Trải nghiệm focus 2.0l titanium * 6ps (flv)

K7-auto

Xe tải
Em vừa đi thử hôm t7 vừa rồi ở Mipec tower đây ạ. Báo cáo với các cụ là ko được đi ra ngoài, chỉ là lái thử để trình diễn tính các năng sau:
- xe tự động phanh khi gặp vật cản phía trước (đ/k là chạy ở tốc độ <=30km/h). ===> tính năng này cũng hay phết ợ.
- Tự động phát hiện chỗ có thể lùi chuồng và thực hiện lùi chuồng (cũng tự động luôn) ===> các thao tác chỉ là khởi động chế độ, làm theo chỉ dẫn trên màn hình, vào số lùi, rà nhẹ phanh, ko cần đánh vô lăng===> tự lùi vào chuồng, tính năng này hay ợ.
Nhận xét chủ quan:
Ford forcus 2.0 titanium bản full options ngon kinh, với giá là 850tr thì phải, ngoại thất bắt mắt, dáng thể thao, đẹp; nội thất hiện đại, thiết kế hài hòa, đẹp, tính năng nhiều, âm thanh tốt, cách âm rất tốt, cảm biến va chạm thời gian thực cả trước và sau xe có hiển thị trực quan trên màn hình navi, tiếng bíp cảnh báo cũng nhẹ nhàng, rất nhân văn i như ở dòng mer, porcher. ===> túm váy lại là ăn đứt toyota altis 2.0 trong cùng khoảng giá.

Lúc đầu em cũng tưởng như các cụ là được chạy ra ngoài đường để thử tính năng lái, độ ồn, độ bốc như các cụ, nhưng không phải vậy, chỉ là được ngồi lên xe, đi nhẹ ,30km/h một đoạn 20m để thử tính năng phanh tự động khi gặp vật cản; sau đó là tự động lùi chuồng. Tổng thời gian thực hiện không quá 5 phút.
Cảm ơn cụ về những lời nhận xe tốt đẹp dành cho mẫu xe Ford Focus mới nhất.

Gacon2012

Xe buýt
Nhận xét chủ quan:
Ford forcus 2.0 titanium bản full options ngon kinh, với giá là 850tr thì phải, ngoại thất bắt mắt, dáng thể thao, đẹp; nội thất hiện đại, thiết kế hài hòa, đẹp, tính năng nhiều, âm thanh tốt, cách âm rất tốt, cảm biến va chạm thời gian thực cả trước và sau xe có hiển thị trực quan trên màn hình navi, tiếng bíp cảnh báo cũng nhẹ nhàng, rất nhân văn i như ở dòng mer, porcher. ===> túm váy lại là ăn đứt toyota altis 2.0 trong cùng khoảng giá.

Lúc đầu em cũng tưởng như các cụ là được chạy ra ngoài đường để thử tính năng lái, độ ồn, độ bốc như các cụ, nhưng không phải vậy, chỉ là được ngồi lên xe, đi nhẹ ,30km/h một đoạn 20m để thử tính năng phanh tự động khi gặp vật cản; sau đó là tự động lùi chuồng. Tổng thời gian thực hiện không quá 5 phút.
Thế thì sao biết được là có ồn hay không nhỉ.

mc queen 95

Xe hơi
ôi thế thì em ko đăng kí đâu ạ có mấy phút thì ít quá ko cảm nhận được gì . các cụ nói rồi đường xa mới biết ngựa hay

jup_28

Xe máy
E vừa đi thử sáng nay đây, ngồi có 3 phút, chưa kịp cảm nhận đc gì. Nghe nói sau đó xe bị lỗi đến tính năng dừng xe tự động xe nó ko dừng mà phi đâm rách luôn cả cái tường giả bằng vải bạt. :))

Gacon2012

Xe buýt
Sang nay vừa ra big C định đi thử cái mà lại quên mất bằng lái.
Mất cơ hội trải nghiệm focus mới với tốc độ dưới 5km/h,hehe.

Thấy hơi ít người đăng ký, về vụ trúng xe focus mới thì thấy phải thỏa mãn một số dk gì đó của cty mới được.

Em dự là vụ này sẽ chẳng có cụ nào rước em ford free về nhà cả..

halogelcar

Xe buýt
tiếc thế, biết sớm nhà cháu cũng qua thử

Hungm76

Xe tải
Thế thì sao biết được là có ồn hay không nhỉ.
Báo cáo cụ là em đã quan sát bên ngoài, con này chơi mâm 16", lốp thì dùng Mit Primecy LC thông số là 205/60/R16. Ngồi vào trong xe, nổ máy, vận hành sẽ cảm nhận đc ồn hay không ngay cụ ạ. Tuy nhiên cần phải chạy ra ngoài đường thì mới có kết luận chính xác, nhưng em sure là con này cách âm tốt.

Michael Dell

Xe đạp
ở tận hcm đang hóng test thử xem lùi chuồng của em focus mới ra sao, còn vụ trúng thưởng này nọ thì có trời mà biết được hên xui lắm nhiều khi trúng đóng tiền này tiền kia bằng cả tiền mua chiếc xe mới và bỏ mợ

badboy_sad

Xe đạp
ở tận hcm đang hóng test thử xem lùi chuồng của em focus mới ra sao, còn vụ trúng thưởng này nọ thì có trời mà biết được hên xui lắm nhiều khi trúng đóng tiền này tiền kia bằng cả tiền mua chiếc xe mới và bỏ mợ
hcm tới 8/12 lận >"< lâu vật, còn vụ trúng chắc có cụ ợ ford nó cũng khá lớn chắc chẳng giám trời ơi đâu mất uy tín thương hiệu hết

clb

Xe tải
đăng ký ở đâu vậy các cụ? để xem 2 tính năng mới của em nó thế nào thấy clip PR hoành tráng vật

mrsukkie

Xe máy

chickchoe

Xe đạp
có cụ win tuần 1 rồi nè, xem cũng dễ ăn quá ta lên xe lái quay clip rồi số phận hên xui ai view và like cao thì thắng =)) trò nay ai đẹp zai đẹp gái thi thì khả quan hơn
[YOUTUBE]uAmrkQgNIkQ[/YOUTUBE]

xeđạp

Xe buýt
Tự de vào chỗ đỗ thì ko thực sự cần còn tự phanh khi gặp chướng ngại vật thì ko biết cái cảm biến nó set ở khoảng cách bao nhiêu, 5-10cm thì ok chứ 0.5m thì nó tự phanh suốt ngày khi đi trong phố à ?? cái này xem chừng ko ổn ở Vn vì ngay cả khi chủ động đạp phanh cũng còn phải ngó phía sau xem có chú 2b nào bám đuôi nữa ko rồi mới dám đạp. Với giá khoảng 850 củ cho bản titannium thì mua mông đau đang hạ giá còn 800 củ ngon hơn nhiều,

Chỉnh sửa cuối:

namdq

Xe điện
em mới đi lái thử về nè các cụ:
Chủ nhật vừa rồi đưa F1 đi vào Big C chỉ vì ở đó có bán IZZI. Ngang qua địa điểm của Ford thấy có chương trình khám phá focus mới nên nhà cháu cũng mạnh dạn đăng ký lái thử và cảm nhận xem sao.
- Cảm nhận chung về nội thất của Ford em vẫn thấy nó rườm rà nhiều chi tiết quá. Nhất là cái phanh tay bố trí ở nguyên 1 vị trí.
- Về form dáng đã được cải tiến hơn nhiêu so với đời trước nhất là đối với dòng hatback.
- Về các tính năng mới: Ford focus mới giới thiệu thêm 2 tính năng: tự tìm chỗ đỗ, hệ thống phanh tự động.
- Đối với chức năng tự tìm chỗ đỗ: thực chất vẫn phải điều khiển chân phanh và ga cho hợp lý, hệ thống chỉ tự quét và tự điều khiển vô lăng mà thôi.
- Đối với chức năng phanh tự động hỗ trợ cho người điều khiên xe khi đi với vận tốc nhỏ hơn 30 km/h nếu vô tình lơ đễnh ( chắc ngắm chân dài) và xe trước phanh đột ngột => hệ thống sẽ tự động phanh trong vòng 3 s. => cái này đi ở HN hoặc SG chắc chả cần thiết còn đi xa lộ thì nó chả phanh bao giờ nên suy cho cùng cũng chỉ bổ xung thêm tính năng chứ thực ra khó áp dụng ở Vn được.

Còn đây là video em lái thử
<iframe src="http://fapa.launchpad6.com/embed2004" style="border-style:none;width:640px;height: 360px;overflow:hidden" > </iframe>
hoặc theo đường dẫn này.
http://fapa.launchpad6.com/video2004
Các bác xem nhơ like cho em nhé biết đâu em trúng thưởng cái xe mới nhỉ

linhcar658

Xe hơi
Đâu đó trên Quê hương MrCHINGISKHAN VĨ ĐẠI
[YOUTUBE]uAmrkQgNIkQ[/YOUTUBE][/QUOTE]
Ông Ẻm này ăn lương của FORD VN nhiều rồi nên chỉ quảng cáo thôi - THÀNH TRUNG có chuyên môn là HÀI KỊCH mà - nói thì vui tai thiên hạ, đúng sai hạ hồi phân giải hahahaahah

hungautomobile

Xe đạp
Các cụ yên tâm đi ah,chương trình này hoàn toàn chỉ ành cho khách hàng ( ko thân thich và liên quan đến Ford đâu ah ) :">

Gacon2012

Xe buýt
Khách trúng thưởng mà nổi tiếng thì có lợi hơn cho việc quảng cáo.

Các cụ cứ đợi mà xem.