Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến xe LX Việt Nam

kophanh

Xe máy
Đúng là màu sắc thì tùy từng sở thích mỗi người, nhưng các bác cứ cho em xin ý kiến xem "màu be" có đẹp hem?

LXVN không có khóa từ nên theo các bác chúng ta nên dùng phương pháp nào để tăng khả năng an toàn trước mấy thèng đạo trích?

Nhân tiện bác chủ thớt cho em hỏi chỗ bác LX150 VN đang có những màu gì, giá bao nhiu và đừng quên khuyến mại em nữa nhé. Em muốn mua sớm để cho gấu tự đi làm, chứ giờ chở bả đi làm oải quá.

Cám ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

cobra77

Xe buýt
Bác cho em hỏi chút, bên bác có nhập xe Vespa S125/150 không ạ

CuTiVoDich

Xe điện
Cụ Pi ơi xe em mua 2 tuần rồi mà chưa thấy mấy em nhân viên chỗ cụ gọi đến lấy giấy tờ để đăng ký, cụ cho em hỏi thông thường nhận xe xong thì bao lâu mới có giấy ợ:'(

piaggio

Xe tăng
Cụ Pi ơi xe em mua 2 tuần rồi mà chưa thấy mấy em nhân viên chỗ cụ gọi đến lấy giấy tờ để đăng ký, cụ cho em hỏi thông thường nhận xe xong thì bao lâu mới có giấy ợ:'(
Cụ gọi lại cửa hàng cho em cái SK,SM để em check nhé
:101::101:

chuyenla

Xe đạp
Em mới mua LX VN, em muốn thay đệm yên LX nhập bác nào biết giá cả không?

thang_vbard

Xe hơi
bốn mấy trang em chắc không đọc hết, bác nào biết dòng 125 đi nộp thuế hết bao nhiêu các bác ơi

vinapipe

Xe tải
các bác cho em hỏi em muốn mua cái thảm để chân cho lx thì có mấy loại và giá cả bao nhiêu? thanks các bác

S_advisor

Xe hơi
E hỏi ở topic bên kia mà đến hơn tuần nay ko thấy có câu trả lời nên sang đây hỏi lại, bác đừng giận e nhá:
Bác pi cho e thắc mắc chút nhá, trước đây thì chỉ có LX nhập nguyên chiếc ( không biết từ Ý hay từ nước thứ 2 thứ 3 ) mà các bác nhà ta đã kêu chất lượng không đi đôi với giá thành và đẳng cấp, ví dụ như đề hay hỏng, máy ồn, láp hú, côn kêu...bây giờ lại là xe trong nước thì cái chất lượng ấy nó sẽ đi đến đâu với giá thành 62 triệu vnđ, phải chăng thị trường VN quá dễ dàng trong việc sử dụng xe máy nên không thấy phía PG có những cải tiến và khắc phục các lỗi trên, thứ 2 phía PG VN không claim lại những lỗi này với nhà SX và việc cứ như vậy xảy ra giữa phố huyện. Em không có ý j ngoài nhg thắc mắc từ thực tế ( vì cũng vừa mua cho bà xã phu nhân 1 e mà còn chưa lấy HD ) Mong bác pi đừng giận và có câu trả lời sớm cho ACE yêu LX.
P/s: tí quyên, bác cho e hỏi luôn là xe LX 125 thực tế đi hết bao nhiu lít/100 km, mọi ng cứ đồn đại là 4l, 4.5l, 5l. mà e đổ 2 lần tổng cộng là 15l vợ đi làm sáng đi tối về, nhìn đồng hồ chỉ đc 218km đèn đã vàng hoe không thèm nháy . Cái này có thể khắc phục đc không hay nà sỗng chũng với nũ
Cảm ơn bác nhiều lắm

kevin112

Đi bộ
bác Pi cho e hỏi bên bác đã có con Lx 125 màu vàng chưa ..... e đang định cn này đi mua .... cả đăng kí tổng cộng là bao nhiêu
nghe mọi người nói thì phân vân con Li 2009 vs con Lx quá ... hx

