Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
Báo cáo cụ Tacke và Civic là đêm hôm qua về em quyết định banh quả cốp sau ra, tháo hết các miếng nhựa ra xem xét, tất cả những chỗ có dấu vết của ma sát, cọ quẹt, mài mòn,... em đều dán băng dính 3M, hoặc chế long-đen cao su vào đấy, để triệt tiêu ma sát. Sau khi lắp lại đi thử thì tiếng ồn kiểu lạch xạch, cọt kẹt đã giảm (khiêm tốn cũng) cỡ 90%. Còn 10% nữa chưa biết là do cảm giác hay thế nào, để hôm nào 2 cái cục cao su thanh cân bằng có hàng về, em thay xong sẽ nghiên cứu xem xét tiếp!

@All: Hôm qua em được xem demo hơn chục cái DVD HDSD Brazin của bác Tacke - ngất luôn. Em không dám hưởng 1 mình nên đành bảo các ấy cất đi để hôm nào off, anh em xem, bình chọn và đăng ký nhân bản ạ. Choáng đấy!

tuctuc2010

Xe điện
Báo cáo cụ Tacke và Civic là đêm hôm qua về em quyết định banh quả cốp sau ra, tháo hết các miếng nhựa ra xem xét, tất cả những chỗ có dấu vết của ma sát, cọ quẹt, mài mòn,... em đều dán băng dính 3M, hoặc chế long-đen cao su vào đấy, để triệt tiêu ma sát. Sau khi lắp lại đi thử thì tiếng ồn kiểu lạch xạch, cọt kẹt đã giảm (khiêm tốn cũng) cỡ 90%. Còn 10% nữa chưa biết là do cảm giác hay thế nào, để hôm nào 2 cái cục cao su thanh cân bằng có hàng về, em thay xong sẽ nghiên cứu xem xét tiếp!

@All: Hôm qua em được xem demo hơn chục cái DVD HDSD Brazin của bác Tacke - ngất luôn. Em không dám hưởng 1 mình nên đành bảo các ấy cất đi để hôm nào off, anh em xem, bình chọn và đăng ký nhân bản ạ. Choáng đấy!
Oài tiếc quá, hôm qua em lượn 1 vòng đi Thái Nguyên xong lại lượn Sơn Tây, về muộn quá, lúc ra thì các cụ chim té hết rồi.
Cái vụ kêu cạch cạch xe em cũng có nhưng của em nó bị ở chỗ lẫy khoá. Hình như khi khóa vào nó vẫn không khít, có độ rơ thành thử nó đập vào cái móc sắt nên kêu. Em lấy tay ấn mạnh vào là nghe tiếng lạch cạch ngay. Vặn 2 cái núm cao su thì có đỡ hơn chứ không hết, đi sóc nhiều lại kêu.

tuctuc2010

Xe điện

xedieu

Xe cút kít
Oài tiếc quá, hôm qua em lượn 1 vòng đi Thái Nguyên xong lại lượn Sơn Tây, về muộn quá, lúc ra thì các cụ chim té hết rồi.
Cái vụ kêu cạch cạch xe em cũng có nhưng của em nó bị ở chỗ lẫy khoá. Hình như khi khóa vào nó vẫn không khít, có độ rơ thành thử nó đập vào cái móc sắt nên kêu. Em lấy tay ấn mạnh vào là nghe tiếng lạch cạch ngay. Vặn 2 cái núm cao su thì có đỡ hơn chứ không hết, đi sóc nhiều lại kêu.
Cụ thử cắt 1 dài săm xe đạp quấn vào xem có hết không. Em dự là... không hết bởi những chỗ mình nghi ngờ là gây ồn thì đều... ứ phải! :(
Đi cái xe cỏ kêu cọt cà cọt kẹt khó chịu kinh khủng - stress và mất tập trung lắm. Không biết các cụ thế nào! :((

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ thử cắt 1 dài săm xe đạp quấn vào xem có hết không. Em dự là... không hết bởi những chỗ mình nghi ngờ là gây ồn thì đều... ứ phải! :(
Đi cái xe cỏ kêu cọt cà cọt kẹt khó chịu kinh khủng - stress và mất tập trung lắm. Không biết các cụ thế nào! :((
Ba cái lặt vặt bỏ ngoài tai đi Cụ. Từ ngày biết lái xe là em lắp ngay bộ lọc vào tai roài, tạp âm là em lọc sạch. :D

civictau

Xe tăng
Ơi cụ điếu..... kể ra nghe tiếng lạch cạch ấy cũng khó chịu thật, nhưng cụ nhà rẻ nói cũng đúng đấy, cụ bớt để ý đi tý là không nghe thấy tiếng gì đâu+ với việc cho thêm 5 xu ca nhạc nữa là ổn.
Không có thì cụ thử tháo cái này ra đi vài hôm xem có hết không?????

CÁI ĐÓ ĐÂY:

Hoặc có vài nguyên nhân khác
Của em để thế này thì không kêu:

Để thế này thì lại kêu:

Cụ điếu thử nghiên cứu xem>>>>>

Winstorm07

Xe container
Em thấy cụ Điếu kỹ tính quá, chứ So nhà em nó là tổng hợp các loại giao hưởng tự sướng em thấy nó lại vui tai :D

xedieu

Xe cút kít
Hôm qua em đã tháo hết đồ linh tinh vứt ra rồi, kể cả cái như cụ civic nói, vẫn kêu, em về "damping" lại toàn bộ phần ốp nhựa bên trong lòng cốp sau thì đỡ 90%, giờ chỉ còn cái trần thôi.

Bài học rút ra là xe cỏ, cần hết sức nâng niu! :(( Cảm ơn các cụ đã động viên!

micraft

Xe tải
Cụ Xệ cẩn thận và kỹ quá, mà sao em thấy cái vụ Logo VTC chìm xuồng rồi thế ạ? cụ Xế nhớ nếu có làm bộ Logo của cụ thì thêm cho em 1 bộ nữa nhé

bugi99

Xe tải
Ơi cụ điếu..... kể ra nghe tiếng lạch cạch ấy cũng khó chịu thật, nhưng cụ nhà rẻ nói cũng đúng đấy, cụ bớt để ý đi tý là không nghe thấy tiếng gì đâu+ với việc cho thêm 5 xu ca nhạc nữa là ổn.
Không có thì cụ thử tháo cái này ra đi vài hôm xem có hết không?????

CÁI ĐÓ ĐÂY:

Hoặc có vài nguyên nhân khác
Của em để thế này thì không kêu:

Để thế này thì lại kêu:

Cụ điếu thử nghiên cứu xem>>>>>
Xe của em cũng bị cái này, nhưng chỉ tháo ra để ở nhà mới hết còn để trên xe dù là không lắp cũng vẫn có tiếng lạch cạch. Em dự là có con ốc nào đó rớt bên trong nên đi đường lắc nó cũng lắc theo.
Dưng mà em cứ để để nghe cho vui tai:D

tuctuc2010

Xe điện
Đề nghị cụ Civic phọt ảnh bé thôi nhá, xem ảnh của cụ to quá, có khi sắm thêm cái màn hình to hoặc nối với màn hình ti vi 50 inh của cụ điếu thì xem mới hết ảnh

tuctuc2010

Xe điện
Không biết các cụ thế nào chứ em cũng như cụ điếu, cứ có tiếng kêu là em thấy ức chế lắm ạ. Bởi vì như em đã trình bày là bên ghế phụ của em có cái tiếng kêu rin rít lại chát chúa nữa, giờ mà nó lại kêu ở đằng sau nữa thì ba bề bốn bên toàn tạp âm em ứ chịu được.
Cái chỗ kêu ở củ khóa của xe em, em dự là đúng cụ điếu ạ, bởi vì em ấn mạnh vào đấy thì đúng là nó phát ra tiếng kêu.

xedieu

Xe cút kít
Em tham gia rồi mà. Em đc 17 chai cụ ạ!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
cụ kè cụ điếu đâu vào ủn em tí.........
CÁC CỤ NHÀ TUC THAM GIA ĐI
http://www.otofun.net/threads/229470-le-hoi-bia
Quy đinh:
+ Nick trên 1 năm : tặng 5 chai Coors Light.
+ Nick trên 2 năm: tạng 10 chai Coors Light.
+ Nick từ 3 năm trở lên: xách ngay 1 thùng 24 chai.
Thế còn mã lực thì sao? Cứ 1,000,000 mã lực có thêm 1 chai.

Chết em roài, tính ra đc 27 chai, quả lày ngất con bà ngư roài. :))

P/s: Cơ mà không biết đăng ký dư lào các Cụ nhể.

Chỉnh sửa cuối:

smallboy

Xe tăng
ko biét xếp hàng có đế dc lượt mình ko bác nhẩy ???
cam bia về rùi ngồi nha uốn ạ ? buồn lắm :(

Trạng thái
Thớt đang đóng