Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Các cụ ý nói chuẩn đấy, muốn đèn sáng thì hỏi em, em sợ sáng quá í chứ. Mà gọi cho em về vấn đề xe pháo thì yên tâm là 24x7 luôn luôn lắng nghe! (b) Ngoài ra, em còn được sự trợ giúp trực tiếp về nhiều mặt của chuyên gia hàng đầu VN về xe Hyundai là cụ Hardtop nên cụ cứ yên tâm. Ít nhất anh em chạy Tuc 2 năm nay ko gặp bệnh gì ghê gớm.
Đã nói thì phải nói cho hết :D
Lâu lâu mới hiểu =))

Linhpb

Xe đạp
6C3 Khu đô thị Vĩnh Điềm Trung, Nha Trang
Bác cứ gọi thoải mái đê. Cụ Điếu độ xe ngoài bắc này là số 1 đấy muốn đèn sáng thì gọi cụ ấy chỉ 10 phút là sáng ngay. Điểm yếu của tuc là đèn tối. còn lại mọi thứ là hoàn hảo( còn cái mặt thì khó tả wa)
Em tưởng phải thay đèn mới sáng được chứ cụ nhỉ, chứ 10 phút thị cụ ấy độ qua điện thoại à.

xedieu

Xe cút kít
Em tưởng phải thay đèn mới sáng được chứ cụ nhỉ, chứ 10 phút thị cụ ấy độ qua điện thoại à.
À, 10 phút là để em làm quen, hỏi han, rồi lấy địa chỉ email. Sau đó thì gửi file cho cụ nghiên cứu, chắc cụ mất 2h đọc rồi lại phone hỏi em 10 phút, xong rồi quyết. Hàng ở HN có sẵn, cụ chuyển tiền là có ngay nhưng thợ ráp nối thì e là NT không làm nổi. Hệ thống điện của Tuc anh em thợ nói là made by Siemen nên phức tạp như xe Đức í.

phonghamy

Xe điện
Cụ lại giấu rồi, hôm trước cụ chỉnh cho em có 10 phút là sáng, thôi cụ hướng dẫn đi để bác ấy chờ.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Linhpb nói:
Chuẩn là 9,9 phút Cụ ợ, giảm trở kháng tăng điện áp sáng cháy đường luôn. :D

Chỉnh sửa cuối:

Linhpb

Xe đạp
6C3 Khu đô thị Vĩnh Điềm Trung, Nha Trang
Cụ ơi, thế giảm trở kháng từ bao nhiêu đến bao nhiêu tương ứng điện áp tăng từ bao nhiêu lên bao nhiêu. Cụ không chỉ rõ là em cho tăng điện áp lên maximum, cháy đèn em bắt đền cụ đấy.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
nhareason nói:
Linhpb nói:
Cụ ơi, thế giảm trở kháng từ bao nhiêu đến bao nhiêu tương ứng điện áp tăng từ bao nhiêu lên bao nhiêu. Cụ không chỉ rõ là em cho tăng điện áp lên maximum, cháy đèn em bắt đền cụ đấy.
Ôi em mới nói B1 mà, B2 là nếu cháy thì thay cả cụm fa xenon luôn. :D

tuctuc2010

Xe điện
Các cụ ý nói chuẩn đấy, muốn đèn sáng thì hỏi em, em sợ sáng quá í chứ. Mà gọi cho em về vấn đề xe pháo thì yên tâm là 24x7 luôn luôn lắng nghe! (b) Ngoài ra, em còn được sự trợ giúp trực tiếp về nhiều mặt của chuyên gia hàng đầu VN về xe Hyundai là cụ Hardtop nên cụ cứ yên tâm. Ít nhất anh em chạy Tuc 2 năm nay ko gặp bệnh gì ghê gớm.
Cụ í lói phét đới, xe cụ í đầy bệnh, xe Hàn lởm thế cơ mà, không thì suốt ngày gọi cụ Top là giề:))

tuctuc2010

Xe điện
Em vừa chở gấu ra sân bay Cam Ranh về mà quên mất mở cửa nóc như lời cụ dạy, cảm giác đèn hơi tối, vượt đèo thì OK lắm, vào cua rất tốt, gấu sướng tĩ tã.
Cụ mới lấy xe thì chạy vừa phải thôi nhá, ít leo đèo dốc nhá, ít nhất phải rốt đa 2vạn nhá (là em thấy thằng bạn nó đi xe nhựt nó bẩu phải thế):21:

tuctuc2010

Xe điện
Cụ í nói nhầm đấy, sáng cháy đèn luôn, tức là nó lóe sáng trắng lên rồi tắt ngóm=))

xedieu

Xe cút kít
Cụ í lói phét đới, xe cụ í đầy bệnh, xe Hàn lởm thế cơ mà, không thì suốt ngày gọi cụ Top là giề:))
CEO ng ta phải ngoại giao thế chứ lị, không thì khi anh em hữu sự biết cậy nhờ ai! :D

Em nghe nói người nào mà hay hắt hơi xổ mũi thì sống thọ, người nào mà không bệnh tật gì ốm phát là ngủm luôn. Mà gì chứ xe cụ Tuc thì dễ tình trạng ấy lắm. Này nhé 6 vạn chưa hề đảo lốp, trong khi đáng lẽ phải đảo 4 lần và thay lốp 1 lần rồi. Này nhé đèn độ lỗi như thế cẩn thận đang đi nó nổ 1 phát thì còn hơn bom. Vân vân... :P

Cụ dùng vợ 2 kiểu ấy là tác nhân gây nên dư luận xe Hàn không bền đó nhá, em thay mặt 2 hội nhắc nhở cụ: nguyên tắc là xe không làm sao vẫn phải khám định kỳ, đến ngày thay đồ dù không hỏng vẫn phải thay. Cụ đi Tucson không dùng kiểu như mấy ông chạy xe tải được đâu. Thật, em thề! :))

xedieu

Xe cút kít
Cụ mới lấy xe thì chạy vừa phải thôi nhá, ít leo đèo dốc nhá, ít nhất phải rốt đa 2vạn nhá (là em thấy thằng bạn nó đi xe nhựt nó bẩu phải thế):21:
Đường từ Nha Trang ra SB Cam Ranh còn đẹp hơn Đại lộ Thăng Long í chứ, có đèo dốc gì ghê gớm đâu mừ cụ! Em kết nhất mấy quả ôm cua 1 bên là vách đá 1 bên biển, mở cửa trời ra, hạ hết kính xuống, bên ghế phụ là 1 chân dài váy ngắn, tóc tung bay trong gió... Dừng xe lại, quay sang lùa tay vào tóc, kéo sang bên này hôn cho 1 cái dài 15km thì cứ gọi là... :D

Trạng thái
Thớt đang đóng