Trang bị lọc gió điều hòa cho Focus

học lái

Xe điện
Lắp cho nhà cháu vào thứ 7 được không? Để sang bảo dưỡng rồi lắp luôn.

VietWagen

Xe buýt
Lắp cho nhà cháu vào thứ 7 được không? Để sang bảo dưỡng rồi lắp luôn.
OK, nếu T7 bác phi công "học lái" đưa MBBG sang Lâm gia trang bảo dưỡng thì sẽ ưu tiên lắp trước, nhưng qua tớ vào buổi sáng và trước 10h nhé, còn buổi chiều tớ đi ọp vụ "gạt nỗi nhớ" và đóng quà chuyến đi Bắc Hà của Team RS.

HamLong3.0V

Xe điện
OK, nếu T7 bác phi công "học lái" đưa MBBG sang Lâm gia trang bảo dưỡng thì sẽ ưu tiên lắp trước, nhưng qua tớ vào buổi sáng và trước 10h nhé, còn buổi chiều tớ đi ọp vụ "gạt nỗi nhớ" và đóng quà chuyến đi Bắc Hà của Team RS.
Anh Thắng ơi em tưởng đóng gói quà vào CN chứ nhỉ ? CN anh có ra off k0 lắp cho em với :D

VietWagen

Xe buýt
Ơ ... Chiến nói chuẩn, nhầm nhọt sang trồng trọt rồi, CN mới đúng lịch ọp, hẹn gặp nhé, còn lọc gió thì thì chưa dám hứa trước nhé vì sợ chưa đủ hàng, hihi.

i_am_gulo

Xe hơi
Anh Thắng ơi, xe em mới mua có cần lọc gió này ko ợ, nếu cần có khi em cũng xem xét lắp 1 cái cho không khí nó tươi*-:)

Dân Nghệ

Xe tăng
- viewagen: Khi nào có tấm inok để chân trái thì bác ưu tiên cho em trước nhé..vì em ở hơi xa..! :P

puremoon

Xe buýt
A ơi, lọc gió về chưa a ?

VietWagen

Xe buýt
Lợi ah, theo anh là nên và càng xe mới thì càng nên lắp sớm để ngăn ko cho bụi đi vào khoang điều hòa, khi giàn điều hòa bên trong bị bẩn thì gần như ko thể vệ sinh đc, còn đã bám bụi rồi thì ngăn ko cho bụi bẩn thêm nữa, túm lại là nên lắp, tất nhiên cái này còn tùy vào quan điểm của mỗi người.

HamLong3.0V

Xe điện
Ơ ... Chiến nói chuẩn, nhầm nhọt sang trồng trọt rồi, CN mới đúng lịch ọp, hẹn gặp nhé, còn lọc gió thì thì chưa dám hứa trước nhé vì sợ chưa đủ hàng, hihi.
Theo em thì CN ai ra sớm lắp trước anh ạ =))

VietWagen

Xe buýt
- viewagen: Khi nào có tấm inok để chân trái thì bác ưu tiên cho em trước nhé..vì em ở hơi xa..! :P
Bác yên tâm, sông Hồng cũng ở gần sông Lam nên cũng nhanh gặp nhau ở biển thôi ... hehe :D.

A ơi, lọc gió về chưa a ?
Báo cáo các bác là lọc gió còn đang "on the way" và nếu kịp thì cuối tuần sau có thể tổ chức ọp để gặp nhau và lắp luôn.

latdat

Xe buýt
Anh Thắng ơi em tưởng đóng gói quà vào CN chứ nhỉ ? CN anh có ra off k0 lắp cho em với :D
Off ở đâu vậy cụ? Em đến ké tí cafe nhân tiện nhờ bác Viet lắp luôn cái lọc gió điều hòa.
Mà cái Group mail dạo này thế nào đấy nhỉ?! Chẳng thấy các cụ gửi thông báo tin tức gì cả.

puremoon

Xe buýt
Off ở đâu vậy cụ? Em đến ké tí cafe nhân tiện nhờ bác Viet lắp luôn cái lọc gió điều hòa.
Mà cái Group mail dạo này thế nào đấy nhỉ?! Chẳng thấy các cụ gửi thông báo tin tức gì cả.
Tầm 500 emails/ngày mà cụ bảo ko có ạ ? Mail cụ là gì để em check .

HamLong3.0V

Xe điện
14h30 CN tới tại cafe 3B trên đường Lê Văn Lương bác nhé :D

học lái

Xe điện
Mai sang bảo dưỡng ở LBF cụ lắp luôn cho nhà cháu mấy cái đặt rồi cụ Thắng nhé.

i_am_gulo

Xe hơi
Lợi ah, theo anh là nên và càng xe mới thì càng nên lắp sớm để ngăn ko cho bụi đi vào khoang điều hòa, khi giàn điều hòa bên trong bị bẩn thì gần như ko thể vệ sinh đc, còn đã bám bụi rồi thì ngăn ko cho bụi bẩn thêm nữa, túm lại là nên lắp, tất nhiên cái này còn tùy vào quan điểm của mỗi người.
Thế cho em đăng ký 1 cái lọc gió anh Thắng nhé. Chủ nhật đi off ở 3B rồi thi công luôn cho anh em hả anh, em sẽ cố gắng có mặt :D

VietWagen

Xe buýt
Vụ này lạ quá, bác T xem lại thông tin này, có giả thiết là lọc gió bên lái , kg phải bên phụ :)
http://www.otosaigon.com/forum/Lọc-gió-điều-hòa-Focus-m4383271-p3.aspx
Đúng đấy, hộp lọc gió điều hòa có nắp mở ở phía dưới táp lô bên lái. Nguyên lý làm việc là: không khí từ cửa lấy gió trong hoặc ngoài xe đi qua khoang quạt gió, sau khó đi qua tấm lọc rồi đi vào khoang điều hòa. Tớ copy & paste hình minh họa này để các bác dễ hình dung vị trí của hộp lọc gió điều hòa:

Nhưng Ford thiết kế vị trí hộp lọc gió rất bất tiện cho việc tháo lắp vì nắp hộp nằm ngay sát chân ga, nếu theo hướng dẫn trên thì phải tháo chân ga trước rồi mới tháo nắp hộp, để tránh đụng chạm tới chân ga phải dùng loại tô vít ngắn để vặn các con vít của nắp hộp, sau đó phải uốn cong tấm lọc để đưa vào trong hộp lọc gió.
Như vậy là có 2 cách làm và đều có tác dụng như nhau:
- Cách 1: làm như nêu trên để lắp bổ sung tấm lọc gió điều hòa của xe
- Cách 2: gắn tấm lọc tại vị trí cửa lấy gió trong và ngoài của xe, cách này mang tính tự chế nhưng có ưu điểm là ngăn bụi ngay từ cửa lấy gió tránh cho khoang quạt gió điều hòa bị bụi bẩn, điều mà cách 1 ko làm đc (xe Focus thế hệ trước cũng có khung hộp lọc gió tại vị trí cửa lấy gió ngoài trong khoang máy).
Vậy tùy các bác lựa chọn lắp theo kiểu nào cũng đc vì tớ đã đặt mua cả 2 loại tấm lọc rồi, giá rổ là: tấm to 300k (cách 1), tấm nhỏ 200k (cách 2).

nam_vnb

Xe máy
Website
worldmap.harvard.edu

Ecuador

Đi bộ
Em chưa tham gia Team RS, mai cứ mạnh dạn qua off được không ạ? Nhà em ngay cạnh Cafe 3B luôn, mong được Team giúp đỡ.