Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
đấy thấy chưa...? cụ công khai rồi nhá... có gì cụ cứ nói 1 câu... bọn em ủng hộ cụ...
Quan điểm của em và của hội Tuc nói chung là cứ ông nào mạnh, lên nắm quyền là bọn em chơi hết. Giống như anh Nga mí anh Tung Cẩu í, ban đầu phản đối phe nổi dậy Lybia nhưng sau lại công nhận để sang hút dầu mỏ!

Các cụ XO thì không có dầu mỏ nhưng nói chung phe phái nào mạnh thì bọn em đều ủng hộ! :))

civictau

Xe tăng
Quan điểm của em và của hội Tuc nói chung là cứ ông nào mạnh, lên nắm quyền là bọn em chơi hết. Giống như anh Nga mí anh Tung Cẩu í, ban đầu phản đối phe nổi dậy Lybia nhưng sau lại công nhận để sang hút dầu mỏ!

Các cụ XO thì không có dầu mỏ nhưng nói chung phe phái nào mạnh thì bọn em đều ủng hộ! :))
Phù Thịnh chứ không ai Phù Suy... phỏng không các cụ... được cái nếu cụ nhá rẻ mà lên, thì Gấu nhà các cụ sẽ được khuyến mại ối thứ...:-ss

civictau

Xe tăng
Các cụ cận thận đấy... đi xe máy cũng dính... đi nhậu giờ đi taxi thôi...

Cảnh sát Hà Nội lập chốt đo nồng độ cồn gần quán bia

Tại những tuyến phố có nhiều quán bia hơi, nhà hàng, CSGT Hà Nội đã lập các chốt kiểm tra để đo nồng độ cồn của những người vừa rời quán. Nhiều người đi ôtô, xe máy đã bị phạt cả triệu đồng.
> Hà Nội tiếp tục chiến dịch xử lý vi phạm giao thông

Tối 6/9, Đội CSGT số 1 và số 4 (Phòng CSGT Hà Nội) lập chốt trên các tuyến phố Tăng Bạt Hổ, Trần Hưng Đạo, Trần Khánh Dư - nơi có nhiều quán bia để kiểm tra người điều khiển ôtô...

... và môtô, xe máy về nồng độ cồn.

Mỗi đội CSGT được trang bị 1-2 máy đo nồng độ cồn hiện đại để xét nghiệm tại chỗ.

Mỗi ống thổi bằng nhựa này chỉ được dùng 1 lần cho một người bị kiểm tra.

Trong tối 6/9, các cảnh sát đã phải hướng dẫn tỉ mỉ thanh niên này cách lấy hơi cũng như cách thổi.

Tuy nhiên, sau khi thử chừng 30 lần trong suốt nửa tiếng, người này vẫn không thể thổi được khí vào máy.

Trong khi, chỉ cần thổi đủ 1 lít khí là máy sẽ tự động phân tích và cho ra kết quả.

Qua kiểm tra 6 người đi xe máy trên phố Trần Khánh Dư lúc 21h, đã có ít nhất 2 người cho kết quả xét nghiệm nồng độ cồn khá cao: hơn 0,5 mg trên một lít khí thở.

Tài xế này điều khiển xe khi nồng độ cồn trong người vượt mức 0,3 mg/lít.

Trung tá Đinh Thanh Thảo, Đội trưởng Đội khám nghiệm - Tuyên truyền (Phòng CSGT Hà Nội) cho biết, theo qui định, nếu nồng độ cồn là 0,25 - 0,4mg/lít khí thở thì người điều khiển môtô, xe máy bị phạt 300.000 - 400.000 đồng, còn người lái ôtô bị xử phạt 1-1,4 triệu đồng. Nếu người điều khiển môtô, xe máy vượt mức 0,4 mg/lít khí thở sẽ bị phạt 500.000 - 1 triệu đồng, còn lái ôtô bị phạt 5 - 10 triệu đồng.

Với những trường hợp hơi thở nồng nặc mùi rượu, bia nhưng cố tình thổi nhẹ để máy không đo được, cảnh sát sẽ tạm giữ phương tiện để xử lý sau.

Trong những ngày tới CSGT Hà Nội sẽ vẫn ra quân kiên quyết xử phạt người điều khiển phương tiện sử dụng rượu bia. Trong ngày 6/9, 13 đội CSGT của Hà Nội đã xử lý được chừng 100 trường hợp đi ôtô, xe máy sử dụng rượu bia.

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/09/canh-sat-ha-noi-lap-chot-do-nong-do-con-gan-quan-bia/

Chỉnh sửa cuối:

smallboy

Xe tăng
Các cụ cận thận đấy... đi xe máy cũng dính... đi nhậu giờ đi taxi thôi...

Cảnh sát Hà Nội lập chốt đo nồng độ cồn gần quán bia

Tại những tuyến phố có nhiều quán bia hơi, nhà hàng, CSGT Hà Nội đã lập các chốt kiểm tra để đo nồng độ cồn của những người vừa rời quán. Nhiều người đi ôtô, xe máy đã bị phạt cả triệu đồng.
> Hà Nội tiếp tục chiến dịch xử lý vi phạm giao thông

Tối 6/9, Đội CSGT số 1 và số 4 (Phòng CSGT Hà Nội) lập chốt trên các tuyến phố Tăng Bạt Hổ, Trần Hưng Đạo, Trần Khánh Dư - nơi có nhiều quán bia để kiểm tra người điều khiển ôtô...

... và môtô, xe máy về nồng độ cồn.

Mỗi đội CSGT được trang bị 1-2 máy đo nồng độ cồn hiện đại để xét nghiệm tại chỗ.

Mỗi ống thổi bằng nhựa này chỉ được dùng 1 lần cho một người bị kiểm tra.

Trong tối 6/9, các cảnh sát đã phải hướng dẫn tỉ mỉ thanh niên này cách lấy hơi cũng như cách thổi.

Tuy nhiên, sau khi thử chừng 30 lần trong suốt nửa tiếng, người này vẫn không thể thổi được khí vào máy.

Trong khi, chỉ cần thổi đủ 1 lít khí là máy sẽ tự động phân tích và cho ra kết quả.

Qua kiểm tra 6 người đi xe máy trên phố Trần Khánh Dư lúc 21h, đã có ít nhất 2 người cho kết quả xét nghiệm nồng độ cồn khá cao: hơn 0,5 mg trên một lít khí thở.

Tài xế này điều khiển xe khi nồng độ cồn trong người vượt mức 0,3 mg/lít.

Trung tá Đinh Thanh Thảo, Đội trưởng Đội khám nghiệm - Tuyên truyền (Phòng CSGT Hà Nội) cho biết, theo qui định, nếu nồng độ cồn là 0,25 - 0,4mg/lít khí thở thì người điều khiển môtô, xe máy bị phạt 300.000 - 400.000 đồng, còn người lái ôtô bị xử phạt 1-1,4 triệu đồng. Nếu người điều khiển môtô, xe máy vượt mức 0,4 mg/lít khí thở sẽ bị phạt 500.000 - 1 triệu đồng, còn lái ôtô bị phạt 5 - 10 triệu đồng.

Với những trường hợp hơi thở nồng nặc mùi rượu, bia nhưng cố tình thổi nhẹ để máy không đo được, cảnh sát sẽ tạm giữ phương tiện để xử lý sau.

Trong những ngày tới CSGT Hà Nội sẽ vẫn ra quân kiên quyết xử phạt người điều khiển phương tiện sử dụng rượu bia. Trong ngày 6/9, 13 đội CSGT của Hà Nội đã xử lý được chừng 100 trường hợp đi ôtô, xe máy sử dụng rượu bia.

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/09/canh-sat-ha-noi-lap-chot-do-nong-do-con-gan-quan-bia/
cái này nó làm từ trưa hôm qua tại ngã tư Trần hưng đạo và Lê Thánh Tông ,
đón lõng tất cả các quán như Hoa Viên , Hải Xồm , Lan Chín , Vân Bảo khánh
hôm qua đi về nhà ăn cơm , đến lúc đi qua đó e cũng bị vẫy vào
thổi lấy thổi để nhưng ko có gì :D vì ăn cơm nhà nên ko dính chứ vô Hoa Viên chắc xong đời e luôn .

phonghamy

Xe điện

Em nói là cứ để cho đại tá cầm quyền cho đến khi yếu ko lói được tiếng Hàn thì hãy lật đổ, cũng phải 40 năm trị vì nữa mất.( lâu nhỉ)

phonghamy

Xe điện
Phù Thịnh chứ không ai Phù Suy... phỏng không các cụ... được cái nếu cụ nhá rẻ mà lên, thì Gấu nhà các cụ sẽ được khuyến mại ối thứ...:-ss
Này cụ chánh, đi làm đẹp cho gấu là mất xiền đấy, ko có k mại đâu. Bòi bé tháng lào chả bị vặt trui cả ...

civictau

Xe tăng
Em nói là cứ để cho đại tá cầm quyền cho đến khi yếu ko lói được tiếng Hàn thì hãy lật đổ, cũng phải 40 năm trị vì nữa mất.( lâu nhỉ)
Ở nhà thì luôn mồm chủ tướng, đại ca... đại tá.... ra đường không có mặt phát nói xấu ngay,.... ý cụ là muốn lật đổ lắm rồi, nhưng còn ngại chứ gì?... em đi xe máy trong bụng cụ dồi...:D

civictau

Xe tăng
Này cụ chánh, đi làm đẹp cho gấu là mất xiền đấy, ko có k mại đâu. Bòi bé tháng lào chả bị vặt trui cả ...
Bình thường thì là mất tiền, nhưng nếu cụ rẻ lên năm quyền thì gấu bọn em đi làm đẹp thì được khuyến mại ạ..... Căn cứ vào cái gì à? để em về xem lại điều 6 trong bản thỏa thuận....:-B;))

phonghamy

Xe điện
Cụ chánh bỏ chữ ký đi bán được rồi, đổi XO khoắng loạn lên định đục nước..., hôm trước cứ nói xấu bác kè trước bác điếu, hôm đi CP. Nói qua lại nhờ em PA định làm chủ tich hội túc. Giờ ko xuôi lại khoắng bên XO, địng làm gì đây, đúng là nghi vấn quá( ngồi chơi mà lúc nào cũng thấy cụ chánh bán dép, cụ rẻ chụp chuẩn thật)

phonghamy

Xe điện
Nói thật tất cả đều là phe Tuc thôi, có mấy cụ do ko sắp xếp đúng người đúng việc nên xẩy ra chuyện này, xe Tuc có 65 bản nên dẫn đến người sử dụng cũng ko đồng nhất, nên em nghĩ là chúng mình giải trừ quân bị chuẩn bị cho dịp trung thu này cái cho trẻ con nó vui. Thế này làm sao mà tiến tới xung tuc được?

xedieu

Xe cút kít
Thì em đã nhận đc tin nhắn của cụ bảo ỉm vụ lật đổ này đi chờ cơ hội khác, các cụ lại cứ bới lên! :))

TUCSON9389

Xe điện
các bác cho em hỏi tý, em chạy tuc2009, được gần 2 năm roài (20k), vừa dồi đi thấy gấu cứ kêu là điều hòa không mát (mặc dù đã bật hết cs), theo kinh nghiệm của các bác thì có phải do hệ thống lạnh cần phải bảo dưỡng ko, làm ở đâu thì ổn và giá khoảng bao nhiêu xiền các bác nhỉ? cám ơn các bác nhều

tuctuc2010

Xe điện
các bác cho em hỏi tý, em chạy tuc2009, được gần 2 năm roài (20k), vừa dồi đi thấy gấu cứ kêu là điều hòa không mát (mặc dù đã bật hết cs), theo kinh nghiệm của các bác thì có phải do hệ thống lạnh cần phải bảo dưỡng ko, làm ở đâu thì ổn và giá khoảng bao nhiêu xiền các bác nhỉ? cám ơn các bác nhều
Vệ sinh lọc gió điều hòa đi cụ, nếu cũ quá thì thay luôn đảm bảo mát rượi. Đi 2 vạn thì chưa vấn đề gì đâu

Trạng thái
Thớt đang đóng