[Funland] Tranh treo phòng khách

xukthal.

Xe lăn
diboduoimua

Bức này phải thêm mấy con Khủng long lớp ăn cỏ ở bờ bên kia và 1 vài con lớp bơi lội dưới ao thì hợp hơn cụ nhé ;;)

diboduoimua

Xe tăng

botom

Xe tăng
Em thì trừ khi là tranh chân dung thì mới đặt hoạ sỹ vẽ. Còn nếu tranh khác, thì thường em theo chủ đề, và thích hoạ sỹ nào (và nếu túi tiền cho phép), thì em đến galary, hoặc xưởng tranh của hoạ sỹ, ngồi tán chuyện, thấy cái nào ưng thì em khuân về. Chứ kinh nghiệm em là không nên đặt tranh, nếu không phải là tranh chân dung. Tranh của hoạ sỹ VN bây giờ cũng khá đắt, nhất là các hoạ sỹ có chút tên tuổi. Và các bác này thì không có chuyện nghe người ngoài chỉ đạo vẽ gì đâu ạ.

haunt86

Xe tăng
Việc đặt tranh theo yêu cầu họ vẽ khó mà ưng lắm cụ ạ. Cụ cứ vào mấy trang fb chuyên tranh của các hoạ sĩ, ưng bức nào thì mua sẽ hợp lý hơn :). Nhiều bức đẹp lắm cụ ạ

114hangbong

Xe cút kít
Em ý định để Hs sắp đặt cho tranh tự nhiên nên chỉ nói ý chính, cụ thể là tranh phong cảnh có núi, có mây, có cỏ cây hoa lá, không gian mở và có chiều sâu... thôi cụ à.
Nhưng bức này lại không thấy chiều sâu, nhìn cứ nông choèn cụ ạ. Hay là chưa xong nên nó vậy.
Đến Hoa hậu cũng phải váy xiêm, son phấn các kiểu mới nhìn ra được chứ. Cụ cứ đợi xem thế nào.

xukthal.

Xe lăn
Nhưng bức này lại không thấy chiều sâu, nhìn cứ nông choèn cụ ạ. Hay là chưa xong nên nó vậy.
Đến Hoa hậu cũng phải váy xiêm, son phấn các kiểu mới nhìn ra được chứ. Cụ cứ đợi xem thế nào.
Chiều sâu thì đây mc nhé ;))
Ps: Tranh này em chắc luôn bán nhiều nhất cho hạng mục tranh treo tường :>

kumamon

Xe tải
ý kiến chủ quan của e thì thấy xấu, vẽ như con nít! nhường cụ dưới

botom

Xe tăng
Em cảm ơn các cụ nhiều. Tiếc là hết mất rượu để rót cho tình cảm ạ. :).

về quan điểm và cả về phong cách thì em chỉ thích những gì Hiện đại. Em cũng có n/c cả về phong thủy, ngũ hành nhưng với tranh trang trí em không đặt nặng vấn đề phong thủy. Cốt sao cho đẹp, hợp không gian và quan trọng tranh tươi sáng, nhin vào thấy thư thả, thoải mái là đạt yêu cầu.

Vì nhà em theo phong cách hiện đại nên lúc đầu em định chỗ này treo tranh Trừu tượng, nhưng bạn em (cũng dân nghệ thuật) nó nói vui là khách vào hỏi cái gì đây, trả lời không đúng họ lại mắng cho nên em thôi :D

Chỗ bác họa sỹ thì trước đó em cũng đã mua tranh của bác ấy rồi, nhìn chung tranh bác ấy tươi sáng, màu sắc và khoáng đạt nên em có nói đang cần một tranh như thế như thế nên bác ấy nhận lời vẽ hộ luôn…

Tuy nhiên bức này có lẽ do không có cảm xúc nên Hs thể hiện chưa hoàn hảo. Cá nhân em mới nhìn cũng thấy không gian khá bí bách, chủ thể tranh thì hơi mỏng manh, yếu đuối. Thật ra là không ưng nhưng nghĩ không nhận tranh cũng khó nói với Hs, mà nhận về thì mang vướng bận tâm… thế nên cũng hy vọng có cách nào đó chỉnh sửa được để tranh được đẹp hơn thì sẽ chọn vẹn cho cả đôi đường…
Cụ theo phong cách hiện đại, thì cứ tranh trừu tượng mà quất. Khách hỏi, trả lời gì họ chả gật gù, vì có ai hiểu gì đâu :D j/k. Nói đùa cụ chút thôi. Mình mua tranh thì ngồi nói chuyện với hoạ sỹ, nghe họ chém, rồi mình chém lại với khách đến chơi nhà thôi mà cụ, lo gì. Tranh trừu tượng treo lâu không bị chán, vì mỗi lần nhìn vào cứ phải đặt câu hỏi :). Chỉ có điều, cụ chuẩn bị tinh thần là bạn đến nhà khen tranh con gái vẽ đẹp thế. Miệng mình thì cười, mà trong bụng thì đang méo xệch vì tranh của hoạ sỹ nổi tiếng mà bạn lại tưởng là tranh con gái vẽ ;)

Vinacaptain

Xe tăng
Luận tranh cho vui thôi! Chứ trái ý ông họa sỹ nổi tiếng, ô ấy mà cáu và tự ái thì mệt lắm
- Tranh tươi sáng, ấn tượng, dễ nhìn và có dụng tâm dụng ý:
+ Cây đỏ cam giữa tranh nổi bật giữa trời nước xung quanh, lấn át cả cây vàng và cây con tím bên cạnh. Đó là ai nhỉ?
+ Nước chảy chỗ trũng > nghiêng từ trái sang phải
+ Núi đá vôi phía trước mọc cây dừa nước (hoặc cỏ?) phiá sau là mây trắng và núi cao. Nhưng có vẻ khoảng trời chật chội, bị kích hoặc bí?
+ Nước trong lắm (như gương) mà nước trong thì ít có cá!!!
+ Ba cái cây như người nước ngoài đến định cư tại sông nước bản xứ vậy!
- Túm lại tranh vẽ có nghề. Nhưng hơi Tây... Ba cái cây và 2 quả núi xanh phía sau trông hơi khiên cưỡng... Trừ khi tác giả có ẩn ý sâu xa về chủ đề./.
Vài lời chém gió cho vui, xin đừng mách nhé!
Em không am hiểu lắm nhưng về bố cục em thấy có gì sai sai ở đây. Mấy cái cụm dừa nước (hay cây gì chưa biết) ở phía xa, chân núi lẽ ra phải nhỏ thì lớn vồng lên, cao gần bằng núi. Mà vẫn mấy cụm đó ở gần hơn theo góc nhìn thì lại lùn tịt, như đám cỏ, hay là em không cảm nhận được ý của họa sỹ nhỉ?

john.wick

Xe tải
ý kiến chủ quan của e thì thấy xấu, vẽ như con nít! nhường cụ dưới
nói thẳng sợ cụ chủ thớt mất lòng
khoe hoạ sỹ cũng nổi tiếng mà vẽ thua sinh viên Yết Kiêu, tranh bố cục thì tệ, cũng chả truyền tải được gì

xukthal.

Xe lăn
nói thẳng sợ cụ chủ thớt mất lòng
khoe hoạ sỹ cũng nổi tiếng mà vẽ thua sinh viên Yết Kiêu, tranh bố cục thì tệ, cũng chả truyền tải được gì
Thiếu mấy con khủng long thôi làm gì mà căng? [-([-(
Mai bảo HS thêm vào được chưa??? :-??

xukthal.

Xe lăn
Đây là tranh của Tây vẽ phong cảnh Việt nam đây. Gu khác hẳn hoạ sỹ Việt nam.
Oài...biết sớm em lấy cho đứa cháu con bà chị nộp cho cô giáo Mỹ thuật trong năm học lớp 1 vừa qua phải hay ko?#:-s#:-s

xukthal.

Xe lăn
Em dân ngoại đạo, học vẽ cho vui. Đây là bức em vẽ (chép lại) khi học buổi thứ 8. Em trộm thấy còn ưa nhìn hơn bức của cụ chủ :P
Mấy chỗ vàng vàng là đốt cỏ khai hoang hở cụ? Lửa to quá :-s

Honghen2008

Xe container
Cụ theo phong cách hiện đại, thì cứ tranh trừu tượng mà quất. Khách hỏi, trả lời gì họ chả gật gù, vì có ai hiểu gì đâu :D j/k. Nói đùa cụ chút thôi. Mình mua tranh thì ngồi nói chuyện với hoạ sỹ, nghe họ chém, rồi mình chém lại với khách đến chơi nhà thôi mà cụ, lo gì. Tranh trừu tượng treo lâu không bị chán, vì mỗi lần nhìn vào cứ phải đặt câu hỏi :). Chỉ có điều, cụ chuẩn bị tinh thần là bạn đến nhà khen tranh con gái vẽ đẹp thế. Miệng mình thì cười, mà trong bụng thì đang méo xệch vì tranh của hoạ sỹ nổi tiếng mà bạn lại tưởng là tranh con gái vẽ ;)
Cụ chụp cho vài bức Cụ treo ở nhà cho Anh Em mở mang tầm mắt đi Cụ.

114hangbong

Xe cút kít
Em dân ngoại đạo, học vẽ cho vui. Đây là bức em vẽ (chép lại) khi học buổi thứ 8. Em trộm thấy còn ưa nhìn hơn bức của cụ chủ :P
Cụ vẽ mây với nền trời có chiều sâu nữa là ổn.

xedieu

Xe cút kít
Tranh này cho em cũng không lấy. Thật lòng!