[Funland] Tra tấn Bphone 3

hungpb

Xe buýt
Lẽ ra nên làm từ từ, từng bước. Nổ quá thì người ta quay ra ghét đó cụ. Cái này nổ quá. Với mức giá của bờ phôn thì không cần đòi hỏi những tính năng cao cấp chống nước ip68 được. iPhone gần đây mới đạt IP68. Kháng ip 65 cũng okie rồi. Đưa cái clip này mà hướng đến người quan tâm công nghệ người ta cười cho. Tnt là kênh của mấy cháu cấp 2-cấp 3 xem. Không hiểu anh Quảng target khách hàng kiểu gì.
Cứ để thời gian trả lời đi cụ. Em không đủ tầm phán

hunggal

Xe tăng
Cụ thích chống nước thì mua thôi, và nó không phải là tiêu chí quyết định để hơn thua
Cái loa jbl có 3tr to như cái phích con, ném xuống bể bơi nó vẫn chơi nhạc ùm ùm :)
Nên đừng thần thánh cái chống nước, em dùng dc chống nước được 5 năm rồi
Em chả thần thánh cái đó nhưng thớt này là thớt nói về khả năng chịu va đập, chống nước của B3 thì nhẽ ta phải bàn về nó chứ những cái khác thì phải sử dụng một thời gian mới đánh giá được, phỏng ạ? Cho nên xem video xong mà phán ngay Xào mi 4tr tương đương em thấy nó không công bằng với B3 nên em có ý kiến thôi.

xebetong

Xe container
Em còn chưa thấy có bài test nào tương tự Bphone 3 đối với mấy dòng cao cấp như Mimix2s, Iphone X, SS Note 9... nữa cơ cụ ạ.
Hãng làm thế gây hiểu nhầm, khách hàng hỏng máy trong tình trạng tương tự lại kéo đến đòi bảo hành thì toi :)
Cá nhân làm thì được, nhưng tây nó không làm, chặc nó không nghịch như mình :)

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Hãng làm thế gây hiểu nhầm, khách hàng hỏng máy trong tình trạng tương tự lại kéo đến đòi bảo hành thì toi :)
Cá nhân làm thì được, nhưng tây nó không làm, chặc nó không nghịch như mình :)
Nhìn theo tư duy tích cực thì bài test này phần nào thay đổi cách nhìn nhận của cư dân mạng về sản phẩm của thánh Nổ, em nghĩ vậy! :)

xebetong

Xe container
Nhìn theo tư duy tích cực thì bài test này phần nào thay đổi cách nhìn nhận của cư dân mạng về sản phẩm của thánh Nổ, em nghĩ vậy! :)
Em cũng nghĩ làm dc thế là khá ngon rồi :)
Nhưng phải kinh doanh dc thì mới tính là thành công
Và con số 12k cái b2 đã bán được sẽ làm em suy nghĩ về số lượng b3 bán do anh Q mai đây công bố :)

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em cũng nghĩ làm dc thế là khá ngon rồi :)
Nhưng phải kinh doanh dc thì mới tính là thành công
Và con số 12k cái b2 đã bán được sẽ làm em suy nghĩ về số lượng b3 bán do anh Q mai đây công bố :)
Cụ thử hình dung 12k thành viên đó làm seeder thì thông tin tích cực về Bphone sẽ phát huy tác dụng đến mức nào? :)

xebetong

Xe container
Cụ thử hình dung 12k thành viên đó làm seeder thì thông tin tích cực về Bphone sẽ phát huy tác dụng đến mức nào? :)
Em text hơi tối nghĩa
Ý em là không tin b2 bán dc 12k chiếc
Trên cõi of này em nhớ có cụ và 1 cụ nữa dùng thôi ạ :)

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em text hơi tối nghĩa
Ý em là không tin b2 bán dc 12k chiếc
Trên cõi of này em nhớ có cụ và 1 cụ nữa dùng thôi ạ :)
Những người đã or đang dùng Bphone trên OF không phải chỉ có thế thôi đâu cụ ạ! :)

bagac_fun

Xe tăng
Em thâý thì chuẩn kháng bụi nước ip68 cao nhất (chịu đc độ sâu khoảng 1m trong 30p) nên vụ thử kia em không thấy hợp lý.nếu quả thật chống nước đx thế thì chắc làm bằng vỏ vật liệu quân sự quá.
Thứ 2 là test nhiệt độ, nước phải có cái nhiệt kế và cái đồng hồ đếm giờ bên cạnh, tua nhanh okie nhưng ko đc cắt ghép. Clip này cắt ghép quá nhiều.
Demo 1 bài test nhiệt và nước
Thêm nữa là test độ bền thì phải thử qua chìa khoá, cát. Nhỏ nhỏ càng dễ gây trày xước. Mũi dao thì ko ăn thua. Test quan trọng nữa là camera, loa...những điểm trọng yếu.
Bài test này cho trẻ con xem thì được. Quảng Nổ và TNT thì có mà banh xác.
Đang có thiện cảm với con bờ phôn mà xem clip thấy tụt thiện cảm quá nửa. Chắc tại em khó tính.
Con redmin 5pro này đâu kháng nước nhi? Em đang dùng đây , chưa thử ném vào nước nhưng thấy các khe cắm ko có gì là chuẩn kháng nước, nhà sx cũng ko nhắc đến

sonvtc2

Xe điện
Những người đã or đang dùng Bphone trên OF không phải chỉ có thế thôi đâu cụ ạ! :)
Vin smart mà kết hợp với Bkav, cộng thêm 1 telco thì Bphone sẽ đến bới người tiêu dùng được nhiều hơn.

bagac_fun

Xe tăng
Em xem clip mổ bụng bphone 3. Nhìn có vẻ là toàn bộ đều có thiết kế của bphone vì các linh kiện đều hàng hịn của Qc và có chữ bkav.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chống nước thế là ngon rồi. Cần 15 phút ok là tốt.
Đt thường ko chống xem, rơi xuống phát vớt lên là chập cheng ngay.
Cụ xem mấy bài test ip 6s và 6s+ không có chống nước nhưng nó ngâm mấy phút vẫn sống nhăn.

--Lamborghini--

Xe cút kít

Traubotube

Xe điện
Vâng, các cụ đều lịch sự. Hay là nay thứ 7 các cụ trẻ nghỉ đi chơi hết rồi nhỉ.
Dù thế nào thì chiến lực PR của BKAV đã chuyên nghiệp hơn, nên hiệu ứng cũng tốt hơn cụ ạ
K phải đâu. Tại chưa có cụ nào chửi đầu đàn đấy cụ

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Vin smart mà kết hợp với Bkav, cộng thêm 1 telco thì Bphone sẽ đến bới người tiêu dùng được nhiều hơn.
Chưa biết được thế nào cụ ạ, nếu bài toán lợi ích ra kết quả tốt thì không loại trừ điều cụ nói sẽ xảy ra đâu ạ.
K phải đâu. Tại chưa có cụ nào chửi đầu đàn đấy cụ
Chắc các cụ ấy chán rồi lão ạ! :)

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Ủng hộ a Quảng. Giá cả B3 cũng dễ chịu hơn nhiều rồi. Nếu có xèng sẽ làm cái

Mr.Alo

Xe lăn
Em xem clip mổ bụng bphone 3. Nhìn có vẻ là toàn bộ đều có thiết kế của bphone vì các linh kiện đều hàng hịn của Qc và có chữ bkav.
Cụ đặt hàng thì thích in cái bỏ mợ nào lên chả được , những ai từ làm việc với bọn china sẽ thấy được khả năng chiều khách của bọn nó ( thích đặt kiểu gì , giá như nào ... Nó đều đáp ứng hết )

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Em chả thần thánh cái đó nhưng thớt này là thớt nói về khả năng chịu va đập, chống nước của B3 thì nhẽ ta phải bàn về nó chứ những cái khác thì phải sử dụng một thời gian mới đánh giá được, phỏng ạ? Cho nên xem video xong mà phán ngay Xào mi 4tr tương đương em thấy nó không công bằng với B3 nên em có ý kiến thôi.
Theo iem thì ý của cụ dưới (và iem cũng nghĩ thế) là cái "công nghệ" chống nước thì nó đã triển khai/áp dụng từ đời tám hoánh rùi; Thế giới nó đã đưa ra tiêu chí/tiêu chuẩn và tên gọi cụ thể là chống nước thế nào thì được ọi là ip 11, chống thế nào thì được gọi là ip86.
Nên khi B hoặc bất kỳ anh nào thiết kế theo, sau đó công bố là đạt ip86 thì nó sẽ ĐƯƠNG NHIÊN phải chống được nước như thế.
Có gì phải bàn về cái chống nước của anh ta ạ ?

Các hãng khác, họ có nhiều model đt, và cái nào chống nước được ở cấp nào thì họ nói ở cấp đó. Họ không lấy đó là tiêu chí để mang ra trầm trồ này nọ.
Giống như, cụ đi mua cái áo mưa; mua cái áo mưa giấy thì nó chống nước kiểu nay; mua cái áo mua chùm thì nó chống kiểu kia, mua cái áo bạt thì nó chống kiểu nọ. Chả lẽ giờ còn mang cái việc chống nước của các loại áo mưa ra bàn, ra thử nghiệm rùi à, ừ, trầm trồ là nó chống nước tốt thế này thế nọ ?

Cụ thích chống nước thì mua thôi, và nó không phải là tiêu chí quyết định để hơn thua
Cái loa jbl có 3tr to như cái phích con, ném xuống bể bơi nó vẫn chơi nhạc ùm ùm :)
Nên đừng thần thánh cái chống nước, em dùng dc chống nước được 5 năm rồi

longhai

Xe tăng
Nói: "bi phôn ba" là đã thấy chuối, chẳng ra Anh chẳng ra Việt