[Funland] Trận này hay đấy các cụ ạ: Lưu Cường - Nam Anh Kiệt

vitomxau

Xe container
Các cụ cãi nhau mãi để e chốt cho nhé. Võ tguataj là rèn luyện bản thân và hạ gục đối thủ. Tập võ có lợi nhiều. Võ nào tập tới nơi tới chốn cũng lợi hại cả.

Nên 2 ông kia và cả fores này nọ e thấy chưa tập tới nơi tới chốn. Đánh ko ra đòn thế nào cả. Vào trận là tuỳ theo tình huống. Lúc đó ko phải võ. Đừng ai cãi vô chiêu thắng hữu chiêu nhé. Lúc đó bác chỉ có thể nói tập võ rèn phản xạ.

Còn võ giời cũng ko ăn đc vũ khí. Vũ khí thô sơ còn có thể miễn cưỡng chống đỡ. Chứ vũ khí nóng súng ống thì võ giời. Chưa kể giờ giết ng toàn ngồi bấm nút bắn tên lửa.

Võ thuật bây giờ e thấy có nét đúng là mấy môn võ thái,judo, mấy môn cận chiến của đặc nhiệm do thái, nga ... còn đặc nhiệm vn là kiểu huyễn hoặc chả thấy biểu diễn gì. Kiểu vn là núp lùm, đánh lén thì ko cứ đặc nhiệm. Ai chơi trò đó cũng nắm nhiều phần hạ gục đối thủ cả

Thank các bác!
Đặc nhiệm không phải để mua vui mà biểu diễn cụ ạ. Có phải trong làng giải trí đâu mà phục vụ khán giả. Cứ va là biết ak :))

Dan du an

Xe ba gác
Trên này nhiều cụ giỏi võ thật. Thôi ra đường cháu cứ thấy cụ nào có logo Otofun là cháu né, còn không né được thì cháu chắp tay cháu xin các cụ ạ. Chiêu cuối cùng là cháu đọc nick của cháu để các cụ tha....

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Trên này nhiều cụ giỏi võ thật. Thôi ra đường cháu cứ thấy cụ nào có logo Otofun là cháu né, còn không né được thì cháu chắp tay cháu xin các cụ ạ. Chiêu cuối cùng là cháu đọc nick của cháu để các cụ tha....
Đọc còm mà lạnh gáy, trình võ sư các cụ Ô ép cũng không coi ra gì, kinh thật.

Havo

Xe Cứu Trợ
Cụ dựa vào đâu mà nói Tuấn Hạc giờ vào đấu Flo được vài phút?
Trong vòng 10 năm nay thì Flores đánh đấm thực chiến khắp nơi, còn Tuấn Hạc thì gõ đầu trẻ con là chính.
Đây là nguyên văn lời Tuấn Hạc nói: “Còn về chuyện của anh Hoàng (võ sĩ Trương Đình Hoàng), nếu đấu Flores thì tôi cho rằng cũng chưa biết thế nào nếu đấu luật tự do. Bây giờ, tôi nhận thấy ở Flores có sự điềm tĩnh hơn, tỉnh táo hơn, nói ít hơn và làm nhiều hơn.”
Tức là theo TH thì TĐH và Flores ngang cơ nhau. Mà TĐH theo đa số các cụ OF là độc cô cầu bại của VN, trên cơ TH rồi :D
Link phỏng vấn TH: https://m.soha.vn/vo-su-tuan-hac-bat-ngo-len-tieng-nhan-dinh-day-bat-ngo-ve-vo-cong-that-su-cua-flores-20190629064959687.htm

Chỉnh sửa cuối:

Hự.

Xe điện
Em đang nói về cách vào trận cụ ạ chứ em ko dám so với NAK, bọn em được dạy vào trận là vào đánh tới tấp luôn.
Muốn là 1 chuyện, làm được hay không còn tuỳ đối thủ. Thủ ko kín, vừa định lao vào tới tấp đã bị dập tắt ngay lập tức bằng 1 đòn của đối thủ rồi. Cụ cứ oánh thật đi, nó cứ di chuyển rồi đấm đá lặt vặt các đòn, mình cực kì phân tâm khó làm chủ trận đấu. Còn kiểu kiên quyết, cứ trọng tài hô 1 phát là ập vào để táng liên tục, thì dễ trận đấu kết thúc luôn mất.

kimthanlahan

Xe tăng
Trường hợp cụ nói thì chỉ có dân tạp BJJ thì hoá giải được, họ đổ như chuối và tiếp đất bằng cả cánh tay duỗi, bàn tay úp và đập xuống sàn.
BBJ, sambo, judo ... nhiều môn nữa đều tập ngã, cuộn, lăn... nhưng bị phá trụ lúc đặt trụ, chuyển trọng tâm, dính đòn lúc đang tấn công, nôm na là lỡ nhịp phán đoán sai tình huống thì cũng như cây chuối thôi. Có cái họ thịt dày, xương cứng, ngã nhiều, bị quật, đập uỳnh uỳnh xuống sàn quen rồi nên không đau, không choáng nhiều thôi.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Tên các môn phái như Vịnh Xuân, Nga mi, Thiếu lâm...này kia với em chỉ là để kinh doanh thôi, cuối cùng thì cũng chỉ có mấy động tác chính là đấm-cùi chỏ, đá-lên gối và vật-xiết. Tập võ thì có 2 yếu tố quan trọng: 1 là năng khiếu-thường đi kèm là sức khỏe và tố chất luôn, 2 là khổ luyện- bao gồm tập với dụng cụ và sau đó là tập đối kháng, đổ mồ hôi và máu trên võ đài thì mới giỏi được. Chứ hầu quyền hổ quyền xà quyền... là múa cho đẹp thôi :))

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
FL gặp Đình Hoàng thì đi phút mốt thôi cụ
Bọn Âu Mỹ người nó to cây, khung xương chắc, đấu đối kháng dân châu Á làm gì có cửa. Mà Đình Hoàng chơi boxing, tức là dùng tay, vậy đấu với Flores kiểu gì, chẳng lẽ bắt Flores không được dùng chân ah

E ngày xưa đi học võ cũng hay chơi kiểu này, được tí khoa chân múa tay là xông vào vật nhau, có hôm bị 1 thằng thấp hơn húc cả đầu vào rách cả mắt

daikim911

Xe tải
KHiếp thật cõi of toàn ngọa hổ tàng long, không rõ trên này có bao nhiêu cụ tập võ từng đeo găng đi đấu

Hự.

Xe điện
KHiếp thật cõi of toàn ngọa hổ tàng long, không rõ trên này có bao nhiêu cụ tập võ từng đeo găng đi đấu
Vào thớt táng nhau thì những cụ nào biết/thích/quan tâm... vào chém, cũng như cụ vào thớt chạy bộ, loa đài... thì cũng thế thôi mà.

Bọn Âu Mỹ người nó to cây, khung xương chắc, đấu đối kháng dân châu Á làm gì có cửa. Mà Đình Hoàng chơi boxing, tức là dùng tay, vậy đấu với Flores kiểu gì, chẳng lẽ bắt Flores không được dùng chân ah
Nó học VX cũng gần như có dùng đến chân đâu cụ. Toàn quai cùi trỏ với vả ngang, đòn đấy với đối thủ thấp bé nhẹ cân hơn thì rất lợi hại, còn đối với cụ Hoàng ngang pheo thì khó đấy

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
Thì rõ là thằng Flores chuyên đi cà khịa để gây tiếng vang cho môn phái mà cụ.

Xem các clip của thằng Flo: đánh vs Tuấn Hạc, đánh với Vũ Lý (Lý vũ) gì đó, đánh vs Bạch hổ, Châu Ngô, LC nó đều có kiểu 1 là đánh ác, hiểm. 2 là không phải là giao thủ điểm trúng là dừng, mà nó luôn phát lực khi đánh. 1 bên đánh nhanh nhưng khi chạm là dừng, không phát lực. Còn nó thì luôn phát lực khi đỡ gạt và phản công. Nên nhiều quả nó dính rồi nhưng ko đau, mà nó gạt ra rồi phản đòn mạnh, nên người đấu vs nó luôn bị đau.

Nhẽ ra phải có cao thủ đập cho nó 1 trận cho câm hẳn.
Chuẩn cụ Flores đánh luôn hết sức kiểu triệt hạ còn bên mình đánh kiểu giao lưu, riêng cái tâm lý này đã thua 50% rồi cộng với thể hình Flores cũng to con hơn hầu hết các võ sỹ đã từng thi đấu. Chú này năm lần bảy lượt né Trương Đình Hoàng vì TĐH khi thượng đài quen thực chiến nên không có kiểu đánh giao lưu bao giờ, ra đòn mạnh mẽ nên lợi thế đó ko còn. Lưu Cường có lẽ đã rút kinh nghiệm khi thi đấu với NAK nên ra đòn dứt khoát mạnh mẽ

Chỉnh sửa cuối:

Phục Quy

Xe tăng
Có dịp nào Cụ gặp được các Bác bộ đội già, đi xuata khẩu lao động Đông Âu, Tây Đức thập niên 80 ấy. Các Bác ấy thường là bộ đội giải ngũ, dân xã hội... bọn Tây nó gọi chung là VC. Đặc điểm mấy anh VC là đói ăn, người bé tý. Đứng với bọn Đầu trọc chắc tới nách chúng nó. Bọn Đầu trọc Nga Đức thì cụ biết rồi đấy, chúng nó cũng dùng Võ cổ truyền của bọn nó là Quyền Anh, Võ của người Do Thái, rồi Thực chiến đường phố các kiểu con đà điểu... nhưng vẫn sợ mấy ông VC đi tông lào cưa bom. Chúng nó sợ nhất là đấm hụt, các bố nhà ta toàn hụp xuống, đánh chỏ vào đùi non, mạng sườn, hạ bộ... có to có mạnh cỡ nào thì cũng đổ như chuối. Hay trong chiến tranh, lính VC với lính Mỹ, lính đánh thuê khi giao tranh cả hai bên cùng hết đạn; lúc đấy lắp lưỡi lê vào mà xung phong, lúc đấy nhanh quan trọng hơn to với mạnh, thường lính Mỹ hay đâm trước, đâm hụt, mới bị xiên như xiên bao gạo ấy; thực chiến nó khốc liệt vậy đó!
Em nghe chuyện như vậy chả khác gì Kim Dung cả , đánh nhau với dân Tây thì dân ta chủ yếu ăn ở máu liều + vớ gì chơi đấy , chứ tay bo ăn vào mắt ! Thời bao cấp với thời nay khác nhau là mấy ? Giờ cho mấy ông cổ truyền tay bo nổi với mấy thằng Tây to con biết quyền Anh không ? Chứ đừng nói dân không biết võ .
Ngay như thằng vớ vẩn như Flores sang đây đã làm cho nền võ học VN xôn xao loạn cả nên .
Lính Mỹ mấy khi giáp la cà bằng lê với nó đâu !

Phục Quy

Xe tăng
Những gì Cụ thấy mù mờ thì vốn dĩ nó rất rõ ràng, nó vẫn tồn tại từ trước tới giờ như vậy.
Kính Cụ đọc tác phẩm này, để hiểu thêm về chiến tranh, để biết về CHUÔNG GỌI HỒN, ĐỒI THỊT BĂM, những trận giáp lá cá bằng lê, rồi biệt kích, thám báo... đủ cả. Đây không phải là tác phẩm nâng bi nhe. Được THẾ GIỚI công nhận đàng hoàng.
Rõ ràng cái gì ở đây , mấy cái chuyện cụ nói cũng chỉ nghe kể còn thực tế nó khác hẳn ? Giờ cụ có chắc 1 ông VN cao 1,65m nặng trên 50kg tay bo ăn được thằng Tây cao 1,80m nặng 70, 80kg không ?
Còn nói về chiến tranh cụ mang tiểu thuyết bàn thì em không dám nói nữa !
Dù có hạ thấp đến đâu thì lính Mỹ họ được huấn luyện kỹ càng , không bao giờ là đối thủ dễ ăn cả !

Yelnut

Xe tăng
Kinh! Đánh nhanh kinh khủng hix
Cậu áo đen toàn tung seri để cho đối thủ hoa mắt. Cậu ấy trình độ chuyên môn cũng hơn, hình như còn trẻ hơn nữa.
Nhìn trên clip thì hình như Lưu Cường cũng trẻ hơn Nam Anh Kiệt nhỉ.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cậu áo đen toàn tung seri để cho đối thủ hoa mắt. Cậu ấy trình độ chuyên môn cũng hơn, hình như còn trẻ hơn nữa.
Nhìn trên clip thì hình như Lưu Cường cũng trẻ hơn Nam Anh Kiệt nhỉ.
LC trẻ hơn 10t mà cụ, nặng cân hơn 10 ký.
Theo em ra đề 1 hiệp 15p là hơi ép và thể hiện ban đầu sự e ngại phía LC.
Thực ra vai vế NAK lớn nên các đối thủ ai cũng ngại.