[VHGT] Tranh luận với XXX ngã tư Lê Văn Lương - Láng (em thắng)

AnhTiếnMobile

Xe điện
Chúc mừng cụ đúng là phải rắn mới ko bị nắn

phutrong_nguyen

Xe tăng
Cụ chủ cũng như các cụ cứ chắc chắn là mình đi đúng thì những việc sau đấy sẽ không bao giờ sai... chỉ là ko dám khẳng định ĐỊCH là sai thôi ah :D.

luckyme

Xe buýt
[YOUTUBE][/YOUTUBE]Ngã tư Láng - Lê Văn Lương 10h00
Đang vi vu trên con dim chiến đầy uy lực băng qua ngã tư. Hết hai lượt đèn đỏ ngột ngạt. Thấp thoáng đầu kia đường vài bóng vàng vàng đang vất vả điều tiết giao thông.
Đánh mắt sang hướng 1 giờ, một vài cụ đi sai luật bị ép vào lề đường, chui chui vào góc, thì thầm gì đó với xxx mặt trẻ măng rồi không quên "móc-rút" cùng cái gật đầu chào không mấy thân thiện.
Em ngoan ngoãn, bình tĩnh lách lên trên con xe bus to tổ bố để vượt lên. Chú xxx nhìn em mắt ánh lên sự rạng rỡ, lao ra, chặn đầu xe, chỉ cái dùi cui thẳng mặt.
- không, mình đi đúng luật lắm, chắc chỉ thằng đằng sau rồi.
Chú xxx trẻ chỉ mặt em lần nữa, nhấp nhấp cái gậy, trợn mắt ra điều "tao đang chỉ vào mày đấy"
- bỏ ***, chỉ mình. Hem phải thằng nào. Các anh ơi, em sợ công an lắm, nhìn thấy công an là em đã *** ra quần rồi.
Em ngoan ngoãn, xi nhan, táp lề, dừng xe, về số, tắt máy, nhoẻn miệng cười.
Sau đây là đoạn đối thoại ngắn, em là em, chú xxx là xxx
Xxx: chào anh.( đúng điều lệnh)
Em: vâng, chào anh.
Xxx: mời anh dắt xe lên vỉa hè.
Em: không, đường em đang lưu thông. Em ko dắt xe lên vỉa hè, anh cần dắt thì đi mà dắt.
Xxx: (hơi ngứa tai) anh đưa chìa khóa xe đây.
Em: xe em ko khóa cổ.
Xxx: dắt xe lên ( hơi vất vả)
Em: em bị lỗi gì anh?
Xxx: đề nghị anh xuất trình giấy tờ xe.
Em: anh đùa à? Em bị lỗi gì?
Xxx: anh đi sai làn đường, được chưa?xuất trình giấy tờ đi
Em: (nhìn chú xxx) anh dựa vào đâu bảo em đi sai làn?
Xxx: thế này nhé, cái phần xương cá kia (chỉ chỉ) là dành cho người rẽ, anh ko rẽ mà đi thẳng là sai luật.
Em: không, anh bị cận à? Em ko đi vào phần xương cá đấy.
Xxx: anh xuất trình giấy tờ đi
Em: ơ, anh có bị làm sao ko đấy? Em ko đi sai luật, xuất trình cái gì? Giấy tờ em cực đầy đủ, anh yên tâm. Anh cứ chứng minh lỗi của em đi.
Xxx: anh không xuất trình được giấy tờ xe, chúng tôi sẽ giữ xe anh.
Em: à đúng, anh có quyền giữ xe em. Nhưng em bị lỗi gì mà anh giữ, anh có hình ảnh vi phạm ko? anh đứng đây nhìn vào cái đống lố nhố chạy qua đường sao bảo mỗi mình em đi sai. Anh có tin ở mắt anh ko? Em sai em sẽ lên kho bạc nộp theo đúng quy định của nhà nước. Em sẽ ghi âm lại trường hợp này.
Xxx: Ghi âm làm gì?
Em: Làm gì anh hỏi làm gì?
Xxx: ( hơi chan chán, đm, gặp đúng thằng chí phèo)
Một chú xxx khác thấy ầm ầm, phi ra hỗ trợ.
Xxx2: (không chào) anh xuất trình giấy tờ xe để chúng tôi làm nhiệm vụ đi. Rồi mời anh qua đây.
(chỉ chỉ vào bàn nơi chú Xxx già đang ngồi thu tiền)
- Đây là cấp trên của tôi, anh vào trình bày với cấp trên.
Chú cấp trên vẫn diễn trò cũ, vẫn xuất trình xuất chiếc.
Đm, xuất xuất cái ccc
Chú cấp trên ko bắt dc lỗi gì quay ra bắt gương( lỗi này 9 chục) . Theo đúng tinh thần, em trao đổi thẳng với các chú ấy là: lỗi em vào kho bạc nộp.
Tranh cãi một hồi, Sau rồi chú cấp trên ấy cũng chán, biết chả sơ mú dc gì nên bỏ đi vặt mấy con gà khác. Để lại em với 2 chú xxx trẻ. Chú xxx trẻ cũng nhận ra vấn đề, bảo với em:
Xxx: Anh em nhắc nhở, lần sau đi nhớ để ý nhé.
Em: à vâng, vấn đề là em chả đi sai chỗ nào. Anh nên đi kiểm tra lại mắt. Chào anh em đi.
Sau đây là cờ nhíp em đối thoại với chú cấp trên.
Xưng hô: (Chú - cháu) - Chú ý nhìn cũng có vẻ cứng.
P/s: em khẳng định là em đi rất chuẩn, ko sai luật và không có ý to mồm cãi. Các chú nghĩ em là gà, thi nhau dun nước định luộc em. Ăn dc hộp sữa của con em hơi khó đấy.

[YOUTUBE]http://youtu.be/k8x1BIw7Yl0[/YOUTUBE]
Tưởng thế nào. Gặp xxx quá hiền chứ lập biên bản ngay lỗi không gương, thời điểm kiểm tra hành chính không xuất trình được giấy tờ, phạt giữ xe 7 ngày thì lúc đấu lại xin. Nếu đã cãi thì phải cãi đến cùng. Nếu không công nhận lỗi sai làn thì phải khẳng định ngay xxx không được xoay sang lỗi khác là lỗi không gương. Chém thêm 1 câu có quy định xxx HN không được bắt lỗi không gương khi không vi phạm lỗi khác thì xxx mới chịu hẳn.

audia820

Xe hơi
Em ngày lượn qua đây mấy lần, k chú ý là bị các đồng chí phơ ngay, phải cẩn thận mới được ạ

nghiemkhai90

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
katavina.com
Vào em chắc em bảo cụ tính e luôn cái hóa đơn VAT, chứ ngại cãi :(

libicure1208

Xe hơi
Cụ có sai làn thật k cụ.....e phai học cụ....cứng như quả trứng....nhưng e di chuyển thường xuyên bằng 4banh....giờ bớ em trog nội thành hơi khó....ngày Éo nào ra đường em cũng cập nhật mấy cãi bẫy đểu hàng TQ.....mấy chú í vẽ ra....

yeucuocsong

Xe hơi
Ko vội thì có thể cò cãi, đang vội mà gặp cái trường hợp này, có đúng thì cũng cố dí cho nó rồi đi, chứ vướng vào chỉ tổ mất thời gian thôi :((

huyenceo

Xe hơi
Website
suamaygiatelectrolux.cau24h.com
2 bánh em đủ gương, đi giầy or quai hậu :)) 1 lần bị xxx ra đón, em chạy được, còn 4b thì trộm vía chuẩn ko phải chỉnh
1 bài học kinh nghiệm cho anh em cứng :D

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em là xxx thì em phán mẹ luôn: Điều khiển xe không có gương chiếu hậu bên trái người điều khiển ... xuất trình giấy tờ ra, cấm cãi.
còm này e thấy chuẩn này, ko gương cũng là lỗi roài , xao e thấy xxx chốt này hiền lại tha nhỉ , phệt luôn tại chỗ biên lai 9 chục, không thì cái biên bản ngon ơ

demo_mon

Xe hơi
quá mừng cho cụ chủ, mấy anh áo vàng chắc vã mồ hôi :))

gasokhanh

Xe hơi
Tôi không hiểu sao nhiều cụ hồ hởi với "thành tích" của chủ thớt thế. Xin lỗi, đúng luật được đi đã rồi hãy khoe khoang.

Lexus14P2558

Xe tải
Sao xxx thủ đô hiền ghê nhỉ, chắc ngại va chạm. Chứ trường hợp này thẳng căng lập biên bản như sau : điều khiển xe không có guơng chiếu hậu bên trái ( điểm a khoản 1 điều 17), không mang theo giấy tờ xe tại thời điểm kiểm tra vi phạm ( bao gồm gplx, đk xe, bhtnds của xe cơ giới còn hiệu lực ( điểm a, b , c khoản 2 điều 21) . Sau đó tạm giữ xe luôn ko cần phải chờ đợ lấy giấy tờ làm gì hết ( vì tại tt65 qui định rất rõ ràng kiểm tra giấy tờ về lỗi vi phạm ko gương bắt buộc phải xuất trình gt)
Chuẩn tổng số tièn phạt sau khi ra quyết định xử phạt sẽ là 390k cụ chủ nhé, đó là còn chưa tính tiền phí cụ bị giữ xe ở bãi.
Lần sau cụ chủ loa bé lại nhé, ko gặp phải xxx cứng cụ tiền mất đậm lắm :)))

Phan Nguyễn

Xe tải
Sao xxx thủ đô hiền ghê nhỉ, chắc ngại va chạm. Chứ trường hợp này thẳng căng lập biên bản như sau : điều khiển xe không có guơng chiếu hậu bên trái ( điểm a khoản 1 điều 17), không mang theo giấy tờ xe tại thời điểm kiểm tra vi phạm ( bao gồm gplx, đk xe, bhtnds của xe cơ giới còn hiệu lực ( điểm a, b , c khoản 2 điều 21) . Sau đó tạm giữ xe luôn ko cần phải chờ đợ lấy giấy tờ làm gì hết ( vì tại tt65 qui định rất rõ ràng kiểm tra giấy tờ về lỗi vi phạm ko gương bắt buộc phải xuất trình gt)
Chuẩn tổng số tièn phạt sau khi ra quyết định xử phạt sẽ là 390k cụ chủ nhé, đó là còn chưa tính tiền phí cụ bị giữ xe ở bãi.
Lần sau cụ chủ loa bé lại nhé, ko gặp phải xxx cứng cụ tiền mất đậm lắm :)))
Cụ phán chuẩn ạ. Sai lè lè ra rồi còn quay phim với lại ghi âm. Lập cái biên bản cho nhớ lần sau đỡ cãi cọ.

rancoi

Đi bộ
các cụ cho e hỏi ngu tí là xe có 1 gương bên trái có bị phạt ko ợ?

zzluudiecphi

Xe hơi
có bị phạt cụ ơi, nhưng CSGT lỗi đó ở HN hiện không bị gọi vào kiểm tra, nếu các cụ đưa sữa cho CSGT ăn thì không sao.
Nhưng nó rất ngại viết biên bản lỗi không gương

sudoku

Xe buýt
Thực ra là xxx thấy cụ chủ khó nhằn nên mới cho đi thôi, chứ lỗi k mang gương đủ lập BB rồi

Innova-black

Xe hơi
[YOUTUBE][/YOUTUBE]Ngã tư Láng - Lê Văn Lương 10h00
Đang vi vu trên con dim chiến đầy uy lực băng qua ngã tư. Hết hai lượt đèn đỏ ngột ngạt. Thấp thoáng đầu kia đường vài bóng vàng vàng đang vất vả điều tiết giao thông.
Đánh mắt sang hướng 1 giờ, một vài cụ đi sai luật bị ép vào lề đường, chui chui vào góc, thì thầm gì đó với xxx mặt trẻ măng rồi không quên "móc-rút" cùng cái gật đầu chào không mấy thân thiện.
Em ngoan ngoãn, bình tĩnh lách lên trên con xe bus to tổ bố để vượt lên. Chú xxx nhìn em mắt ánh lên sự rạng rỡ, lao ra, chặn đầu xe, chỉ cái dùi cui thẳng mặt.
- không, mình đi đúng luật lắm, chắc chỉ thằng đằng sau rồi.
Chú xxx trẻ chỉ mặt em lần nữa, nhấp nhấp cái gậy, trợn mắt ra điều "tao đang chỉ vào mày đấy"
- bỏ ***, chỉ mình. Hem phải thằng nào. Các anh ơi, em sợ công an lắm, nhìn thấy công an là em đã *** ra quần rồi.
Em ngoan ngoãn, xi nhan, táp lề, dừng xe, về số, tắt máy, nhoẻn miệng cười.
Sau đây là đoạn đối thoại ngắn, em là em, chú xxx là xxx
Xxx: chào anh.( đúng điều lệnh)
Em: vâng, chào anh.
Xxx: mời anh dắt xe lên vỉa hè.
Em: không, đường em đang lưu thông. Em ko dắt xe lên vỉa hè, anh cần dắt thì đi mà dắt.
Xxx: (hơi ngứa tai) anh đưa chìa khóa xe đây.
Em: xe em ko khóa cổ.
Xxx: dắt xe lên ( hơi vất vả)
Em: em bị lỗi gì anh?
Xxx: đề nghị anh xuất trình giấy tờ xe.
Em: anh đùa à? Em bị lỗi gì?
Xxx: anh đi sai làn đường, được chưa?xuất trình giấy tờ đi
Em: (nhìn chú xxx) anh dựa vào đâu bảo em đi sai làn?
Xxx: thế này nhé, cái phần xương cá kia (chỉ chỉ) là dành cho người rẽ, anh ko rẽ mà đi thẳng là sai luật.
Em: không, anh bị cận à? Em ko đi vào phần xương cá đấy.
Xxx: anh xuất trình giấy tờ đi
Em: ơ, anh có bị làm sao ko đấy? Em ko đi sai luật, xuất trình cái gì? Giấy tờ em cực đầy đủ, anh yên tâm. Anh cứ chứng minh lỗi của em đi.
Xxx: anh không xuất trình được giấy tờ xe, chúng tôi sẽ giữ xe anh.
Em: à đúng, anh có quyền giữ xe em. Nhưng em bị lỗi gì mà anh giữ, anh có hình ảnh vi phạm ko? anh đứng đây nhìn vào cái đống lố nhố chạy qua đường sao bảo mỗi mình em đi sai. Anh có tin ở mắt anh ko? Em sai em sẽ lên kho bạc nộp theo đúng quy định của nhà nước. Em sẽ ghi âm lại trường hợp này.
Xxx: Ghi âm làm gì?
Em: Làm gì anh hỏi làm gì?
Xxx: ( hơi chan chán, đm, gặp đúng thằng chí phèo)
Một chú xxx khác thấy ầm ầm, phi ra hỗ trợ.
Xxx2: (không chào) anh xuất trình giấy tờ xe để chúng tôi làm nhiệm vụ đi. Rồi mời anh qua đây.
(chỉ chỉ vào bàn nơi chú Xxx già đang ngồi thu tiền)
- Đây là cấp trên của tôi, anh vào trình bày với cấp trên.
Chú cấp trên vẫn diễn trò cũ, vẫn xuất trình xuất chiếc.
Đm, xuất xuất cái ccc
Chú cấp trên ko bắt dc lỗi gì quay ra bắt gương( lỗi này 9 chục) . Theo đúng tinh thần, em trao đổi thẳng với các chú ấy là: lỗi em vào kho bạc nộp.
Tranh cãi một hồi, Sau rồi chú cấp trên ấy cũng chán, biết chả sơ mú dc gì nên bỏ đi vặt mấy con gà khác. Để lại em với 2 chú xxx trẻ. Chú xxx trẻ cũng nhận ra vấn đề, bảo với em:
Xxx: Anh em nhắc nhở, lần sau đi nhớ để ý nhé.
Em: à vâng, vấn đề là em chả đi sai chỗ nào. Anh nên đi kiểm tra lại mắt. Chào anh em đi.
Sau đây là cờ nhíp em đối thoại với chú cấp trên.
Xưng hô: (Chú - cháu) - Chú ý nhìn cũng có vẻ cứng.
P/s: em khẳng định là em đi rất chuẩn, ko sai luật và không có ý to mồm cãi. Các chú nghĩ em là gà, thi nhau dun nước định luộc em. Ăn dc hộp sữa của con em hơi khó đấy.

[YOUTUBE]http://youtu.be/k8x1BIw7Yl0[/YOUTUBE]
hôm thuhws 7 vừa rồi nhà cháu đi 2 bánh qua đây cũng bị quả y hệt như cụ. nhưng chúng nó tỉnh hơn nên mới nghe nói nếu anh khẳng đinh anh đúng thì cứ lập biên bản tôi sẽ làm việc cới anh ở đội. Chú đội trưởng đến làm hòa luôn ânh em ngay lập tức. Tổng cộng mất 3P
Nhưng mà em vẫn bực vì ngay lúc mình bị dừng xe thì mấy người nưa cũng đã phải móc ví vì cái lỗi không hề có này.

hoangsales

Xe tải
Em là xxx thì em phán mẹ luôn: Điều khiển xe không có gương chiếu hậu bên trái người điều khiển ... xuất trình giấy tờ ra, cấm cãi.
Cụ ơi đã nói trước sai làn rồi. Ko chơi cái kiểu ăn bẩn dừng xe phạt ko được lỗi này chuyển sang lỗi kia đâu.

vancongnam

Xe tăng
Thế cụ có đi vào cái phần xương cá kia k?:-w