Trao đổi các vấn đề kỹ thuật - Hội Jolie

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhvu1

Xe hơi
Bác Kh lăng xê thế nào mà ae cứ nhìn thấy xe em là đòi cởi ra xem ...máy, chỗ trắng trắng nhỉ ?
Dr đổi máy ảnh mini láy accu xịn đê.(b)(b) Ông ko đổi tôi đòi cá phao xăng :redface:(hôm qua quên mất)

vinatour

Xe buýt
Bác Kh lăng xê thế nào mà ae cứ nhìn thấy xe em là đòi cởi ra xem ...máy, chỗ trắng trắng nhỉ ?
Dr đổi máy ảnh mini láy accu xịn đê.(b)(b) Ông ko đổi tôi đòi cá phao xăng :redface:(hôm qua quên mất)
:77::77::77: Bán xe cho e ko ? E định bán xe ko núm điều hòa mua xe có núm điều hòa đây => Giá bao nhiêu cũng mua, yêu cầu duy nhất - Bảo hành tất cả mọi chi tiết đến khi nào... chán thì thôi :21::21::21:

anhvu1

Xe hơi
em bán từng chi tiết: đầu tiên là cái núm điều hoà

Chỉnh sửa cuối:

vinatour

Xe buýt
Nhà VNT đã hỏi cái thanh ốp dọc xe chưa?*-)
E chưa hỏi, chắc là ít hôm nữa anh ạ, e xử lí mấy tiếng kêu trong xe và chọn bộ larang đúc đã, nếu có đủ xèng mua larang thì e mới dán cái thanh ốp dọc xe cho nó đồng bộ... À mà e hỏi chút, larang Zace là 14 hay 15 anh nhỉ ?

pdkhoajp

Xe điện
Như các bác đã biết, hôm qua em đã nghịch ngợm thay larăng từ 14 inch lên 16 ich, lốp loại 21.5 cm. Vì larăng to nên lúc đánh lái hết cỡ thì bánh xe cọ vào chụp lò xo nên kêu lẹt xẹt. Tuy nhiên, hôm nay em đã khắc phục xong hết và xe chạy sướng lắm ạ. Cảm giác xe cao, vững chãi, tuy có hơi ồn so với lốp cũ. Mức độ tiêu hao nhiên liệu em thấy vẫn thế, hoặc chỉ chênh tí teo (em đang tét). Xe đạt tốc độ cao rất nhanh, không lề rề như cũ.

Sau đây là 1 số hình để các bác tham khảo ạ.

Đầu tiên, em định lựa chọn loại mạ inox sáng choang cho nó máu.

Ông chủ tự tay lắp cho em.

Nhìn vành mới so với vành cũ, đẹp hơn các bác nhẩy.

Nhìn gần, vành trông cũng được, nhiều chỗ bị móp nhẹ.

Chỉnh sửa cuối:

pdkhoajp

Xe điện
Sau một hồi tìm kiếm, em thấy một bộ larăng mà theo ông chủ bảo là của camry 3.0 (chắc của Tàu thôi). Bộ này còn khá mới, nên em quyết định lấy.

Thông số lốp và vành. Lốp hơi cũ em chạy tạm.

Nếu so sánh 2 lốp + vành mới và cũ đúng cạnh nhau thì đường kính lốp to hơn không nhiều nhưng vành thì to hơn hẳn.

xe chưa mua

Xe máy
Cụ ơi, xe Mít nhưng chụp larăng lại có logo Toy, buồn cười nhỉ...

pdkhoajp

Xe điện
Một trở ngại xuất hiện là trục 2 bánh trước có nắp đậy không vừa trục larăng nên em phải tháo ra thì mới lắp larăng vào được.

Nếu bỏ chụp ra thì nước mưa có thể vào làm hỏng bi.

Lắp larăng xong thì em mới lắp được chụp larăng, tuy vẫn lăn tăn vụ nước mưa vào làm hỏng bi. Chụp larăng của Toyota. Tuy thế cũng ko sao vì mình đang thử nghiệm mà.

Chỉnh sửa cuối:

pdkhoajp

Xe điện
Sau khi lắp xong, nhìn vợ hai cao ráo và đẹp hẳn lên ạ.

pdkhoajp

Xe điện
Như em đã đề cập ở trên, lốp và vành to nên lúc đánh hết lái sang phải hoặc sang trái thì larăng đều cọ vào mũ chụp lò xo 2 bánh trước, tuy nhiên rất ít, khoảng 0.5 mm và làm xước vành. Còn đằng sau thì không sao.

Em cho tháo ra kiểm tra thì thấy chụp lò xo có vết cào nhẹ.

Do vậy, vấn đề cần giải quyết ở đây là chỉ việc đẩy larăng ra 1 tí teo, khoảng 2 mm là thoải mái, nhưng đừng đẩy ra xa quá mà không vặn được ốc la răng.

Em định lên Đê La Thành chế quả thép tấm cường độ cao như lời các bác trong Hội khuyên. Nhưng ko hiểu thế nào, trước khi lên, em quay lại cửa hàng la răng để "khóc lóc" (kể lể) tí ti thì được bác chủ cung cấp ngay miếng đệm đó bằng hợp kim. Chắc bác quá quen với việc này nên lúc nào cũng có trong nhà.

Đây là ví dụ 1 tấm loại dày 5 mm.

Toàn bộ tấm đệm.

Cuối cùng, em chọn tấm dày khoảng 3 mm và không quên lấy 1 miếng nylon để đậy vòng bi lại.

Sau khi lắp, nhìn vào trục xe thì thấy thế này.

Em xin hết.

Các bác có cho em tí phản biện ạ !

Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Vậy là chuẩn rồi, coi như xong việc đóa nhà Lão nhề.

Chúc mừng vì đc toại nguyện nhá, mai có rượu nhà tớ rót mời sau:41:

pdkhoajp

Xe điện
Cám ơn bác Ford và bác 2BC đã có nhiều lời khuyên quí báu !

2BC

Xe tải
Sau khi lắp xong, nhìn vợ hai cao ráo và đẹp hẳn lên ạ.

He he, trông lại đẹp như Jolie! Chuẩn thật:41::41::41::41:.
Mà hum nào tỉnh tỉnh để tất cả anh em xem là cái larang Cam di ấy nó chuẩn không bác ạ! Hum qua mắt mờ quá rồi, có nhìn rõ gì đâu:)):)):)):)):))

hieu78

Xe tăng
Đẹp đấy bác ơi , sáng e gặp bác đi ở lò đúc , e đi ngược chiều bác , bây giờ mới biết vụ bác thay vành nên sáng ko để ý(b)

hieu78

Xe tăng
à hôm nào bác đo tốc độ thực tế sau khi thay vành xem có chênh với công tơ mét xe ko nhé, để tránh bị bắn oan bác ơi , vì e thấy bảo vụ thay vành sẽ lam công tơ mét xe đo ko chính xác nữa

hieu78

Xe tăng
các bác cho e hỏi là cái cục bằng nhôm màu trắng ở khoảng giữa acqui và két nước , phía trên có lỗ soi dầu hay nước gì đó, là cái gì hả các bác ??? hôm nọ xin bác K quyển HDSD mà quên ko lấy :102:

Trạng thái
Thớt đang đóng