Trang trại giao lưu đi các cụ các mợ ơi

babeo

Xe điện
Cụ cũng có công trình mạn trên đó ạ? Thế ca tính thế nào hả cụ?
Cháu làm bên Lương sơn, nhưng từ 2016 nên giờ chắc giá khác rồi cụ ei! Cụ hỏi vài chỗ chuyên múc thuê là ra giá chuẩn thoii. Ca thì cụ lưu hỏi rõ 1 ca làm là mấy tiếng ( trước cháu thuê là 7 tiếng), rồi chịu khó giám sát họ làm đủ thời gian là OK .

Gaubeo

Xe tăng
Cháu làm bên Lương sơn, nhưng từ 2016 nên giờ chắc giá khác rồi cụ ei! Cụ hỏi vài chỗ chuyên múc thuê là ra giá chuẩn thoii. Ca thì cụ lưu hỏi rõ 1 ca làm là mấy tiếng ( trước cháu thuê là 7 tiếng), rồi chịu khó giám sát họ làm đủ thời gian là OK .
Em cảm ơn cụ, em cứ tạm tính kiểu nhà quê 120K/m2 mà đào cói như 500m3 thì khoảng 60 triệu :).

45202

Xe hơi
Đẹp quá cụ chủ tinh tế rất chịu chi

farmer.nb

Xe tải
Cụ chủ có trang trại quá tuyệt vời. Em nhìn ảnh thấy cụ trồng toàn hoa hồng, mẫu đơn, mộc hương, nhài nhật và anh đào phải không cụ?
Cụ đang trồng những loại hoa hồng nào vậy? Em có mảnh vườn bé ở quê, muốn học 1 góc của cụ chủ thôi :) Cảm ơn cụ chủ!

Haiau69

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi đơn giá phát quang cây cỏ dại ở trong vườn khoảng bao nhiêu ạ? Các loại cây có dại mọc cao ngang thắt lưng.

Vườn nhà em có mấy cây keo rất to. mấy cây này có bán được cho ai lấy gỗ không ạ?

xuanlinh2708

Xe tải
Cháu úp hoa đầu đông 2019, vậy là cũng được 5 năm rồi từ ngày bắt đầu đào bới cải tạo

Cách đây hơn 1 năm em có 1 Thớt về xin tư vấn mua trang trại.
Đến nay việc đó đã xong đầu vào. Em đã mua 1 trang trại bên Đông Anh, kẹp giữa đường Thăng Long và trục Nhật Tân, mặt đầm Vân Trì.
Hiện em đã:
- cơ bản san nền xong,
- Hoàn chỉnh 4 cái hồ;
- lắp được 1 trạm điện.
- Làm xong hệ thống thoát nước, hàng rào.
-Cây cối em phủ khoảng được 40%/2,5ha. Cố gắng năm 2015 là phủ xanh được.
1 Hồ thì em thả được 1 đàn cá Koi để chơi (cá nhật và cá việt); 3 hồ thì cá thịt.
- Có 5 nhân sự ăn ở đó lâu dài

Hiện tại chỉ có vậy và đang lúng túng:
- Sẽ trồng cái gì để có thể có nguồn thu nuôi nhân lực?
- Hồ ao thế thì làm gì có hiệu quả.
- Em dự kiến sử dụng 0,5ha vào mục đích cố định chơi. Còn 2ha thì chới với chưa định hình rõ.
- Phương án xấu nhất là em cứ trồng hết cây phủ xanh um tùm lên như cái công viên ấy. Tha hồ mát và cá mú thoải mái.

Cụ mợ nào có kế hoạch gì hay thì tư vấn em với

Đây là mặt tiền

Đây là những phần em cập nhật mới hơn:
Hồ em đã xả nước

Cây em nhập về, 80% là cây hoa các cụ, mợ ah

Đây là đàn cá đã lớn hơn khi mới mang về, vỗ tay là chúng đến chơi với em rồi

Nhà cháu cập nhật một số hình ảnh mới

em đang phân vân chi phí làm trang trại, em đoán trang trại như cụ thì tiền đầu tư vận hành chắc vượt quá tiền đầu tư mua đất ban đầu rồi, nhưng chính xác là bao nhiêu % so với chi phí mua đất ban đầu ạ?

xuanlinh2708

Xe tải
Em thì có mong muốn là có cái trang trại.
Mục đích để làm gì thì em mới chỉ nghĩ là để ở trong không gian rộng. được nuôi chó mèo, trồng cây cối và có mặt nước. Em chỉ mơ hồ thế thôi
Khi em mua thì em chỉ tính lúc đầu 1ha thôi. Nhưng rồi cứ cơi nới xung quanh thành thử có 2,5ha. Khu san nền lại, thì thấy mênh mông quá và vào đây xin ý kiến chuyên gia để mảnh đất hiệu quả hơn.
Dù làm gì thì làm em vẫn ưu tiên màu xanh và em chỉ kỳ vọng là nguồn thu đủ trang trải vận hành thôi.
em thấy cụ bảo chi phí vận hành 5000m là 50tr/tháng rồi, 2ha kia nữa thì cho là 100tr/tháng, vị chi mỗi năm gần 2 tỷ chi phí, trồng cây gì trên 2ha kia để thu về được con số 2 tỷ, làm nông nghiệp thật khó quá (mặc dù e đang rất thích lĩnh vực này)

thanhyk

Xe máy
em thấy cụ bảo chi phí vận hành 5000m là 50tr/tháng rồi, 2ha kia nữa thì cho là 100tr/tháng, vị chi mỗi năm gần 2 tỷ chi phí, trồng cây gì trên 2ha kia để thu về được con số 2 tỷ, làm nông nghiệp thật khó quá (mặc dù e đang rất thích lĩnh vực này)
Em có trang trại 3,5ha chi phí tầm 700 triệu/năm. Đố bác em thu về bao nhiêu 1 năm.

thanhyk

Xe máy
bác bật mí cho a e đê!!!
Trang trại thu hoạch chủ yếu sầu riêng, các cây trái khác chỉ ít hoặc sang năm thu nhưng không đáng kể. Sầu riêng trung bình thu 45 tấn/năm thành tiền khoảng 2 - 2,2tỷ/năm + 200 triệu nguồn thu khác từ trang trại. Nhưng em không có thời gian nên mới cho thuê 800 triệu/ năm + 50 triệu tăng mỗi năm. Bác đoán thử em mua trang trại bao nhiêu. Em mới mua tháng 6 năm ngoái, khu vực Trà Cổ, Tân Phú.

seeyou

Xe điện
E cũng thích có một mảnh đất vườn trồng cây hoa lá.

vietbamboo

Xe điện
Cụ chủ có trang trại quá tuyệt vời. Em nhìn ảnh thấy cụ trồng toàn hoa hồng, mẫu đơn, mộc hương, nhài nhật và anh đào phải không cụ?
Cụ đang trồng những loại hoa hồng nào vậy? Em có mảnh vườn bé ở quê, muốn học 1 góc của cụ chủ thôi :) Cảm ơn cụ chủ!
cháu chỉ trồng hoa hồng ta thôi ah, bỏ hết các loại hồng ngoại, khó sống và chăm cầu kỳ là loại ạ

vietbamboo

Xe điện
em đang phân vân chi phí làm trang trại, em đoán trang trại như cụ thì tiền đầu tư vận hành chắc vượt quá tiền đầu tư mua đất ban đầu rồi, nhưng chính xác là bao nhiêu % so với chi phí mua đất ban đầu ạ?
khó có tỷ lệ chính xác cụ ah. có những khu vực giá đất rẻ thì vượt vài lần, nếu đắt thì tầm 1,5-2 lần.

Yeuphunu

Xe điện
Kiên trì như cụ chủ và vài cụ nhà mình trong thead này là số ít, rất ít ạ.
Các cụ tìm được niềm vui trong món chơi này em cũng rất nể, ngưỡng mộ.
Bản thân em mon men vài năm mà chưa dám quyết, vì chưa đủ can đảm.
Em có chia sẻ lý do ở thớt này, các cụ thích chưa quyết cứ đọc qua tham khảo, em nghĩ ít nhiều có ích.
Khi xác định chắc chắn rồi quyết chưa muộn:

Chỉnh sửa cuối:

Vz1233

Xe tải
Đất nông trường không bao giờ làm được sổ đỏ. Tuy nhiên, trước nhà em cũng có mảnh đất nông trường giấy tờ như thế này trên Hòa Lạc, người ta nói mua bán tùy duyên cũng đúng, nhà em mua sau 15 năm bán gấp 25 lần :D.
Được như cụ ai chả muốn :Đ