Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến xe LX Việt Nam

sadsky

Xe máy
https://www.facebook.com/charlieworldpizza
Bác mua ở đâu ? địa chỉ thế nào ? sao bác không goi lại cho của hàng bán xe luôn a, hoặc Hotline service ??????????????
Bác hỏi vu vơ thế em không biết trả lời a.(b)
Sorry bác mình ở SG, mua ở bên Sapa, đã đem ra bảo trì, thay role và mô tơ đề. Sợ quá, chỉ mới mua, chạy được hơn 100km. Chất lượng kiểu này thì...

Ko phải là mình ném đá nhưng, quả thực đây là lỗi ko chấp nhận được. Dù sao, người tiêu dùng ở VN vẫn luôn chịu thiệt trong mọi tình huống bao nhiêu năm nay rồi :(

Anh_UK

Xe tăng
Cụ Pi cho em hỏi là xe LXVN chạy bao nhiêu Km thì đi bảo dưỡng toàn bộ xe à

DanteXXL

Xe tải
Em thì em ứ mê LX tí nào. Yên xe ngắn quá đi với vẹo mà em còn cái laptop chẳng biết để chỗ nào :102: xe thì bé ti ti mà nặng kém gì SH đâu. Em dắt lùi xuống dốc bậc lên xuống nhà em mà tí đổ. Ăn uống thì cũng tởm, cỡ 4.5L/100km đường tp. Em thấy scooter ở VN thì SH vẫn là nhứt
Hỏi khí không phải chứ cụ đàn ông con trai mà có chịu vận động không thế? :21: LX em ko cần nổ máy, du 1 cái là lên cái dốc nhà cao hơn 1m :21:
Hay dốc nhà cụ 2-3m thì em chịu rồi :21:

Piaggio Junior

Xe điện
Sorry bác mình ở SG, mua ở bên Sapa, đã đem ra bảo trì, thay role và mô tơ đề. Sợ quá, chỉ mới mua, chạy được hơn 100km. Chất lượng kiểu này thì...

Ko phải là mình ném đá nhưng, quả thực đây là lỗi ko chấp nhận được. Dù sao, người tiêu dùng ở VN vẫn luôn chịu thiệt trong mọi tình huống bao nhiêu năm nay rồi :(

Hi !!!!!!!!!! hự....,em vừa cố đỡ quá đá tảng cho PI VN .thôi mong bác bớt giận,SP nào cũng có lỗi hết mà bác,cứ 2năm hoặc 20000km bị lỗi trong quy định mà được bảo hành free thì ok ,bác lo j nữa .

Hỏi khí không phải chứ cụ đàn ông con trai mà có chịu vận động không thế? :21: LX em ko cần nổ máy, du 1 cái là lên cái dốc nhà cao hơn 1m :21:
Hay dốc nhà cụ 2-3m thì em chịu rồi :21:
:)):)):)) cụ hài quá L dốc nhà cụ mà =0.5m hoặc nhỏ hơn thì cho em theo tập thể dục với nhá :21::21::21:

DanteXXL

Xe tải
Dốc nhà em cao hơn mét nhưng đúng là dài chưa được mét đâu ạ.
Chả lẽ em lại quay video lên cho nó phô....
Nhà xây được hơn chục năm rồi nên thiết kế nó củ chuối thế...

Chỉnh sửa cuối:

homcongduc

Xe đạp
Hôm nay CN tranh thủ ngày nghỉ vừa ra chỗ bác Pi lấy 1 con LX Việt 125 về cho Gấu đi rùi, 500km sẽ ra chỗ bác PI Ju bảo hành miễn phí lần 1, mới đi thấy cũng ngon, ko bít có gặp trường hợp đang đi chết máy và khó đề giống một số bác trên diễn đàn nói ko bít!
Từ giờ sẽ làm phiền bác PI JU đó!

sz740

Xe đạp
Bác Pi ơi cho em hỏi với
Lx 125 ie là xe có tính năng gì hả bác
Cảm ơn bác nhiều

Piaggio Junior

Xe điện
Hôm nay CN tranh thủ ngày nghỉ vừa ra chỗ bác Pi lấy 1 con LX Việt 125 về cho Gấu đi rùi, 500km sẽ ra chỗ bác PI Ju bảo hành miễn phí lần 1, mới đi thấy cũng ngon, ko bít có gặp trường hợp đang đi chết máy và khó đề giống một số bác trên diễn đàn nói ko bít!
Từ giờ sẽ làm phiền bác PI JU đó!
Cứ vút mái thoải cụ a :6:,chế độ như thế cụ lo j (b)
Bác Pi ơi cho em hỏi với
Lx 125 ie là xe có tính năng gì hả bác
Cảm ơn bác nhiều
Phun xăng điện tử ( em nó chuyển từ uống bia sang uống rượu ):21:

flys_150

Xe hơi
Bây giờ là 1 vấn đề to nhất của LX VN mà em biết kể từ khi đi xe này. Hôm Chủ Nhật vừa rồi và trưa nay em đi đều bị. Xe vẫn bình thường không va quệt vào đâu, không động chạm sửa chữa gì, đang đi tự nhiên ga yếu dần rồi chết máy, sau đó phải đợi vài giây khởi động lại bình thường và đi tiếp, thêm 1 đoạn lại bị. Có những lúc thì xe đang chạy bình thường tự nhiên giật giật như bị tắc xăng. Em đã mang xe ra trung tâm bảo hành, thợ trả lời mới phát hiện ra nhược điểm này của LX Việt Nam. Đó là kim 3 cạnh (thuật ngữ của thợ, em không biết là cái gì nhé) của LX Việt Nam hay bị cặn bám nên khi đóng không khít, xăng tràn vào bộ đốt (lại không hiểu là gì) nên gây ra tình trạng "xục xăng". Thợ nói chỉ cần xử lý hết cặn đó là không bị nữa. Em đi từ lúc đó thì không thấy bị, nhưng để em đi thêm 1 thời gian nữa xem thế nào rồi báo cáo lại các bác nhé

em đọc 1 bài trên tamtay.vn thấy có bác này nói LX VN có hiện tượng này và e đi cũng hay thấy chết máy như vậy... topic dài quá e ko đọc hết nổi... nếu có bác nào trả lời rùi thì repeat lại hộ e cái (b)(b)

homcongduc

Xe đạp
Cả công ty mình đến gần 20 người chạy LX Việt Nam lâu nhất được mấy tháng rùi mà chưa vấn đề gì, một bác nào đó bị chắc là xe bị lỗi gì đó thôi, chứ không thể coi là vấn đề của LXVN được, bỏ ra gần 70c gồm cả giấy tờ để tậu 1 em mà ko hơn em Wave S có 18tr à, có kém gì thì nó cũng phải xứng xứng với cái giá, ít ra thì PI cũng phải sản xuất hết 30tr và bán thành 60tr, chẳng lẽ SX 30tr lại kém so với con Wase S sản xuất chỉ tầm 8-9tr????

duy đông

Xe buýt
1 điều chắc chắn là LX đi ko sướng = airblade :21:,kể cả là LX nhập.Ko phải cứ đắt hơn là đi sướng hơn đâu.
Thật ta lựa chọn giữa 2 em ngang giá nhau là LXVN và Airblade Thái thì em vẫn chọn LXVN dù đi ko nuột bằng nhưng lý do vì sao thì ........................(Chắc ai cũng biết ) :)).Mông và đùi "em nó" quá ngon và đẹp :)),dù chất lượng cũng bt.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

C180K

Xe buýt
Cụ JU ơi cụ cho iem hỏi tí. Chỗ cụ có dây+ruột công tơ mét xe Lib 2005 không ạ. Nếu có thì rá rổ thế nào ạ

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ JU ơi cụ cho iem hỏi tí. Chỗ cụ có dây+ruột công tơ mét xe Lib 2005 không ạ. Nếu có thì rá rổ thế nào ạ
Có đấy a,hơn hai trăm cụ a,nhưng để xem xe cụ thế nào đã chứ .

sz740

Xe đạp
Cụ còn chờ lâu ... PVN chưa có kế hoạch sản xuất Ie trong năm 2010 đâu cụ
Thế sao hôm nọ em điện thoại hỏi bác Piaggo Junior bảo em là hãng có kế hoạch sản xuất trong quý 1 này hả bác?

Piaggio Junior

Xe điện
Thế sao hôm nọ em điện thoại hỏi bác Piaggo Junior bảo em là hãng có kế hoạch sản xuất trong quý 1 này hả bác?
Quý 1 bắt đầu thì còn cả khối vấn đề mới ra được mà bác .vớ lại em nói với bác là kế hoạch thôi,trên Pi còn nhiều bộ phận và công đoạn để ra một sản phẩm lắm a.(b)

vunam

Xe hơi
Bác Ju có ý kiến vụ khóa từ với hãng PI VN mà, đã có động tĩnh gì chưa bác

Piaggio Junior

Xe điện
PI kín miệng lắm ,chưa có thông tin j đâu a !(b)