Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
:)) Thanks cụ Uyn. Khả năng đi là rất cao ạ, em và F1a!

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Nếu em chỉ đi 1 mình thôi thì sao nhỉ? Chả ai chăm sóc thì buồn lắm . Các Cụ thì....Hay có Cụ nào đi 1 mình thì hú em nhé để em còn "SONG RƯỢU "

baocap8

Xe đạp
Em chưa hiểu? Tức là lốp non tự nó bơm ạ? Nếu là cảm biến áp suất lốp thì xe bọn em đều có theo xe cả rồi cụ ạ.
Không phải cảm biến cụ ạ. Hệ thống này kết hợp với cảm biến tự động cân bằng và ổn áp 4 lốp trong mọi điều kiện nhiệt độ

phonghamy

Xe điện
Không phải cảm biến cụ ạ. Hệ thống này kết hợp với cảm biến tự động cân bằng và ổn áp 4 lốp trong mọi điều kiện nhiệt độ
Hiii nó cảm biết lốp nào căng hơn thì xì bớt ra cho dễ hiểu.
Tình hình là chánh tổng bên túc và bòi bé đâu rồi nhỉ, thớt hẻo quá. nhận nhiệm vụ rồi mà ko vực nó lên gì cả. CÓ đi đâu thì cũng phải mang láp tốp đi hoặc ai pát chứ.>:)>:)

xedieu

Xe cút kít
Cụ Gió hạ đèn xuống đc chưa. Em cũng đang thấy hơi cao đây!

smallboy

Xe tăng
Nếu em chỉ đi 1 mình thôi thì sao nhỉ? Chả ai chăm sóc thì buồn lắm . Các Cụ thì....Hay có Cụ nào đi 1 mình thì hú em nhé để em còn "SONG RƯỢU "
e đã nhận đc i meo rồi ạ , tình hình là iem phải đi trả bài trong Đà nẵng ợ :(

Winstorm07

Xe container
Đấy, em nói có sai đâu =))

Hội Túc đủ 3 cụ trong ban lãnh đạo tham gia ọp là thành công mỹ mãn lắm rồi mà =))

tuctuc2010

Xe điện
Bòi bé đi trả bài gì ở trỏng đấy, có gì hay ới anh phát nhé, hôm đấy anh cũng ở trỏng đến tận 26 mới ra

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Tắckè_Tucson nói:
Hơ hơ, thế Cụ cho em gửi 2 cảnh sát nhà em sang phòng Cụ nhá :))

phonghamy

Xe điện
Anh nói thật với bòi bé nhé, vụ này chuẩn bị không dưới 45 ngày rùi chú lại bỏ đi bà nà là ko ổn phải xem lại tư cách, làm cán bộ là phải gương mẫu đi đầu.
Anh nói như bác Điếu quy ẩn giang hồ mấy chục năm có vụ đã tái xuất. Sau vụ này là có sự thanh lọc. Lần này là 100km, còn những lần sau cả 1000km thì sao? :|

smallboy

Xe tăng
Anh nói thật với bòi bé nhé, vụ này chuẩn bị không dưới 45 ngày rùi chú lại bỏ đi bà nà là ko ổn phải xem lại tư cách, làm cán bộ là phải gương mẫu đi đầu.
Anh nói như bác Điếu quy ẩn giang hồ mấy chục năm có vụ đã tái xuất. Sau vụ này là có sự thanh lọc. Lần này là 100km, còn những lần sau cả 1000km thì sao? :|
e là e buộc phải đi trả bài muh :( 1 năm có mấy dịp thôi năm mới , noel , tết , 8/3 , 10/10 và SINH NHẬT
e mah ko đi SN chắc e khỏi quay lại HN mất :( e tham gia luon Tucson đà nẵng mất :((

Winstorm07

Xe container
e là e buộc phải đi trả bài muh :( 1 năm có mấy dịp thôi năm mới , noel , tết , 8/3 , 10/10 và SINH NHẬT
e mah ko đi SN chắc e khỏi quay lại HN mất :( e tham gia luon Tucson đà nẵng mất :((
Cho em nó lên Cúc Phương, cả hội So-Tuc tổ chức sinh nhọc cho em nó, hoành tráng thế còn gì...

smallboy

Xe tăng
Cho em nó lên Cúc Phương, cả hội So-Tuc tổ chức sinh nhọc cho em nó, hoành tráng thế còn gì...
Bọn anh về còn chú ở lại yên tĩnh lắm, vớ vẩn lại dính ấy....keeeee
dạ thưa ban lãnh đạo và thì là mà , iem í ng đà nẵng còn nhỏ ko đi ra HN đc :( e đành đi đấy chứ :( 24 sn mah e ko có đó hihixhix biết ăn nói thế nào với bố mẹ vợ tương lai ợ ? :(
các bác cho e ít ý kiến , e lấy làm tư liệu bản thân ợ :(

smallboy

Xe tăng
Cách quay đầu xe như phim hành động Hollywood

Thứ ba, 10/5/2011, 11:28(GMT+7)
Quay đầu xe như tài tử James Bond trong phim hành động không phải là chuyện quá khó thực hiện như các bạn tưởng.
Khi xem các bộ phim hành động Hollywood với những màn rượt đuổi và quay đầu xe ngoạn mục, nhiều người cảm thấy vô cùng ngưỡng mộ và cứ ngỡ đó là thành quả của kỹ xảo lành nghề. Tuy nhiên, trên thực tế, thực hiện những cú quay đầu như phim không phải là chuyện quá khó khăn và phức tạp. Nếu thực hiện theo những bước dưới đây, bạn cũng có thể quay đầu xe như tài tử James Bond.
Chọn địa điểm an toàn
Để thực hiện những pha quay đầu xe như phim hành động, trước tiên bạn phải chọn một địa điểm thật an toàn. Đây phải là một nơi rộng rãi và thoáng để bạn không đâm vào bất kỳ vật gì khi thực hiện kỹ thuật quay đầu xe.
Thêm vào đó, bạn nên chọn những nơi có mặt đường ẩm ướt để quay đầu dễ dàng hơn là mặt đường khô ráo. Tránh sử dụng các loại xe có trọng tâm cao như SUV để thực hiện quay đầu vì nguy cơ lật khá lớn.
Cách thực hiện kỹ thuật quay đầu
Trước khi quay đầu, bạn cần quan sát phía sau xem có an toàn hay không. Sau đó, bạn mới về số và lùi thẳng về phía sau với tốc độ hợp lý. Bất ngờ nhả chân ga, đánh mạnh tay lái sang bên phải hoặc trái. Tiếp đến, vào côn và chuyển về số không, nhả côn rồi lại vào côn. Đẩy cần số lên số 1 hoặc 2 trong khi một tay vẫn giữ trên vô lăng. Khi xe bắt đầu hướng về phía định quay, đưa vô lăng về vị trí cũ. Cuối cùng, chỉ cần nhả côn và nhấn ga, thế là bạn đã thực hiện xong một cú quay đầu.

Video hướng dẫn cách quay đầu xe​

Lưu ý, bạn lùi càng nhanh bao nhiêu thì xe càng dễ đổi hướng bấy nhiêu. Tuy nhiên, làm như vậy, bạn cũng phải đối mặt với nguy cơ không điều khiển được xe. Ngoài ra, đừng nên thực hiện kỹ thuật quay đầu nhiều lần trong ngày vì bạn có thể mệt mỏi và tự gây nguy hiểm cho chính bản thân.

link đây :
http://autopro.com.vn/20110510111741954ca2237/cach-quay-dau-xe-nhu-phim-hanh-dong-hollywood.chn

smallboy

Xe tăng
mai e thử xe ở mỹ đình các bác ra ủng hộ e nhóa

o0atulao0

Xe tăng
mai e ra e quay phim cho bác nha :))
P/S: bác nhớ khả năng quay đầu kiểu đó mà bằng SUV là khả năng lăn vài vòng rất cao nha =))

Chỉnh sửa cuối:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
các bác hội Túc Túc cho em hỏi: em xem Túc Túc ở Hyun dai giải phóng nhưng sao nó lại ko có tự động khoá cửa khi chạy lên 1 tốc độ nhất định đc cài đặt nhỉ?
Em đang định đổi sang em này

Trạng thái
Thớt đang đóng