Trao đổi các vấn đề kỹ thuật - Hội Jolie

Trạng thái
Thớt đang đóng

pdkhoajp

Xe điện
Bác Tuấn sông sênh quá đấy ! Xin chúc mừng bác có bộ ghế da mới. Đi lại, lau chùi cũng dễ mà sạch sẽ bác ạ.

Bác còn lắp thêm gì ko cho anh em xem cái ?

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Bác Tuấn sông sênh quá đấy ! Xin chúc mừng bác có bộ ghế da mới. Đi lại, lau chùi cũng dễ mà sạch sẽ bác ạ.

Bác còn lắp thêm gì ko cho anh em xem cái ?
Dạ chưa bác, mới đến cổng chợ đã hết tiền, bọn em chỉ dám làm tý trà đá thế thôi bác ạ (b)

Em đang dự tính chương trình upgrade cho 1169 tuần tự:

Vừa rồi là ghế giả da,

Tiếp theo là ốp trần (để thi thoảng có nằm ngửa nhìn lên nó cũng đỡ thấy khác tông :21:)

Tiếp đến là dán phim :21:

Sau nữa là.... chưa có kế hoạch gì ạ :41:

pdkhoajp

Xe điện
Báo cáo các bác kết quả test mức độ tiêu thụ xăng sau khi thay lốp 185-64-R14 lên 215-60-R16.

Xăng tiêu thụ không hề tăng lên như em dự đoán mà lại ít đi ạ. Bình thường, em đã căn chuẩn 1 vạch trên đồng hồ là 100 km (vạch thứ nhất trên cùng, vạch thứ hai và vạch thư tư). Lần này em thấy phải 130 km kim mới chỉ hết vạch. Em cũng chưa hiểu tại sao ma sát giữa 4 bánh xe với đường lớn hơn mà lại tiêu thụ ít xăng hơn. Em phỏng đoán là do dùng lốp đường kính to hơn nên với cùng 1 vòng tua máy thì xe chạy được quãng đường nhiều hơn, nên tính ra là xe ít hao xăng hơn so với trước kia. Còn ma sát thì chênh nhau không đáng kể.

Chiều nay, em đã làm việc với ông chủ cửa hàng la răng để thay toàn bộ vành 16 + lốp Michelin mới tinh. Thiệt hại khoảng 4.6 tr ạ.

Đối với vành - đổi sang vành mới hơn cái hôm nọ, hàng taiwan: các 150K/chiếc

Đối với lốp: các 1tr/chiếu. (Lốp 215.65.R16 là 1.7 tr, ông ấy lấy lại của em 700K/chiếc cũng Michelin mới chạy được 7 tháng)

Nếu làm lại đăng kiểm: 1 tr.

Các bác giúp em 1 lời khuyên là có nên không ạ ?

Thanks !

Chỉnh sửa cuối:

vinatour

Xe buýt
Theo ngu ý của e thì với 4 triệu 6 mà nhìn cái xe ra dáng hơn lại tiết kiệm xăng hơn, khoảng 30% thì liệu có nên ko nhỉ ??? Sau 1 năm kể cả khấu hao thì coi như hoàn vốn mà xe lại sang hơn, nếu là e e cũng chơi luôn !

2BC

Xe tải
Dạ chưa bác, mới đến cổng chợ đã hết tiền, bọn em chỉ dám làm tý trà đá thế thôi bác ạ (b)

Em đang dự tính chương trình upgrade cho 1169 tuần tự:

Vừa rồi là ghế giả da,

Tiếp theo là ốp trần (để thi thoảng có nằm ngửa nhìn lên nó cũng đỡ thấy khác tông :21:)

Tiếp đến là dán phim :21:

Sau nữa là.... kế hoạch như sau: :41:
-) Sơn lại màu theo sở thích cho giống nhà bác VNT:69::69:
-) Thay la răng và bánh to giống nhà bác Khoa:69::69:
-) ..... Đi tập đờ ríp cho giống nhà 2BC & VNT:)):)):))

2BC

Xe tải
Theo ngu ý của e thì với 4 triệu 6 mà nhìn cái xe ra dáng hơn lại tiết kiệm xăng hơn, khoảng 30% thì liệu có nên ko nhỉ ??? Sau 1 năm kể cả khấu hao thì coi như hoàn vốn mà xe lại sang hơn, nếu là e e cũng chơi luôn !
Em đồ rằng sẽ là 5,6M ( Vì bác Khoa kiểu gì cũng làm lại đăng kiểm ợ!). Nhưng như thế thích hơn và sau này bán lại cho em cũng được giá hơn! (b)(b)(b)

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Nếu làm lại đăng kiểm: 1 tr.

Các bác giúp em 1 lời khuyên là có nên không ạ ?

Thanks !
Theo em MÚC LUÔN bác KHOA ơi, làm luôn cả quả chữ đo đỏ phía trên ạ.

Mời bác ra 142 Lê Duẩn nhận hàng, em mất công xách đi rồi, mặc dù mưa gió nhưng bắt em lại xách về là em ngại lắm :77:

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
@Tuấn 76: chúc mừng nhà Tuấn-Liv nhé, tin vui giống như người ta nói : Có về hưu thì cũng chỉ là Hưu từng phần - còn T-Liv thì làm sướng từng phần :21:

@Khoa: quyết đi bác - còn lăn tăn gì (k)

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
@Tuấn 76: chúc mừng nhà Tuấn-Liv nhé, tin vui giống như người ta nói : Có về hưu thì cũng chỉ là Hưu từng phần - còn T-Liv thì làm sướng từng phần :21:

@Khoa: quyết đi bác - còn lăn tăn gì (k)
Hị hị (l) (l) (l) (l) (l)

pdkhoajp

Xe điện
Giữa tuần sau nhà em có người đi Tp Hồ Chí Minh. Bác nào có nhu cầu mua phụ tùng Jolie của hãng Mai Linh thì báo sớm nhé !

vinatour

Xe buýt
Báo cáo các bác ! Như hôm nọ OFF đã trình bày với bác Q là e muốn thay bộ larang nhưng giữa ban ngày đốt đuốc tìm mãi trong nhà mà chẳng thấy tiền đâu :'( nhưng, he he lại có chữ nhưng rồi :21: mấy hôm vừa rồi thậm thụt làm ăn với nhà 2BC thì tình cờ sáng nay chẳng còn bó đuốc nào nữa e chạy ra đường để gặp nhà 2BC thì ối giời ơi tiền rơi vào đầu :21::21::21: => E quyết định chiều mai sau khi đi sân bay về e sẽ ra chỗ ông chủ cửa hàng larang gửi lại bộ larang cũ cho bác KHoa còn e sẽ tìm 1 bộ larang mới , e thích loại mạ sáng bóng như kiểu Inox ấy ạ, sau khi tham khảo xem bộ nào đẹp và phù hợp với xe e sẽ lắp luôn và cũng nhân tiện dịp này đi lắp cái giá nóc 2 chân chạy dọc 2 bên nóc xe cho xe nhìn nó vào mắt hơn ! Các bác cho ý kiến tư vấn và địa chỉ để làm 2 thứ trên... Hnay nhà 2BC cũng đã ĐT hỏi qua về cái giá nóc cho e nhưng có vẻ chỗ cửa hàng vẫn chưa hiểu ý lắm ! Ngày mai nếu tham khảo chưa ổn lắm thì e sẽ lùi lại một hai ngày nữa mới lắp cho vừa ý (l)

anhvu1

Xe hơi
Bác Khoa sao ko lắp cái tít tít khi lùi xe nhỉ ? cái này em thấy nó cũng tiện lợi đấy chứ:41::41::41:

vinatour

Xe buýt
Bác Khoa sao ko lắp cái tít tít khi lùi xe nhỉ ? cái này em thấy nó cũng tiện lợi đấy chứ:41::41::41:
Bác anhvu xe còn thiếu gì ko ? Sang tuần e tìm cái ông kia mua 1 số thứ rồi hỏi cho bác luôn, hình như xe bác cũng thiếu cái ốp nhựa ở phần điều chỉnh ghế lên xuống hàng thứ 2 phải ko ?

pdkhoajp

Xe điện
To bác Longtwin:

Em sẽ hỏi giúp bác ở chợ Giời trước vì em nghĩ cái này dây seatbelt thì đơn giản. Nếu ko có em sẽ hỏi trong Tp HCM và mua giúp bác.

To bác VNT: Cái thằng trong link cua bác chính là thằng Trinh ở An Dân đó, bán đắt lòi, ngang giá hãng.

To bác Anhvu và ĐV:

Xe em có lắp cảm biến lùi + camera lùi rồi ạ. Cảm biến thì lúc nào cài số lùi nó mới kích hoạt, và khi có vật cản trong khoảng cách 1.5m thì nó mới báo tit tit. Còn camera lùi giúp mình bao quát được khung cảnh sau xe khi lùi để chủ động hơn. Khi cảm biến kêu thì mình nhìn xem vật cản đó là cái gì, nhiều khi có mỗi ngọn cỏ sau xe mà nó cũng kêu.

Trạng thái
Thớt đang đóng