Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Honganh_1312

Đi bộ
Nó kêu ở chỗ nào mợ ơi: máy, bộ côn sau, gầm hay cái bô ?
E thấy hình như nó kêu ở phần ống bô thì phải, em đem ra hãng hỏi họ lại bảo dòng xe này nó thế, nhưng hôm trước em đi nó ko kêu như thế huhu

K2DnC

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi sao con Primavera đang đi buổi tối dừng xe tắt máy đi thì đèn vẫn sáng. Nhưng nếu tắt hẳn đèn và máy đi sau đó bật lại công tắc điện thì ko bật được đèn như em Lead mà ko cần nổ máy ạ. Nó chỉ sáng được 2 cái đèn bên hông chứ đèn chính ko sáng. Nguyên bản nó thế hay bị chập điện gì ạ :) E ko rõ lắm nhờ cụ chủ chỉ giáo ạ.

ZoDlac

Xe đạp
E muốn lắp bộ quây inox xe Lx thì bao nhiêu hả cụ?? Cụ inbox cho e giá nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

Đi xe cỏ

Xe đạp
Cụ Tấn cho em hỏi chút: em đang đi LiS 2014,dạo trước đi thì có hiện tương giật giật giống như kiểu ga angti to quá,sau đó có đi chạy lại phần mềm thì hết.Giờ đi được một thời gian lại bệnh cũ tái phát,chẳng lẽ mỗi lần lại phải đi chạy lại phần mềm ạ.Cụ bắt mạch giúp em với
Sprint của mình cũng vậy ở 500 km, chạy phần mềm xong giờ 2000km thấy ổn. Xe bác giờ sao rồi

dangso510

Xe hơi
Cho em hỏi hiện tượng này của vespa sprint

Trời tối, em đã bật đèn pha. Sau khi đi được khoảng 3km, em tắt máy, khoá cổ ,công tắc đèn vẫn đang ở nguyên vị trí bật, và vào quán ăn bát bún ( mất khoảng 20 phút ). Sau đó em vặn chìa khoá , chuẩn bị nổ máy thì phát hiện ra đèn pha không sáng ( mặc dù công tắc đèn vẫn đang ở vị trí bật ). chuyển công tắc đèn về vị trí tắt , và bật lại thì đèn lại sáng. Xe em bị làm sao hả các bác, có nên đem vào hãng kiểm tra không?:-<

VespaS

Xe buýt
Xe cụ chỉ bị một lần hay lần nào cũng vậy. Cụ nên ra đại lý cho họ xem lại

K2DnC

Xe tăng
Không cụ nào thông thạo vụ đèn đóm giải thích giúp nhà cháu với ạ. Cái dòng mới này nó ko thể bật đèn khi tắt máy ạ :)

comcanhchua

Xe máy
Các bác cho em hỏi tổng chi phí Thay phanh sau xe Liberty Việt là bao nhiêu ạ? Hãng báo em 510k

Valen

Xe máy
Sprint của mình cũng vậy ở 500 km, chạy phần mềm xong giờ 2000km thấy ổn. Xe bác giờ sao rồi
Chạy lại phần mềm nên giờ đi tảm ổn cụ ạ,đang theo dõi xem có bị lại không.Mấy anh KTV bảo là do thay đổi tốc độ không giống với lúc đầu nên phải cập nhật lại trạng thái xe

mxiii

Xe máy
Hôm nay vác xe (LXV 125 2010) qua XC bảo dưỡng mà em cay cú quá các cụ ạ.

Xe em bị hỏng cái lẫy mở cốp, nên em cũng để đấy chẳng đi, hôm nay rỗi rãi vác ra để sửa thì thấy đề chẳng nổ, đạp cần đứt chân cũng ko thấy xi nhê, gọi cho XC bảo cho ng vào thì mãi chả thấy đâu, mà cú nhất là cũng chả thèm gọi điện báo, em ngồi chờ dài cổ đến gần 12h gọi lại thì nó bảo ko có người vào, thế là em đi mãi mới túm đc bác xe ôm, mất 50k để bố í đá vào *** xe đẩy mình đi, vật lộn mãi cũng ra đc XC.

