[Thảo luận] Trần Hưng Đạo rẽ phải ra Bà Triệu

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Ngã tư Bà Triệu này phân làn rất phức tạp, cẩn thận không bị tóm như chơi !

butchikim

Xe ba gác
Nhà cháu hỏi ngu tí, chứ nhỡ đi đến nơi nhìn ra biển thì thế nào nhỉ, đi tiếp thì bị vịn, đứng lại thì cản trở các phương tiện khác, hay bật đèn khẩn cấp rồi phi ra giữa đứng đợi X_X

dongkijote

Xe điện
Em thấy có Cụ nói, cấm ô tô rẽ phải khi đèn đỏ là do Đường Bà Triệu phân làn ô tô riêng (làn trái), nếu lúc đèn đỏ mà 4 bánh được rẽ như cũ, muốn đi đúng vào làn 4 bánh đường Bà Triệu sẽ gặp khó khăn do vướng vào 4 bánh đang thẳng. Vì vậy, kể cả sau khi được phép rẽ phải rồi, các Cụ vẫn phải tiến đến giữa đường Bà Triệu mới được chuyển hướng đấy nha.

Chỉnh sửa cuối:

mai.thanh10

Xe container
Cụ nào tinh thông trả lời em đi: Chuẩn bị rẽ phải gặp đèn đỏ thì dừng ở làn nào? Trước ~5 này lại không có biển phân làn, vạch thì chả nhìn thấy do các xe đi trước che mất rồi.

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Em ở bển mới về, ngọng tiếng Việt, không hiểu em có bị phạt không?

simoni

Xe máy
Cụ nào hay qua chỗ này cho nhà cháu xin 5 xu ảnh thì mới hình dung được chứ vừa caro vàng, vừa cấm rẽ phải khi đèn đỏ, vừa cấm sai làn cứ lung tung hết cả cháu chiệu chả hỉu giề, thế biển báo thía lào hở các cụ ??? cháu thắc mắc quá...???
Kính mong các cụ chỉ giáo ạ!
Chỗ ngã 5 có cả 1 đầu Thợ Nhuộm đấy cụ

ngonamtri

Xe tăng
Biển báo thay đổi như thời tiết

cwise

Xe container
Em thấy có Cụ nói, cấm ô tô rẽ phải khi đèn đỏ là do Đường Bà Triệu phân làn ô tô riêng (làn trái), nếu lúc đèn đỏ mà 4 bánh được rẽ như cũ, muốn đi đúng vào làn 4 bánh đường Bà Triệu sẽ gặp khó khăn do vướng vào 4 bánh đang thẳng. Vì vậy, kể cả sau khi được phép rẽ phải rồi, các Cụ vẫn phải tiến đến giữa đường Bà Triệu mới được chuyển hướng đấy nha.
Cái này kinh quá ạ. Anh em nhớ chú ý.

vdung

Xe hơi
Em thấy sáng các loại 4b phần rẽ phải ầm ầm có thấy ai bắt đâu nhỉ ?

niceshot

Xe container
Theo em thì cái biển chú thích bằng chữ ấy chỉ được coi là hướng dẫn phụ, không có ý nghĩa bắt buộc các phương tiện phải tuân theo. Em nhớ nguồn gốc của mấy cái biển chữ ấy là vì, hồi trước nhiều ông "dân" cãi cùn là tôi ko biết luật nên ko hiểu ký hiệu trên biển báo là gì nên mới vi phạm, vì thế các ông "quan" mới nghĩ ra cách viết chữ cho mấy ông "dân" đọc để đỡ cãi. Vì thế mấy dòng chữ đó ko thể coi là thay thế biển báo được.

Chắc chắn trong Luật GTĐB chả có cái mẫu biển nào thế cả. Vì vậy xxx cũng ko thể căn cứ vào mấy cái chữ chú thích ấy để phạt 4b rẽ phải được!

meoblack

Xe tải
Không biết chỗ này có phân làn trái, phải ,đi thảng trên mạt đường không nhỉ? vì nếu cấm oto rẽ phải khi đèn đỏ thì phải đỗ ra làn giữa?nếu bị phân làn trên đường thì đi thế nào nhỉ?

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
cụ nào dừng đèn đỏ, nhất là vị trí đầu tiên thì cứ dừng ở làn ngoài.đèn xanh bật Ngan ngỗng rẽ phải luôn.còn khi dừng ở vị trí sau thì lệch chút cũng đc nhưng nhớ nhường tí đất cho 2b ae còn lưu thông.tuyệt đối ko sao.

Nhôm nhựa

Xe điện
Đúng là HN ngày càng bí hiểm cụ nhể, mai có lẽ em làm cái biển "ĐÂY ÉO PHẢI LÀ ÔTÔ" treo lên nóc xe, như thế có lẽ đỡ lo hơn :((
CSGT vật lại cụ ngay, cụ xem đăng ký xe của cụ ghi rõ là loại phương tiện gì nhé :))

Điều 3. Giải thích từ ngữ
Trong Luật này, các từ ngữ dưới đây được hiểu như sau:
.......
17. Phương tiện giao thông đường bộ gồm phương tiện giao thông cơ giới đường bộ, phương tiện giao thông thô sơ đường bộ.
18. Phương tiện giao thông cơ giới đường bộ (sau đây gọi là xe cơ giới) gồm xe ô tô; máy kéo; rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo bởi xe ô tô, máy kéo; xe mô tô hai bánh; xe mô tô ba bánh; xe gắn máy (kể cả xe máy điện) và các loại xe tương tự.
19. Phương tiện giao thông thô sơ đường bộ (sau đây gọi là xe thô sơ) gồm xe đạp (kể cả xe đạp máy), xe xích lô, xe lăn dùng cho người khuyết tật, xe súc vật kéo và các loại xe tương tự.
20. Xe máy chuyên dùng gồm xe máy thi công, xe máy nông nghiệp, lâm nghiệp và các loại xe đặc chủng khác sử dụng vào mục đích quốc phòng, an ninh có tham gia giao thông đường bộ.​

>>> theo cách giải thích trong Luật thì hàu hết các xe máy rẽ phải khi đèn đỏ đều bị vịn, vì tên chính xác nó là mô tô ( > 50cc) trong biển thì không có chữ mô tô. vậy thì chỉ còn mỗi xe đạp đc rẽ thôi :))

Ảnh cụ vừa to vừa đẹp lại còn rõ nữa :D máy của cụ chắc khủng lắm :))
Máy em còi mà cụ, thế em mới chụp lia lịa, máy khủung k chụp mấy cái này đâu ạ :))

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
Nói thật em éo biết thằng GTCC nghĩ gì mà cắm cái chú thích thế. Ở dưới mặt đường thì kẻ vạch chéo cầm dừng đỗ. Đèn thì có hướng dẫn rẻ phải.Nếu muốn rẻ phải thì tấp lề phải rẽ, chờ đèn thì phạt vì tội dừng đỗ trên vạch vàng chéo, nếu đỗ làn giữa thì cũng phạt vì đi sai làn, nếu rẽ khi đèn đò thì cũng phạt. Vậy đi kiểu gì???? Đạm Cà Mau nhà chúng nó. Chưa kể đền khi lái xe còn phải đọc cái biển chú thích chữ nhỏ tí ( trong luật éo có cái này )
Tại các cụ trên này cứ chửi chúng nó ngu, ít chữ nên chúng nó thể hiện sự NHIỀU CHỮ cho các cụ xem đấy.
Xem ra NHIỀU CHỮ khó chiều hơn ÍT CHỮ các cụ nhỉ

tienlq

Xe buýt
Em chiều nay đến đó gặp đèn đỏ, em dừng lại cho chắc ăn, đèn xanh em mới rẽ vì theo luật vạch kẻ đường trái với tín hiệu đèn thì ta chấp hành hiệu lệnh của đènn thôi. Khi cả đèn đi thẳng và đèn rẽ phải đều chuyển sang xanh thì lại có một mợ đi 2B (hình như LX) đứng trên làn rẽ phải say xưa điện thoại, em chờ vài giây đành phải khẽ còi thì mợ ấy thong thả đi thẳng với chiếc điện thoại bên tai và tiến thẳng đến vị trí của một xxx bên kia ngã tư, xxx kia không cần nhấc chân lên mà đững yên giơ cạp nong ngang đầu xe mợ ấy. Em áy náy quá, giá chịu khó đững chờ mợ ấy thêm một lượt đèn nữa thì mợ ấy đã không mất tiền rồi.

Mazda CX9

Xe điện
sáng nào e cũng đi đường thợ nhuộm rẽ ra trần hưng đạo rẽ phải luôn ra Bà triệu, xxx đứng đầy đường có thấy ai ra bắt e đâu, thấy mấy xe đứng chắn lối rẽ mấy chú xxx còn tuýt còi đuổi họ đi để xe e và các phương tiện khác rẽ chứ lỵ Ko biết có cụ nào bị bắt chưa hú lên cho ae biết

tienlq

Xe buýt
Không biết chỗ này có phân làn trái, phải ,đi thảng trên mạt đường không nhỉ? vì nếu cấm oto rẽ phải khi đèn đỏ thì phải đỗ ra làn giữa?nếu bị phân làn trên đường thì đi thế nào nhỉ?
Có biển phân làn cụ ạ, làn trái dành cho xe đi thẳng, làn phải có vạch chéo dành cho xe rẽ phải, cụ nào nào nói dừng đèn đỏ trên làn giữa để khi đèn xanh rẽ phải là bị ăn cạp nong ngay đó

Chỉnh sửa cuối: