[Funland] Trải nghiệm mua xe sau tết

thanhtrung052

Xe tăng
e đi con này 3 năm.dự kiến 3 năm nữa

AT-CT&TT

Xe hơi
Chủ đề quen quen, sau khi khảo sát 1 vòng cụ thớt lại chọn Fortuner cho mà xem😃😄😁
Cụ đoán trúng lần đổi xe trước của iem rồi đấy
Toy thần thánh - chất xe, máy móc tuyệt vời
Mỗi tội hơi coi thường lái xe vì muốn có tý công nghệ lại ra độ đẽo lắp thêm tháo tung hết cả

AT-CT&TT

Xe hơi
Cuối cùng thì chiếc Wave thần thánh vẫn được chọn ;))

(Cháu dự là thế...đấy là cháu thôi :D )
Wave thì không còn - nhưng Vẫn giữ được chiếc SCR đi loanh quanh ăn sáng

AT-CT&TT

Xe hơi

Vunk

Xe hơi
Em có ông anh zai đang quyết tâm mua bằng được xe, ông anh ngắm được con KIA K3 cũ đời 2014, SR đang bán 415tr, các cụ thông thái tư vấn có nên mua không ạ?

ngu ngơ

Xe điện
Cụ đoán trúng lần đổi xe trước của iem rồi đấy
Toy thần thánh - chất xe, máy móc tuyệt vời
Mỗi tội hơi coi thường lái xe vì muốn có tý công nghệ lại ra độ đẽo lắp thêm tháo tung hết cả
Rồi cụ lạ quay về với xe Nhật thôi :)) Đang có trào lưu bán xe Nhật, lên BMW với MEC nhưng thấy có vẻ nhanh kết thúc.

neverfg

Xe điện
Sau cuộc bình chọn trên of thấy đồn nhiều người bỏ xe đức để ao ước mua xe trong nước lắm. Liệu chủ thớt có bắt theo trend đó không?

Dép tổ ong.

Xe tăng
Em có ông anh zai đang quyết tâm mua bằng được xe, ông anh ngắm được con KIA K3 cũ đời 2014, SR đang bán 415tr, các cụ thông thái tư vấn có nên mua không ạ?
Xe ngon mua được cụ ạ.

Ranfer

Xe buýt
Cụ chủ giống em, sau 5 năm xe vẫn ngon choét, mà cứ thấy thớt nào xe mới lại săm soi. Tuy nhiên em chỉ đổi ngay chứ không đợi sau Tết như cụ chủ, vì nếu thế không có gì đi ngoài grab!

Nhưng dù gì thì gì cũng là cái mình ngồi khoảng 2 tiếng/1 ngày trên đấy, suy nghĩ cân nhắc cũng đúng thôi!!!

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Đi gia đình làm con Terra xăng cho rẻ , không mùi , mà bền ít hỏng !

Caobanlong

Xe tải
Còn đang lo đóng tiền học cho F1 , em ra ....

Langthang_Mercedes

Xe container
Sau nhiều năm ủ mưu em đang ngắm một con Sedona 2018-19 máy dầu về độ lên Limousine đi lang thang.

AT-CT&TT

Xe hơi
Để tránh sa đà vào chuyện hơn thiệt, đúng sai, xe này hơn xe nọ, xăng dầu…
- Xin thêm một lần các cụ đừng phán xét về lựa chọn của cá nhân nhé!

Việc đầu tiên, trong thời gian tham gia Taxi công nghệ là trở thành thành viên các hội nhóm Xe trên FB, biết bao là comment, khen có, chê có … rồi cãi chửi nhau ném đá dìm hàng lung tung cả…
Rồi thì với những điểm mạnh, điểm hạn chế của loại xe đó khi đi lái thử mình thấy có cái rất đúng và cũng có cái không hề xấu tệ như các comment ác ý.
Sau chốt lại 2 mẫu xe phù hợp thì lại do dự vì cả hai loại này với mình đều ok – Quyết phải lấy thôi chứ chậm trễ thì ngân sách lại bị Gấu đe dọa sử dụng cho việc khác hiệu quả hợn…
Cuối tuần rủ F1 đi chọn xe, cu cậu tỏ ra sành sỏi và hăm hở tham gia việc của đàn ông chúng mình (F1 đầy kinh nghiệm lái xe trên Nitendo và thánh phán thông tin các loại xe y như Google)
Sau khi chạy thử xe, ngồi thử hàng ghế thứ ba, nghịch các nút bấm – F1 chốt chọn xe…màu trắng!!! Thế là mua Santafe – bản xăng cao cấp (Sx T1/2021)
Trải nghiệm mua đã xong – đến trải nghiệm làm chủ chiếc xe mới:
Mặc dù là bản xăng cao cấp, nhưng vẫn bị cắt xén như: Cảm biến áp suất lốp, camera 360 (nếu chi thêm tiền là hàng chính hãng có ngay, tích hợp luôn – thế sao không lắp để cho nó đầy đủ zin theo xe – mình có tiền mình trả đủ ko bớt – Chứ cắt bớt rồi mình ra ngoài lắp giá rẻ hơn nhiều nhé)
Nẵm trong chương trình giảm giá kịch sàn, kích cầu du xuân, trừ vào giá bán nên các phụ kiện cũng cắt giảm không gì luôn: Không film chống nắng, đến cái thảm lót sàn theo xe cũng cắt luôn - lái xe mới mua về mà chân dẫm lên 2 cái tờ giấy lót tệ quá!
Nghĩ cũng chán cái Quảng cáo của Hãng, xe hơn tỷ bạc chứ ít đâu - nó cũng coi thường người mua như mấy cái thằng thần thánh kia coi thường lái xe – Thế mà là Bản xăng cao cấp à? – có mà Trung cấp thì có!!!
Theo lời tư vấn của cao nhân trên diễn đàn otofun mình lại độ đẽo lắp thêm phụ kiện nâng cấp cho đủ lệ bộ trong ngoài. Cũng là lý do để trốn việc đi chăm xe như mấy ông trong hội nhóm. Danh mục đã làm:
Lắp bộ thảm sàn 6D, lót cốp, taplo
Sơn phủ gầm
Cảm biến áp suất lốp trong có màn hình đi kèm
Dán film cách nhiệt chống nóng chống tia
Thay ăngten vây cá
Lắp cam cập lề
Lắp cam hành trình
Xe mới có tính năng mới, cảm giác mới lái cũng phê và thú vị, đến hôm nay em nó đã được 800km rồi, cuối tuần đi thay dầu 1000km cho đúng hẹn bảo dưỡng.
Trong quá trình sử dụng sẽ tiếp tục lên trải nghiệm cùng các cụ… (Có tý ảnh chuyến test xe mới đi vi vu)

Chỉnh sửa cuối:

24AnTrạch

Xe buýt
Chủ đề quen quen, sau khi khảo sát 1 vòng cụ thớt lại chọn Fortuner cho mà xem😃😄😁
ui đúng kiểu thằng bẹn em, năm ngoái ngó nghiên đi test xe chán chê các thể loại
ưu tiên số 1 xe của ford Everest sau là Vinfast SA sau là santafe cuối cùng mới là Fortuner
sau 1 vòng tham khảo và đi thử các dòng xe hết 2 tháng. thì có đánh giá sau

Thử xe ford Everest thì thích nhưng ngại phốt chảy dầu :D bỏ qua luôn

Thử xe Vinfast SA thì hãi luôn vì tiền đổ xăng

Thử con xe tiếp sau là santafe về bẩu ko chọn, hỏi vì sao ko chọn san nó ko nói gì luôn :-/

cuối là đi thử con Fortuner thì quyết chốt luôn vì nó chạy tuyến HN-HL khứ hồi hết có 300k tiền dầu.

cuối cùng để bỏ ra hơn tỷ thì nó chọn giá trị cốt lõi :)) đi xe nhật lành tiết kiệm thanh khoản cao, cho dù cầm lái như **** :D

BMW R60

Xe tăng
Ngoài lề tí chứ em thấy chất lượng xe Grap ở Hà Nội kém , xe thì cũ , bé , mùi ...
Bổ sung thêm là tài dịch vụ mà như bố đời: Không biết chào khách, không mở cửa cho khách, không biết dùng từ cảm ơn sau hành trình. Một số tài thì chửi bậy, hạ kính khạc nhổ, ném vỏ chai nước ra ngoài...

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giống em. Thời trai trẻ cũng mê xe mua về độ đẽo đủ kiểu.

Giờ có gia đình rồi muốn mua con xe nào phục vụ gia đình thật tốt, rộng rãi để đồ lúc đi xa, êm ái rộng rãi để ông bà nằm đỡ mỏi lưng

Em đang nhắm Sedona 2021.

Sau nhiều năm ủ mưu em đang ngắm một con Sedona 2018-19 máy dầu về độ lên Limousine đi lang thang.

MiTa

Xe lăn