Trạm cân,gần tuần châu Hạ Long/Bắn tốc độ,dụng như sung chín - Khẩn.cảnh báo

Linhliem

Xe tải
Sao Nhà nước cắm biển báo đàng hoàng, xxx bắn tốc độ theo đúng quy định của pháp luật, các Cụ lại bẩu "hành dân" nhỉ? Chúng ta (đừng tự nhận là Dân đen) cứ "Sống và làm việc theo Hiến pháp và Pháp luật" là ok, chẳng sợ cmtn! Em chém tí mong các Cụ đừng chê cười ợ, :)

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Sao Nhà nước cắm biển báo đàng hoàng, xxx bắn tốc độ theo đúng quy định của pháp luật, các Cụ lại bẩu "hành dân" nhỉ? Chúng ta (đừng tự nhận là Dân đen) cứ "Sống và làm việc theo Hiến pháp và Pháp luật" là ok, chẳng sợ cmtn! Em chém tí mong các Cụ đừng chê cười ợ, :)
Hành ở đây ạ

Mới lập trạm kiểu này ở kép - bắc giang nữa các bác nhé. Bắn hay ko em chưa rõ vì e chưa bị. Các bác lưu ý
Biển 40 hạn chế tốc độ với xe tải vào trạm cân thôi. Qua trạm này em vẫn chạy 80 như thường.

Các cụ thử nghĩ xem đang 80 vừa nhìn thấy biển có xuống 40 được không? Hay phanh gấp để dồn toa

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Hành ở đây ạ

Biển 40 hạn chế tốc độ với xe tải vào trạm cân thôi. Qua trạm này em vẫn chạy 80 như thường.

Các cụ thử nghĩ xem đang 80 vừa nhìn thấy biển có xuống 40 được không? Hay phanh gấp để dồn toa
Vẫn xuống như thường.

Lexus14P2558

Xe tải
E là e ghét cái cách bác chủ topic nói xxx trộm cắp , bác nên nhớ xxx quảng ninh ko 50/50 đâu. Đừng có mà đổ oan cho các a ấy. Chắc cụ muốn 50/50 nhưng các a ấy ko đồng ý :)) đừng cay cú chịu khó từ HN xuống lấy giấy tờ đi

Website
www.facebook.com
Vẫn xuống như thường.
Xuống làm gì, cụ có vào cân không? Lẽ ra phải có biển phụ chỉ hạn chế 40 với xe tải vào cân còn đi thẳng vẫn chạy theo tốc độ cho phép

E là e ghét cái cách bác chủ topic nói xxx trộm cắp , bác nên nhớ xxx quảng ninh ko 50/50 đâu. Đừng có mà đổ oan cho các a ấy. Chắc cụ muốn 50/50 nhưng các a ấy ko đồng ý :)) đừng cay cú chịu khó từ HN xuống lấy giấy tờ đi
Khi có làn riêng vào trạm cân và bắn ở làn này sẽ không ai nói gì. Em ví dụ khoai tây thêm các làn để làm các việc tương tự ở các trạm trên đường

gocart

Xe cút kít
Xuống làm gì, cụ có vào cân không? Lẽ ra phải có biển phụ chỉ hạn chế 40 với xe tải vào cân còn đi thẳng vẫn chạy theo tốc độ cho phép

Khi có làn riêng vào trạm cân và bắn ở làn này sẽ không ai nói gì. Em ví dụ khoai tây thêm các làn để làm các việc tương tự ở các trạm trên đường

Bất cần biết nó là trạm cân, khu đô thị, đường ngoằn nghèo. Cứ có biển hạn chế tốc độ là em chạy đúng quy định để bảo vệ túi tiền của mình. Bác cứ việc vút qua đó với tốc độ 80km/h có ai bảo sao đâu. Tuy nhiên, luật là luật. Họ bảo cụ mang tiền đi nộp kho bạc có sai đâu.

Website
www.facebook.com
Em sẽ cẩn thận đường Quảng Ninh thôi, còn Bắc Giang, Lạng Sơn hôm chủ nhật em phóng 80 như thường, các xxx ngồi đầy chả ai vẫy, nên mới nói ở đây xxx "hành". Mà chỗ này từ lâu đã nổi còn gì, đâu phải giờ mới biết

Chỉnh sửa cuối:

Rồng bay

Xe đạp
----
Xxx Ko 50/50 thì lấy hương khói đâu ra mà cúng ...
Còn em lại hơi bị quý cái kiểu ngồi thu lu 1 đống để bắn lắm bác ạ.có gợi ý 50 em cũng ko thèm chơi nhá...
tại sao á ,tại được cái đoàng hoàng,đc cái yêu cầu các anh cho tôi xem hình ảnh trước khi ký..đc cái ,yêu cầu các anh cùng tôi mang hình ảnh đối chiếu tại điểm bắn xem có đúng vị trí ko...OK thi đi nộp kho bạc sao phải xoắn cái viẹc đấy. Loang quang tầm 30p' .hầy chưa biết thằng nào thất thu hơn thằng nào ?..
Còn đi lại, Sao phải xuống .. Làm cái giấy ủy quyền,khi nào có anh em xuống thì nhập kho.
Đấy là mấy điieu em tự tin khi làm việc trước mặt voi XXX đấy . Sao phải gãi đầu với xoa tay ..

xe than

Xe tăng
Bất cần biết nó là trạm cân, khu đô thị, đường ngoằn nghèo. Cứ có biển hạn chế tốc độ là em chạy đúng quy định để bảo vệ túi tiền của mình. Bác cứ việc vút qua đó với tốc độ 80km/h có ai bảo sao đâu. Tuy nhiên, luật là luật. Họ bảo cụ mang tiền đi nộp kho bạc có sai đâu.
Cứ cái cách nghĩ thế này thì dân còn khổ.

cua dong

Xe buýt
Bắn chỗ trạm cân thì chó nhỉ, em đi đường 5 cũng có 1 trạm cân, có biển 40 rồi xuống 5 để đi vào cân. Biết trước mà không khi nào qua em phanh kịp nữa là lạ đường, may là xxx nó k bắn.
Từ Hải Phòng về gần đến Hải Dương, trên đường 5, đúng là có biển đó. Theo em, thì nó chỉ áp dụng cho xe tải để vào trạm cân. Nhưng khổ cái là nó ko có biển phụ màu trắng hình cái xe tải ở dưới. Thế mới sợ!

Ngotau62

Xe hơi
Em đi công tác qua đoạn này suốt mấy năm vừa rôi, công nhận có biển báo 40 ( chứ không phải <40 nhé), đường mới làm lại rất thông thoáng nên nhiều cụ hay quá chân ga. Quan điểm của em là:

- Mình là dân den, ít tiền thì chú ý biển báo đừng để mất xiền oan.
- Chịu khó và có trách nhiệm thì tìm cách thông báo lên " cơ quan có thẩm quyền" để xử lý tình huống bất hợp lý này.

Tóm lại, cám ơn cụ chủ thớt đã nhắc nhở mọi người.
cụ nói thật chuẩn , nhưng em băn khoăn ko biết làm thế nào thực hiện đc cái dòng đỏ đỏ bên trên và liệu có khả thi không