Trao đổi kinh nghiệm + cảm nhận về Sportage

hoangbach

Xe hơi
các cụ rủ of đúng mấy hôm em bận không vào diễn đàn hiccc tiếc

Winstorm07

Xe container
Cơ mà quét ở đâu bi h mới là vấn đề mợ ạ. Gian truân vãi mợ nhể :D
HD Giải Phóng thì bác qua rồi. Còn lại Kia Giải Phóng, HD 199 Minh Khai, HD Ngọc Khánh (Phạm Văn Đồng).
Đấy là mấy địa điểm chính hãng mà em biết.
Hoặc thêm 1 cái nữa là Anycar cũng trên Phạm Văn Đồng. Cái này của bác Tuấn trước là CEO của HD Việt Nam nay bác ý mở thêm cái Anycar này chuyên kinh doanh xe cũ, em nghĩ là chỗ đó cũng có thể có phần mềm chạy cho Sport của bác.

30L_1218

Đi bộ
Hỏi anh em tí hé.
Bây giờ lắp cn màn hình cho Spo thì ở đâu là ok nhất và giá mềm nữa nhé.
Khoảng bao nhiêu củ hả các Pác.
Các Pác chỉ giáo giúp em.

tuansrc9999

Xe buýt
Bác nào biết cho e hỏi với, hệ thống khóa cửa tự động là khi xe lăn bánh đến một tốc độ nào đấy nó sẽ tự động khóa khi đó thì chỉ có ghế lái là có thể mở được còn 3 của kia là đóng không mở được nếu không ấn nút mở ở ghế lái. Xe spo của e mua bên a Hải lúc đầu không tự khóa phải mang ra hãng bảo hành cài lại auto lock nhưng khi chạy mặc dù đã auto rồi (ở ngoài thì không mở được) nhưng cửa bên cạnh ghế lái vẫn mở từ bên trong được e có gọi lên hãng hỏi thì bảo là do nhà sản xuất.
Hôm đi off toàn bác mua xe bên showroom e quên không hỏi vấn đề này vì mải uống bia quá hihi.
Bác nào biết tư vấn giúp e với không đi đường mà có trẻ con thì nguy hiểm quá:-w

Winstorm07

Xe container
Bác nào biết cho e hỏi với, hệ thống khóa cửa tự động là khi xe lăn bánh đến một tốc độ nào đấy nó sẽ tự động khóa khi đó thì chỉ có ghế lái là có thể mở được còn 3 của kia là đóng không mở được nếu không ấn nút mở ở ghế lái. Xe spo của e mua bên a Hải lúc đầu không tự khóa phải mang ra hãng bảo hành cài lại auto lock nhưng khi chạy mặc dù đã auto rồi (ở ngoài thì không mở được) nhưng cửa bên cạnh ghế lái vẫn mở từ bên trong được e có gọi lên hãng hỏi thì bảo là do nhà sản xuất.
Hôm đi off toàn bác mua xe bên showroom e quên không hỏi vấn đề này vì mải uống bia quá hihi.
Bác nào biết tư vấn giúp e với không đi đường mà có trẻ con thì nguy hiểm quá:-w
Khóa cửa rồi nhưng ghế lái vẫn mở từ bên trong được thì xe Hàn nào cũng thế bác ạ.
Khi bác ấn khóa từ nút khóa trung tâm thì toàn bộ xe sẽ khóa, trừ nút bên cạnh ghế lái bác vẫn có thể mở được từ bên trong, nhưng bên ngoài thì kô thể mở ra được.
Bác nói là có trẻ con sợ mở ra đột ngột gây nguy hiểm thì em nghĩ chắc bác có sự nhầm lẫn, chả nhẽ trong lúc bác đang lái lại cho trẻ con ngồi trong lòng bác và bác lái xe???!!!!
Ngoài ra, 2 cánh sau đều có khóa trẻ em ở bên cạnh cửa. Sử dụng chức năng này thì ngay cả khi bác ấn mở khóa rồi thì người ngồi bên trong cũng kô mở được, mà chỉ có thể mở từ bên ngoài thôi ạ.

chutieu

Xe tăng
2 cửa sau đều có chốt bảo vệ, bác sử dụng cái đấy thì rất an toàn cho trẻ nhỏ, chỉ người bên ngoài mới mở được thôi.

tvc84vn

Xe đạp
hix hix , tình hình là em KS của em khi chạy vào chỗ sóc nghe tiếng kêu lách cách bên 2 cánh phải. Nguyên nhân em dự là do vừa rồi đi ăn uống với mấy anh em trong cty, các bác xuống xe xong đóng cửa cứ rầm rầm như đóng cửa xe tải vậy, khổ toàn ông đi tập thể hình nữa, em ngồi trên xe mà còn rung rinh. Không biết có phải là do gẫy các lẫy nhựa bên trong cánh ko các bác ???

trxbach

Xe tải
Dạ thưa các cụ em cũng muốn tham gia hội của các cụ. Cho em hỏi chức năng làm mát ghế lái có ở bản nào ạ??? Có cụ nào biết ở đâu có con sportage màu đỏ nào chỉ cho em với. Mà giá bây giờ bao nhiêu các cụ nhỉ????

Winstorm07

Xe container
HÌnh như các cụ Sport mới chỉ quan tâm đến vợ 2 như nào chứ chưa quan tâm đến vấn đề xã hội xung quanh,
Em đưa lời mời đến 2 hôm nay mà chả cụ nào giả nhời em 1 tiếng.
Em vừa ngượng vừa buồn :(

Boing767

Xe điện
Mà e thấy So quá nhiều ngoài đường dưng mà trong này chả thấy cụ nào ...có đc 5 cụ , phong trào Spo kém quá các cụ ạ ! càng đông càng vui mới nhiều cái hay các cụ Spo ạ !

tuansrc9999

Xe buýt
Khóa cửa rồi nhưng ghế lái vẫn mở từ bên trong được thì xe Hàn nào cũng thế bác ạ.
Khi bác ấn khóa từ nút khóa trung tâm thì toàn bộ xe sẽ khóa, trừ nút bên cạnh ghế lái bác vẫn có thể mở được từ bên trong, nhưng bên ngoài thì kô thể mở ra được.
Bác nói là có trẻ con sợ mở ra đột ngột gây nguy hiểm thì em nghĩ chắc bác có sự nhầm lẫn, chả nhẽ trong lúc bác đang lái lại cho trẻ con ngồi trong lòng bác và bác lái xe???!!!!
Ngoài ra, 2 cánh sau đều có khóa trẻ em ở bên cạnh cửa. Sử dụng chức năng này thì ngay cả khi bác ấn mở khóa rồi thì người ngồi bên trong cũng kô mở được, mà chỉ có thể mở từ bên ngoài thôi ạ.
Các bác không hiểu ý e rồi, vấn để của xe e khi ấn nút khóa cửa từ ghế lái trung tâm thì cửa ghế lái vẫn mở được là đúng nhưng cửa bên cạnh ghế lái ở trong vẫn mở được (chỉ cần kéo lẫy để mở như mọi người vẫn mở cửa bước ra khỏi xe) 2 cửa của hàng ghế sau thì không mở được trừ khi ấn mở khóa ở ghế lái. e có thử với dòng xe khác nhập khẩu và lắp ráp trong nước của Toyota thì không như thế.

tuansrc9999

Xe buýt
Bác winstorm có lời mời cuối tuần giao lưu với hội Sợ + Túc và CLB câu cá kìa mấy bác Sì pọt ;) e rất hưởng ứng những vụ như này

chutieu

Xe tăng
Dạ thưa các cụ em cũng muốn tham gia hội của các cụ. Cho em hỏi chức năng làm mát ghế lái có ở bản nào ạ??? Có cụ nào biết ở đâu có con sportage màu đỏ nào chỉ cho em với. Mà giá bây giờ bao nhiêu các cụ nhỉ????
Làm mát gế thì bản Limited mới có thôi cụ. Giá rổ thì cụ cứ tham khảo vài nơi là biết ngay. Thị trường khoảng 45 - 45.5.

tvc84vn

Xe đạp
Bác Winstorm07 cho em xin số đc ko ạ ? Số mobile của em la 0977998668. Có gì bác ới em , em cũng muốn giao lưu cho vui.

chutieu

Xe tăng
Các bác không hiểu ý e rồi, vấn để của xe e khi ấn nút khóa cửa từ ghế lái trung tâm thì cửa ghế lái vẫn mở được là đúng nhưng cửa bên cạnh ghế lái ở trong vẫn mở được (chỉ cần kéo lẫy để mở như mọi người vẫn mở cửa bước ra khỏi xe) 2 cửa của hàng ghế sau thì không mở được trừ khi ấn mở khóa ở ghế lái. e có thử với dòng xe khác nhập khẩu và lắp ráp trong nước của Toyota thì không như thế.
Cụ khóa cửa trung tâm rồi nhưng cửa nào cũng mở được từ bên trong mà cụ.

chutieu

Xe tăng
Bác Winstorm07 cho em xin số đc ko ạ ? Số mobile của em la 0977998668. Có gì bác ới em , em cũng muốn giao lưu cho vui.
số bác Win: 0903278686. Thích nhậu nhẹt thì cứ alo cho bác Win. Bác ấy là số 1 bên hội So, Tuc đấy.:-|