chuyenla

Xe đạp
Không bác nào biết giá đệm yên xe LX nhập khẩu à :'(

tomcage

Xe đạp
Đêm. em thây' co' 2 loại 500( cao su) và 130( xôp') thôi chứ nhỉ

piaggio

Xe tăng
các bác cho em hỏi em muốn mua cái thảm để chân cho lx thì có mấy loại và giá cả bao nhiêu? thanks các bác
Thảm để chân cho LX có 2 loại, loại cao su nhập khẩu 720K , loại cắt bằng dạ VN 100K hoặc tặng không cụ ạ

E hỏi ở topic bên kia mà đến hơn tuần nay ko thấy có câu trả lời nên sang đây hỏi lại, bác đừng giận e nhá:
Bác pi cho e thắc mắc chút nhá, trước đây thì chỉ có LX nhập nguyên chiếc ( không biết từ Ý hay từ nước thứ 2 thứ 3 ) mà các bác nhà ta đã kêu chất lượng không đi đôi với giá thành và đẳng cấp, ví dụ như đề hay hỏng, máy ồn, láp hú, côn kêu...bây giờ lại là xe trong nước thì cái chất lượng ấy nó sẽ đi đến đâu với giá thành 62 triệu vnđ, phải chăng thị trường VN quá dễ dàng trong việc sử dụng xe máy nên không thấy phía PG có những cải tiến và khắc phục các lỗi trên, thứ 2 phía PG VN không claim lại những lỗi này với nhà SX và việc cứ như vậy xảy ra giữa phố huyện. Em không có ý j ngoài nhg thắc mắc từ thực tế ( vì cũng vừa mua cho bà xã phu nhân 1 e mà còn chưa lấy HD ) Mong bác pi đừng giận và có câu trả lời sớm cho ACE yêu LX.
P/s: tí quyên, bác cho e hỏi luôn là xe LX 125 thực tế đi hết bao nhiu lít/100 km, mọi ng cứ đồn đại là 4l, 4.5l, 5l. mà e đổ 2 lần tổng cộng là 15l vợ đi làm sáng đi tối về, nhìn đồng hồ chỉ đc 218km đèn đã vàng hoe không thèm nháy . Cái này có thể khắc phục đc không hay nà sỗng chũng với nũ
Cảm ơn bác nhiều lắm
Bác hỏi thì em trả lời .... Xe Piaggio chất lượng tốt đã được kiểm chứng và nổi tiếng toàn thế giới. Xe Piaggio Việt Nam cũng như vậy
Việc vài xe có lỗi cũng không thể tránh khỏi, sở thích mỗi người một khác, vài người thì kỳ vọng cao quá (Đi Mec lại muốn ăn xăng như Matiz) đồng thời ý thức chăm xe cũng chưa chắc cao nên có ý kiến là đương nhiên.
Bác nên có quan điểm của mình khi lựa chọn chứ cá nhân em cũng không làm cho Piaggio nó cải tiến hay cải lùi gì đâu.
:41::41::41:

bác Pi cho e hỏi bên bác đã có con Lx 125 màu vàng chưa ..... e đang định cn này đi mua .... cả đăng kí tổng cộng là bao nhiêu
nghe mọi người nói thì phân vân con Li 2009 vs con Lx quá ... hx
LX vàng chắc phải hai tuần nữa mới có cụ ạ

volkswagen

Xe đạp
Anh Pi cho e hỏi ti. Xe e là xe nhập vừa rồi đi bảo dưỡng, k biết ngta làm những j chỉ thấy đi xe bây h ít xóc hơn, ga nhẹ hơn, nhưng khi giảm ga thì xe vẫn rú ầm ầm và k thấy giảm tốc mấy. Trc đó thì ga rất nặng nhưng khi giảm ga hết cỡ thì xe cũng giảm tốc hết cỡ luôn. Tuy nhiên k bị chết máy lần nào cả. A cho e hỏi với hiện trạng bây h, tức là giảm ga nhưng tốc độ k giảm mấy và máy rú ầm ầm như đang ga thì có vấn đề j k. Như thế có bị tốn xăng hơn k? E cảm ơn trc nhé, có j mời a (c) nhé ^^

hieu.saboteur

Xe tải
Sao các cụ cứ phải lăn tăn chuyện xe nội hay ngoại thế nhỉ, chất lượng đều do Piago đảm bảo mà. Như kiểu thuốc nội hay thuốc ngoại đều có cái tiêu chuẩn cơ sở và tiêu chuẩn chung. thậm chí nhiều công ty còn có tiêu chuẩn cơ sở cao hơn cả tiêu chuẩn chung đấy chự ạ. :69::69::69::69::69::69:

volkswagen

Xe đạp
dạ k thưa bác, e k fân biệt xe nội ngoại j hết vì suy cho cùng nó cũng chỉ là cái fương tiện fục vụ cho việc đi lại thôi, chỉ cần tốt là đc.
Mà e hỏi nhỏ bác hieu.saboteur tí bác thấy e khi nào mà biết e béo thế nhỉ? ôi ngại qá :">

S_advisor

Xe hơi
Bác hỏi thì em trả lời .... Xe Piaggio chất lượng tốt đã được kiểm chứng và nổi tiếng toàn thế giới. Xe Piaggio Việt Nam cũng như vậy
Việc vài xe có lỗi cũng không thể tránh khỏi, sở thích mỗi người một khác, vài người thì kỳ vọng cao quá (Đi Mec lại muốn ăn xăng như Matiz) đồng thời ý thức chăm xe cũng chưa chắc cao nên có ý kiến là đương nhiên.
Bác nên có quan điểm của mình khi lựa chọn chứ cá nhân em cũng không làm cho Piaggio nó cải tiến hay cải lùi gì đâu.
:41::41::41:

Cảm ơn bác Pi đã trả lời e (c), nhg bác trả lời không đúng trọng tâm câu hỏi, ở đây e hỏi là nhg lỗi ấy có đc khắc phục đối với LX vn ko ( VD như thay đổi nguồn hàng, cải tiến để phù hợp với khí hậu và địa hình vn...), thứ hai e chỉ muốn tham khảo lượng tiêu hao nhiên liệu ( tương đối thôi ạ, vì e biết nếu theo tài liệu thì phải có thêm câu TRONG ĐIỀU KIỆN TIÊU CHUẨN MỨC TIÊU HAO NHIÊN LIỆU là ... :)) để có cách khắc phục, sử lý cho hiệu quả thôi chứ có mong là nó ăn xăng như mèo trong khi thân xác nó là hổ đâu :21:. Sao không có trương chình khảo sát thị trường về từng dòng sản phẩm của PG bác nhỉ, e nghĩ với một đơn vị trung gian các bác sẽ có đc thông tin phản hồi chính xác từ khác hàng hiện tại và cả khách hàng tiềm năng chứ trao đổi qua diễn đàn chỉ là " kill time " thôi ạ :101:. Chúc bác luôn khỏe và thành công với PG.

xherox

Xe điện
Thông tin của em đưa ra là : em gái em mua 1 em LX VIệt nam được 3 ngày thì bó máy,khét lẹt ,ko đi được .THế là lại khênh em LX việt nam lên Ỉn rồi bê về nhà máy hoàn lại tiền ,bi giờ nó chấp nhận gắn bó với Atila (c)

duy đông

Xe buýt
Ôi giời các bác dùng hàng liên doanh việt nam mà cứ đòi như hàng nhập.Ở đâu ra cái lý đó
Tiền nào của nấy thôi.
Mà em chả hiểu nhiều bác múc LX Viêt Nam về cứ cố tháo cái mào gà ra làm j`.Nó gợi lại `1 phần lịch sử của vespa luôn có cái mào gà này.......Cố tháo ra rồi có giống xe nhập dc đâu mà cứ cố.Nước ngoài thì cố gắn vào còn ông VN thì cố tháo ra, pó hand...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: