Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến xe LX Việt Nam

KEY151

Xe đạp
^^

E chào các bác..Sáng nay mùng 1 e vác xe LX ra bịt 2 lỗ, láng mịn ko tỳ vết..mất 100k ạ..còn các cái khác e nghĩ là không cần thay, e chỉ cần ko có cái mào là dc..Muốn lắp khóa từ mà bác bảo 5 củ thì thôi, e chẳng lắp nữa..E vẫn đang chờ biển, hình như 2 tuần nữa mới có mà e vẫn phóng vù vù..Nhưng mà tốn xăng hơn cả Spacy cũ nhà e..
- Mà con gái đi LX đen có xí hơn trắng nhìu ko các bác??..hixx

Chỉnh sửa cuối:

piaggio

Xe tăng
Chả biết mọi người như thế nào chứ nhà tôi mua xe Fly tại chỗ bác mà đi bảo hành cũng chỉ đổ mỗi dầu chả kiểm tra cái quái gì cả, đang trong thời gian bảo hành mà hỏng hết còi rồi đến dây ga, dây phanh và 1 cơ số bệnh khác, lần nào mang ra cũng mang cái hóa đơn không ít hơn 300k về. Từ hồi hết bảo hành vợ tôi chán quá toàn mang ra đối thủ của bác, chắc nhà tôi là trường hợp cá biệt nhỉ, mong là vậy.
Rất tiếc trường hợp xe bác, mời bác quay lại 51 lò đúc chúng tôi kiểm tra lại. Góp ý của bác tôi xin cám ơn, chúng tôi lúc nào cũng muốn các bác hài lòng
:77::77::77:

Mình xin đính chính lại là tay phanh 2009 nhập và VN đều ngắn lại, hic. mỗi gương nhập vẫn dài thôi, và một số chi tiết như đã nói...

Xem clip này các bạn con 150 i.e màu đỏ rất đẹp còn nguyên khóa từ, http://www.scootersales.com.au/News-2880-vespa-lx-125-150-ie.aspx
Bác viết rất hay, em vote cho bác (b)(b)(b)

Em xin hỏi bác, giá bán của bác là USD có vi phạm pháp luật k? Nếu e k nhầm thì nhà nước có lệnh cấm đăng giá bán bằng USD.
Mà việc tính tỷ giá USD theo kiểu Hà Trung có hợp lý k. Và nếu em k nhầm thì xe oto của VAMA bán ra tính tỷ giá theo Vietcombank.
(xe của bác cũng liên doanh mà)
Xin lỗi, bác quote bài của em từ ngày nảo ngày nào rồi bác bỏ bom lên đây thế chắc chắn bác cũng không định hỏi giá em để mua xe ....
Cuộc sống nhiều điều vô lý lắm, đến thiên đình còn chưa hoàn hảo đâu.
Bác cần gì cứ gọi cho em :101::101::101:

Bác có chém gió không thế.Em đến chỗ bác Pi,người ta bảo phải 15-20 ngày mới có giấy tờ xe.Bác có bí quyết gì vậy.
Nhân tiện hỏi bác Pi,sao giấy tờ lâu vậy,em tưởng mấy cái xe đợt đầu thì mới lâu chứ.Bác xem xét duyệt cho em dưới 1 tuần đi.Xe không biển đi đến trường người ta không cho gửi :mad:
Các bác cho hỏi sao Lxvn lại có 2 loại lốp,e thấy có cái là maxxi,có cái lại là yokohama ( không biết em có viết sai không nhưng đại ý nó là như thế)2 cái này khác nhau như thế nào?tốt xấu ra sao?
:6:
Bí quyết mua xe giấy ngay là ... mua màu ĐỎ :)):)):))
Hai loại Lốp đều tốt cả cụ ạ chỉ đơn giản là hai nhà cung cấp thôi .