Vác đc cái xe ra XC, lượn lờ ngắm nghía cái xe trong lúc đợi (lâu lắm cũng ko để ý ạ), tự nhiên thấy cái lớp mạ bên trong cái củ đèn bị sần hết cả lên, hóa ra cái bóng đèn nó bị gẫy lẫy, phi lên trên, mỗi lần đi nóng quá làm cái lớp mạ bị sần. Cú nhất là cái củ đèn mới thay hồi tháng 2 hơn 2 triệu, trong khi em chẳng đi mấy, toàn đi từ chỗ gửi xe về nhà, chẳng va đập gì, thế mới biết chất lượng đồ kém kinh khủng. Chả hiểu là đồ Ý Đại Lợi hay là Tung Của nữa. Lại còn đếch đc bảo hành vì quá hạn bảo hành 1 tháng (!!!), cay quá các cụ ạ.

Còn nữa, xe em mới bảo dưỡng gần 15 triệu hồi tháng 2, đợt Tết lôi xe ra lượn phố cổ đc vài hôm thì đâu lại vào đấy, phanh trái ko ăn, đầu xe giật giật lúc phanh, xe đi thì ì ạch như con lợn, hôm nay cầm ra kiểm tra XC lại thay mới một loạt đồ, bảo xe em ko đề đc vì phun xăng phun xiếc có vấn đề, rồi thay má phanh trc sau gì đấy, đủ các thứ nọ kia linh tinh (em dốt kỹ thuật nên nghe tên các hạng mục thay như nghe tiếng I rắc), lại mất thêm 2 triệu. Chiều mai lấy xe.

Đùa chứ chiều mai em vác xe về mà đi xe vẫn như cưỡi con lợn sề nữa thì em cạch mặt XC đến già.

Chỉnh sửa cuối:

tungnt145

Xe hơi
Từ ngày biết cụ này toàn lên trên này bảo dưỡng, nhưng mỗi lần bảo dưỡng cũng tốn kém quá

Complicated

[Tịch thu bằng lái]
e oánh dấu cái vì cũng sắp tậu e Pri ở XCau cụ ạ :D Chúc cụ đắt hàng

mxiii

Xe máy
Cụ TanPiaggio cho em hỏi xe em LXV 2007 125, xe đi rất ít, 7 năm chỉ hơn 1 vạn km, vừa bảo dưỡng ở XC xong, nói chung là tạm ổn nhưng khi đi thì cảm nhận rất rõ máy rung dưới sàn xe, không hiểu đó là do thiết kế như vậy hay là xe em có vấn đề ạ?

Ngoài ra vì là xe ko đi mấy, nên em đang rất muốn độ động cơ lên 150cc (hoặc cao hơn nếu đc) + độ luôn cả tiếng pô xe (cho trầm, ấm), và thay luôn bánh xe lên loại to hơn (nếu có), ko biết bên cụ có làm đc không ạ?

Em cám ơn cụ nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Honganh_1312

Đi bộ
E thấy hình như nó kêu ở phần ống bô thì phải, em đem ra hãng hỏi họ lại bảo dòng xe này nó thế, nhưng hôm trước em đi nó ko kêu như thế huhu
Hôm nay e vừa đem xe qua nhờ bác sửa bác bảo hỏng láp đợi bảo hành láp, nhưng hn đi về e thấy xe còn kêu to hơn ko bít có lỗi gì nữa ko ak

viper2007

Xe điện
có bác nào đã điều trị được dứt điểm bệnh ly hợp của Lib ie thì chỉ giúp em với. Chắc ko cần mô tả các bác đều biết, mới lấy xe ra đi thì đi chậm giật tưng tưng rất khó chịu, đi nhanh thì mượt. Em mấy lần có qua chỗ hàng chuối, thợ bảo dưỡng buồng ly hợp thì mượt ngay nhưng mà chạy dc 2 bình xăng thì lại bị. Xe thì đi rất ít (4 năm đi được 1 vạn 2) mà thi thoảng lại mở ra vệ sinh ly hợp thì dở quá :-??

