Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

tucson30y-2145

Xe tải
Chào các bác, em là thành viên mới ạ. Em cũng cưỡi em Túc Ix35. Hôm trước em mới đi dán kính lái rồi (Classic) nhưng mà tình hình là vẫn nóng lắm các bác ạ. Em thấy họ quảng cáo là kính lái này nó chặn dc đến 90% tia tử ngoại nên khi lái không bị rát tay còn hơi nóng bình thường thì vẫn có nhưng nếu nóng thế này thì tốn điều hòa quá, hic. Khi lái mà cảm giác hơi nóng vẫn phả vào mặt phừng phừng ý. Em thấy mọi người bảo do cái kính lái của Túc nó cao quá, có phải không ạ? Các bác cưỡi Túc có ai bị nóng như em không? có cách nào khắc phục không ạ? Lúc đỗ ở bãi xe em đã phải mua cái tấm phản quang để em gắn vào kính lái cho đỡ nóng rồi.
Nóng như hiện nay thì theo em có dán kính gì cũng o lại đâu cụ ạ!

smallboy

Xe tăng
sau khi drift, xe e ko co EPS :( đã nằm trong HD GP :( e chắc phải từ chức rồi :(

smallboy

Xe tăng
Hà Nội: 4 ô tô húc nhau tại điểm dừng đèn đỏ
(Dân trí) - Chiếc taxi dừng đèn đỏ bất ngờ bị chiếc ô tô Huyndai lao vào. Tai nạn khiến 2 chiếc ô tô khác không kịp phản ứng, tiếp tục lao đầu vào. Vụ tai nạn xảy ra lúc gần 1h trưa nay, 12/7, tại ngã tư Hai Bà Trưng - Bà Triệu (Hà Nội).
Những người chứng kiến sự việc cho hay, khi xe taxi 30V - 4376 của hãng Hương Nam dừng đèn đỏ chờ chuyển hướng rẽ phải sang Bà Triệu bất ngờ bị xe ô tô Huyndai mang biểm kiểm soát 30Z - 2789 (TUCSON) vượt lên va quệt vào.

Chiếc xe Huyndai bị kẹt giữa 2 xe
Cùng lúc đó, xe Toyota Vios biểm kiểm soát 30Y - 8959 cũng đi chiều ngược lại chạy song song khiến chiếc xe Huyndai bị “kẹp” giữa 2 xe.
Ngay phía sau, do bị bất ngờ nên xe ô tô Everest biển kiểm soát 30S - 7599 phản ứng không kịp nên đâm thẳng vào đuôi xe Huyndai.

Đuôi và đầu xe ô tô bị bẹp rúm
Vụ tai nạn khiến các ô tô đều bị móp và xước phần sườn xe, đèn xe ô tô bị vỡ. Xe ô tô Huyndai bị vỡ đèn trước và sau, bong hẳn ra ngoài, đuôi xe bị móp vào trong. Xe Everest bị bung nắp ca pô

smallboy

Xe tăng
e tập drift mĩ đình bác ợ thế có bùn ko cơ chứ :( , các bác dạo nay yên ắng quá , e thiết nghĩ bác Điếu xem ntn đi giải khát hôm nào để e trình bày cũng như thành viên mới ra mắt :P

xedieu

Xe cút kít
Sau khi zít xe chú mất EPS à, mà hệ thống trợ lực tay lái điện thì liên quan gì đến zít nhỉ :(
À, là ESP đó cụ, bòy bé viết nhầm. Theo em hiểu là BB tập drift ở Mỹ Đình và không thành công, xe đã vào viện, khả năng phải xin ra khỏi hội VTC rất cao và lý do thì BB cho là do xe không có ESP nên "được" drift! Có phải không BB?

tucson30y-2145

Xe tải
Xe của bác có bị nóng như thế không? bác khắc phục thế nào?
Thời tiết và cái nắng của Việt Nam thì.... Dán kính hay làm bất cứ biện pháp ji dee chống nóng due chỉ có thể giảm nóng, chứ không thể khắc phục hoàn toàn.

Cụ tránh nóng bằng cách như sau: dán kính bằng V-kool,3M loại din nhất, dùng mấy miếng chống nóng de o kính lai, Che cabin, rồi đậu xe dưới tán cây hoặc nhà để xe. Khi nào đi thì bật điều hòa trươc khoảng 1 phút, xả nóng trong xe.

E thì dán các loại rook, toàn quảng cáo thôi, o ăn thua gì đâu.

xedieu

Xe cút kít
Em dán Vkool, đỗ xe trong tầng hầm, không thấy nóng gì cả. Đi ra đường điều hòa 24.5 độ, quạt nấc 1, lạnh sun cờ him! :)

tucson30y-2145

Xe tải
sau khi drift, xe e ko co EPS :( đã nằm trong HD GP :( e chắc phải từ chức rồi :(
Boi bé nói thật hay đùa thế, lôi cả suv ra drift cơ à? Máu thế, drift xe Túc dễ lật như chơi!
Thấy mấy đồng chí tập drift toàn lôi mấy em xe cũ như Kia CD, Kia Pride, Daewoo Nubira,.... ra thử xe.
Thích drift thì mua em Matiz cũ mà tập cho yên tâm, thoải mái phá xe.

tucson30y-2145

Xe tải
Em dán Vkool, đỗ xe trong tầng hầm, không thấy nóng gì cả. Đi ra đường điều hòa 24.5 độ, quạt nấc 1, lạnh sun cờ him! :)
Em dán 3M (loại tốt nhất), đỗ ngoài trời, khi vào xe nóng....nở.....chim lun, hehe (một là cụ chịu nóng tốt, hai là điều hòa xe em kkế, chứ mùa này chưa bao giờ em để tren 24 độ và quạt ít cũng phải nấc 4)

Đã thế em Tuc lại là xe được thiết kế cho nước ôn đới nên o có cửa gió điều hòa cho hàng the sau, ai ngồi sau thì nóng thôi rồi!

tucson30y-2145

Xe tải
Em dán 3M (loại tốt nhất), đỗ ngoài trời, khi vào xe nóng....nở.....chim lun, hehe (một là cụ chịu nóng tốt, hai là điều hòa xe em kkế chứ mùa này chưa bao giờ em để tren 24 độ và quạt ít cũng phải nấc 4)

Đã thế em Tuc lại là xe được thiết kế cho nước ôn đới nên o có cửa gió điều hòa cho hàng the sau, ai ngồi sau thì nóng thôi rồi!

smallboy

Xe tăng
Boi bé nói thật hay đùa thế, lôi cả suv ra drift cơ à? Máu thế, drift xe Túc dễ lật như chơi!
Thấy mấy đồng chí tập drift toàn lôi mấy em xe cũ như Kia CD, Kia Pride, Daewoo Nubira,.... ra thử xe.
Thích drift thì mua em Matiz cũ mà tập cho yên tâm, thoải mái phá xe.
e thử xe thôi chứ drift thật thì phiền lắm
xe em drift tốt nhưng tiếc là hôm đi offroad ko dám ho he
nhìn e rav4 lê xe mah hãi :P

zoeller

Xe tải
ấy chết. Cờ him rất có ích nên xe cụ đã vi kul lại nằm hầm thì cần bảo vệ nó cụ ợ. Lâu ngày hệ số dãn nở nó lại kém thì toi đới:-|

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
smallboy nói:
e thử xe thôi chứ drift thật thì phiền lắm
xe em drift tốt nhưng tiếc là hôm đi offroad ko dám ho he
nhìn e rav4 lê xe mah hãi :P
Ối xời, ọp dốt thì xe tăng còn zít được nữa là, mà em nghe giang hồ đồn thổi thì dẫn động cầu trước đếch zít đc. :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
xedieu nói:
À, là ESP đó cụ, bòy bé viết nhầm. Theo em hiểu là BB tập drift ở Mỹ Đình và không thành công, xe đã vào viện, khả năng phải xin ra khỏi hội VTC rất cao và lý do thì BB cho là do xe không có ESP nên "được" drift! Có phải không BB?
Híc, Tuc của bòi bé thành 4-2-n roài =))

Trạng thái
Thớt đang đóng