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bí quyết mua xe giấy ngay là ... mua màu ĐỎ :)):)):))
Hai loại Lốp đều tốt cả cụ ạ chỉ đơn giản là hai nhà cung cấp thôi .
Ơ thế hóa ra xe em có giấy ngay là e lấy màu đỏ hả cụ :21:

Cho e hỏi lốp Maxis của Đài Loan,giá thay 1 lốp cho Lx Vn là bao nhiêu tiền 1 lốp hả bác (b)

othip

Xe tải
em có câu hỏi ạ: bây giờ hình như có dịch vụ cắt mũi inox ở xe LX VN hở cụ :^)

vt_219

Xe hơi
E chào các bác..Sáng nay mùng 1 e vác xe LX ra bịt 2 lỗ, láng mịn ko tỳ vết..mất 100k ạ..còn các cái khác e nghĩ là không cần thay, e chỉ cần ko có cái mào là dc..Muốn lắp khóa từ mà bác bảo 5 củ thì thôi, e chẳng lắp nữa..E vẫn đang chờ biển, hình như 2 tuần nữa mới có mà e vẫn phóng vù vù..Nhưng mà tốn xăng hơn cả Spacy cũ nhà e..
- Mà con gái đi LX đen có xí hơn trắng nhìu ko các bác??..hixx
cụ bịt ở đâu thế bảo e với. e cũng tính mai kia rước một e màu đen đây. vừa gọi cho cụ Pi. Đủ tiền cái e phi ra lấy ngay, còn tí tẹo nữa thôi.hehe. nghèo nó khổ thế đấy

punk_8x

Xe đạp
mãi giờ em mới post đc bài các bác ạ. em mua xe từ 2/8 , em cũng như bác nữ trên , em muốn bỏ cái mào mà không đc, thằng thợ gần nhà em nó dán ngu quá , nhìn phát nản . thực ra thì em cũng ko cho cái mào là xấu đâuu, nhưng ra đừong nó cứ nhìn vào phát bực cả mình... thôi thì tạm chia tay nó , bon topcom bảo hàn em cung ko hàn.. lan man thế , có bác nào dán rồi thì cho em hỏi chỗ dán đẹp cái đc ko , xe em màu trắng , em đính dán trắng:) , thanks các bác nhiều

1ndt.com

Xe máy
Website
hangaumy.com
mãi giờ em mới post đc bài các bác ạ. em mua xe từ 2/8 , em cũng như bác nữ trên , em muốn bỏ cái mào mà không đc, thằng thợ gần nhà em nó dán ngu quá , nhìn phát nản . thực ra thì em cũng ko cho cái mào là xấu đâuu, nhưng ra đừong nó cứ nhìn vào phát bực cả mình... thôi thì tạm chia tay nó , bon topcom bảo hàn em cung ko hàn.. lan man thế , có bác nào dán rồi thì cho em hỏi chỗ dán đẹp cái đc ko , xe em màu trắng , em đính dán trắng:) , thanks các bác nhiều
Nếu bạn muốn dán thì bảo nó dán cho loại đề can 3 lớp nhé, ra phố Huế nhé đồng chí...

duy đông

Xe buýt
Chán các bác quá .
Trước kia khi LX chưa l có mào gà,để có dc cái mào với cái ốp kèn gắn vào thì người ta phải gửi người quen mua bên Ý rồi gửi về đó.Ai mà có lắp vô xe thì.cứ gọi là "nổi thị bật"..Bây h có rồi thì lại muốn tháo ra:77::77::77:.cơ bản với đời 2009 người ta đã thiết kế cho nó phù hợp với tổng thể rồi,thóa ra rất mất cân đối.

duy đông

Xe buýt
Xe tôi là Lx Nhập ngoại từ Trung Quốc về,
Úi bác ơi chỉ có máy sản xuất ở China thôi, sau đó máy lại dc nhập về Ý để lắp khung ,khóa từ.....chứ ko phải nhập từ China.2 cáI này khác nhau a`,vì nếu sx Lx ở china thì giá em no ko đến 100 chai đâu,chắc chỉ hơn Lx vn có tẹo.
Xem clip lắp ráp Gts ở Ý mới thấy công nhân Ý pro.Lắp nhanh kinh ấy,lại chuẩn nữa.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Úi bác ơi chỉ có máy sản xuất ở China thôi, sau đó máy lại dc nhập về Ý để lắp khung ,khóa từ.....chứ ko phải nhập từ China.2 cáI này khác nhau a`,vì nếu sx Lx ở china thì giá em no ko đến 100 chai đâu,chắc chỉ hơn Lx vn có tẹo.
Xem clip lắp ráp Gts ở Ý mới thấy công nhân Ý pro.Lắp nhanh kinh ấy,lại chuẩn nữa.
Loằng xờ ngoằng bác nhể.Thảo nào cái giá nó đội lên kinh thế,vận chuyển vòng quanh thế giới xong quay về Việt Nam mình.

Nền công nghiệp oto xe máy của Ý phát triển hơn mình vài chục năm cơ mà.Mình so làm sao đc hả bác :102:

punk_8x

Xe đạp
em cũng nghĩ thế, xe ga thì xe nào chả tốn xăng , hơn nữa trước khi mua xe là mình đã phải tính toán sao cho nó phù hợp với điều kiện của mình . chả hiểu sao em thấy nó ăn cũng bt . như chú bạn em đi AB còn kêu dời kêu đất:77: , nói chung là do đi nhiều hay hay đi ít và cách đi cũng rất quan trọng , u em đi con LEAD , đi tốc độ~20km , hay phanh gấp , cứ về là hỏi em sao nó ăn xăng ghê thế:102:

$µnrise

Xe hơi
ga đều tay đi châm khoảng 30-40 cây thì 1 lít đi được 40~42 cây.còn nhanh và ga ko đều ấy thì 1 lít 20~25 cây

KEY151

Xe đạp
sao e mới mua dc 1 tuần , e đi hết 150km mà mua hết tất cả 200k tiền xăng rồi ạ..:77:

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
sao e mới mua dc 1 tuần , e đi hết 150km mà mua hết tất cả 200k tiền xăng rồi ạ..:77:
Mợ à.

E nghĩ mợ nên bỏ thêm chút tiền,lắp bộ gì gì đấy đong đếm xăng theo từng Mét,mợ nhé.

Xe mới mua,chưa tròn máy,tốn xăng,khét máy là chuyện bình thường.Dần dần nó mới đỡ.Biết thế sao mợ không mua Atilla elizabeth :102:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
:21::21::21: Chơi LX thì phải chấp nhận thui mợ ah. Tốn xăng 1 tý nhưng lại đc kiểu dáng Italy thanh lịch, sành điệu mà. Ng Ý họ thiết kế cái xe để đẹp thui chứ không để ý đến vấn đề kinh tế như ng Nhật đâu mợ. Shi150 của em cứ tèng tèng 90-95k (~6lít) tiền xăng đi được tầm 180km là e hạnh phúc lắm rồi. Hồi mới chuyển từ xe số lên xe ga e cũng choáng thật nhưng dần cũng quen thôi, giờ đi SH rồi ngồi lại còn Fu Neo Fi cũ cảm thấy không phải xe của mình :'(:'(:'(

LoideGinji

Xe điện
Bác Pi ơi, em mới bị mất 1 chìa khoá con LX VN, cho em hỏi chỗ bác có thay khoá chính hãng Pi ko và rổ giá thế nào để em chuẩn bị tinh thần

thang_vbard

Xe hơi
bác chủ thớit ơi, xe em lúc đề có tý khói xanh, thế là làm sao ah, tên bệnh là gì ahj, thuốc gi chữa được ah

Kunka

Xe đạp
Mợ đi ít thế nhỉ.Ngày đầu mua về em đã đóng cho nó 70km rồi.Em cũng tính luôn rồi 100km=5,3L.Cũng tốn phết :mad: