[Funland] Tranh cãi người đục tường cứu bé sơ sinh: Hàng xóm nói 'không', công an nói 'có'

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nói rõ thế chắc ko có tranh cãi. Nhưng thằng xxx kia phát biểu thúi . Công lao của Cảnh sát PCCC và CHCN ai cũng ghi nhận, nhưng vụ này làm mất hình ảnh quá, công đầu do đồng chí lãnh đạo tham thành tích và phát biểu coi thường dân( em gọi là suy nghĩ khốn nạn).
Bản thân em không thích cảnh sát. Đến chú ruột em ca nghỉ hưu còn bảo mày đừng bao giờ liên quan. Nhưng với em việc nào ra việc đó cụ ạ, em bàn về việc cụ thể và cách giải quyết.

Tuan Can

Xe container
Vụ này thấy face của CA TP HN bị chửi ầm ầm. Không biết ỉm đi bằng cách nào.

vôlăng méo

Xe hơi
Theo em mấy anh đứng bế đứa trẻ để chụp ảnh khoe công thật chẳng có tý tự trọng bản thân gì cả, mình có làm éo gì đâu mà cũng đứng ra nhận như đúng rồi

Reddinang

Xe điện
Không biết ông KDCN này lúc bán hàng có oánh lái theo kiểu " thịt gì không quan trọng, miễn sao là thì lợn nhập chính ngạch, nó vẫn tốt hơn thịt ngoài chợ" để cãi khi người ta thắc mắc là thì này là đùi hay sườn, hay mông.

Ở đây người ta đang tranh cãi về việc là dân bảo dân cứu và cơ quan chức năng nhận là do họ làm.

Chứ không hề có ai tranh cãi là việc này để ai làm thì tốt hơn.
Em là em cứ cạch mặt mấy cụ kiểu đó luôn :))

tuan.vu17

Xe tải
Nói vậy thì quá coi thường những người dân quá. Mình cũng rất bức xúc khi đọc đến đoạn này, vì muốn tranh công đổ lỗi, bào chữa sai lầm cho cấp dưới mà xúc phạm lòng nhân ái, tính thiện của mọi người dân bình thường. Mình nghĩ những cán bộ như vậy nên loại khỏi đội ngũ Công an Nhân Dân?
Mới hôm bữa một btv của VTV phát ngôn "người bán rong sống ký sinh trùng..." sau đó nhà đài phải công khai xin lỗi. Dự là sau vụ lùm xùm này đại diện công quyền cũng phải xin lỗi và công khai sự thật. Có vẻ như việc tranh công trạng không nặng nề bằng phát ngôn kiểu "mạng người không bằng bức tường gạch nhà dân"

vietpq75hanes

Xe container
Làm gì có ép cung, làm gì có: chát, hự, ợ....., làm gì có.... toàn tự va vào đầu gối, cùi trỏ, dùi cui thôi.

samcomienbac

Xe máy
Cứu được người là tốt rồi, hi vọng cháu bé lớn nhanh LẠI Làm xxx may mắn làm đồng nghiệp của một trong mấy đồng chí chưa hƯU
Lý lịch bố mẹ nó bất minh. Em đố nó qua được vòng xét tuyển để nộp hồ sơ thi XXX. Mà thôi mong cháu bé sau này có tự trọng, nhân cách tốt kiếm việc khác có ích cho xã hội chứ là xxx làm gì =)) =)) =))

LeTai1979

Xe cút kít
Vụ việc cấp bách em nghĩ là đúng, nhưng bé con đó trong khe tường khó đưa ra chứ theo em ko nguy hiểm tính mạng nhất thời.
Ai cứu bé ra cũng ghi nhận. Và ai chưa có kết luận rõ ràng nên em ko bàn.
Điều em muốn nói trong những trường hợp tương tự nên để cq chức năng họ làm. Nhân lực vật lực họ đầy đủ hơn nên việc đưa ra sẽ an toàn hơn.
Trường hợp này em thấy gọi là lý thông và thạch sanh cũng hơi khiên cưỡng nếu so sánh kiểu 1:1 (trong trường hợp đúng như cụ Công kia nói).
Theo Cụ em bé mới sinh còn nguyên dây rốn, không có gì quấn trên người đc vứt giữa khe tường 2 nhà thì có nguy hiểm đến tính mạng ko?
Tất nhiên các lực lượng đc đào tạo sẽ làm tốt hơn, nhưng đợi càng lâu càng nguy hiểm đến tính mạng cháu bé, vào em trường hợp này em cũng phá tường chứ ko đợi.
Nếu ko làm thì đừng có nhận, có thể phát ngôn: Khi chúng tôi đến mọi người đã đưa đc cháu bé ra, lực lượng cứu hộ đã cung mọi người cấp tốc đưa lên viện cấp cứu. Chứ phát ngôn vậy người ta bảo Lý Thông đâu có sai?

hoviethung

Xe lăn
Theo em mấy anh đứng bế đứa trẻ để chụp ảnh khoe công thật chẳng có tý tự trọng bản thân gì cả, mình có làm éo gì đâu mà cũng đứng ra nhận như đúng rồi
Mình nghĩ mấy anh trong ảnh không nghĩ chụp hình là để tranh công mà có khi chỉ cảm thấy tự hào khi góp phần cứu cháu bé. Cái đáng trách là người đã sử dụng hình ảnh đó để giành hết công trạng cho ngành mình phủ nhận vai trò của những người dân bình thường, lấy lại hình ảnh tốt đẹp của người Công an Nhân Dân. Vụ này nếu không minh bạch thì nó lại trở thành phản tác dụng trong công tác tuyên truyền?

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Ai cứu thì vẫn là người trước người sau. Bản chất không thay đổi gì cả. E ủng hộ để cơ quan chức năng xử lý an toàn và chuyên nghiệp hơn.
Thấy người đuối nước, điện giật cũng chờ cơ quan chức năng cho an toàn và chuyên nghiệp hả cụ?

Rong Ruổi

Xe container
Lại ăn hôi à? Người dân giải cứu đưa ra. Nếu không làm thì nhận làm gì. Giờ có phải xấu mặt, nhục nhã ko. Mang tiếng đi tranh công

Red2010

Xe điện
Clip rồi nhân chứng rõ ràng thế còn tranh cãi gì nữa. Bên xxx cố đấm ăn xôi để bớt ôi mặt thôi.

vôlăng méo

Xe hơi
Thấy người đuối nước, điện giật cũng chờ cơ quan chức năng cho an toàn và chuyên nghiệp hả cụ?
Nói gở chứ nếu nhà cụ ấy xảy ra hỏa hoạn chắc cũng chờ lực lượng cứu hỏa tới cho an toàn và chuyên nghiệp

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Mệt mỏi quá các bác ạ. Em đang viết dở cái đề nghị khen thưởng với lại đề nghị thanh toán chi phí khoan cắt tường thì bọn dân mạng thối mồm nó làm um lên, lại phải làm lại.

Velociraptor

Xe tăng
Sản phẩm PR cây nhà lá vườn nên chỉ được đến thế thôi. Hành động nhỏ nhưng hậu quả khôn lường.