Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

micraft

Xe tải
gau nha cu lai nguoc lai voi gau nha em, gau nha em bi tuyt 2 b dua bang 4 banh xxx van nhan nhu thuong, den chet cuoi voi gau

tuctuc2010

Xe điện
gau nha cu lai nguoc lai voi gau nha em, gau nha em bi tuyt 2 b dua bang 4 banh xxx van nhan nhu thuong, den chet cuoi voi gau
Thế thì gấu nhà cụ lại phải ra nộp tiền rồi, chứ gấu nhà em vứt luôn bằng 2b rồi ạ.

smallboy

Xe tăng
Có vẻ cụ smallboy ít đi lại trên OF nhỉ. Chia buồn với cụ!
dạ cung chỉ ra vào theard này thôi xem các bác bàn tán gì e học hỏi là chính chứ , với lại khu cầu giấy kể từ ngày thất tình với e teck e cũng ít qua đó ( gợi lại kỉ niệm buồn các bác ah :))
hôm bị phạt may thay cũng bốc fe't giỏi nên dc tha ạ :)

smallboy

Xe tăng
Cụ bị phạt nhiều không mà buồn thế. Lần sau bị phạt thì cụ cứ bắt chước gấu nhà em thế này nhé
http://www.otofun.net/threads/198653-gau-nha-em-bi-phat-bi-xxx-thu-mat-gplx-moto?highlight=
dạ e cũng đã làm thế nhưng cái thang ku xxx nó xem rất kĩ bác ạ , nó hỏi cả đang kí đang kiếc cứ như e buôn lậu ý :(
bác già xxx lại còn ra hỏi xe gì các kiểu :)) mua bao tiền ( câu này chắc để áp mức phạt nào cho hợp ly ) , e bảo e đi off hội nên rủ bác í đi để biết thêm về xe mah lão ý ứ thèm đi :(

micraft

Xe tải
Thế thì gấu nhà cụ lại phải ra nộp tiền rồi, chứ gấu nhà em vứt luôn bằng 2b rồi ạ.
Gấu nhà em lần 1 thì đưa bằng 4b khi đi 2b bị xxx tóm, mấy ngày sau đi 4b lại bị xxx tóm thì đưa bằng 2b, hehe, chết cười, gấu nhà em lại còn mắng xxx vì tội giữ bằng sai loại, các chú xxx còn xin lỗi vì thu nhầm mới kinh chứ:-|

CMin

Xe đạp
Chào các cụ, e xin phép gia nhập hôi tuc nhân dịp vừa múc e ix35. Tuy nhiên e xin mạn phép hỏi lệch chủ đe chút. Số La e về tra số vin của e nó thì 3 ký tự đâu La RFH, e đọc toét mắt các tài Liêu của huyndai ma k biết e nó được sx ở nước nào nữa. Mong được các cụ chỉ giáo. Xin Đa tạ

CMin

Xe đạp
Đông thời e xin thêm ý Kiên các cụ về giá cả e tuc bên kylin có hợp lí k ợ, uy tín thế nào ợ. Các cụ thông cảm vì đây La vợ 2 version 1 của e nên cần học hỏi nhiêu. Đa tạ

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
oke.... các cụ mua quả gáo dừa này về độ thành đèn trên nóc hoặc đèn gầm thì chỉ cóa tuyệt cú mèo thôi.....=)). Riêng cụ unh em khuyến mại thêm 1 bộ bóng...... Ngoài chợ giời họ đang chả em 8 triệu..... thôi chỗ cụ em lấy 6 triệu. ok. Cụ bảo các kụ bên hội So xếp hàng lần lượt nhá :))
Các Cụ cứ 6 rồi 8Tr lằng nhằng mệt người, thôi em cứ mạnh dạn làm cái giá giữa phát 7 triệu . . . đôi Cụ nhá.

civictau

Xe tăng
Các Cụ cứ 6 rồi 8Tr lằng nhằng mệt người, thôi em cứ mạnh dạn làm cái giá giữa phát 7 triệu . . . đôi Cụ nhá.
ok cụ...... tý em PM TK của em cho cụ. chuyển tiền luôn nhá.......=))=))=))

bugi99

Xe tải
Bá cáo các cụ là trưa nay em vừa đi lắp đèn Projector về, vì chưa có thời gian ra gặp cụ Khôi phệ nên chưa thể cảm nhận được ánh sáng mặt trời trong đêm. Nhưng về cảm quan ngoại thật thì tuyệt vời, trông đôi mắt em Túc đẹp hơn lên nhiều. cuối tuần có thời gian ra bác Khôi về em sẽ có rì pọt bá cáo các cụ tiếp.
Hôm nay gặp bác Duk tiện thể hỏi cácii thảm thì thấy nói còn 1 bộ mà giá 2,1 củ, em đành ngậm ngùi im lặng vì còn phải dồn quỹ đen lắp mắt cho em nó đã. Hỏi chú chủ cửa hàng An dương thấy nói trải sàn Túc hết 700k, không biết có nên ko? các cụ cho em tí ý kiến nào.
Cụ định hôm nào đi lắp đới.
Em đang đi xa mới nhờ người đi lấy về được thôi, sốt ruột muốn nhìn pha mới mà T7 mới về.
Em định T7 về đi lắp luôn cụ ợ

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Cụ định hôm nào đi lắp đới.
Em đang đi xa mới nhờ người đi lấy về được thôi, sốt ruột muốn nhìn pha mới mà T7 mới về.
Em định T7 về đi lắp luôn cụ ợ
Cụ lắp đèn và bóng xenon xong cụ sẽ thấy lên đời hẳn và sẽ thốt lên " Sao mình không lắp sớm nhỉ? " Phải nói là từ lúc lắp đèn mới xong em rất hài lòng về vụ đầu tư này.

bugi99

Xe tải
Các cụ hội túc cứ yên tâm mà dùng ko phải lo,ballast tuy là made in china nhưng là hàng chính hãng của philips , hàng fake thì em tuyệt đối ko lắp cho khách hàng của em đâu

khi có tài liệu của hãng để phân biệt hàng thật và nhái em sẽ post để các cụ tham khảo
Có cái thớt này hay thế mà giờ em mới vào :D,chúc các cụ một năm mới an khang thịnh vượng
Cảm ơn các cụ đã tin tưởng và ủng hộ em ,có sai sót các cụ cứ post lên thớt này để em tham khảo và hoàn thiện dịch vụ tốt hơn
Em vừa PM cho cụ.
Thứ 7 tuần này (19/3) em qua chỗ cụ để làm được không ợ?

bugi99

Xe tải
Cụ lắp đèn và bóng xenon xong cụ sẽ thấy lên đời hẳn và sẽ thốt lên " Sao mình không lắp sớm nhỉ? " Phải nói là từ lúc lắp đèn mới xong em rất hài lòng về vụ đầu tư này.
Cụ nói làm em lại lóng nòng thêm rùi...

bugi99

Xe tải
Đúng là mấy phương án cụ điếu đưa ra đều có chú thích rồi..... nhưng lúc cụ điếu làm là đang trong giai đoạn chuột Bạch, còn bây giờ thợ chỗ minh khôi họ rút ra kinh nghiệm rồi. Giờ đấu có nhõn một cái dây thôi các cụ ah...kụ Thảo chỗ MK nhắn cụ điếu ra đấu lại dây đấy=)). Vấn đề ở đây em không nói đến các phương án, mà chỉ lưu ý các cụ dặn thợ khi thi công thôi, vẫn phải có dập sung các cụ nhé em sợ điện túc hiện đại quá đang đi mà tèo bóng thì khổ các cụ ra. Riêng em chọn PÁ 8 của cụ điếu, cos thì vẫn xenon philip như của cụ điếu và cụ kè, còn bóng pha em không chọn ót ram mà vẫn tin tưởng bóng của philips nên em chọn philips Crystal Vision 4300K cho ánh sáng còn sáng hơn xenon 4200K, mà em đã dùng loại bóng này rồi bền lắm, em đi sa sã 3 năm rồi mà vẫn chưa thấy nó cháy. chứ không như bóng ót ram theo như lời cụ điếu nói là đi được có 6 tháng bật chế độ AUTO. Nhưng hiện giờ bóng Crystal Vision 4300K đang hết hàng phải đợi tuần sau hàng mới về( Hàng này là hàng chính hãng của philip phân phối độc quyền toàn miền bắc). Lưu ý với các kụ là theo như lời kụ Khôi chủ shop MK nói là cái bộ bóng xenon em và cụ kè cụ điếu đang dùng là hàng hợp chủng đấy, có nghĩa là Bóng xenon thì nhập khẩu từ Đức, còn balats thì là hàng china, còn nếu cụ nào xông xênh về mặt kinh tế thì có thể chọn hàng philips xịn hẳn đức luôn theo báo giá của hãng là 10 triệu/bộ các cụ có thể tham khảo ở đây http://tamlongautolighting.com/?villa=home
Cụ civic dùng bóng này là ánh sáng vàng phải không cụ?

xedieu

Xe cút kít
Trắng tinh tình tình cụ ạ. Bóng anh em halogen là 2800-3000K thôi, bóng xenon Phillips là 4200K đã trắng rồi, 4300K chắc trắng dã. Còn loại 6000K của Mr Đào thì chỉ lòe loẹt dọa ma thôi chứ không bắt đường, khó đi đêm lắm.

Nói chung loanh quanh 4200-4300 là = ánh sáng ban ngày. Cụ nào chơi ảnh ọt chắc chắn rành cái vụ này... như em! =))

civictau

Xe tăng
Bóng philips Crystal Vision 4300K cho ánh sáng như ban ngày mà cụ 4300K ánh sáng trắng. cos xenon rồi, pha cụ nên dùng loại này, vừa rẻ mà ánh sáng cũng tương đương xenon. Em nói thế có đúng không cụ điếu????:)) Chứ pha cụ vẫn để ánh sáng vàng nhìn khập khiễng lém..

xedieu

Xe cút kít
Bóng philips Crystal Vision 4300K cho ánh sáng như ban ngày mà cụ 4300K ánh sáng trắng. cos xenon rồi, pha cụ nên dùng loại này, vừa rẻ mà ánh sáng cũng tương đương xenon. Em nói thế có đúng không cụ điếu????:)) Chứ pha cụ vẫn để ánh sáng vàng nhìn khập khiễng lém..
Nên theo phương án của cụ civic nếu các cụ ít bật pha, mà chủ yếu là đá pha xin vượt hoặc vùi dập xe ngược chiều. Nó có lời hơn PA xenon pha đấy ạ! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng