[Thảo luận] tránh "chim mồi" bằng cách này đc ko ạh

Gap373

Xe điện
Cách tốt nhất để tránh bẫy, và tốc độ của xxx là mời các cụ đi đúng luật cho:69:(b)

haivanphe

Xe container
Em mà gặp vụ này thì cứ xi nhan bên trái, rồi chỉ đi ngang xe chim mồi (bằng tốc độ của nó), kéo cửa xuống, cười thật tươi, hút thuốc phả vào mặt bọn nó cho vui, bọn xxx ở trên tưởng mình là bạn của thằng ku lái xe biển xanh chắc là ko thổi đâu ạ.

_F4_

Xe tăng
Cụ cứ bật pha rọi thẳng vào nó,bóp còi inh ỏi,hoặc bóp theo nhạc như bọn xe tải ý!tầm 3 phút là nó ko chịu được đâu :)):)):)) Hoặc mở kính lái ra dùng điện thoại dơ dơ lên rung cây dọa khỉ là nó khiếp mà!Bọn này sợ lên VTV1 lắm vì biển số rõ ràng thế kia có lẩn đằng giời :)):)):))

Kuang2

Xe buýt
cái vụ xi nhan sang phải, rồi cứ tà tà 50km/h để qua nó không ổn đâu bác ạ ... thường những đoạn có chim mồi là có biểm cấm vượt. Mà biển cấm vượt rồi thì trái phải như nhau hết.

đi theo sau nó nháy đèn, nháy còi loạn xạ cũng hại thần kinh lắm, nó đi rất từ tốn, rất là bình tĩnh ....

có vụ máy quay thì em chưa thử bao giờ, hôm nào gặp sẽ thử phát xem sao - lúc nó vượt lên rồi mình lại đi chậm, rồi mình lại rút súng ra quay tiếp xem nó có dám vượt mình không nhể :))

hmpstudio

Xe điện
trong trường hợp này

thì cụ cứ xi nhan phải chuyển vào làn trong sau đó phóng với tốc độ 50km/h vượt qua cái xe cảnh sát và đi thẳng trong làn ấy (chú ý không được chuyển làn ngay sau khi vượt qua), đến khi gặp trướng ngại vật thì cụ lại xi nhan trái chuyển ra làn ngoài. Cụ đi như thế thì chả thằng vàng nào vịn được đâu ạ (b)
The co phan biet lan xe khong cac kuj, trong truong hop xe em xe 4 cho. ma cai lan vuot phai la lan danh cho xe khach ma :^)

amatuer

Xe tải
xe cỡ nhỏ thì hình như ko có thiết bị nén hơi (trên xe khách,bus và xe tải đều có) nên đầu tư 1 cái máy nén hơi điện làm đc rất nhìu việc như : bơm xe, xì xe cho khô khi rửa hoặc phủi bị, và lắp 1 cái đinh vào bắn chíu 1 phát là chân cẳng chú chim mồi kia bay mất dép (xịt lốp ngay) các bác thấy cái này có ổn ko ạh

hajinbk

Xe tăng
thì cụ cứ xi nhan phải chuyển vào làn trong sau đó phóng với tốc độ 50km/h vượt qua cái xe cảnh sát và đi thẳng trong làn ấy (chú ý không được chuyển làn ngay sau khi vượt qua), đến khi gặp trướng ngại vật thì cụ lại xi nhan trái chuyển ra làn ngoài. Cụ đi như thế thì chả thằng vàng nào vịn được đâu ạ (b)
Cách của Bác quá đúng(b)
Dưng nếu là Em, thì Em chọn phương án đầu tư ra 1 tiếng đồng hồ cứ bám đuôi xe xxx xem dư lào:-))

dang_tim_xe

Xe điện
Cách tốt nhất để tránh bẫy, và tốc độ của xxx là mời các cụ đi đúng luật cho:69:(b)
Ơ, nhưng cái con chim mồi kia nó có đúng luật đâu ợ? Đúng luật là phải tránh cho người xin vượt khi không có chướng ngại vật và đảm bảo an toàn mà. Thậm chí luật còn phạt cái tội cản trở người xin vượt ấy chứ.
Cách hay nhất có lẽ là hôm nào OF nhà ta đi off, rủ nhau qua đấy, chia làm mấy tốp, tốp đi sau quay phim toàn bộ sự vụ, tốp thứ 2 làm chim mồi, vi phạm để xxx bắt. Tốp thứ 3 đứng phục và quay phim từ xa, quan trọng nhất là phải có âm thanh rõ nét và trung thực. Các cụ nào trong hội Hiếp ảnh nhớ ôm ống tele bắn cho bằng được mấy cái biển tên trên áo xxx.
Xong xuôi đâu đấy, em đảm bảo các cụ là em sẽ giúp các cụ đưa vụ này lên VTV1.

thienphuc

Xe điện
chưa thấy quan tài chưa đổ lệ thôi.gặp cái xe chở ng đi câp cứu mà cản thế nó kiện thì đi quân hàm.tội đó nặng đấy

salan

Xe máy
Ơ, nhưng cái con chim mồi kia nó có đúng luật đâu ợ? Đúng luật là phải tránh cho người xin vượt khi không có chướng ngại vật và đảm bảo an toàn mà. Thậm chí luật còn phạt cái tội cản trở người xin vượt ấy chứ.
Cách hay nhất có lẽ là hôm nào OF nhà ta đi off, rủ nhau qua đấy, chia làm mấy tốp, tốp đi sau quay phim toàn bộ sự vụ, tốp thứ 2 làm chim mồi, vi phạm để xxx bắt. Tốp thứ 3 đứng phục và quay phim từ xa, quan trọng nhất là phải có âm thanh rõ nét và trung thực. Các cụ nào trong hội Hiếp ảnh nhớ ôm ống tele bắn cho bằng được mấy cái biển tên trên áo xxx.
Xong xuôi đâu đấy, em đảm bảo các cụ là em sẽ giúp các cụ đưa vụ này lên VTV1.
Vụ này hay à nha :)):)):))

dang_tim_xe

Xe điện
Đúng mà cụ. Ông anh em làm bên VTV bày cho em cách đấy ạ. Ông ấy bảo nếu biết chính xác vị trí thì để ông ấy cho quân đi phục, và quan trọng là phải có 1 xe làm chim mồi để xxx bắt.

training

Xe tăng
Các kụ bao giờ có vụ này cho em đi ké với nhá:21::21::41:

DOLA

Xe buýt
Trước hết các bác phân tích cho em mấy ý sau:
- Xe em đã mua bảo hiểm toàn bộ, vậy có VA QUYỆT thì Bảo hiểm lo sửa cho xe em đúng không ?
- Va quyệt mà lỗi do em gây ra thì Bảo hiểm đền cho cả bên bị hại đúng không ?
Nếu 2 ý trên đúng thì em sẽ: lao thẳng vào ĐÍT CHIM MỒI.
:mad:

vietnduc

Xe hơi
Trước hết các bác phân tích cho em mấy ý sau:
- Xe em đã mua bảo hiểm toàn bộ, vậy có VA QUYỆT thì Bảo hiểm lo sửa cho xe em đúng không ?
- Va quyệt mà lỗi do em gây ra thì Bảo hiểm đền cho cả bên bị hại đúng không ?
Nếu 2 ý trên đúng thì em sẽ: lao thẳng vào ĐÍT CHIM MỒI.
:mad:
Cụ lao thẳng vào đít "chim mồi"?
Xong! Bảo hiểm đền cho cả đôi bên. OK quá còn gì.:41::41::41:
Nhưng... xxx sẽ mè nheo cụ. Vì cụ đi không làm chủ tốc độ...:102::102::102:
Chưa kể nó lại vặn vẹo rằng xe "chim mồi" đang chở sếp abc đi họp ở địa điểm xyz bla bla bla... Lằng nhằng phết đới

tqt77

Xe điện
thế bác có đi sau nó 10km được không ạ, em àm thế thì thà đỗ lại nghỉ ngơi rồi đi tiếp thôi.

power

Xe tải
Các Bác hơi quá khi cường điệu hóa một vụ việc của xxx, cứ đi đúng luật thì việc gì phải sợ, phải bức xúc. nói thật 6 năm tôi lái xe mà chỉ bị vịn đúng một lần khi mình rẽ sai. còn nhiều lần hơi sai thì xxx có nhìn thấy nhưng chỉ nhắc nhở, bỏ qua.

Đậu đại ka

Xe buýt
Một nửa sự thật không phải là sự thật. Nhưng đối với xxx thì "Một tí sai cũng là sai" cụ ợ. Em chẳng hiểu hơi sai là ntn, chỉ biết sai nặng sai nhẹ, sai ít sai nhiều thôi ợ.

DOLA

Xe buýt
Cụ lao thẳng vào đít "chim mồi"?
Xong! Bảo hiểm đền cho cả đôi bên. OK quá còn gì.:41::41::41:
Nhưng... xxx sẽ mè nheo cụ. Vì cụ đi không làm chủ tốc độ...:102::102::102:
Chưa kể nó lại vặn vẹo rằng xe "chim mồi" đang chở sếp abc đi họp ở địa điểm xyz bla bla bla... Lằng nhằng phết đới
Thú thực gặp trường hợp như vậy thì ức chế lắm. Tuy em chưa gặp "chim lợn", "chim mồi" phát nào, nhưng bác nào gặp rồi chắc cũng khó lòng kiềm chế.
Hiện nay $ của em có hạn, không được dồi dào lắm, giá như trong túi có sẵn 1 tỷ em PHI luôn cho nó phát cho đỡ tức.

nguyen duc anh

Xe máy
bây giờ xxx các tỉnh đều áp dụng chiêu này rồi,các bác chú ý nhé.DỊCH đã lan trên diện rộng rồi