[CCCĐ] Trải nghiệm mùa hè dọc tây nguyên và duyên hải nam trung bộ

LoveCar&Girl

Xe tải
Quanh em chỉ có đá - san hô và biển. Đúng là biển nhơn lý đẹp các cụ nhỉ

LoveCar&Girl

Xe tải
Tay em vẫn mải miết đi tìm san hô

LoveCar&Girl

Xe tải
Thế giới nước của e chỉ có vậy có thể ảnh e chụp không thể lột tả đc hết vẻ đẹp để các cụ ngắm. Sau một hồi quay cuồng lặn chụp lặn chụp e cũng thấm mệt và lên bè để chuẩn bị về đất liền nghỉ trưa để chuẩn bị cho kế hoặc thăm eo gió vào buổi chiều

LoveCar&Girl

Xe tải
Xem bài cụ e thấy cái máu du lịch lại thức dậy, cũng khổ cụ ạ
À mà cụ có cái áo thun đẹp đấy, e cũng hay dùng loại này Rothco :))
Vâng đất nước mình đẹp quá cụ ợ mỗi nơi một vẻ e đi mãi mà chả muốn về nhà
Vâng e cũng dùng của Rothco cụ ạ vừa mát vừa rẻ vừa tiện cụ ạ

LoveCar&Girl

Xe tải
Về đến khách sạn nhà e nghỉ nghơi chút rồi đi ăn trưa. Tại eo gió có rất nhiều quán như cay cau, hoàng mi, hoàng thao... nhưng nhà e thấy không gian quán giá cả và đồ ăn thì quán gia đình và những người bạn là tuyệt nhất các cụ ạ. Ngoài ra các em phục vụ rất ngoan, vui vẻ và thạt thà. Giá cả thì các cụ ăn cong sẽ rất ngạc nhiên đấy ạ.
Địa chỉ quán đây ạ

LoveCar&Girl

Xe tải
Nói chung khu vực eo gió cũng rất nhỏ các cụ cứ chạy một vòng thăm thú rồi quyết định và thưởng thức nhé

divemiendatla

[Tịch thu bằng lái]
Cũng là cung đường ấy, những địa danh ấy, nhưng cách cảm nhận và kể chuyện của mỗi người lại rất khác
Nói chung tùy thuộc tính cách và nội tâm từng người kế chuyện, như cụ e thấy có sự gần gũi đi để cảm nhận

LoveCar&Girl

Xe tải
Cũng là cung đường ấy, những địa danh ấy, nhưng cách cảm nhận và kể chuyện của mỗi người lại rất khác
Nói chung tùy thuộc tính cách và nội tâm từng người kế chuyện, như cụ e thấy có sự gần gũi đi để cảm nhận
Thanks cụ, e cũng dốt văn lắm cụ thấy thế nào thì viết vậy thôi

LoveCar&Girl

Xe tải
Sau khi đánh một giấc đến 16h chiều nhà em mới chạy qua eo gió, lúc này thời tiết cũng khá mát mẻ rồi. Eo gió giờ do FLC khai thác với giá vé 22k/ng. Đi bộ lên khoảng vài chục mét thì eo gió đã hiện ra trước mắt, nó hơi khác so với cảm nhận và suy đoán của em.

LoveCar&Girl

Xe tải
Theo cảm nhận của e nếu so với vách núi và hẻm núi chỗ mũi đại lãnh thì e thấy không đẹp và hoành tráng bằng, nhưng mỗi nơi có một đặc tính và vẻ đẹp riêng. Đây là vách eo bên trái, vách này có con đường nhỏ cho du khách đi thăm quan và chụp ảnh.

LoveCar&Girl

Xe tải
Còn đây là vách bên phải, thành vách có vẻ hiểm trở hơn

LoveCar&Girl

Xe tải
Đang chụp hình thấy vài chú dê núi đang say sưa gặm cỏ làm em lại thèm mấy món dê được anh bạn chiêu đãi trên BMT

LoveCar&Girl

Xe tải
Đây là con đường dẫn xuống phía bãi đá dưới eo

LoveCar&Girl

Xe tải
Đá dưới bãi eo rất nhẵn và dễ đi, nó sếp dải rác chạy dài theo eo.

LoveCar&Girl

Xe tải
Sau một hồi đi bộ nắng nóng lũ trẻ lại đòi về bơi. Đi trên bãi biển flc nhơn lý em thấy cát ở đây rất đặc biệt và lạ ạ, nó có màu đen như thế này ạ

Mang thắc mắc này em hỏi bạn quản lý bờ biển thì được biết tại đây có mỏ ti tan, trong cát có chứa ti tan nên nó có màu đen như vậy ạ

LoveCar&Girl

Xe tải
Buổi tối nhà em chạy xe vòng lên Tp. Quy Nhơn để bọn trẻ và phụ huynh thăm quan thành phố, xe em lượn lòng vòng khắp phố qua chỗ tượng đài vua quang trung, tượng đài chiến thắng, tượng bác và khu tượng mới Nguyễn Sinh Cung và Nguyễn Tất Thành mà báo đài bbc tranh luận ầm ĩ. Trải qua hành trình từ bắc vào nam em thấy các tỉnh thành có quá nhiều tượng đài hoành tráng e cảm thấy thạt lãng phí quá, giá như các bác chỉ cần xây dựng tượng đài giống như tượng vua quang trung đặt tại các vòng xuyến trung tâm vừa trang trọng lại vừa đẹp các bác nhỉ.

LoveCar&Girl

Xe tải
Sau hai đêm nghỉ ngơi thăm thú quy nhơn nhà em tiếp tục cung đường ra bắc. Điểm dự kiến tiếp theo là bãi biển sa huỳnh và cánh đồng muối. Từ flc nhà em không vòng lại thành phố mà rẽ phải chạy theo lộ 19B để ra quốc lộ 1A, đoạn đường này nhỏ hẹp và không được đẹp lắm nó giống như đường liên huyện ạ. Đến sa huỳnh em rẽ vào đường cũ một đoạn và nghỉ trưa tại quán ngay sát khu resort sa huỳnh. Bãi biển sa huỳnh chạy dài theo bờ cát trắng mịn dài xa tắp. Nước biển tại đây xanh và trong vô cùng, điều đặc biệt là bãi rất vắng gần như không có người tắm ạ. Nếu các cụ thích nghỉ dưỡng thư giãn và tắm biển em nghĩ khó tìm được nơi nào tốt hơn ngay trong đất liền mà đẹp và ổn như vậy ạ.

LoveCar&Girl

Xe tải
Bãi em chụp mạn phải, các cụ có thể nghỉ tại sahuynh resort rất đẹp có mấy cái lán cọ để các cụ bơi xong nằm thư giãn, chắc có lẽ một ngày không xa em sẽ quay lại nơi này ạ

LoveCar&Girl

Xe tải
Còn đây là mạn trái, nước biển trong xanh như thế này đây các cụ. Hải sản tại sa huỳnh rất rẻ và ngon ạ, tháng 3 năm ngoái em qua đây ăn uống mà năm nay hỏi lại cg không thấy thay đổi là mấy. Có rất nhiều quán các cụ cứ thấy to thoáng mát là vào thưởng thức tắm biển và thư giãn thôi ạ

LoveCar&Girl

Xe tải
Rời bãi biển sa huỳnh chạy một đoạn ngắn là đến cánh đồng muối sa huỳnh nằm ngay sát quốc lộ 1A cũ, nhà e đến buổi sáng nên muối vẫn chưa hình thành tinh thể nên chỉ thấy các sân nước thôi ạ

Cuộc sống của diêm dân quá vất vả, ở đây cũng có nhà máy muối nhưng e thấy bảo bị phá sản cũng lâu rồi. Người dân thì giữa trưa e quan sát thấy đứng giữa trưa nắng nóng mà vẫn làm việc hăng say, e ra đứng một lúc không chịu nổi phải vô trong xe và đi tiếp luôn ạ