Trao đổi kinh nghiệm + cảm nhận về Sportage

elegantteam

Xe tăng
Cò kè rồi đây hihi, giá cá hợp lý thuận mua vừa bán. E cũng chuẩn bị thay bậc X5 vào nên cũng sắp thừa :D xem các cụ rổ rá ra sao [-O<
đã thế để chiều nay về nhà hóng đường xem có cô đồng nát nào đi qua không, Ý là để em hỏi xem bao nhiêu 1 cân - CHẮC CHẮN LÀ GIÁ CHUẨN LUÔN. ;))

tizzi

Xe tải
Winstorm07 nói:
Danh sách đăng ký thời điểm hiện tại So-Túc bên em là 14 xe rồi cụ ạ.

Em sẽ gửi mail cho bác, bác tham gia cho vui ạ.
Cụ ơi,e phải thành thật xin lỗi rồi,em đang đi công tác ở SG,hic hic, chán thế.Ước gì e biết sớm thì đã xin hủy đi công tác.... Em thành thật xin lỗi cụ rồi.

Winstorm07

Xe container
Cụ ơi,e phải thành thật xin lỗi rồi,em đang đi công tác ở SG,hic hic, chán thế.Ước gì e biết sớm thì đã xin hủy đi công tác.... Em thành thật xin lỗi cụ rồi.
Vầng, bác tiếc 1 em còn tiếc 10 ý chứ ;)

Hay bác cố xin rời lại ngày đi,. 1/9 em cũng vô trỏng, vào đó lại ọp tiếp cho ló hoành tráng. Hội So trong đó cũng đông lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

ruoimuoi

Xe hơi
E thich doan p/s cua cụ. Đơi cụ chu tieu ra giá cái là e cộng 1 củ để cho cụ nhé!

Bát_Quái

Xe buýt
chào các cụ đi Sờ Pọt.

khi nãy mình may mắn được thưởng thức chiếc xe Sờ Pọt bản 2012, màu bạc, nội thất đen, bản limited 2.0

cảm nhận nội ngoại thất ko chê vào đâu được, ghế ngồi khá sướng, có điều khi chạy cách âm và độ êm của nó ko bằng Camry LD ( có lẽ Crossover nên nó xóc hơn )

ông này nói là mua của công ty tư nhân trên HCM, giá bản này xong giấy tờ là hết 1,3 tỷ, nghe ông nói là bản nhập MỸ nhưng tui thấy trên màn hình và mấy chổ khác trên xe toàn viết chữ Giun với Rắn chứ ko thấy chữ tiếng ANH, ko biết có phải nhập MỸ ko chứ giá hơi chát.

cái này là em của sorento, nếu vậy con Sorento còn êm và đã hơn nữa cơ à ?
công nhận KIA - Hyundai giờ PRO quá hic hic sèm ko chịu đuọc, nhìn mấy con này sau nhìn Camry mà chán vãi hàng ra, trước ông này đi Rav4 đời 2009 giờ qua con này ổng tự hào và khen ngon hơn, nói vậy chắc Sorento 2012 ăn đứt con Rav4 luôn quá

chutieu

Xe tăng
chào các cụ đi Sờ Pọt.

khi nãy mình may mắn được thưởng thức chiếc xe Sờ Pọt bản 2012, màu bạc, nội thất đen, bản limited 2.0

cảm nhận nội ngoại thất ko chê vào đâu được, ghế ngồi khá sướng, có điều khi chạy cách âm và độ êm của nó ko bằng Camry LD ( có lẽ Crossover nên nó xóc hơn )

ông này nói là mua của công ty tư nhân trên HCM, giá bản này xong giấy tờ là hết 1,3 tỷ, nghe ông nói là bản nhập MỸ nhưng tui thấy trên màn hình và mấy chổ khác trên xe toàn viết chữ Giun với Rắn chứ ko thấy chữ tiếng ANH, ko biết có phải nhập MỸ ko chứ giá hơi chát.

cái này là em của sorento, nếu vậy con Sorento còn êm và đã hơn nữa cơ à ?
công nhận KIA - Hyundai giờ PRO quá hic hic sèm ko chịu đuọc, nhìn mấy con này sau nhìn Camry mà chán vãi hàng ra, trước ông này đi Rav4 đời 2009 giờ qua con này ổng tự hào và khen ngon hơn, nói vậy chắc Sorento 2012 ăn đứt con Rav4 luôn quá
Cụ nói chuẩn đới =D>

Harakiry

Đi bộ
Các bác tư vấn giúp Kia Sportage

Chào các bác, em là lính mới trên diễn đàn này. Tình hình là em cũng vừa rước 1 em Sportage của Trường Hải về, xe chưa có giấy tờ HQ nên chưa có biển số, ghiền quá chỉ leo lên xe nổ máy thôi chưa dám chạy. Theo bản TH cung cấp kg full option như bản nhập ngoài, chạy qua Hoàng Gia Auto thì kg còn xe nữa, đàng phải rước của TH mà trong lòng còn tiếc nuối. Về hình thức thì em Sportage quá chuẩn, quá đẹp, tuy nhiên bản của TH đèn pha là Halogen nên em kg khoái lắm, đang dự định nâng cấp lên đèn Xenon và dán phim cách nhiệt cho kính cũng như cách âm thêm, tuy nhiên đang phân vân kg biết khi nâng đèn thì có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện xe kg, còn cách âm thì theo thông trên các diễn đàn có 2 ý kiến trái ngược (có người bảo kg nên, có người bảo nên làm) em bối rối quá. Bác nào rành tư vấn giúp em với nhá

chutieu

Xe tăng
Chào các bác, em là lính mới trên diễn đàn này. Tình hình là em cũng vừa rước 1 em Sportage của Trường Hải về, xe chưa có giấy tờ HQ nên chưa có biển số, ghiền quá chỉ leo lên xe nổ máy thôi chưa dám chạy. Theo bản TH cung cấp kg full option như bản nhập ngoài, chạy qua Hoàng Gia Auto thì kg còn xe nữa, đàng phải rước của TH mà trong lòng còn tiếc nuối. Về hình thức thì em Sportage quá chuẩn, quá đẹp, tuy nhiên bản của TH đèn pha là Halogen nên em kg khoái lắm, đang dự định nâng cấp lên đèn Xenon và dán phim cách nhiệt cho kính cũng như cách âm thêm, tuy nhiên đang phân vân kg biết khi nâng đèn thì có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện xe kg, còn cách âm thì theo thông trên các diễn đàn có 2 ý kiến trái ngược (có người bảo kg nên, có người bảo nên làm) em bối rối quá. Bác nào rành tư vấn giúp em với nhá
Chúc mừng bác có vợ 2. Đăng ký cho em nó xong thỉnh thoảng đi off với hội sport cho vui bác nhé.

tizzi

Xe tải
Thằng em em mượn xe em đi lượn, nó đi thế nào mà để mấy em chân ngắn trên 2b hôn 1 cái rõ đẹp, để lại 1 vệt móp phía trên bánh trái. Để giấu tội lỗi gây ra nó đã cố đi khắc phục bằng cách nắn lại, nhưng mà vẫn còn vết, mời các cụ ngắm:
Nhìn ngang từ sau

Nhìn từ trước phía trên xuống 1 chút

Nhìn từ trên xuống

Nhìn thẳng

Sau khi nhìn ảnh, các cụ cho em hỏi :
- Với cái móp trên thì có nên đi khắc phúc luôn không, em nó hơi bị móp ở đúng gân, và phồng ở phía trên (có mấy cái đốm do thợ nắn để lại), nhìn thoáng thì không thấy có vấn đề gì nhưng mà em thấy hơi khó chịu.
- Nếu khắc phục thì nên đi làm ở chỗ nào để trả lại nguyên bản cho em nó. Có cách nào sửa mà không phải nắn, bả ma tít và sơn lại không ạ?. Nếu buộc phải nắn, bả matít và sơn lại thì giá cả ra sao, chỗ nào làm uy tín?
Em có search trên diễn đàn thì thấy có chỗ bác Thành Tâm và bác Vietvoiz (bác Hardtop thì chưa có xưởng) làm được.

Các bác tư vấn cho em với, để sang tuần e đi xử lý... Không bao giờ cho ai mượn xe nữa hic hic

Winstorm07

Xe container
Chia buồn với bác Tizi :)
Em cũng bực nhất là kiểu cho mượn xe xong gặp sự cố rồi cố gắng tự đi khắc phục hậu quả một cách vội vàng để che dấu "tội lỗi" :P
Thà rằng cứ để nguyên bản như vậy rồi về báo cáo để khổ chủ tìm giải pháp tối ưu nhất có phải hơn kô??!!
Xe trước của em cũng vậy, thằng em em đi quệt vào bậu cửa làm xước một vệt dài trên thành xe rồi vội vàng đi sơn lại, thợ lởm lại làm trong lúc vội nên khắc phục hậu quả sau này còn mệt mỏi hơn nhiều.,,
Quay trở lại với vấn đề của bác, nhìn trên ảnh thì chưa bị xước sơn mà chỉ móp thôi, vấn đề này bác có thể qua bên Gia Lâm gặp bác Tâm - Gara Thành Tâm ngoài đê, qua cầu CD rẽ phải theo hướng đi Bát Tràng 1 đoạn rồi rẽ ra ngoài đê là đến.
Chỉ vài dụng cụ bằng que sắt 6 bác Tâm có thể giải quyết ổn thỏa vấn đề của bác mà kô cần phải sơn lại hay làm gì phức tạp cả.

tuansrc9999

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ, cụ như thế còn nhẹ. Vợ e bị húc tung cả mông, móp bên mông sau tý nữa thì an con xi nhan :( e phải mang đi hút ra rồi bả ma tít và sơn lại xót xa quá nhưng không biết làm sao. Như cụ chắc chỉ gò nắn là ok không phải sơn đâu

tuansrc9999

Xe buýt
Chào cụ Win, e đã check mail của cụ rồi có gì e sẽ thu xếp trong tuần này để cố gắng tham gia với hội So-Tuc cho vui :) e cũng khoái đi xa lắm. Mai đầu tuần đi làm xem công việc như nào là e quyết luôn trong tuần trước 12.8 cụ nhể

Bát_Quái

Xe buýt
xe mình thì mình tự giữ thôi các cụ à, em rất ngại vụ mượn xe, trầy của người ta thì áy náy, người ta làm trầy của mình thì xót ruột, nói chung mất lòng trước đỡ mất lòng sau.

ai mượn xe em là em từ chối, kệ họ nghĩ gì, dù sao cũng hơn là để xảy ra chuyện gì rồi mất công sinh chuyện.
anh em ruột thì cho mượn được chứ người khác ngoài gia đình ko nên

tizzi

Xe tải
Chia buồn với bác Tizi :)
Em cũng bực nhất là kiểu cho mượn xe xong gặp sự cố rồi cố gắng tự đi khắc phục hậu quả một cách vội vàng để che dấu "tội lỗi" :P
Thà rằng cứ để nguyên bản như vậy rồi về báo cáo để khổ chủ tìm giải pháp tối ưu nhất có phải hơn kô??!!
Xe trước của em cũng vậy, thằng em em đi quệt vào bậu cửa làm xước một vệt dài trên thành xe rồi vội vàng đi sơn lại, thợ lởm lại làm trong lúc vội nên khắc phục hậu quả sau này còn mệt mỏi hơn nhiều.,,
Quay trở lại với vấn đề của bác, nhìn trên ảnh thì chưa bị xước sơn mà chỉ móp thôi, vấn đề này bác có thể qua bên Gia Lâm gặp bác Tâm - Gara Thành Tâm ngoài đê, qua cầu CD rẽ phải theo hướng đi Bát Tràng 1 đoạn rồi rẽ ra ngoài đê là đến.
Chỉ vài dụng cụ bằng que sắt 6 bác Tâm có thể giải quyết ổn thỏa vấn đề của bác mà kô cần phải sơn lại hay làm gì phức tạp cả.
Em cám ơn bác, chắc trong tuần em sẽ mang sang bên bác Tâm, Thành Tâm xem sao.

tuansrc9999

Xe buýt
Đúng rồi đấy cụ ợ, đèn bi xenon bóng halogen, cách âm thì không nên cụ ạ vì do xe Sportage nhập về (cả a Hải+showroom) xe lắp lốp Hankook nên gây ồn khi qua chỗ xóc thôi. cụ máu thì đầu tư 4 quả Michi, dunlop là thấy khác ngay. Có cụ nào đã thay rồi đấy cụ hỏi thử là biết ngay

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Đúng rồi đấy cụ ợ, đèn bi xenon bóng halogen, cách âm thì không nên cụ ạ vì do xe Sportage nhập về (cả a Hải+showroom) xe lắp lốp Hankook nên gây ồn khi qua chỗ xóc thôi. cụ máu thì đầu tư 4 quả Michi, dunlop là thấy khác ngay. Có cụ nào đã thay rồi đấy cụ hỏi thử là biết ngay
Em đã thay 4 lốp Michi, kết quả: TUYỆT VỜI !

pocket190691

Xe đạp
Mong các cụ cho em quy tụ cùng. Xe em Sportage limited ạ. Tình hình xoay quanh cái AVN. Nhiều chức năng quá, mà lại chẳng xài đc chức năng q trọng gì. Nhất là truyền hình số, GPS mà lại tiếng hàn nữa. :(

pocket190691

Xe đạp
Theo những gì em mò được thì cái đầu AVN chạy WIN CE, Chip 400mhz thì phải. Nó yêu cầu nhập liệu bản đồ qua cổng USB, nhưng hiện tại là bản đồ của hàn. Mà muốn Down map trên web cũng rất khó, vì nhiều bước mà e lại ko rành tiếng hàn...