Valen

Xe máy
Cụ Tấn cho em hỏi xíu,đọc lại mấy trăm trang dài quá,mà tính thì lại lười,mong cụ thông cảm:
- Hôm trước em có ra chạy lại phần mềm,chạy xong khoảng 1 tuần lại có hiện tượng bệnh cũ tái phát.Như cụ nói là phải kiểm tra lại MIU,không biết cái đấy có nằm trong diện bảo hành không cụ ?
- Xe em hiện tại có hiện tượng hụt ga,ga nhẹ mà vọt lên,lúc ga thì không thấy lên.Vậy là sao vậy cụ? Khắc phục thế nào ?
Em hiện đang đi LiS 2014,mong cụ chỉ giáo.

TanPiaggio

Xe buýt
Hôm nay e vừa đem xe qua nhờ bác sửa bác bảo hỏng láp đợi bảo hành láp, nhưng hn đi về e thấy xe còn kêu to hơn ko bít có lỗi gì nữa ko ak
Vì bộ láp của mợ nó bị lỗi, mới tháo ra chụp ảnh gửi hãng làm thủ tục bảo hành chứ đã thay mới đâu mà êm ngay được hả mợ. Mà xe mợ mua ngoài phố Huế nên bên em cố gắng giúp mợ làm BH nhanh nhất có thể chứ không thể ngay và luôn được.

Cụ chủ cho em hỏi sao con Primavera đang đi buổi tối dừng xe tắt máy đi thì đèn vẫn sáng. Nhưng nếu tắt hẳn đèn và máy đi sau đó bật lại công tắc điện thì ko bật được đèn như em Lead mà ko cần nổ máy ạ. Nó chỉ sáng được 2 cái đèn bên hông chứ đèn chính ko sáng. Nguyên bản nó thế hay bị chập điện gì ạ :) E ko rõ lắm nhờ cụ chủ chỉ giáo ạ.
Mợ cho đi kiểm tra lại cái rơ le đèn pha xem có bị lỗi không nhé.

E muốn lắp bộ quây inox xe Lx thì bao nhiêu hả cụ?? Cụ inbox cho e giá nhé :D
Phiền cụ gọi giúp em vào số cố định dưới chữ ký nhé, em ko được phép báo giá ở đây.

Trời tối, em đã bật đèn pha. Sau khi đi được khoảng 3km, em tắt máy, khoá cổ ,công tắc đèn vẫn đang ở nguyên vị trí bật, và vào quán ăn bát bún ( mất khoảng 20 phút ). Sau đó em vặn chìa khoá , chuẩn bị nổ máy thì phát hiện ra đèn pha không sáng ( mặc dù công tắc đèn vẫn đang ở vị trí bật ). chuyển công tắc đèn về vị trí tắt , và bật lại thì đèn lại sáng. Xe em bị làm sao hả các bác, có nên đem vào hãng kiểm tra không?:-<
Nếu có vấn đề gì nghi ngờ thì cụ nên đưa xe vào hãng kiểm tra ngay thôi chần chừ gì nữa. Xe của cụ cần kiểm tra rơ le và công tắc đèn pha.

Các bác cho em hỏi tổng chi phí Thay phanh sau xe Liberty Việt là bao nhiêu ạ? Hãng báo em 510k
Chắc thay má phanh thôi phải không cụ, nhưng giá không đến như vậy đâu.

Từ ngày biết cụ này toàn lên trên này bảo dưỡng, nhưng mỗi lần bảo dưỡng cũng tốn kém quá
Thì phụ tùng bọn em đặt trên hãng về cũng khá cao rồi cụ, tuy nhiên các cụ ở đây đều được giảm giá 10% nữa mà.

e oánh dấu cái vì cũng sắp tậu e Pri ở XCau cụ ạ :D Chúc cụ đắt hàng
Cụ mà tậu bên em chắc giá còn tốt hơn nữa, chúc cụ vui !

