Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuctuc2010

Xe điện
Kính thưa các cụ Tuc, kính chúc các cụ Sor! Hôm nọ bên thớt Tucson em có nói là cách đây hơn nửa năm, tầm 9 tháng, em phủ nano 2 gương chiếu hậu và 2 kính bên tài + bên phụ, đi thấy khá hiệu quả. Hiệu quả đến nỗi em chả bao giờ để ý đến chuyện trời mưa để mà tâm đắc. Nhiều cụ (có lẽ chưa bao giờ dùng) ý kiến phê bình rất ác liệt nhưng chủ yếu là theo kiểu "nghe Tây nó đồn"!

Hôm nay ngày lành tháng tốt, em gặp trời mưa đúng lúc nhớ lại câu chuyện này. Thế là đương trên đường đi làm, em dừng lại làm dăm kiểu ảnh hầu các cụ luôn. Ảnh em chỉ ghi chú, không cần bình luận vì có lẽ nó hơi thừa. Hi vọng sau vụ này không cụ nào... bắt chước em (vì em ứ nói cái chỗ em phủ nano đâu)!

Này là kính và gương bên lái, có phủ nano

Này là kính và gương bên phụ, có phủ nano

Này là cửa sau, không phủ nano

Này là cửa sau nữa, không phủ nano

Này là kính hậu, không phủ nano

Warning: Cụ nào đi phủ không đúng chỗ, đúng cách, chất lượng không đạt như của em thì không được trách em nhá!
Đề nghị cụ điếu sang box kỹ thuật lập thớt đi nhé, để lấy vốt ka cho nhiều với lại kinh nghiệm hay thế này phải phổ biến cho nhiều người biết nữa chứ. Kiểu này cuối tuần này em cũng phải ra Báo Đỏ phủ la lô thoai.
Ơ mà sẽ có cụ nào đấy thích chém gió và ném đá hội nghị, các cụ í cứ bảo thủ bảo là cụ lau bằng giẻ đi rồi chụp thì làm sao ạ. Em nghĩ cụ không phải giải thích nhiều đâu.

Chỉnh sửa cuối:

smallboy

Xe tăng
Kính thưa các cụ Tuc, kính chúc các cụ Sor! Hôm nọ bên thớt Tucson em có nói là cách đây hơn nửa năm, tầm 9 tháng, em phủ nano 2 gương chiếu hậu và 2 kính bên tài + bên phụ, đi thấy khá hiệu quả. Hiệu quả đến nỗi em chả bao giờ để ý đến chuyện trời mưa để mà tâm đắc. Nhiều cụ (có lẽ chưa bao giờ dùng) ý kiến phê bình rất ác liệt nhưng chủ yếu là theo kiểu "nghe Tây nó đồn"!

Hôm nay ngày lành tháng tốt, em gặp trời mưa đúng lúc nhớ lại câu chuyện này. Thế là đương trên đường đi làm, em dừng lại làm dăm kiểu ảnh hầu các cụ luôn. Ảnh em chỉ ghi chú, không cần bình luận vì có lẽ nó hơi thừa. Hi vọng sau vụ này không cụ nào... bắt chước em (vì em ứ nói cái chỗ em phủ nano đâu)!

Này là kính và gương bên lái, có phủ nano

Này là kính và gương bên phụ, có phủ nano

Này là cửa sau, không phủ nano

Này là cửa sau nữa, không phủ nano

Này là kính hậu, không phủ nano

Warning: Cụ nào đi phủ không đúng chỗ, đúng cách, chất lượng không đạt như của em thì không được trách em nhá!
sang nay gap 1 bác đi Tuc tuc trời thì mưa gió thấy lúi húi lau xe ... đến gần hóa ra cụ xedieu nha ta :))
sang nay e thay bác lau thiếu mấy cái kinh đàng sau đó :))

xedieu

Xe cút kít
sang nay gap 1 bác đi Tuc tuc trời thì mưa gió thấy lúi húi lau xe ... đến gần hóa ra cụ xedieu nha ta :))
sang nay e thay bác lau thiếu mấy cái kinh đàng sau đó :))
Cụ nhìn nhầm rồi, đấy là 2 thằng đệ của em đang lau... thuốc lào đấy ạ! :))

bugi99

Xe tải
Các cụ đã có cụ nào có ý tưởng độ pô chưa ợ? 8-|

xedieu

Xe cút kít
Các cụ đã có cụ nào có ý tưởng độ pô chưa ợ? 8-|
Em, có em. mấy lần ra PD em đã tham khảo rồi. Tuy nhiên:

- Nếu độ lại cả tiếng pô thì em không thích vì nghe nó trẻ ranh quá
- Nếu khoét cái cản sau thì em cũng hơi ngại. Độ gì không cắt gọt thì em theo ngay.
- Nếu làm thật cả 2 bên thì hàn hiếc nhiều, mà làm giả 1 bên thật 1 bên thì vài tháng màu khác nhau - chán
- Bỏ ra 6-7 củ mà hiệu quả không nhiều lắm, í em là trừ mấy ông đi Tuc thì MAY RA biết, còn lại đa số dân tình có giới thiệu người ta cũng chả quan tâm.

Vì vậy em không làm vụ bô biếc này ạ!

xedieu

Xe cút kít
Kính gửi cụ bugi99:
bác Liệt vòi cho em hỏi em có cái I30 muốn lắp cái đuôi bô như con SantaFe,em chỉ làm 1 bên thôi thì thời gian bao lâu và kinh phí hết bao nhiêu ,có cái ảnh cho bác dễ hình dung .

Em hình dung ra rồi nhưng cảnh báo như sau: Với những xe 2 po thì nó chia khói từ xa, có loại chia từ tận engine, như vậy khói ra hai bên đều nhau. Xe thiết kế 1 po thì phải chia khói ở maĩ gần đuôi xe, do chiều dài và góc gấp khúc của ống dẫn khác nhau nên khói ra không đều nhau, đi thời gian thì bên đen bên trắng trông xấu lắm ạ

Bác cân nhắc

bugi99

Xe tải
Em, có em. mấy lần ra PD em đã tham khảo rồi. Tuy nhiên:

- Nếu độ lại cả tiếng pô thì em không thích vì nghe nó trẻ ranh quá
- Nếu khoét cái cản sau thì em cũng hơi ngại. Độ gì không cắt gọt thì em theo ngay.
- Nếu làm thật cả 2 bên thì hàn hiếc nhiều, mà làm giả 1 bên thật 1 bên thì vài tháng màu khác nhau - chán
- Bỏ ra 6-7 củ mà hiệu quả không nhiều lắm, í em là trừ mấy ông đi Tuc thì MAY RA biết, còn lại đa số dân tình có giới thiệu người ta cũng chả quan tâm.

Vì vậy em không làm vụ bô biếc này ạ!
Thanks cụ. Em cũng >:/ vụ này thôi.

viet1235

Xe buýt
Màn DVD của em với cái đèn xenon cỏ của em ạ.Em ít $ nên chơi đồ vớ vẩn nhưng thấy hài lòng rồi :P Độ bô thì em thấy các bác đừng nên nghĩ tới nữa nếu chỉ lắp cổ bô thôi thì quá xấu mà nếu muốn đẹp thì phải đục khoét (cái này chắc không bác nào thích rồi) Còn thay cả bô thì các bác lớn cả rồi chắc không thích phuơng án dành cho tre con này.

Winstorm07

Xe container
Phương án thay bô có lần em đã từng trình bày rồi. Nếu thay bô xịn để đảm bảo Đúng và Đủ thì mất tầm khoảng 900 Mẽo.
Chia từ cổ bô ở đoạn giữa thân xe làm 2 nhánh vắt sang 2 bên, đảm bảo yếu tổ kỹ mỹ thuật.
Tối về em lấy hình post cho các bác xem.

aaathanh

Xe tải
Tiếc quá cụ mua bộ này ko bảo iem,(giống y sì của iem)iem bán rẻ cho. Kính các cụ hôm nay sau khi chắc chắn xe mình toàn đồ Tàu,iem sang hỏi ga ra 528 nguyễn văn cừ.Bọn bán xe nói với iem là xe nó nhập y nguyên như thế từ HÀN về,đồ Tàu của iem là lắp từ bên đó ạ. Mong các cụ cho ý kiến giúp iem với...

aaathanh

Xe tải
Cụ Điếu ơi chữ ký của cụ làm vợ iem tưởng thật, đang đuổi iem ra đường. Đêm nay iem ngủ ở đâu? bắt đền cụ đấy!

xedieu

Xe cút kít
Kính cụ aathanh là ở VN có nhiều dây chuyền chế xe thành full option lắm. Em cam đoan cái vụ của cụ ko có chuyện lắp từ bên Hàn đâu.

Cái chữ ký của cụ hiểm thật. Bái phục! :D

xedieu

Xe cút kít
Cụ Điếu ơi chữ ký của cụ làm vợ iem tưởng thật, đang đuổi iem ra đường. Đêm nay iem ngủ ở đâu? bắt đền cụ đấy!
:)) Hồi trước chữ ký 1 cụ trên Of cũng làm em phải ra đường nên giờ em giả thù đời! :))

xedieu

Xe cút kít
Kính cụ aathanh là ở VN có nhiều dây chuyền chế xe thành full option lắm. Em cam đoan cái vụ của cụ ko có chuyện lắp từ bên Hàn đâu.

Cái chữ ký của cụ hiểm thật. Bái phục! :D
Em nói chuyện thêm tý: Hôm nọ ngồi với 1 cụ chuyên kinh doanh trên otofun nhà mềnh này, cụ ấy bảo có anh bạn có cái xưởng hơn chục nhân công quanh năm chỉ mỗi việc bọc ghế nỉ thành ghế da cho các xe nhập về VN cụ ạ!

xedieu

Xe cút kít
Phương án thay bô có lần em đã từng trình bày rồi. Nếu thay bô xịn để đảm bảo Đúng và Đủ thì mất tầm khoảng 900 Mẽo.
Chia từ cổ bô ở đoạn giữa thân xe làm 2 nhánh vắt sang 2 bên, đảm bảo yếu tổ kỹ mỹ thuật.
Tối về em lấy hình post cho các bác xem.
Nói chung chừ chường hợp kực kỳ kần kíp kòn không em kực ngại kắt gọt xe cụ Uyn ạ!

viet1235

Xe buýt
Thì tất nhiên tất cả là đồ tàu mà bác cái chính là mình thích nghịch thì mình lắp vào chơi thôi.Mà mấy cái ông Mao này đâu phải cái nào cũng nhanh hỏng đâu.E lắp cái bóng xenon này vào thấy sáng ra phết còn chất lượng thế nào thì phải đợi xem thời gian đã thích thì chơi không thích thì tháo ra thay bóng cũ, vấn đề mà chập chiếc gì như bác xedieu cảnh báo em hno e cũng hỏi ở HD PVD rồi hãng nó đứng ra nhận lắp thì nó phải có trách nhiệm với mình hơi đâu mình phải đi lo cái đấy
Quên mất không hỏi bác aaathanh có phải bác tucson trắng hno đến nhà em ăn không ợ

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Ảnh của bô đây cụ Điếu này!

xedieu

Xe cút kít
Không khoét cản sau nó xệ quá cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng