[CCCĐ] Trải nghiệm Cát Bà bằng dịch vụ vận chuyển của HL

bao BDS PQ

Đi bộ
Em chào các Cụ, Mợ,
Đoàn nhà em vừa kết thúc chuyến nghỉ mát tại Cát Bà 3 ngày 2 đêm xong, về cảnh quan chắc em cũng không cần tả nhiều ( các cụ mợ có thể tham khảo google sơ qua ), vấn đề chính em muốn nói là các thức đi lại, đoàn em có 34 người lớn 9 trẻ nhỏ dưới 6 tuổi, đặt trọn vẹn xe khách 45 chỗ, tàu cao tốc của bên HL, chiều đi xe đón đúng chỗ đúng giờ, thời tiết âm u có chút mưa, xuất phát lúc 6h sáng đến cảng khoảng 8h kém, phải ngồi chờ tàu cao tốc đến 8 rưỡi ( khoản chờ này e chưa nói vì tàu mưa nắng gió bão sai không trách được, nhưng xuống xe trời mưa tầm tã ( kể cả nắng đi ) chẳng có cái mái nào che, khoản này phải trách bến bãi :D xuống tàu thì ôi trời, lúc nhúc toàn người là người ghế ngồi hết thì đứng kín luôn, chẳng may sóng lật thì không biết thế nào, ok trời mưa họ không muốn khách đứng mưa chờ bên em không trách, nhưng lên đảo thì xe đón bên em đi trung tâm, ghế bẩn như chuồng lợn, em nói thật em không buồn đặt đít xuống ( quên không chụp ảnh lại ), đến nơi thì vui vẻ, khi về trời nắng to, hẹn xe 12h, ok đúng giờ, cả đoàn lên xe, nóng hầm hập luôn, thôi bấm bụng xe phơi nắng nhắc qua bác tài là hạ nhiệt độ cho mát nhanh, xong ngồi thì 5p, 10p, 20p không mát

Và các cháu trai đã cởi trần, mọi người chen nhau lên đầu xe vì

Nóng ướt hết người vì mồ hôi, bác tài thì không ai dám kêu nhiều, nhưng đúng là em sợ luôn , tiền xe em tạm chưa nói nhưng em nghĩ các cccm nên đề phòng khi đặt xe này, câu trả lời của nv HL ở bến khi bên em hỏi "sao xe hỏng điều hòa mà còn đưa đi chở khách?" là "chắc nó hỏng anh thông cảm xuống tàu là mát ngay" em chịu anh nv thôi ngậm đắng nuốt cay, cầu xin khi về xe không bị hỏng điều hòa, may mà cầu được ước thấy.
Lần sau em xin tạm biết bác HL dù là đi đâu đi nữa
chất ngất đấy chứ