[Funland] Trải nghiệm mua xe sau tết

AT-CT&TT

Xe hơi
Kể lại câu chuyện của iem:
Tuy chẳng dư giả nhưng cũng từng đổi xe vài lần, lần nào cũng xoen xoét cái mồm bảo vợ là mua xe mới để yên tâm ko phải lo nghĩ chuyện xe cộ 10 năm tới.
Sau 5 – 6 năm sử dụng, xe vẫn ổn, nhưng các Hãng lại có mẫu xe mới về chạy tung tăng ko thể không ngó nghiêng, hóng hớt khi trà dư tửu hậu với các lão Phượt già, phượt trẻ thấy các tính năng an toàn, mẫu xe đẹp
Cơ mà đổi xe lần nào cũng rơi vào cảnh tiền bán xe cũ chỉ đủ một nửa khi lăn bánh xe mới – lại kéo cày trả nợ ngân hàng mấy năm
Cuối năm có tý ngân quỹ, tính bán xe cũ, chọn xe gì cho phù hợp lại nhảy múa ủ mưu trong đầu trong những ngày sắp Tết
Cuối tháng 12 đi đăng kiểm xe cũ, có cậu đến làm quen và hỏi mua chiếc xe đang ở trên giá đăng kiểm, ờ thì ưng mua thì bán – thế là cả đội kéo nhau ra Gara đường Nguyễn Xiển check đâm đụng bơi lội… hẹn hò giao dịch.
Về nhà đã thấy bên nhà trai đến rước dâu tối, thanh toán chuyển khoản mau lẹ, hẹn mấy hôm sau rảnh thì đi làm công chứng – nhanh như cơn gió
Trước mắt tham gia lĩnh vực Công nghệ với các APP Grap, Be… được cài trên ip cho bắt kịp với bước tiến của xã hội. Thấy cũng khá thuận tiện và nhàn cái thân đỡ phải luồn lách tìm chỗ đỗ trong những ngày tết đông đúc tấp nập. Hạn chế là có hôm chờ 1 tiếng ko có xe nhận chuyến – và chán nhất là cái mùi trong xe của mấy ông lười lau dọn nội thất.
Vào chủ đề chính là chọn xe gì đây?
Nhu cầu: Đi từ nhà đến cơ quan hàng ngày xuyên tâm 15km, Mỗi tháng vi vu 1 lần 200km. quân số cả gia đình 6 người – Xe 7 chỗ nào nhỉ? Xăng hay dầu nhỉ?
Đến xem các mẫu: Everest – Outlander – San - CRV – Sorento - Vinfast. Phải nói rằng trải nghiệm đi mua xe sau tết sướng thật, đến showroom nào cũng được tư vấn, hỗ trợ ân cần chu đáo, thủ tục đăng ký lái thử nhanh chóng và vui vẻ. Xin cảm ơn các bạn sale ở Long biên – Tây hồ - Giải phóng đã giao lưu nhé
Câu nói có Cạnh tranh người tiêu dùng được hưởng lợi - Giờ mới thấy mình được trải nghiệm thú vị biết bao, chứ chờ đến bao giờ mới gặp được ông có xe cho đi thử một vòng?
Phải nói mỗi xe đều tuyệt vời cho các lựa chọn nhu cầu:
Everest thì đầm chắc, Outlander điều hòa thật tuyệt, Santafe thì thời trang, CRV có tính năng an toàn vượt trội, Sorento thế hệ mới khỏi bàn, Vinfast thì không chỉ đẹp mà còn yêu nước….
Cảm nhận cuối cùng thì mình phải đưa ra quyết định thôi…

butchikim

Xe ba gác
Cuối cùng thì chiếc Wave thần thánh vẫn được chọn ;))

(Cháu dự là thế...đấy là cháu thôi :D )

Zin_3_cau

Xe tăng
Cuối cùng chốt gì vậy cụ?

hoanganhdhyhp

Xe điện
Everest thì đầm chắc, Outlander điều hòa thật tuyệt, Santafe thì thời trang, CRV có tính năng an toàn vượt trội, Sorento thế hệ mới khỏi bàn, Vinfast thì không chỉ đẹp mà còn yêu nước….
Cảm nhận cuối cùng thì mình phải đưa ra quyết định thôi…
Em thì yêu cái ví của em chứ lòng em chưa đủ to lớn để yêu nước mãnh liệt như một số cụ:))
Em chọn Everest nếu nhà có gara riêng, xe ko để chung trong nhà.
Em chọn San máy xăng nếu xe để trong nhà.
Chúc cụ thớt mua được cái xe ưng ý=))

Taihoatu

Xe lăn
Sau bao lần đổi xe (mà toàn xe cũ) em đã quyết định mua một con xe mới tinh và đi cho đến lúc hiu không đổi chác gì nữa.
Nhàn cái đầu đỡ phải lo cái xe cũ nó bị làm xao..........

xecub49

Xe điện
Sau bao lần đổi xe (mà toàn xe cũ) em đã quyết định mua một con xe mới tinh và đi cho đến lúc hiu không đổi chác gì nữa.
Nhàn cái đầu đỡ phải lo cái xe cũ nó bị làm xao..........
Cụ cứ tí một thế này thì chết. Cứ nói thẳng ra là Wave hay PCX, dòng này chạy bền mà. Sau hiu cũng chả cần đổi. :D

chim-ưng

Xe tăng
cụ thớt đi mua đồ y như e :)) , mùa đông đi mua quạt với điều hòa không khí , mùa hè đi mua chăn ấm với máy sưởi + chiếu sưởi , đầu năm không ai đi mua a.to với xe máy thì mình đi mua :)) , dán thẻ VETC ngay khi có thể bởi không đi qua trạm thì không mất tiền mà đi qua trạm thì tiền mất vẫn vậy nhưng nhanh đỡ tốn xăng + tiền trong tài khoản với tiền trong túi như nhau 👍 .

--Lamborghini--

Xe cút kít
kể mà tiền đông thì quất ngay và luôn.
Chu Văn Quềnh đã nói không nên kìm hãm cái sự sung sướng :)

pisces_hn

Xe container
Em mua con xe mới loại bèo, cứ đi 15 năm đổ ra em mới đổi, không thì 10/ năm nữa F1( đủ tuổi lái xe dư dả thì mua con nữa. Chứ cứ mua bán đổi chác mệt lắm.

dungbacauto

Xe tăng
Lấy CROSS năm nay đang hot c ơi

Huthasa

Xe container
Em đoán là cụ chủ chưa mua xe gì. Đang thính các cụ sell thôi.

lodudu

Xe điện
Làm con ford transit cho rộng rãi :D