Cụ TanPiaggio cho em hỏi xe em LXV 2007 125, xe đi rất ít, 7 năm chỉ hơn 1 vạn km, vừa bảo dưỡng ở XC xong, nói chung là tạm ổn nhưng khi đi thì cảm nhận rất rõ máy rung dưới sàn xe, không hiểu đó là do thiết kế như vậy hay là xe em có vấn đề ạ?

Ngoài ra vì là xe ko đi mấy, nên em đang rất muốn độ động cơ lên 150cc (hoặc cao hơn nếu đc) + độ luôn cả tiếng pô xe (cho trầm, ấm), và thay luôn bánh xe lên loại to hơn (nếu có), ko biết bên cụ có làm đc không ạ?

Em cám ơn cụ nhiều.
Lúc nãy cụ vừa gọi cho em rồi phải không ? Lúc nào rảnh cụ qua em tư vấn thêm xem làm như thế nào cho hợp lý.

có bác nào đã điều trị được dứt điểm bệnh ly hợp của Lib ie thì chỉ giúp em với. Chắc ko cần mô tả các bác đều biết, mới lấy xe ra đi thì đi chậm giật tưng tưng rất khó chịu, đi nhanh thì mượt. Em mấy lần có qua chỗ hàng chuối, thợ bảo dưỡng buồng ly hợp thì mượt ngay nhưng mà chạy dc 2 bình xăng thì lại bị. Xe thì đi rất ít (4 năm đi được 1 vạn 2) mà thi thoảng lại mở ra vệ sinh ly hợp thì dở quá :-??
Dòng xe của hãng Piaggio được thiết kế làm mát hệ thống côn bằng không khí. Vì thế nên chạy xe trong môi trường ô nhiễm, bụi bặm như mình đây thì chỉ có mỗi cách vệ sinh thường xuyên mới đỡ được cụ à.

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tấn cho em hỏi xíu,đọc lại mấy trăm trang dài quá,mà tính thì lại lười,mong cụ thông cảm:
- Hôm trước em có ra chạy lại phần mềm,chạy xong khoảng 1 tuần lại có hiện tượng bệnh cũ tái phát.Như cụ nói là phải kiểm tra lại MIU,không biết cái đấy có nằm trong diện bảo hành không cụ ?
- Xe em hiện tại có hiện tượng hụt ga,ga nhẹ mà vọt lên,lúc ga thì không thấy lên.Vậy là sao vậy cụ? Khắc phục thế nào ?
Em hiện đang đi LiS 2014,mong cụ chỉ giáo.
Em nghĩ cụ nên ra chỗ mua để họ kiểm tra lại kỹ và làm bảo hành bộ MIU của xe cụ cho nó nhanh.

facebook001

Xe tải
PRO NÀO CHO EM HỎI ĐI LI VIỆT NÊN THAY LỐP NÀO Ạ ?
---------------
Em đi đời 2011 vành 14" lốp Maxis , lốp vẫn còn cơ số gai nhưng cũng cơ số vế nứt rách , chắc do cán đinh nhưng chộm vía chưa phải vá lần nào :D
Ai tư vấn cho em nên thay loại nào ạ ? em không quan tâm đến bám đường hay lốp cứng lắm , chỉ cần khó bị cán đinh như IRC bên sh là đc ạ :D
THANK ALL

alibaba1514

Xe buýt
Cụ Tấn tư vấn cho em cái này với. Chả là vợ em đang đi liberty việt 150cc i.e, cũng đc 12.000 km rồi nên định thay mấy thứ sau :
1. Dây curoa bando, định mua của Thiên Nhẫn.
2. Bugi ngk iradium cũng của Thiên Nhẫn.
3. Bi nồi tam giác của Dr pulley
4.Lọc gió K&N, nhưng không biết có loại cho xe libergy không nữa?
Mong bác Tấn cho em xin ý kiến là có nên dùng những thứ trên không ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng