[Funland] Trái phiếu doanh nghiệp có còn là trái pháo?

huydang69

Xe buýt
3 chữ thôi, giả nhời cho tất cả con số : " lỗ kế hoạch". Tài tình thật.
images (14).jpeg
Xì tát ắp nào chẳng thế. Có thị phần là tốt rùi.
Nhưng em ko hiểu tiền ảnh ko thiếu, sao ảnh ko phát triển sang mấy ngành xuất khẩu thu usd về như Trung Nguyên hay các DN xuất khẩu may mặc, thủy sản ?! Như thế vừa đc miếng (lời lãi), vừa đc tiếng nên Đ, CP, toàn dân khen. Các chaebol HQ nên người vì họ XK ra nước ngoài là chính chứ mà cứ hướng vào trg nước thì lại như evergrande.

Halinh07

Xe tăng
Quá sợ cho thị trường BĐS ở Việt Nam nhỉ. Con em đang sống ở Áo , trung tâm của Châu Âu nơi có mức sinh hoạt đắt đỏ gần như nhất thế giới thế mà giá biệt thự ngoại ô ngàn mét vuông cũng không bằng hơn 200 mét của Vin. Tình hình thế này đất cát HN chắc đắt nhất thế giới rồi. Sợ thật nhỉ
Giá ảo rồi cũng chết thôi cụ ạ. Globa của Masteri trong SG cát lỗ 30% còn khó thanh khoản. Kính tế thì èo uột mà giá bđs trên cung trăng.

khanhnguyen09

Xe container
Loại hàng hoá này không phải cạnh tranh với hàng tàu nên giá cả ngày càng ảo lòi.
Cụ nói làm em phụt cơm. Nhưng mà đúng, tàu giỏi đến mấy cũng phải thua mình về loại hàng này. :))

Mrphamvn

Xe tăng
Công ty kia mới công bố báo cáo. Riêng quý 2 lỗ gần 800 triệu $; nửa năm 2024 đã lỗ gần 1,4 tỷ. Còn lỗ luỹ kế là 9,2 tỷ $.
Tiền chỉ còn 151 triệu, không đủ để trả lãi cho quý tới (khoảng 180 triệu).
Thế thì cũng phải vặt ở đâu để bù vào chứ mợ :D
Dân hn phải mua bđs huyện Đông Anh với giá 700tr/m2 mới đỡ được quả tạ này
Các fan của cty xe điện Singapore đâu rồi, giúp đỡ cty đi chứ 🤔

Chỉnh sửa cuối:

toyota219

Xe điện
Ngay cả chị Phó cũng phải fracking thôi, nên e nghĩ cái EV🤔🤔🤔🤔.
Bây j cũng như vài thế kỷ trc, khi mà nhà nhà dong buồm khắp đại dương. TSLA cũng là nơi hút tiền cho SpaceX. 1 số như ASTS, LUNR, RKLB…K nhanh chân thì coi như “mù”.😂😂😂😂
E lại thấy như case SVB, BĐS lquan phần lớn vào ts thế chấp NHg, nguồn thu các tỉnh, tỷ trọng trong tsan người dân.🤣🤣🤣🤣.
Và e đang đợi😁😁😁😁

banmotnucuoi

Xe lăn
Ơ.. em tưởng cụ cũng dân đất cát mà nhở :D
Cùng ngần đó tiền, ở người thì mua đc cái nhà, ở mình thì mua đc cái chuồng.
Thân phận gà vịt trong bu ko có cơ hội để chọn lựa thì phải chịu rồi cố gắng mà tìm cách thoả mãn xoa dịu bản thân chứ có cách nào hơn đâu mà chả ngu với khôn :)
Em làm món liên quan đến xây dựng nên nó lại gắn với đất cát thôi cụ ạ. Chứ em toàn mua bán đất theo m3 ko phải m2

MrTomCangTo

Xe buýt
Mấy cái mảng điện tử, hàng không,...chớm lỗ, hoặc ngửi thấy mùi khó khăn là a í quyết đoán dừng luôn mà mảng xe cộ này đu bám quyết tâm, mãnh liệt ghê. Chắc tâm nguyện để đời, đc ăn cả ngã về mo, một 10, 1 tịt, hy vọng đi vào sử sách nước nhà, người thường ko hiểu đc

anhkhoihn

Xe tăng
Nhà em có cái cửa hàng nho nhỏ ở phố cổ gần hồ con rùa đang cho thuê 20 củ 1 tháng. Bọn môi giới nhà đất cứ gạ bán. Nếu so sánh bờ hồ với Đông Anh thì chắc đất bờ hồ phải 7 tỉ 1 mét cụ nhỉ. Cụ nào xuống tiền mua 700 củ 1 mét ở Đông Anh thật sự quá anh hùng. Em chắc dặn con mình chờ 7 tỉ 1 mét ở phố cổ hãy bán... he he he

dhela

Xì hơi lốp
Ngay cả chị Phó cũng phải fracking thôi, nên e nghĩ cái EV🤔🤔🤔🤔.
Bây j cũng như vài thế kỷ trc, khi mà nhà nhà dong buồm khắp đại dương. TSLA cũng là nơi hút tiền cho SpaceX. 1 số như ASTS, LUNR, RKLB…K nhanh chân thì coi như “mù”.😂😂😂😂
E lại thấy như case SVB, BĐS lquan phần lớn vào ts thế chấp NHg, nguồn thu các tỉnh, tỷ trọng trong tsan người dân.🤣🤣🤣🤣.
Và e đang đợi😁😁😁😁
Đang nói chiện người quê mình, cụ lôi ASTS, LUNR với RKLB vào mà ko giải thích thì ai hiểu đc chứ :D
Trừ Rklb vẫn đang còn thở thì 2 con kia đã huỷ niêm yết (trên Nasdaq).
Cụ có ý gì đây. Em đi mách nhá :D

toyota219

Xe điện
Đang nói chiện người quê mình, cụ lôi ASTS, LUNR với RKLB vào mà ko giải thích thì ai hiểu đc chứ :D
Trừ Rklb vẫn đang còn thở thì 2 con kia đã huỷ niêm yết (trên Nasdaq).
Cụ có ý gì đây. Em đi mách nhá :D
Ý e là j hết trend EV rồi. Chíp chiếc thì cũng đỉnh rồi.
Thấy toàn đi đú trend.
Còn ASTS &LUNR thì mợ check lại zùm e, tại e thấy đang hot mờ😂😂😂😂

--Lamborghini--

Xe cút kít

toyota219

Xe điện
Cụ thông não giúp xem về "như case SVB" này là ntn?
E nhớ là khách hàng của SVB toàn công ty công nghệ, khởi nghiệp, CFO. Nên khi The Fets tăng ls tầm 10-2022 là tụi này hò nhau rút xèng cùng lúc. Nôm na ý e là diversification, như e j mấy cái sectors khác đang gánh cho năng lượng. Cũng như lâu nay e toàn mua nhà &1 tẹo kitco nên phải chuyển qua ấp trứng😂😂😂😂

Kim Giang

Xe hơi
Em ngó bảng giá sale đưa thì thấy giá khoảng 270-300 triệu/ m2 chứ chưa thấy lô nào giá 700 triệu.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Xì tát ắp nào chẳng thế. Có thị phần là tốt rùi.
Nhưng em ko hiểu tiền ảnh ko thiếu, sao ảnh ko phát triển sang mấy ngành xuất khẩu thu usd về như Trung Nguyên hay các DN xuất khẩu may mặc, thủy sản ?! Như thế vừa đc miếng (lời lãi), vừa đc tiếng nên Đ, CP, toàn dân khen. Các chaebol HQ nên người vì họ XK ra nước ngoài là chính chứ mà cứ hướng vào trg nước thì lại như evergrande.
Ví mấy ngành đó nó không sang như ê tô thế thôi.
Để mà xk được như chê nê bon HQ thì họ cũng mất thời gian dài cải tiến sp ở thị trường nội địa trước khi xuất khẩu ra nước ngoài. Êm nhớ là khi họ bán ê tô ở Mỹ thì họ bảo hành sp của họ còn dài hơn ê tô Nhật và giá lại rẻ hơn, có nghĩa là họ tự tin vào chất lượng của họ.
Tuy nhiên h mọi thứ nó định hình cả rồi chả có chỗ cho tay mơ chen chân vào đâu.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nhà em có cái cửa hàng nho nhỏ ở phố cổ gần hồ con rùa đang cho thuê 20 củ 1 tháng. Bọn môi giới nhà đất cứ gạ bán. Nếu so sánh bờ hồ với Đông Anh thì chắc đất bờ hồ phải 7 tỉ 1 mét cụ nhỉ. Cụ nào xuống tiền mua 700 củ 1 mét ở Đông Anh thật sự quá anh hùng. Em chắc dặn con mình chờ 7 tỉ 1 mét ở phố cổ hãy bán... he he he
Bọn này với bọn vừa rồi đẩy đất đấu HT bản chất khác đếch gì nhau đâu. Thu lợi bằng việc thổi giá đất khu vực tụi nó đến.

Mít - Mật

Xe tăng
Thớt này vẫn còn. Thì phải ngẫm nghĩ rồi

anhkhoihn

Xe tăng
Người ta huy động vốn đúng luật mà nhiều cụ bỉ bôi quá :D
Em chưa biết đúng luật hay sai nhưng 2 Công ty con phát hành trái phiếu xong mua nhà của Cty mẹ nghe chừng nó có xung đột lợi ích. Chắn chắn 1 điều là giá cả nó không phản ánh đúng giá thị trường ...

huydang69

Xe buýt
Ví mấy ngành đó nó không sang như ê tô thế thôi.
Để mà xk được như chê nê bon HQ thì họ cũng mất thời gian dài cải tiến sp ở thị trường nội địa trước khi xuất khẩu ra nước ngoài. Êm nhớ là khi họ bán ê tô ở Mỹ thì họ bảo hành sp của họ còn dài hơn ê tô Nhật và giá lại rẻ hơn, có nghĩa là họ tự tin vào chất lượng của họ.
Tuy nhiên h mọi thứ nó định hình cả rồi chả có chỗ cho tay mơ chen chân vào đâu.
Càng nói càng thấy ít hy vọng nhể? Sp của HQ nó là chủ động sx ra. Còn ta đi mua linh kiện về lắp ráp, mà cái thằng bán linh kiện nó lại có tham vọng bá chủ toàn cầu ở ngành đó. Vậy làm càng lớn thì càng rủi ro, nó cắt là ta xịt, nó hắt hơi thì ta ốm liệt giường. Khả năng nóng vội đtư ngành này là một bước sai lầm.