Trao đổi kinh nghiệm + cảm nhận về Sportage

tizzi

Xe tải
Tiếp nữa các bác nhé: :P

Hiện tại em mới làm đến vậy, em sẽ bổ sung thêm ảnh sau khi em có thời gian để ngịch, các bác đợi tiếp nhé.:48:

Winstorm07

Xe container
Được đấy bác Tizzi ạ ;)
Cái link của bác gửi em, em xem rồi. Trong đó có đèn chỗ tấm chắn nắng nhưng mà nó lại kô bán lẻ cái đó, nó bán theo bộ đèn trần, mà đèn trần thì bác có rồi :D

tizzi

Xe tải
Được đấy bác Tizzi ạ ;)
Cái link của bác gửi em, em xem rồi. Trong đó có đèn chỗ tấm chắn nắng nhưng mà nó lại kô bán lẻ cái đó, nó bán theo bộ đèn trần, mà đèn trần thì bác có rồi :D
:D hay bác thông quá các mối quan hệ của bác giúp em nhé ;), vì trong xe với ánh sáng xanh của đèn LED, bỗng có 2 cái nhọt nhọt màu vàng, hơi mất thẩm mỹ bác ạ :))

vad_82

Xe hơi
Đã có cụ nào độ lại la căng và đèn hậu kiểu led kiểu audi chưa nhỉ? em đang tính độ thêm nhưng băn khoăn giá cả quá

vad_82

Xe hơi
Cụ Tizzin độ thêm pha trước đi ..đẹp lắm cụ ạ

tizzi

Xe tải
Cụ Tizzin độ thêm pha trước đi ..đẹp lắm cụ ạ
Em đang định là có thể lắp thêm cái đèn led xi nhan, còn pha trước thì em chưa dám, cụ úp lên cho em nghĩa cái của cụ với. Cụ độ ở đâu thế ạ? bao xiền ạ>

tizzi

Xe tải
Đã có cụ nào độ lại la căng và đèn hậu kiểu led kiểu audi chưa nhỉ? em đang tính độ thêm nhưng băn khoăn giá cả quá
Ca lăng thì em thấy vài cụ độ rồi, trông xe sẽ khác đi nhiều, trên mấy trang chuyên độ xe Hàn, cái ca lăng khoảng 5tr thì phải ạ

Winstorm07

Xe container
:D hay bác thông quá các mối quan hệ của bác giúp em nhé ;), vì trong xe với ánh sáng xanh của đèn LED, bỗng có 2 cái nhọt nhọt màu vàng, hơi mất thẩm mỹ bác ạ :))
Bác chịu khó tháo cái đèn chỗ chắn nắng ra rồi so sánh xem cái chân cắm này nó có vừa kô nhé,
Em nghĩ là ok đấy.

Winstorm07

Xe container
Ăn chơi thì sợ gì mưa rơi, giá cả bao nhiêu mà cụ phải lăn tăn??? :D

Led cả trên lẫn dưới luôn nhé :D

tizzi

Xe tải
Đèn chắn nắng giống những cái đèn khác bác ạ, chỉ khác là nó ngắn hơn thôi ạ. (so với cái đèn biển sau).

Bác cho em hỏi là cái cảnh báo trên màn hình là cái lỗi gì ạ, bác nhareason bảo là chảy dầu ba-đờ-xốc... Em có thấy vết dàu nào đâu, em đi bình thường mà :(

Winstorm07

Xe container
Đèn chắn nắng giống những cái đèn khác bác ạ, chỉ khác là nó ngắn hơn thôi ạ. (so với cái đèn biển sau).

Bác cho em hỏi là cái cảnh báo trên màn hình là cái lỗi gì ạ, bác nhareason bảo là chảy dầu ba-đờ-xốc... Em có thấy vết dàu nào đâu, em đi bình thường mà :(
Vấn đề là nó ngắn hay dài nên mới phải "check hàng" bác ạ ;)
Đến khi mua về rồi mà kô vừa thì miễn đổi :D
Hoặc bác thử lấy cái Led trong cốp lắp lên trên chỗ chắn nắng xem có vừa kô??!!!

Còn vụ cảnh báo kia, hôm nào bác đi ọp em chỉ cho ;)
Cứ để thế đi, lâu thì mới sợ ;)

tizzi

Xe tải
Vấn đề là nó ngắn hay dài nên mới phải "check hàng" bác ạ ;)
Đến khi mua về rồi mà kô vừa thì miễn đổi :D
Hoặc bác thử lấy cái Led trong cốp lắp lên trên chỗ chắn nắng xem có vừa kô??!!!

Còn vụ cảnh báo kia, hôm nào bác đi ọp em chỉ cho ;)
Cứ để thế đi, lâu thì mới sợ ;)
Bóng đèn kính chắn nắng ngắn hơn so với các bóng khác bác ạ. Em đã thử lắp cái đèn cóp lên rồi, nó không vừa bác ạ.

Vâng chắc để đợi off sau vậy, nhưng mà các bác bên Tuc-Sor dọa vậy, đâm ra em lại lo, muốn xử lý luôn. Em cứ tưởng là cảnh báo cẩn thận khi sử dụng NAVI, hi mua về xe em đã vậy rồi. Hồi em vào thay dầu ở Kia Trường Hải, bọn nó cũng lôi laptop ra, chạy phần mềm kiểm tra cũng không phát hiện ra lỗi gì cả. :(

Winstorm07

Xe container
Mai bác cứ tháo cái bóng đó ra so với cái ảnh em up lên xem cấu tạo chân cắm nó có giống nhau kô, hoặc bác chụp ảnh cái bóng đó lên đây, tự khắc em sẽ so sánh được cho bác.

tizzi

Xe tải
Vâng mai em sẽ tháo, chụp và úp lên cho bác xem ạ.
Chân của các bóng giống nhau bác ạ, cầm 2 cái trên tay thì chỉ khác nhau về kích cỡ (đèn cốp có ký hiệu là 11A, trong khi bóng của chắn nắng là 11D).

31f

Xe đạp
Độ led trần và led biển số các cụ cứ độ nguyên bộ của Hàn xẻng cho em là đẹp và yên tâm nhất, đừng ham rẻ độ đèn lởm của TQ vừa nóng vừa nhanh xịt lắm, em độ bộ đèn led của Hàn bao gồm trần, ngăn lạnh, cốp sau và biển số all lắp vừa khít chỗ hộc âm đèn luôn>>> tổng thiệt hại 2 củ rưỡi. Nhìn ánh sáng như đèn tuýp :D chứ ko xanh xanh như của TQ, cá nhân em thì lại thích màu ánh sáng của led Tàu hơn.
Còn đèn chỗ chắn nắng theo em là k cần thiết nên e bỏ qua, mua xe 1năm nay rồi có mấy khi bật đèn ở chỗ đó, ngoại trừ thi thoảng có "Ngan già" nhà e trên xe bật lên để sơn bả hoặc anh em nào đi cùng nhiều trứng cá thì bật lên lặn bóp thui :D

tizzi

Xe tải
Mai bác cứ tháo cái bóng đó ra so với cái ảnh em up lên xem cấu tạo chân cắm nó có giống nhau kô, hoặc bác chụp ảnh cái bóng đó lên đây, tự khắc em sẽ so sánh được cho bác.
Anh của 2 bóng đèn đây cụ ạ, cái dài ở trên là đèn cốp, còn cái ngắn ở dưới là chỗ chắn nắng.

tizzi

Xe tải
Độ led trần và led biển số các cụ cứ độ nguyên bộ của Hàn xẻng cho em là đẹp và yên tâm nhất, đừng ham rẻ độ đèn lởm của TQ vừa nóng vừa nhanh xịt lắm, em độ bộ đèn led của Hàn bao gồm trần, ngăn lạnh, cốp sau và biển số all lắp vừa khít chỗ hộc âm đèn luôn>>> tổng thiệt hại 2 củ rưỡi. Nhìn ánh sáng như đèn tuýp :D chứ ko xanh xanh như của TQ, cá nhân em thì lại thích màu ánh sáng của led Tàu hơn.
Còn đèn chỗ chắn nắng theo em là k cần thiết nên e bỏ qua, mua xe 1năm nay rồi có mấy khi bật đèn ở chỗ đó, ngoại trừ thi thoảng có "Ngan già" nhà e trên xe bật lên để sơn bả hoặc anh em nào đi cùng nhiều trứng cá thì bật lên lặn bóp thui :D
hii, em nhờ bác Winstorm mua giúp em ở bên Hàn bác à, mua về em tự lắp lấy. Tuy cái led ở chắn nắng không dùng mấy, nhưng mà em hơi cầu toàn nên em muốn nó 1 màu hết ạ. :P

Winstorm07

Xe container
Anh của 2 bóng đèn đây cụ ạ, cái dài ở trên là đèn cốp, còn cái ngắn ở dưới là chỗ chắn nắng.

Quên hôm qua kô nói bác. Bác đo cho em độ dài của cả 2 hai cái là bao nhiêu nhé.
Đo từ đỉnh nhọn nhé.