[Funland] Trách ai bây giờ

Lam__Phương

Xe điện
Mà bàn tay sao bị hoại tử vậy cụ nhỉ, quá thời gian chắc cũng khá lâu.
Bt e nghĩ nối được chứ đang dịch căng thế này đi lại cấp cứu đến bác sĩ bây giờ cái gì cũng khó cụ ạ. Mà nó chém kinh thật đứt hẳn ra:(

Toietmoi

Xe điện
Theo như bài báo này thì cậu Huynh kia sẽ nặng án đấy.
- Ông Kiêm bị chém sống 1 mình, là người bị tâm thần.
- Nạn nhân xích mích với lái xe khác tên Hưng, không liên quan Huynh nhưng Huynh vẫn xách mã tấu xuống chém.

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Em đi trực chốt cũng gắp trường hợp củ chuối, 2 đứa con gái trong xóm cứ lượn ra mua cái xúc xích, 1 lúc nó ra mua gói bim bim, lúc nó lại ra mua bò khô ...hỏi nó bảo em ra mua đồ ăn , éo làm gì được nó, 1 ca 2 tiếng nó đi qua 4 lần . Em nhắc bảo đi 1 người và hạn chế đi mua đồ ăn...các cụ biết không , bọn nó dắt chó qua mặt mình nó chửi chó..nguyên văn như này...đi...t mẹ con chó mày lang thang ở đây làm gì về m..ẹ mày đi. Em tối đó phải uống gần lít rượu mới ngủ đc đấy cụ. Đời em chưa để đứa nào chửi vào mặt như vậy ...đấy cụ xem làm việc xã hội phải nhịn.

Em như cụ thì em dí mịa nó dùi cui vào người nó là nó hết chửi ngay ;))

Trục

Xe ba gác
Em đi trực chốt cũng gắp trường hợp củ chuối, 2 đứa con gái trong xóm cứ lượn ra mua cái xúc xích, 1 lúc nó ra mua gói bim bim, lúc nó lại ra mua bò khô ...hỏi nó bảo em ra mua đồ ăn , éo làm gì được nó, 1 ca 2 tiếng nó đi qua 4 lần . Em nhắc bảo đi 1 người và hạn chế đi mua đồ ăn...các cụ biết không , bọn nó dắt chó qua mặt mình nó chửi chó..nguyên văn như này...đi...t mẹ con chó mày lang thang ở đây làm gì về m..ẹ mày đi. Em tối đó phải uống gần lít rượu mới ngủ đc đấy cụ. Đời em chưa để đứa nào chửi vào mặt như vậy ...đấy cụ xem làm việc xã hội phải nhịn.
Chốt của Cụ không có công an phường hỗ trợ ạ?
Chốt chỗ em chỉ được ra khỏi chốt với vài đối tượng: 1. Đi chợ; 2. Xe luồng xanh; 3. Người đi làm có đủ giấy tờ.
Chỗ em đơn giản lắm, chụp ảnh, gửi qua zalo, với việc đi qua 4 lần/ ngày thì kiểu gì cũng được gọi lên ủy ban. :)

soulmales

Xe buýt
Ném đá vào xe chở F0, người đàn ông ở Bình Dương bị chém đứt lìa bàn tay

Sự việc xảy ra vào trưa cùng ngày tại phường Phú Hòa (TP Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương). Nạn nhân là ông Vũ Đức Kim (SN 1972, ngụ TP Thủ Dầu Một)
Theo điều tra ban đầu, vào trưa cùng ngày, tài xế Trần Hoàng Huynh (SN 1994, quê Cà Mau) dùng xe khách loại 50 chỗ ngồi chở các bệnh nhân Covid-19 từ trường Tiểu học Thuận Giao (phường Thuận Giao, TP Thuận An) đến Trường cao đẳng y tế Bình Dương (phường Phú Hòa, TP Thủ Dầu Một) để cách ly.
Trong lúc đợi bệnh nhân, giữa Huynh và ông Kim xảy ra mâu thuẫn do ông Kim ném đá vào xe ô tô, sau đó ông Kim lấy gạch đá tấn công Huynh.

Bực tức, Huynh lên xe ô tô lấy hung khí chạy đến chém đứt lìa bàn tay phải của ông Kim rồi rời khỏi hiện trường.

Phát hiện sự việc, những người gần đó đã hỗ trợ gọi xe cấp cứu đưa nạn nhân đến bệnh viện cùng bàn tay bị đứt lìa.

Tuy nhiên, khi đến Bệnh viện đa khoa tỉnh Bình Dương thì nơi này đề nghị chuyển nạn nhân đến bệnh viện ở TP.HCM. Do chậm trễ cấp cứu, bàn tay nạn nhân không thể nối lại được.
Chiều cùng ngày, cơ quan CSĐT Công an TP Thủ Dầu Một cũng đang vận động Huynh ra đầu thú, điều tra hành vi cố ý gây thương tích.

Được biết, Huynh là tài xế tình nguyện tham gia vận chuyển các bệnh nhân mắc Covid-19 đi cách ly từ nhiều tháng nay.
Luật Hoa Quả giờ nó đến nhanh lắm ạ

Vie.ABC

Xe điện
Ném đá vào xe chở F0, người đàn ông ở Bình Dương bị chém đứt lìa bàn tay

Sự việc xảy ra vào trưa cùng ngày tại phường Phú Hòa (TP Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương). Nạn nhân là ông Vũ Đức Kim (SN 1972, ngụ TP Thủ Dầu Một)
Theo điều tra ban đầu, vào trưa cùng ngày, tài xế Trần Hoàng Huynh (SN 1994, quê Cà Mau) dùng xe khách loại 50 chỗ ngồi chở các bệnh nhân Covid-19 từ trường Tiểu học Thuận Giao (phường Thuận Giao, TP Thuận An) đến Trường cao đẳng y tế Bình Dương (phường Phú Hòa, TP Thủ Dầu Một) để cách ly.
Trong lúc đợi bệnh nhân, giữa Huynh và ông Kim xảy ra mâu thuẫn do ông Kim ném đá vào xe ô tô, sau đó ông Kim lấy gạch đá tấn công Huynh.

Bực tức, Huynh lên xe ô tô lấy hung khí chạy đến chém đứt lìa bàn tay phải của ông Kim rồi rời khỏi hiện trường.

Phát hiện sự việc, những người gần đó đã hỗ trợ gọi xe cấp cứu đưa nạn nhân đến bệnh viện cùng bàn tay bị đứt lìa.

Tuy nhiên, khi đến Bệnh viện đa khoa tỉnh Bình Dương thì nơi này đề nghị chuyển nạn nhân đến bệnh viện ở TP.HCM. Do chậm trễ cấp cứu, bàn tay nạn nhân không thể nối lại được.
Chiều cùng ngày, cơ quan CSĐT Công an TP Thủ Dầu Một cũng đang vận động Huynh ra đầu thú, điều tra hành vi cố ý gây thương tích.

Được biết, Huynh là tài xế tình nguyện tham gia vận chuyển các bệnh nhân mắc Covid-19 đi cách ly từ nhiều tháng nay.
Đang cách ly Y Tế thì cái thằng Kim nó ra đấy làm gì mà cãi nhau với Lái Xe chở F0 nhể ?... Đợi điều tra làm rõ xem pháp luật phân sử thế nào !...

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Covid và giãn cách XH quá lâu đang gây ra những hậu quả thảm khốc cho những người bình thường ...ai cũng có thể phát điên hay bộc phát những hành động điên rồ mà ko ai có thể tưởng tượng...

Chia buồn cả 2 bác lxe và bác mất tay, ko trách ai được chỉ trách covid và giãn cách XH gây trầm cảm, bộc phát sự điên khùng trong mỗi con người bình thường thôi

DidiLe

Xe container
Đối phó với củ đậu bay thì chỉ có ù té quyền tìm chỗ nấp, đao kiếm gậy gộc bó tay luôn cụ.
Còn tiếp cận được rồi thì điếu cày hay dao có tác dụng như nhau, nhưng điếu cày thì an toàn hơn, khả năng ngồi tù thấp hơn. :D
Súng.
Được không Lão.
Mà em không hiểu sao mà ra cơ sự này. Sinh 1972 rồi chứ ít gì hay Người mình chiến nó ngấm vào máu.
Máu chiến!

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Covid và giãn cách XH quá lâu đang gây ra những hậu quả thảm khốc cho những người bình thường ...ai cũng có thể phát điên hay bộc phát những hành động điên rồ mà ko ai có thể tưởng tượng...

Chia buồn cả 2 bác lxe và bác mất tay, ko trách ai được chỉ trách covid và giãn cách XH gây trầm cảm, bộc phát sự điên khùng trong mỗi con người bình thường thôi
Vẫn là bài đổ lỗi muôn thủa.
Tâm không "lặng" thì ngoại cảnh có như nào cũng bộc lộ hết, chỉ là vấn đề thời gian.

phuongmit

Xe cút kít
Ông ném đá thì chơi ngu rõ rồi nhưng ông chém thì hành xử non quá, hậu quả thì lại nặng nề. Mỗi ông 1 bài học quá đắt cho cuộc đời

maixuanhuong

Xe tăng
Không biết có đúng cái tay cầm gạch không?

z0z0z0

Xe điện
Bàn tay nào ném đá thì chặt đứt bàn tay đấy, bác tài này rất rõ ràng

cuong1903

Xe tăng
Thấy bảo ông bị chém cụt tay này thần kinh không bình thường... Thôi thì trách gia đình không quan tâm, sau đó trách nhà nước - chính quyền quản lý không tốt, rồi đến trách...ai vô tình chém dọa cái mà cụt tay thật.

Trục

Xe ba gác
Súng.
Được không Lão.
Mà em không hiểu sao mà ra cơ sự này. Sinh 1972 rồi chứ ít gì hay Người mình chiến nó ngấm vào máu.
Máu chiến!
Haiza, toàn hảo hán cả đấy.