Thảo luận Trải nhiệm territory 2023

MrLee1990

Xe đạp
À quên review trước luôn với các cụ là xe đẹp ngồi lái thoải mái rộng rãi, cốp to bản X có đá cốp cảm giác sang chảnh nhé ^^. Xăng cộ thì e mới chạy lòng vòng Hà Nội thấy cũng bình thường. Cuối tuần tới đi Thanh Hoá xong vòng về dự kiến 400 Km sẽ review chi tiết hơn.

Dunga

Xe buýt
À quên review trước luôn với các cụ là xe đẹp ngồi lái thoải mái rộng rãi, cốp to bản X có đá cốp cảm giác sang chảnh nhé ^^. Xăng cộ thì e mới chạy lòng vòng Hà Nội thấy cũng bình thường. Cuối tuần tới đi Thanh Hoá xong vòng về dự kiến 400 Km sẽ review chi tiết hơn.
Cụ lấy ĐL nào vậy? Mình đang quan tâm, cụ ib giúp xem giá rổ có tốt ko nhé. Thanks cụ!

manhvuong

Xe hơi
Con này hay CRV cũ hơn à các Bác

MrLee1990

Xe đạp
E đã về rồi đây. Sau 500km thì e có mấy đánh giá như này
1- về động cơ: 1.5 turbo là tạm đủ. Khi ra cao tốc sẽ không có cảm giác đạp ga dính lưng, hạn chế các pha vượt xe kiểu quyết đoán. E đi chế độ lái thường quên ko bật sang sport xem nó tnao để lần sau vậy
2- về cách âm: chấp nhận được, đỡ ồn hơn cx5, những đoạn đường xấu tiếng hốc lốp vọng lên hơi ù tai khó chịu. Cơ bản là bật nhạc lên nghe cho át đi chứ cũng ko thể đòi hỏi hơn với phân khúc tầm tiền này.
3- về cảm giác lái: e đánh giá mức ổn trung bình - khá. Tay lái có hơi lỏng ko siết nhiều như tuc hay cx5.
4- về không gian: 10/10 vượt trội so với túc và cx5, nhà e 2 vc 2 con nhỏ hàng ghế sau rộng vô cùng thoải mái. Đứa nhỏ nằm cả ra sàn ( vì sàn xe bằng phẳng). Cốp rộng tha hồ để đồ
5- về tiêu thụ nhiên liệu: đoạn tắc đường trên vành đai 3 e thấy đồng hồ báo 11.5 lít/100km. Ra cao tốc vào cỡ 6.5-6.8 lít. Cá nhân e thấy ổn với cái xác xe nặng cỡ đó.
6- về giải trí: Loa nghe chán, chỉnh bass các thứ xong đỡ hơn tí nhưng vẫn chán khả năng phải làm cái sub gầm để cải thiện.
Màn hình trung tâm trước chưa mua xe nghe các bác bảo lag nhưng e dùng thấy ổn. Cơ bản là thao tác của mình nó từ tốn thôi chứ ko phải lướt như dùng ipad được.
Có 1 cái khó chịu là lúc đi thì google map với car play ngon lành ko sao. Lúc về bật gg map lên nó cứ báo là “ Điểm đến không hỗ trợ hướng dẫn từng phần” tức là nó ko hiện map lên màn hình chính và ko đọc chỉ đường như lúc trước. ( Cái này e ko biết là do gg map, do car play hay do phần mềm của xe)
7- về an toàn: tốc độ dưới 60 km/h đi ổn, qua ổ gà, đường mấp mô vẫn bị lắc ngang. Tốc độ 100-120km/h cảm giác hơi bay xe khi qua đường xấu. Các tính năng an toàn cơ bản dùng tốt như cruise control , giữ khoảng cách, cam 360 siêu nét.
Tóm tắt lại là sau chuyến này e vẫn đang thấy hài lòng với chiếc xe.