[Funland] Trao đổi, chia sẻ các bất động sản phân khúc 1-2 tỷ

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Xin phép Min mod.
E lập pic này mong muốn các cụ trên OF có nơi để giao lưu chia sẻ về các dự án bds, hoặc các nơi mà có bất động sản có giá trị thanh khoản từ 1-2 tỷ :D. Sở dĩ e chọn phân khúc này vì đây là phân khúc có mức thanh khoản theo e nghĩ là tốt nhất, phù hợp với nhiều người. :D
Mong muốn topic nhận đc nhiều chia sẻ về thông tin bds trên mọi miền Tổ quốc từ các cụ (KHÔNG PR, QUẢNG CÁO NHÉ CÁC CỤ) \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe lăn
tầm 1-2 tỷ mà mua chung cư thì chỉ ở được vài năm là xuống cấp, chất lượng của những chung cư trong tầm giá này phần lớn là rất tệ và chủ đầu tư dính phốt rất nhiều, tiền nào thì của ấy
còn 1-2 tỷ thì cũng nên quên giấc mơ mua nhà mặt đất HN, thậm chí mặt ngõ bé nhất chỉ 1,5m cũng khó mua
cỡ tiền trên dưới 2 tỷ theo e nên đầu tư đất ở vùng ven là khả dĩ nhất với khả năng tài chính ở phân khúc này
Chuẩn cụ ơi. Mua chung cư tầm này thì đc tầm 60m thôi. 30tr/m thì chung cư chất lượng cũng khá đấy cụ ạ, chứ ko tồi đâu, ko nói mấy khu NOXH nhé. Còn đất thổ cư thì chắc chắn là ổn hơn r. Đất Thanh Trì dứơi chữ ký cụ cũng là 1 lựa chọn đó. :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

hanoi666

Xe tăng
Xin phép Min mod.
E lập pic này mong muốn các cụ trên OF có nơi để giao lưu chia sẻ về các dự án bds, hoặc các nơi mà có bất động sản có giá trị thanh khoản từ 1-2 tỷ :D. Sở dĩ e chọn phân khúc này vì đây là phân khúc có mức thanh khoản theo e nghĩ là tốt nhất, phù hợp với nhiều người. :D
Mong muốn topic nhận đc nhiều chia sẻ về thông tin bds trên mọi miền Tổ quốc từ các cụ (KHÔNG PR, QUẢNG CÁO NHÉ CÁC CỤ) \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Ờ mây zing. Hay đấy cụ. :D

muabenem123

Xe lăn
Chia sẻ và PR quảng cáo, nó mới mong manh làm sao :))
Cụ đúng, pr là chia sẻ đấy :D
E đóng chốt trên mục XD-BDS ở đây khá lâu r. Cũng đã đầu tư 1 ít ko đáng kể so vs các cụ :D. Nhược điểm của e là ko đc đi đây đó nhiều, nên ko biết nhiều dự án và ko có nhiều kinh nghiệm. Vì thế nên mới cần thông tin các cụ mợ trên này. Nhiều người đánh bắt xa bờ những dự án mà mình ko biết thì lại rất có lãi đó. Cụ/mợ mà coi pic này như PR, quảng cáo thì có thể ko xem mà. :))

AMATAX

Xe điện
Tìm các chỗ xa xa Thanh Trì, Thường Tín hoặc trong ngõ, hoặc góp mua chung

muabenem123

Xe lăn
Tìm các chỗ xa xa Thanh Trì, Thường Tín hoặc trong ngõ, hoặc góp mua chung
Mua góp chung thì e nghĩ ko hay lắm. :)). 2 khu này giá 1-2 tỏi chắc mua trong ngõ đc thôi. Hoặc 30m2 giá 2 tỏi chắc cũng đc trục làng kinh doanh đc. :)

AMATAX

Xe điện
Mua góp chung thì e nghĩ ko hay lắm. :)). 2 khu này giá 1-2 tỏi chắc mua trong ngõ đc thôi. Hoặc 30m2 giá 2 tỏi chắc cũng đc trục làng kinh doanh đc. :)
Ở mặt đường chợ ngã 3 thôn 3 Vạn Phúc Thanh trì có chỗ rao bán 50m2x50tr cụ mua được thì rất tiềm năng, buôn bán được, đầu tư cũng tốt

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E đóng chốt trên mục XD-BDS ở đây khá lâu r. Cũng đã đầu tư 1 ít ko đáng kể so vs các cụ :D. Nhược điểm của e là ko đc đi đây đó nhiều, nên ko biết nhiều dự án và ko có nhiều kinh nghiệm. Vì thế nên mới cần thông tin các cụ mợ trên này. Nhiều người đánh bắt xa bờ những dự án mà mình ko biết thì lại rất có lãi đó. Cụ/mợ mà coi pic này như PR, quảng cáo thì có thể ko xem mà. :))
E chỉ thấy sao cụ lại cho pr là xấu thôi, k có pr thì mình k thể có thông tin dc. Còn việc mình là chắt lọc thông tin mà :D

muabenem123

Xe lăn
Ở mặt đường chợ ngã 3 thôn 3 Vạn Phúc Thanh trì có chỗ rao bán 50m2x50tr cụ mua được thì rất tiềm năng, buôn bán được, đầu tư cũng tốt
Gút chóp cụ. Thông tin tương đối hay đấy cụ. Cho cụ nào muốn tham khảo giá. Thường thì sau khi có thông tin ntn thì e sẽ lên gg map để xem hạ tầng và tiện ích của khu vực này. b-):-?

muabenem123

Xe lăn
E chỉ thấy sao cụ lại cho pr là xấu thôi, k có pr thì mình k thể có thông tin dc. Còn việc mình là chắt lọc thông tin mà :D
E ko cho là xấu. E muốn lọc những bài PR quảng cáo để đỡ loãng thôi. Còn ai lên chia sẻ dự án A,B, C rồi khen nó tốt thì vô tư mà. Thông tin cũng chỉ là tham khảo. Mọi người tự đưa ra quyết định vì tiền của mình mà. :D

muabenem123

Xe lăn
bên dưới Hồng Vân 1 đoạn cụ ạ
tất nhiên là hiện nay hạ tầng chưa có j nổi bật cả, giá rẻ (tiềm năng). Chứ khi có hạ tầng đầy đủ, thì giá nó phi hơn ngựa, hạ tầng khi ấy sẽ đc phản ánh vào giá đất
nói chung thích tiềm năng, thì ôm lâu, sẽ có thành quả trải ngọt, cái này e chắc
chỉ là e quá cần tiền nên mới phải rao thôi
Giá rẻ và chưa có hạ tầng chưa chắc tiềm năng cụ nhé. Có những nơi giá cao nhưng khi có thêm hạ tầng thì giá nó lại càng cao và nhu cầu vẫn luôn lớn. Ví dụ KDT ma Kim chung di trạch cách đây hơn 1 năm giá có 30tr/m (hd góp vốn-pháp lý yếu) mà bây h khi đã có hd mua bán giá lên 60tr/m, lộ đẹp 80-90tr/m. Còn rẻ như Sóc Sơn, Mê Linh bn năm rồi vẫn quanh quẩn giá đó cụ ạ. :)

Teen

Xe điện
Em nói vậy thồi chứ, PR em cũng xem mà :))

muabenem123

Xe lăn
giá rẻ và tiềm năng thì tranh cãi vô cùng lắm cụ, tùy thuộc vào nhận định của mỗi người và tùy thuộc vào cả may mắn nữa
bởi chính sách của Lờ Đờ VN, nay thế này mai thế khác, kể cả trong quy hoạch

Cụ lấy ví dụ 30tr hợp đồng góp vốn mà so với lô đất e đang sở hữu thì cụ cho e nhận nhận cụ 1 lạy ạ, kiểu hđ đó hên xui chẳng khác nào đánh bạc hoặc mua nhà đất bằng giấy tờ viết tay, mà giá đó cũng ko rẻ. Giá 60tr thì cụ có thể mua được nhà trong nội thành Hà Nội quanh Hồ Hoàn Kiếm bán kính 5km, thì sao phải chạy xuống đó? Trừ khi mua để ở, còn mua để đầu tư với cái giá 60-80 triệu thì không còn được gọi là rẻ nữa rồi cụ

Riêng Mê Linh Sóc Sơn thì lại càng ko so được với Thường Tín, từ chỗ đất e chạy lên trung tâm hành chính quận Hoàng Mai (nội thành) chỉ đâu đó 15-16 cây, Mê Linh Sóc sơn thì em không hiểu chạy mấy tuyến xe buýt thì mới vào được nội thành?
Mê Linh Sóc Sơn e lấy ví dụ, chưd chắc chắn ko so đc vs Thanh Trì. Còn Kim chung di trạch cụ đi là thấy. Cách Mỹ Đình, Cầu Giấy 5-7km. Nó là liền kề, đường to ô tô thoả mái, ngay mặt đường 32. Nhiều ô có tiền mua ở cũng ổn cụ ạ. Còn về mặt đầu tư thì ng có tiền ng ta cũng dị lắm cụ ạ. Như khu Mỹ Đình xưa chả bị chê lên chê xuống. Bây h lô mà đường ô tô vào 100tr/m chưa chắc động vao đc. Còn mặt đường thì 2-300tr/m cụ ạ. Người có tiền có tầm nhìn và có thông tin nhiều hơn cụ ạ. :D

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Đất thì chả ai muốn bán lỗ, lại qua tay nhiều người nên giá chỉ luôn tăng, người mua để ở thì ko mua dc, chủ yếu qua tay các nhà đầu cơ... rồi sẽ đến lúc bong bóng vỡ vì giá cao quá khả năng người thực sự cần. Họ đành mua chung cư cho thoải mái, dù sao giá chung cư nó cũng ko vô tội vạ như giá nhà đất vì chỉ qua tay cùng lắm 1-2 nhà đầu cơ, giá cũng ko tăng nhiều vì nguồn cung cũng nhiều.

vitdhtl

Xe buýt
Em thấy 1-2 tỷ giờ vẫn mua được mà cụ! Chung cư ở Hà Đông đầy Kiến Hưng có mấy cái CC mới tầm trên 1 tỷ tí. Lên Văn Quan những CC cũ cũng chỉ hơn tỷ thôi. Đất nền thì ở Quốc Oai, Thanh Oai, Hà Đông, Hoài Đức có nhiều dưới 2 tỷ tuỳ vào diện tích, đường to nhỏ và khoảng cách cụ tha hồ mà lựa chọn phù hợp với số tiền của cụ! Đấy là em còn chưa nghiên cứu mạn Long Biên, Gia Lâm, Đông Anh, Mê Linh chắc cũng đầy sự lựa chọn.