Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Liberty125.ie

Xe buýt
Cụ Tân giải thích cho em phát, chẳng là mấy hôm trước em quên vẫn cắm chìa khóa ở vị trí on trên xe, em để qua đêm thành ra là sáng hôm sau ác quy hết điện ko đề được xe.. đành ra em phải gọi cứu hộ Pi đến tận nhà, anh kt đến anh ấy tháo cái ác quy zin theo xe ra anh lắp cái ác quy xe jupiter của anh ấy vào.. đề ngon ơ và xuống hãng nạp điện xong đi về, nhưng mà em bất ngờ ở chỗ là còi xe của em kêu to gấp đôi lúc trước.. lúc mà vẫn dùng ác quy zin thì còi xe kêu rất yếu, bé ko chói tai em cứ tưởng còi xe dòng xe này nó thế, ai ngờ đâu thay ác quy xe khác vào thì còi kêu to điên đảo.. cụ giải thích cho em tại sao lại như vậy ?

nchmaster

Xe hơi
Em liberty ie của e cứ đi vào chỗ xóc là kêu cạch cạch :( đã qua bác sơn kiểm tra rồi k biết có phải lỗi vành k ạ :-s

ChauBacH

Xe đạp
các Bác cho e hỏi tí.Chả là e mới mua con vespa S3v, mới đi đc có 30 km mà thỉnh thoảng dừng đèn đỏ hoặc các khúc cua thì nó bị tắt máy :( đề lên thì lại đi bt. như thế là nó bị bệnh j hả các?

Sam

Xe buýt
Em liberty ie của e cứ đi vào chỗ xóc là kêu cạch cạch :( đã qua bác sơn kiểm tra rồi k biết có phải lỗi vành k ạ :-s
các Bác cho e hỏi tí.Chả là e mới mua con vespa S3v, mới đi đc có 30 km mà thỉnh thoảng dừng đèn đỏ hoặc các khúc cua thì nó bị tắt máy :( đề lên thì lại đi bt. như thế là nó bị bệnh j hả các?
Xe hai cụ giống xe em rồi, kêu nếu ko phải vành thì khả năng do lỏng ốc máy với khung xe.

Vụ chết máy nếu ôm cua khả năng bị lỏng dây phần đầu xe ợ, cụ qua cụ Tấn xem lại phần mềm nữa xem sao.

nchmaster

Xe hơi
Xe hai cụ giống xe em rồi, kêu nếu ko phải vành thì khả năng do lỏng ốc máy với khung xe.

Vụ chết máy nếu ôm cua khả năng bị lỏng dây phần đầu xe ợ, cụ qua cụ Tấn xem lại phần mềm nữa xem sao.
lỏng ốc máy vs khung xe cụ mang ra hãng bảo dưỡng ạ

winter1975

Xe hơi
Cho hỏi bên anh có quây xe Px 2012 không?

Nhái Bén

Xe hơi
Em mua xe ở Topcom và hay bảo dưỡng ở 89 Lê Duẩn.
Lần nào thay dầu sau 3000km cũng thấy KTV khuyến cáo thay một lô một lốc đồ đạc, chưa lần nào ra về mà không phải trả dưới 2 củ.
Hôm rồi là đỉnh điểm của sự chịu đựng, thay dầu, bảo dưỡng, làm côn, thay bạc vách máy, thay xích cam...hầm bà lằng -->>tổng tiền gần 3 củ.
Lần tới em sẽ đưa xe sang chỗ cụ Tan Piaggio xem tình hình thế nào cái.

LeonardoDeKenji

Xe máy
Tình hình là phanh sau của em bị thế này: mỗi lần rửa xe xong là nó đều không ăn, phải bóp rất sâu mới phanh được >> em hay phải bóp phanh trước. Hôm nọ thấy phanh trước cũng không ăn, qua 7 HC thì má phanh trước dùng nhiều mòn, phải thay. Sau đó cả bảo dưỡng 2 phanh luôn, hết 200k tất cả!
Giờ em vừa rửa xe xong lại bị phanh sau không ăn, chả hiểu thế nào nữa @@

Liberty125.ie

Xe buýt
Tình hình là phanh sau của em bị thế này: mỗi lần rửa xe xong là nó đều không ăn, phải bóp rất sâu mới phanh được >> em hay phải bóp phanh trước. Hôm nọ thấy phanh trước cũng không ăn, qua 7 HC thì má phanh trước dùng nhiều mòn, phải thay. Sau đó cả bảo dưỡng 2 phanh luôn, hết 200k tất cả!
Chắc xe cụ xe Liberty đúng không cụ? Nếu đúng là xe Li thì cụ lại giống em rồi, mỗi lần rửa xe xong là y như rằng cái phanh cơ ( bánh sau ) bóp toàn bị trượt phanh ko ăn, bóp hết cỡ thì nó mới ăn.. Mà em hay bị tình trạng là đi mưa về hôm sau bóp phanh nó hay kêu kít kít nghe rất ngứa tai

LeonardoDeKenji

Xe máy
Chắc xe cụ xe Liberty đúng không cụ? Nếu đúng là xe Li thì cụ lại giống em rồi, mỗi lần rửa xe xong là y như rằng cái phanh cơ ( bánh sau ) bóp toàn bị trượt phanh ko ăn, bóp hết cỡ thì nó mới ăn.. Mà em hay bị tình trạng là đi mưa về hôm sau bóp phanh nó hay kêu kít kít nghe rất ngứa tai
Mình S150ie cụ ạ. Đúng rồi, phanh cơ đằng sau cứ rửa xe xong là không ăn, bó tay!

thangngo

Xe tăng
phanh sau không kín, nước vào guốc phanh nên phanh không bám và có tiếng kít kít, đi lúc nào khô nó tự hết

LeonardoDeKenji

Xe máy
phanh sau không kín, nước vào guốc phanh nên phanh không bám và có tiếng kít kít, đi lúc nào khô nó tự hết
Mình đi từ 0 - 6000km cứ mỗi lần rửa xe xong là nó không ăn dần đều đây, chả nhẽ rửa xe xong 2-3 hôm vẫn không khô hả cụ (*)

thangngo

Xe tăng
Mình đi từ 0 - 6000km cứ mỗi lần rửa xe xong là nó không ăn dần đều đây, chả nhẽ rửa xe xong 2-3 hôm vẫn không khô hả cụ (*)
Tùy vào mức độ hở mà nước vào nhiều hay ít mà cụ, cái này ngày xưa đi wave em cũng bị nhưng kệ, thường đi em chịu khó dùng phanh sau tẹo là hết, nhưng đúng là bị như thế cũng nguy hiểm, vì nếu bóp nhẹ thì không ăn, bóp mạnh hơn thì bị bó phanh, giờ em chỉ khoái 2 phanh đĩa thôi

hoangsun

Xe tải
Cụ Tấn ơi tình hềnh là xe em lại hụt ga liên tùng tục rồi. Em đã qua cụ chạy lại và cụ cũng đã tháo ra chỉnh lại cho em vì nghi hở xupap. Giờ thì bệnh cũ lại tái phát rồi ạ. Và nhất là cứ mỗi lần rửa xe xong thì tần suất nó cực kì nhiều, e cũng đã lưu ý rửa xe xì khô mọi ngóc ngách rồi không ăn thua ạ :((

lai xe lu

Xe buýt
các bác cho em hỏi mua lx thì cần gắn thêm cái gì ngoài bộ cản chống sước

lai xe lu

Xe buýt
Hiện chưa có máy móc nào kiểm tra được lỗi này, phần lớn dựa vào kinh nghiệm của ktv. Chắc hôm đó cụ được bạn mới vào làm nên chưa được như ý. Còn bên em thì lúc nào cũng rộng cửa đón chào các cụ.

Hiện tại đồ của mấy em cổ cổ này bên em không sẵn lắm, tuy nhiên đặt thì vẫn có thể có. Hôm nào rảnh cụ ghé qua cho em xem thế nào đã nhé.

Lib chạy đc 1v7 thì chắc phải thay nhiều thứ rồi đó cụ, vd như bi côn, dây cuaroa, buzi... cụ nên đến các TTBD của hãng để cho ktv họ kiểm tra kỹ và tư vấn cụ thể hơn nhé.

Hiện tại bên em đang dừng việc bán hàng vì... lỗ nhiều quá. Tuy nhiên vẫn còn mấy em LX3v màu vàng, nâu nếu cụ có nhu cầu sẽ có ưu đãi cực kỳ đặc biệt luôn.
Em đang định lấy LX 3v màu vàng cụ pm cho em cái giá ưu đãi, thứ bảy này phải mua rồi

LeonardoDeKenji

Xe máy
Tùy vào mức độ hở mà nước vào nhiều hay ít mà cụ, cái này ngày xưa đi wave em cũng bị nhưng kệ, thường đi em chịu khó dùng phanh sau tẹo là hết, nhưng đúng là bị như thế cũng nguy hiểm, vì nếu bóp nhẹ thì không ăn, bóp mạnh hơn thì bị bó phanh, giờ em chỉ khoái 2 phanh đĩa thôi
Chính vì nó không ăn nên 6000km đã phải thay má phanh trước do bóp nhiều đây T.T

minheloge

Xe máy
em đang cần mua một bộ vòng quây, hóng các cụ

TanPiaggio

Xe buýt
Em mua xe ở Topcom và hay bảo dưỡng ở 89 Lê Duẩn.
Lần nào thay dầu sau 3000km cũng thấy KTV khuyến cáo thay một lô một lốc đồ đạc, chưa lần nào ra về mà không phải trả dưới 2 củ.
Hôm rồi là đỉnh điểm của sự chịu đựng, thay dầu, bảo dưỡng, làm côn, thay bạc vách máy, thay xích cam...hầm bà lằng -->>tổng tiền gần 3 củ.
Lần tới em sẽ đưa xe sang chỗ cụ Tan Piaggio xem tình hình thế nào cái.
Vâng cụ cứ ghé qua rồi xưng danh là thành viên OF kiểu gì cụ cũng đc giảm giá 10% phụ tùng đấy ạ, nhưng cụ thay hết rồi lần tới chắc chỉ thay dầu là cùng thôi nhỉ.

Cụ cứ đệm phanh vài phát cho nó khô là lại ăn ngay ấy mà.

Cụ Tấn ơi tình hềnh là xe em lại hụt ga liên tùng tục rồi. Em đã qua cụ chạy lại và cụ cũng đã tháo ra chỉnh lại cho em vì nghi hở xupap. Giờ thì bệnh cũ lại tái phát rồi ạ. Và nhất là cứ mỗi lần rửa xe xong thì tần suất nó cực kì nhiều, e cũng đã lưu ý rửa xe xì khô mọi ngóc ngách rồi không ăn thua ạ :((
Hình như em có đề nghị để xe lại một vài hôm để căn chỉnh dần vì bệnh lúc đó nó lại ko xuất hiện, nhưng cụ muốn về ngay nên hơi khó.

các bác cho em hỏi mua lx thì cần gắn thêm cái gì ngoài bộ cản chống sước
Thêm cái thảm để chân nữa đê cụ.

Em đang định lấy LX 3v màu vàng cụ pm cho em cái giá ưu đãi, thứ bảy này phải mua rồi
Hiện tại giá ưu đãi đặc biệt hết mất các màu chỉ còn duy nhất màu nâu thôi ạ, màu đấy khá nam tính nên có nhu cầu cụ cứ alo nhá.

em đang cần mua một bộ vòng quây, hóng các cụ
Giá cũng hạt dẻ mà cụ.

ChauBacH

Xe đạp
chán quá các ạ..con vespa S 3v của e chạy chưa đc 100km mà bảo hành mấy lần..mỗi lần đến là mấy ông kĩ thuật cắm lại các đầu nối rồi kì cọ này nọ.Nhưng cứ dừng đèn đỏ hoặc giảm ga ở các khúc cua thỉnh thoảng lại chết máy.đề lên lại đi bt..ko biết có nhiều ng đi dòng này bị lỗi như thế ko mấy bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng