[Funland] Trang bị Smartphone hay Ipad cho cụ Bô đọc báo?

15cm45p

Xe điện
Em muốn tham khảo ý kiến các cụ vấn đề sau:
Em định trang bị cho cụ Bô nhà em cái Smart để đọc báo mà đang phân vân không biết nên là điện thoại thông minh hay Ipad 2 vì mỗi cái có ưu nhược điểm riêng
+ Smartphone: ưu điểm gọn nhẹ, cầm theo người được, tốc độ nhanh hơn; Nhược điểm: hay phải xạc pin (hạn chế cho người già nhất), dễ mất (do người già)
+ Ipad 2: ưu điểm pin trâu, màn hình to, nồi đồng cối đá. Nhược điểm: cồng kềnh, nặng, tốc độ và hình ảnh ko bằng Smartphone (do đời cũ)
Vậy các cụ đã từng trang bị cho cụ Bô cho em ý kiến tham khảo thực tế với
Cảm ơn các cụ nhiều
Cụ trang bị cả hai con ông bô thích dùng loại gì thì dùng đỡ mệt :-j

arcobaleno87

Xe tải
2 năm trc e cũng phân vân như cụ, kết cục múc con ipad full size đọc cho sướng cụ ạ, xem hình roid facetime với cháu tẹt 😁

Dungha

Xe điện
Con ipad mini vẫn hơi to với các cụ. Làm con xiaomi mimax 3 là chuẩn nhất. Pin trâu hơn Ipad. màn to 6.9 inch. Giá lại rẻ. Em đã cho con ipad mini 2 của em vào tủ cất khi em mua con mimax 3. Trước 1 tay ipad 1 tay BlackBerry đi đâu cũng có cái túi đeo chéo.

Su.béo

Xe hơi
Website
fb.com
ông già em giờ chỉ có youtube trên smart tivi thôi cụ ạ
xem và cập nhật còn nhanh hơn cả đọc báo
màn to rõ, video sinh động, đủ các nội dung từ tin tức thời sự đến chuyện lạ 4 phương, lề phải trái, mẹo vặt, lái xe...

còn tất nhiên vẫn có thêm 1 cái smartphone để zalo với con cháu ở nơi xa nữa ^^

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhà e thì xem trên tivi samsung, e chỉnh chữ to đùng, các cụ đọc vnexpress cả ngày, cập nhật tin tức còn nhanh hơn mình, rồi xem văn hoá thể thao, đánh cờ
Nhược điểm là giờ các cụ lại đi mê mẩn câc kênh youtube mới chết, xem suốt ngày mà là toàn bọn tin nhảm, vãi thật

w4f

Xe tải
Nên mua điện thoại cụ ạ, tiện mang đi lại, điện thoại bây giờ màn cũng to rồi. Hồi đầu năm mua cho phụ huynh 8 Plus, rất hài lòng, màn đẹp, to vừa phải, ổn định, nhanh, vân tay tiện lợi.