 3 ngày mà nên chương trình phải chu đáo để anh em 2 hội đam mê và có nhiều cơ hội để trao đổi kinh nghiẹm về So và Tuc và thấy rằng thật là tiếc nếu không có điều kiện tham gia.....

Tắckè_Tucson

Xe buýt
@Minh Dung: Cụ cưới vợ 2 Tuc đến đâu rồi mà không thấy vào báo cáo HTC nhỉ ? Hay chỉ cần tư vấn thôi?????

Trạng thái
Thớt đang đóng