Trang trại giao lưu đi các cụ các mợ ơi

Kugiong

Xe hơi
Em thì thấy có rất ít người chấp thuận phương án của cụ. Ví dụ như em chẳng hạn: Để có cả thả xuống hồ thì đơn giản gấp nhiều lần việc vận hành, chăm sóc … thế nên việc đó không có ý nghĩa gì. Dù biết cụ có ý thả là mang tính xây dựng, giảm thiểu nhất sự nhờ vả, khó xử… Nếu cụ máu câu đến mức vậy thì cụ rủ thêm vài ông bạn cụ nữa, tim cái hồ nào đó thầu rồi thỏa mãn đam mê. Em thấy có nhiều hồ đấu thầu lại mà cân bằng được thu chi là cụ keng. Bên em có mấy ông đến câu thì lại kêu chán quá vì thả mỗi xuống cá đớp cả phao. Em dự là có 4 tấn cả em bỏ hoang 2 năm rồi không cho ăn uống gì cả, tự nó cày bừa, thi thoảng mới cho cỏ và ít thóc ngâm… cá thì gày, nhưng mà sạch vì em cũng luôn thay nguồn nước
vâng . thế nên cháu mới nói là hơi phiêu mà cụ :D . nếu cháu mà rủ đc thì cháu cũng ko phải đi nhờ đâu ạ :(( . mà 1 mình cháu thì cháu ko làm được , vì cần người trông nom nữa , nên cháu mới nảy ra ý định là đi thả nhờ cá ạ :D . cháu thì máu nhưng ko có thời gian nên tháng đi đc 1-2 buổi thôi . biết là việc này khó nhưng cháu cứ mở nhời biết đâu lại có cụ nào đồng ý :D:D .
chân thành cảm ơn cụ nhiều . có dịp xin phép cụ cho cháu lên đó buông cần cụ nhé

winnghiepdu

Xe điện
cụ đầu tư luôn quả trang trại của mình cần gì mượn ai, trang trại e ao rông 1000m nuoc vao ra, có 750 tr chi tiết cụ xem chữ ký e
cháu cũng thấy nó hơi phiêu cụ ạ . cháu thì ko có đòi hỏi gì cả , chỉ mong muốn kiếm đc cái hồ nào rộng tý , cháu bỏ tiền mua cá giống thả , thi thoảng cháu xả stress nên đó câu kéo nhậu nhẹt cho tinh thần thoải mái thôi ạ
có chút yêu cầu nhỏ là cá cháu thả ao thì chủ ao thích ăn thì bắt chứ đừng tận diệt để thi thoảng cháu có chỗ lên câu kéo cho vui . hàng năm cháu sẽ mua cá giống thả vào đó . cháu cũng ko bao giờ có ý định đòi lại cá hay quyền lợi gì cả , chỉ ao ước đc đến đó câu thôi ạ .
cháu chưa có đk để mua 1 khu như cụ , chứ cháu có lực thì cháu cũng mua ngay để cuối tuần cả nhà sang nghỉ ngơi và thư giãn . đấy cũng là mong ước trước 50 tuổi của cháu , để sau này về già có cái thú vui mà tiêu khiển ạ .

cụ đầu tư luôn quả trang trại của mình cần gì mượn ai, trang trại e ao rông 1000m nuoc vao ra, có 750 tr chi tiết cụ xem chữ ký e
Dạ cháu chưa đủ kt để mua 1 cái ạ . Mua xong lại thuê ng trăm nom nữa mà cụ . Đầu tư vào nữa thì mới ngon đc ạ .
Hình như của cụ còn chưa có sổ đúng ko ạ ?
Đất ở là bn m vậy cụ ? Còn lại là đất nn bao nhiêu năm ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

winnghiepdu

Xe điện
của e 800m đất ở lâu dài,còn lại là đất vườn chỗ e sắp cấp sổ rồi
Dạ cháu chưa đủ kt để mua 1 cái ạ . Mua xong lại thuê ng trăm nom nữa mà cụ . Đầu tư vào nữa thì mới ngon đc ạ .
Hình như của cụ còn chưa có sổ đúng ko ạ ?
Đất ở là bn m vậy cụ ? Còn lại là đất nn bao nhiêu năm ạ ?

Fendy car

Xe tải
cụ có vẻ thích hoa theo em cụ lam đồng hoa cac loại rồi đên mùa thu tiền vé vào chụp ảnh thôi là đủ ạ :D

Nuida

Xe hơi
đẹp ạ, chúc mừng cụ, khu đó e thấy ngta hay trồng đào với quất đấy, cụ ngâm cứu xem tnao, lấy ít bưởi diễn về trồng, trồng thêm cây mít lâu năm, nuôi lấy đàn vịt, thả lấy ít cá quả tha hồ thu hoạch ạ :D

Muon_biet

Xe cút kít
Cụ chủ trồng cây xanh lấy bóng mát là E can đấy, E sợ vụ 6700 cây rồi.

lx125_black

Xe container
Cụ cứ đùa em.
Mà cụ làm về xuất nhập nông sản ah? Cụ có manh mối gì làm không rủ em với. Từ năm nay em muốn cv dịch chuyển sang mảng nông nghiệp 1 tý. Rất thích làm đầu mối xuất hàng nông sản như là gia vị, rau củ quả sang thị trường Nhật.
Em đã nghiên cứu về tỏi đen mà chưa tìm được ông ngoại quốc nào đầu tư. Em có thể lo được nguồn tỏi chất lượng đầu vào tốt và có thể đặt trụ sở sản xuất ngay tại trang trại của em. Tiện đường hàng không xuất đi đâu cũng được. Cụ có manh mối gì thì hú em 1 tiếng nhé
Em làm thủ tục Hải quan và cước chuyên nghiệp. Cụ có cơ hội nào thì cho em góp chân tay vào nhé.

vietbamboo

Xe điện
cụ có vẻ thích hoa theo em cụ lam đồng hoa cac loại rồi đên mùa thu tiền vé vào chụp ảnh thôi là đủ ạ :D
Mấy cụ xui em rồi cụ ah. Em chưa nghĩ đến cái món đó. em muốn nó bền vững hơn và đông quá làm em cũng sợ

vietbamboo

Xe điện
đẹp ạ, chúc mừng cụ, khu đó e thấy ngta hay trồng đào với quất đấy, cụ ngâm cứu xem tnao, lấy ít bưởi diễn về trồng, trồng thêm cây mít lâu năm, nuôi lấy đàn vịt, thả lấy ít cá quả tha hồ thu hoạch ạ :D
hehehe! cảm ơn cụ.

hoasimtim

Xe điện
Cụ mợ nào có kế hoạch gì hay thì tư vấn em với
Em không tư vấn dc gì cho cụ cả, chỉ rón rén hỏi xem cụ có thừa góc nào thì cho em xin em dựng cái lều bán nước kiếm cơm thôi ạ :)

vietbamboo

Xe điện
Em không tư vấn dc gì cho cụ cả, chỉ rón rén hỏi xem cụ có thừa góc nào thì cho em xin em dựng cái lều bán nước kiếm cơm thôi ạ :)
Cụ đùa em!
Bên em chỉ có gia súc gia cầm, vắng như chùa bà đanh cụ bán nước có mà tự uống

linkng

Xe tăng
vâng . thế nên cháu mới nói là hơi phiêu mà cụ :D . nếu cháu mà rủ đc thì cháu cũng ko phải đi nhờ đâu ạ :(( . mà 1 mình cháu thì cháu ko làm được , vì cần người trông nom nữa , nên cháu mới nảy ra ý định là đi thả nhờ cá ạ :D . cháu thì máu nhưng ko có thời gian nên tháng đi đc 1-2 buổi thôi . biết là việc này khó nhưng cháu cứ mở nhời biết đâu lại có cụ nào đồng ý :D:D .
chân thành cảm ơn cụ nhiều . có dịp xin phép cụ cho cháu lên đó buông cần cụ nhé
Em có hồ cá ở Xuân Mai, khu Bê tông đi vào 700m. Có lẽ hơi xa cụ nhỉ?

hoasimtim

Xe điện
Cụ đùa em!
Bên em chỉ có gia súc gia cầm, vắng như chùa bà đanh cụ bán nước có mà tự uống
Mai mốt trang trại của cụ mở dịch vụ du lịch trang trại, trải nghiệm làm nông rân chẳng hạn...lúc đó em tha hồ bán nước giải khát :P

noithatkientruc

Xe điện
Có cái chuồng chim nho nhỏ em xây cuối tuần về xả xì trét các cụ đừng cười chê iem nhá :)

Chỉnh sửa cuối:

bimbim5656

Xe container
Cách đây hơn 1 năm em có 1 Thớt về xin tư vấn mua trang trại.
Đến nay việc đó đã xong đầu vào. Em đã mua 1 trang trại bên Đông Anh, kẹp giữa đường Thăng Long và trục Nhật Tân, mặt đầm Vân Trì.
Hiện em đã:
- cơ bản san nền xong,
- Hoàn chỉnh 4 cái hồ;
- lắp được 1 trạm điện.
- Làm xong hệ thống thoát nước, hàng rào.
-Cây cối em phủ khoảng được 40%/2,5ha. Cố gắng năm 2015 là phủ xanh được.
1 Hồ thì em thả được 1 đàn cá Koi để chơi (cá nhật và cá việt); 3 hồ thì cá thịt.
- Có 5 nhân sự ăn ở đó lâu dài

Hiện tại chỉ có vậy và đang lúng túng:
- Sẽ trồng cái gì để có thể có nguồn thu nuôi nhân lực?
- Hồ ao thế thì làm gì có hiệu quả.
- Em dự kiến sử dụng 0,5ha vào mục đích cố định chơi. Còn 2ha thì chới với chưa định hình rõ.
- Phương án xấu nhất là em cứ trồng hết cây phủ xanh um tùm lên như cái công viên ấy. Tha hồ mát và cá mú thoải mái.

Cụ mợ nào có kế hoạch gì hay thì tư vấn em với
Nếu nói về trồng cây thì cụ nên sang Ecopark tham khảo, em sẽ giới thiệu cụ với Ban cây xanh. Khu đô thị em ở có hẳn một ban chuyên về ươm, trồng và chăm sóc cây xanh.