[Funland] Trầm hương những nốt trầm thật lắm công phu

quangxe

Xe tải
Chiều nay vừa ngồi chép gió với kụ chủ về trầm và mua hàng để dùng thử đã lãi thêm cái lịch uống rượu trầm. Chúc kụ kinh doanh phát đạt nhé.

Esse82

Xe tăng
Chiều nay vừa ngồi chép gió với kụ chủ về trầm và mua hàng để dùng thử đã lãi thêm cái lịch uống rượu trầm. Chúc kụ kinh doanh phát đạt nhé.
Dạ em cảm ơn cụ nhiều ạ! Thấy cụ dùng mà dễ chịu, thoải mái là em cảm thấy được động viên nhiều lắm rồi ạ.

Esse82

Xe tăng
Tác dụng của trầm hương trong y học
Theo nghiên cứu của các nhà khoa học tại Viện Y học tự nhiên, trường Đại học Toyama, Nhật bản, Trầm hương lấy mẫu từ Việt Nam có tác dụng dược liệu rất đáng quý đối với hệ thần kinh.

“ Một hợp chất sesquiterpene mới từ trầm hương Việt Nam và tác động cảm ứng của nó trên biểu hiện yếu tố dinh dưỡng thần kinh não mRNA có nguồn gốc từ trong ống nghiệm
Trầm hương, một trong những sản phẩm có giá trị trong rừng nhiệt đới, là loại gỗ có mùi thơm thanh tao được đánh giá cao và được sử dụng trong các nghi thức truyền thống cũng như dùng làm thuốc an thần trong y học cổ truyền ở Châu Á.
Chúng tôi đã tách được 70% EtOH chiết xuất từ trầm hương của Việt Nam, cho thấy hiệu ứng cảm ứng đáng kể với Yếu tố dinh dưỡng thần kinh nguồn gốc não (BDNF *) mRNA biểu hiện trong tế bào thần kinh của chuột được nuôi cấy.
Các hợp chất sesquiterpenoid mới, (4R, 5R, 7R) -1 (10) -spirovetiven-11-ol-2-one, được phân lập từ cây trầm hương tác động mạnh đến việc biểu hiện Yếu tố dinh dưỡng thần kinh nguồn gốc não (BDNF) – đoạn exon III–V mRNA.

quangxe

Xe tải
Tối qua e đã thử trâm của cụ Esser82, do mới 1 hôm nên cũng chưa có đủ nhiều tg để nhận xét. Nhưng nói chung thấy khá ổn đối với cả nhà vì mọi người đều thấy thơm không phản đối. Riêng cá nhân e thì thấy ổn nhất trong nhà vì e dùng có mục đích riêng. Em mói tiếp xúc với chủ thới thấy có tâm với nghề, hy vọng kụ giữ được nhiệt huyết với nghề để cung cấp những sp chất lương cho người dùng. Chúc kụ kinh doanh thành công.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ
Cụ kết bạn zalo với em chỗ chữ ký hoặc PM cho em SĐT để trao đổi thêm nhé
Em chơi khá thân với vợ chồng con gái, con rể bà Thu Hiền làm hương, họ đang làm thêm trầm nên cũng quan tâm nhiều đến mảng này.
Có đợt cũng lên chơi LC rồi phải không anh ơi?

Esse82

Xe tăng
Tối qua e đã thử trâm của cụ Esser82, do mới 1 hôm nên cũng chưa có đủ nhiều tg để nhận xét. Nhưng nói chung thấy khá ổn đối với cả nhà vì mọi người đều thấy thơm không phản đối. Riêng cá nhân e thì thấy ổn nhất trong nhà vì e dùng có mục đích riêng. Em mói tiếp xúc với chủ thới thấy có tâm với nghề, hy vọng kụ giữ được nhiệt huyết với nghề để cung cấp những sp chất lương cho người dùng. Chúc kụ kinh doanh thành công.
Dạ, em cảm ơn cụ ạ, mọi người trong nhà thấy thơm và không phản đối là em thấy được động viên rất nhiều rồi cụ ạ! Cái bột trầm hương dùng xông lư điện này nó có cái hay là không khói, không có mùi khét của phản ứng cháy gỗ nên khi xông không khí trong nhà rất dễ chịu cụ ạ!

Esse82

Xe tăng

Salamander

Xe tăng
Dạ, nhiều lúc buồn lắm cụ ạ, làm ra đến sản phẩm cuối rồi mà nhiều khi cả tháng bán không đủ trả tiền 5 6 cây Dó Bầu mình đã tạo trầm. Đam mê nó rồi thì phải chịu thôi cụ ạ! Có lẽ trầm hương cũng như đắc đạo, phải trải qua đủ đắng, cay, mặn thì mơi thấm được vị ngọt của trầm.
Chắc cụ biết cụ Bá trưởng khoa CNTT đầu tiên của ĐH Bách Khoa, cụ ấy trồng nhiều cây dó bầu và cũng sở hữu nhiều kiến thức + sản phẩm về Kỳ Nam, Trầm Hương. Công ty Secoin ở Hàng Chuối, em thấy cụ ấy để nhiều sản phẩm về Trầm.

Esse82

Xe tăng
Chắc cụ biết cụ Bá trưởng khoa CNTT đầu tiên của ĐH Bách Khoa, cụ ấy trồng nhiều cây dó bầu và cũng sở hữu nhiều kiến thức + sản phẩm về Kỳ Nam, Trầm Hương. Công ty Secoin ở Hàng Chuối, em thấy cụ ấy để nhiều sản phẩm về Trầm.
Em mới được nghe nói thôi ạ chứ cũng chưa bao giờ có dịp gặp mặt ạ, cụ cho em xin địa chỉ của cụ ấy để sau đợt báo cáo này em tìm để xin được học hỏi cụ ấy ạ.

Esse82

Xe tăng
Cụ sang xem có mẫu nào đẹp up lên để mọi người cùng ngắm.
Dạ vâng ạ, em sẽ chụp để nhờ các cụ, các mợ trên OF đánh giá chứ mấy cái khoản này em cũng không biết gì cả cụ ạ!

gachipchip

Xe tải
Cụ có bán mảnh trầm chưa nghiền thành bột như trong ảnh không ạ,cháu muốn mua một ít

Esse82

Xe tăng
Cụ có bán mảnh trầm chưa nghiền thành bột như trong ảnh không ạ,cháu muốn mua một ít
Dạ, em cảm ơn cụ! miếng thì cụ đợi em sang tháng ạ. Giờ đến cuối tháng em phải làm báo cáo tài chính và quyết toán thuế cho mấy công ty để nộp đúng hạn không thì bị phạt mất mớ tiền luôn ạ!

Esse82

Xe tăng
có trầm này dùng ntn cụ chủ nhỉ
Dạ. Trầm miếng này thì dùng khá lãng phí và nếu dùng lư điện đốt thì nhanh bị hỏng lư, còn nếu dùng để đốt trực tiếp thì khá công phu vì phải chẻ nhỏ ra rồi mua than hoạt tính khò đỏ lửa lên, cho vào lư đồng rồi đặt các thanh nhỏ này lên cho nó cháy cụ ạ. Em rút kinh nghiệm dùng thử bao năm thì chỉ có nghiền ra bột rồi dùng lư điện là vừa tiết kiệm, vừa hiệu quả và mùi trầm hương thuần khiết nhất, không có khói nên để trong nhà là tốt nhất thôi ạ!

Esse82

Xe tăng
Buổi trưa nghỉ ngơi thư giãn đầu óc, Em mời các Cụ, các Mợ vào uống trà và thưởng thức trầm hương với em ạ!

Esse82

Xe tăng
Thấy cụ chủ tâm đắc với nghề ,em cũng vào hóng xem dư nào ,chúc cụ thành công,những thớt ntn,nhất định em xẽ ko kéo đội bê tha phá làng phá thớt vào quậy ,tỷ như Manhpd ,Jôn sần ,Kyson1 xukthal .... :))
Dạ em cảm ơn cụ ạ, nhưng em thấy các cụ Manhpd ,Jôn sần ,Kyson1 xukthal em thấy các cụ ấy comment rất vui đấy chứ ạ, em cũng hay lượn lờ quán coffee nhớ có thớt mợ Hằng lúc đó cụ xukthal hay còm nhất, còn cụ Manhpd hay còm mấy thớt có mợ Hồng gì đấy :)

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Dạ em cảm ơn cụ ạ, nhưng em thấy các cụ Manhpd ,Jôn sần ,Kyson1 xukthal em thấy các cụ ấy comment rất vui đấy chứ ạ, em cũng hay lượn lờ quán coffee nhớ có thớt mợ Hằng lúc đó cụ xukthal hay còm nhất, còn cụ Manhpd hay còm mấy thớt có mợ Hồng gì đấy :)
Em biết thớt mở lâu nhưng ko bít gì về trầm nên ko tham gia. Chúc Cụ chủ thớt khoẻ ạ.

Esse82

Xe tăng
Em biết thớt mở lâu nhưng ko bít gì về trầm nên ko tham gia. Chúc Cụ chủ thớt khoẻ ạ.
Dạ em cảm ơn cụ Jôn nhiều ạ! chúc cụ sức khỏe và luôn may mắn trong cuộc sống ạ!