[Funland] Trận này hay đấy các cụ ạ: Lưu Cường - Nam Anh Kiệt

Dan du an

Xe ba gác
Cháu tập kickboxing thấy mấy chú hướng dân tập toàn lấy đủ thứ phang vào người nhau để tập chịu đòn....Cũng ghê răng phết....Có điều chưa thấy ông nào lấy dao thật chém thử để xem chịu đòn thế nào....

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Trong giao lưu hay thi đấu, thì cú chỏ của NAK ở phút 2'10 đó có thể thông cảm được cụ ạ, không nghiêm trọng như cụ Tập Lái 2019 nhận xét. (dù LC cũng đau đấy). Em k0 định bình về ý này của hai cụ do em quên mất thuật ngữ nhưng đại khái cú chỏ đó chỉ là hành động/ phản xạ tự vệ khi trận đấu tạm dừng. Nếu các cụ xem các trận MMA, boxing thì các võ sỹ hay có các động tác tự vệ như vậy. Cụ thể hơn thì các cụ xem các bộ phim về boxing như 'Cô gái triệu đô' hay "Never back down', 'Undisbuted'
Cụ ạ. MMA hay boxing là so găng của những cỗ máy chiến đấu. Đổ máu hay gẫy tay chân pải chịu. Lẽ thường say máu là đúng.
Còn đây là so tài, giao lưu võ thuật. Và bối cảnh là cựu Tổng đàn chuột VX mà cụ. Ít ra pải có cái khí chất tông cmn sư chứ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vẫn dính cụ à. May ko gục nên chiến tiếp dc. Đánh hội đồng phải kéo dãn dc đối thủ. Vừa lùi vừa đánh may ra có cơ hội.
Em thấy có dính đâu. Đấm có trúng điểm đâu, trượt đấy chứ. Nếu trúng thì khỏe bằng mấy mà ăn vào tai cũng tạch rồi.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ 2012 trả ngay cái bơm cho em 2019. Đang phải đối đầu với 50 thằng to cao đây =))
Trẻ con em hính phết cụ à. Hôm đó là 5 ku to nhất nó giàn hàng ngang thôi. Lúc đuổi em cả đội nó cả 20 ku ấy ;)) Nhưng em vẫn bị thằng nghiện nó cướp xe đạp, bị nó vả 1 cái váng đầu mà ko dám đánh lại nhưng kiên quyết ko bỏ xe cụ ạ hix.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ ạ. MMA hay boxing là so găng của những cỗ máy chiến đấu. Đổ máu hay gẫy tay chân pải chịu. Lẽ thường say máu là đúng.
Còn đây là so tài, giao lưu võ thuật. Và bối cảnh là cựu Tổng đàn chuột VX mà cụ. Ít ra pải có cái khí chất tông cmn sư chứ.
Như vậy thì chẳng thà ở nhà mà lên OF chiết chiêu qua bàn phím cho xong. :P

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Trẻ con em hính phết cụ à. Hôm đó là 5 ku to nhất nó giàn hàng ngang thôi. Lúc đuổi em cả đội nó cả 20 ku ấy ;)) Nhưng em vẫn bị thằng nghiện nó cướp xe đạp, bị nó vả 1 cái váng đầu mà ko dám đánh lại nhưng kiên quyết ko bỏ xe cụ ạ hix.
Thời trẻ máu trâu dữ dội mà, cụ nhề. Em cũng từng xách " lệnh" đi lùng kẻ thù ở đê Tô Hoàng cả tháng. May cho nó là em ko tìm được. Và cũng may cho em là ko thấy nó. Ko thì đếm lịch cũng lâu đấy :))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Dù sao khách quan mà nói thì nam anh kiệt vẫn giỏi hơn hết thảy tông sư Tàu thua Từ Hiểu Đông . Đánh nhiệt, đổ máu ko lùi. Và vẫn có nghệ thật chớ ko ảo như tôm rảo

_AHA_

Xe điện
Xin lỗi trước các bác chơi VX, chứ xưa nay em vẫn thấy cái tư duy của người chơi VX khá là kỳ cục, chắc do cuồng môn phái quá, xem phim nhiều quá chăng.

Giao lưu mà chẳng đồng cân đồng lạng (trận Phờ lo rét với anh Bảo Châu ) chênh lệch cân quá lớn, rồi lại đến chênh lệch độ tuổi quá lớn (phờ lo rét với bác gì cũng dậy vĩnh xuân ) thế mà cứ hô hào cổ vũ được mới tài ????
Đến giao lưu với LC thì thôi cũng là đồng cân đi (phờ lo rét vẫn nặng cân hơn), rồi cả trận LC và NAK, lúc nào cũng tinh thần thượng võ giao lưu học hỏi mà dùng toàn đòn hiểm, đánh thì ăn thua. Võ vẽ vậy thì đánh để làm gì, giao lưu làm gì :) đó là chưa nói đến em mới xem cách đánh của LC thì thấy bạn này chắc tập chưa lâu, cảm giác kinh nghiệm thi đấu chưa nhiều nên vẫn thấy bỏ lỡ nhịp.

Đó là lý do xưa em vẫn thích mấy môn nhập khẩu: nhật hàn nga và VN thì em thích vật cổ truyền, vừa khỏe vừa hữu dụng.

Giờ em thì tập mỗi môn: nâng ly thôi :) chân tay là chịu roài
Mỗi môn có cái hay riêng. Phụ thuộc vào nhận thức, tư duy cá nhân. Việc không có đơn vị được tổ chức thi đấu giao lưu nên ko biết được giá trị.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Như cụ và em múa phím lại hay. Chứ đường đường Võ đức tông sư Tổng đàn ...chuột mà vậy khác gì côn đồ.
Thì như cụ thấy đấy, sư huynh sư đệ nhà ông này thách đấu lung tung cả, nguyên việc đấy đã không được chữ Đức roài. :D

taplai2012

Xe trâu
Thời trẻ máu trâu dữ dội mà, cụ nhề. Em cũng từng xách " lệnh" đi lùng kẻ thù ở đê Tô Hoàng cả tháng. May cho nó là em ko tìm được. Và cũng may cho em là ko thấy nó. Ko thì đếm lịch cũng lâu đấy :))
Ôi. Em nghĩ chắc em thoát chết. Hôm ku bạn đến rủ em đi đánh nhau. Em sợ ông bà già ko đi. Bọn nó 3 thằng bị phục kích. Cậu cầm lái bị xiên phát giữa cổ hix.
Em cũng ít va chạm, nhưng ngẫm là ai đánh mình trước là mình đánh dc cụ à. Tốt nhất ko gây sự với ai ạ.

HuyArt

Xe lăn
Thế thì em mới bảo là theo kinh nghiệm thực chiến bàn phím của em. :D Cách đây một tháng em đi đá bóng bị ăn trụ còn chả kịp chống tay nữa cơ. Người bay lên đập đầu xuống đất nằm đứng hình mất mấy giây. :((
Bộ phận nào tiếp đất đầu tiên đấy? đừng nói là bộ ấm chén nhóe, kekeke

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bộ phận nào tiếp đất đầu tiên đấy? đừng nói là bộ ấm chén nhóe, kekeke
Phần đầu sau anh ạ. Đang che bóng định xoay người sút, đúng lúc định lăng chân thì bị ăn trụ từ phía sau. =((

taplai2012

Xe trâu
Em thấy có dính đâu. Đấm có trúng điểm đâu, trượt đấy chứ. Nếu trúng thì khỏe bằng mấy mà ăn vào tai cũng tạch rồi.
Em từng bị đánh trộm quả vả ốp đúng tai. Mấy tuần sau tai em đen xì tưởng hoại tử. Ko hẳn đánh vào tai là gục cụ à. Một là thái dương, hai là chỗ trên xương quai xanh sẽ gục.

STElectrics

Xe lăn
Lúc đánh nhau thật mấy khi có cơ hội gồng. Vả lại điểm dễ gục nhất là cổ và mặt cụ à.
Mấy ông đứng làm bao cát này sau hỏng hết nội tạng.
Cụ bán sụn, sườn thôi mờ biết rõ cả nội tạng mấy ông này cơ ạ? :D

STElectrics

Xe lăn
Mà đợt trước rõ ràng NAK trả lời FL ko phải dạng giỏi nhất của VXNA em cứ tưởng hắn cũng phải dạng Top1 trong phái. Bây giờ thua hoá ra lại tự nhận là tép riu. Có chăng trong VXNA còn nhận vật như thần tăng của Thiếu Lâm
Bài cả rồi cụ ạ. Thua thì không đại diện cho môn phái, không phải là kẻ xuất chúng, còn thắng 1 cái là chiến thắng này nhờ công dạy dỗ của bản môn....

taplai2012

Xe trâu
Cụ bán sụn, sườn thôi mờ biết rõ cả nội tạng mấy ông này cơ ạ? :D
Em ngày xưa cũng tập tành tí, công với học hỏi các tiền bối. Các cụ ấy phán thế ạ.
Dân xiếc, dân võ về già gần như bại nhân cụ à.

pain

Xe ba gác

Đọc tới đây, cá nhân em tâm đắc viiws chính em về nhận định của em về tính cách, chủ đích của Flore, NAK.

Em xin hết và coi như đã liệt thêm thành phần vào Dust bin list.

STElectrics

Xe lăn
Ngày xưa Flores sang thách đấu Kiệt điện đại nhân. Kiệt đại nhân bẩu cỡ Flores không thèm oánh mà phải oánh với sư phụ Nam Anh. Võ sư Kiệt đàn chủ mới đăng đàn bảo cỡ Kiệt đoại nhân thì sư phụ Nam Anh vả cho không trượt phát nào dù sư phụ ngoài 80 rồi. Nói chung mấy ông võ cổ truyền ảo tưởng sức mạnh mờ quên hết mịa nó quy luật tự nhiên vãi.

kamikaze1281

Xe điện
1 võ sư mà không biết thế té để gãy tay thì...... Về đuổi gà 🐔cho vợ e còn không xong cụ nhỉ!!!! 👎👎😒
Em xem lúc đầu múa múa tưởng thâm hậu lắm ai dè chả có đòn tay nào ra hồn, đến cái thế của VX cũng chả thấy đâu.
Dù chê võ cổ truyền nhưng em thấy thế của VX rất vững, cảm giá như nếu nhanh nhẹn và có lực thì cũng không đến nỗi đâu.